[Funland] Cụ Gaddafi và Libya qua hình ảnh

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Không ai bắt Dân chủ hay độc tài giải quyết mâu thuẫn bàng chiến tranh cả, mà chỉ có cụ nghĩ vậy. Cá nhân em hoan nghênh mọi mâu thuẫn đều nên giải quyết bàng đối thoại. những đó là mong muốn của riêng em, không đại diện cho tất cả. vì đó là dân chủ mà?
Mà sao cụ cứ mở mồm ra là "Dân Chủ " mà áp đặt thiển cận thế? Ai nói với cụ là Độc tài không được phép giải quyết tranh chấp trong hòa bình? đó là chỉ ý kiến của 1 mình cụ hay 1 nhóm nào đó thôi. Nếu để M. Luther Kinh, Hay M.Gandhi lãnh đạo thì nó đâu nhất thiết phải nội chiến? Mà do nhóm lợi ích kích động từ bên ngoài, cố tình làm mất kiểm soát dẫn đến mâu thuẫn, đến mức không dừng lại được mới có nội chiến mà thôi
Đúng là cụ có vấn đề đọc hiểu, cụ hãy đọc từ từ và suy ngẫm, đừng mở mồm ra khi chưa hiểu thấu đáo

slaz8

Xe ba gác
Đúng là cụ có vấn đề đọc hiểu, cụ hãy đọc từ từ và suy ngẫm, đừng mở mồm ra khi chưa hiểu thấu đáo
CỤ mới hay nhỉ? CỤ có hiểu em nói gì không? =))
Em nói là bất cứ chế độ nào thì cũng có thể đấu tranh thông qua hòa bình được. cụ thủng chửa.

Minhanh2011

Xe máy
15 lần CT với Tàu không bị tàn phá và để lại hậu quả nặng nề bằng 1 lần CT với Mẽo cụ nhé. Và có mất đất gì đâu, từ khi dựng nước thì không có mất đất gì hết chỉ có oánh cho Tàu cuốn gói thôi nhé

Tàu nó chưa ném quả bom nào vao VN, trong khi thằng Mẽo ném hàng triệu tấn bom. Hàng trăm nghìn tấn chất độc màu da cam đến giờ vẫn còn hậu quả.

Rành rành là thằng Mẽo dã man tàn ác hơn. Chỉ mấy thằng cọng hành, đu càng bợ xxx Mẽo mới không nhận ra điều đó
Em chả bênh thằng mẽo cũng chả ưa thằng tàu, nhưng cụ nói nghe buồn cười lắm, em cũng mạn phép so sánh luôn, thằng tàu nó còn đặt ảnh hưởng đến ta cả về văn hóa lối sống lên dân ta đến tận ngày nay đấy, chứ ko đơn thuần chỉ chém giết đâu, cụ có yêu tq thì cũng nên nhìn nhận chút, đừng bưng b thái quá

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói như máy ấy nhỉ?

Xu hướng thế giới bây giờ là từ bỏ dân chủ để quay lại với các dạng cai trị cứng rắn đấy.

https://m.huffpost.com/us/entry/us_59512a4be4b02734df2c128f

Nền dân chủ thế giới đã suy giảm trong 11 năm liên tiếp. Câu trả lời đơn giản là khi anh giàu có phè phỡn thì dân chủ là điều không thể thiếu, nhưng khi đói thì kệ mẹ, cái gì cũng đc miễn là có thức ăn vào mồm. Hoá ra dân chủ không phải là điều kiện cần, nó chỉ là điều kiện đủ mà thôi.

Không phải ngẫu nhiên mà dân chủ toàn cầu đi xuống từ sau khủng hoảng tài chính 2008.
Cụ có tâm thần không vậy?
Nước dân chủ nào từ bỏ nền dân chủ vậy cụ, tức là từ bỏ quyền bầu cử thật sự của người dân?

Còn cụ không hiểu về dân chủ thì hãy học lại khái niệm dân chủ mà tôi đã nêu nhé

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
CỤ mới hay nhỉ? CỤ có hiểu em nói gì không? =))
Em nói là bất cứ chế độ nào thì cũng có thể đấu tranh thông qua hòa bình được. cụ thủng chửa.
Nói là cụ đọc hời hợt quả không sai, nói lại lần cuối cho cụ hiểu nhé:

Cơ chế XH dân chủ có cơ chế thay đổi chính quyền hay chính sách thông qua bầu cử
Cơ chế độc tài không có cơ chế thay đổi chính quyền hay chính sách thông qua bầu cử

Vậy có nghĩa mọi mâu thuẫn trong cơ chế độc tài chỉ được giải quyết theo ý thích của thằng độc tài. Cụ thủng chưa?

simo2001

Xe tăng
Dân đen muôn đời chỉ là phương tiện, và bỏ mạng vì những sứ mệnh thần thánh mà bọn mả mịa cai trị nào đó vẽ ra. Hiện nay, bọn lãnh đạo Mẽo có vẻ vượt trội trong khoản vẽ vời cho dân đen nhược tiểu.

Kurumasuki

Xe container
Nếu độc tài là tốt là phù hơp với đặc thù nọ kia thì CS đã ko phải giả vờ bầu cử, giả vờ dân chủ.

anhvu93

[Tịch thu bằng lái]
Giờ con trai lão này lại giành được chức tổng thống thì hài vãi lái :))

anhvu93

[Tịch thu bằng lái]
Định nghĩa dân chủ nó ntn tỷ năm nay chưa định nghĩa nổi mà bi bô ghê :)) (phì cười ông nào lấy trích dẫn của wikipedia)
Thế ông nào phân biệt 2 khái niệm: dân làm chủ hay dân là chủ hộ tôi cái :))

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Định nghĩa dân chủ nó ntn tỷ năm nay chưa định nghĩa nổi mà bi bô ghê :)) (phì cười ông nào lấy trích dẫn của wikipedia)
Thế ông nào phân biệt 2 khái niệm: dân làm chủ hay dân là chủ hộ tôi cái :))
Ngay cả thế nào là "khái niệm" thế nào là "định nghĩa" mà cụ cũng không hiểu rõ mà cũng lên đây bi bô

Dân chủ là khái niệm chứ làm gì có "định nghĩa dân chủ" như định nghĩa toán học hả cụ ngẫn (?)

Chỉnh sửa cuối:

anhvu93

[Tịch thu bằng lái]
Ngay cả thế nào là "khái niệm" thế nào là "định nghĩa" mà cụ cũng không hiểu rõ mà cũng lên đây bi bô

Dân chủ là khái niệm chứ làm gì có "định nghĩa dân chủ" như định nghĩa toán học hả cụ ngẫn (?)
Thế ông ngẫn phân biệt hộ tôi định nghĩa với khái niệm là cái gì hộ tôi cái ? :))
Tiện thể phân biệt hộ tôi chuyên chế vs độc tài xem nó ntn?

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
[/QUOTE]
Thế ông ngẫn phân biệt hộ tôi định nghĩa với khái niệm là cái gì hộ tôi cái ? :))
Tiện thể phân biệt hộ tôi chuyên chế vs độc tài xem nó ntn?
Những khái niệm này không thể nói 1 2 câu mà hiểu được đâu cụ
Cụ biết đọc, biết internet thì dùng google mà học hỏi thêm nhé

Học hỏi xong có thắc mắc thì hãy hỏi cụ thể chi tiết chứ đừng hỏi những câu ngớ ngẩn như vậy nhé

anhvu93

[Tịch thu bằng lái]
Những khái niệm này không thể nói 1 2 câu mà hiểu được đâu cụ
Cụ biết đọc, biết internet thì dùng google mà học hỏi thêm nhé

Học hỏi xong có thắc mắc thì hãy hỏi cụ thể chi tiết chứ đừng hỏi những câu ngớ ngẩn như vậy nhé
Ko giải thích đc cho người khác hiểu đc mà cũng đòi bi bô giao giảng phải thế lọ phải thế chai cho người khác đc sao? Hả dân chủ cuội :))

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
[/QUOTE]
Ko giải thích đc cho người khác hiểu đc mà cũng đòi bi bô giao giảng phải thế lọ phải thế chai cho người khác đc sao? Hả dân chủ cuội :))[/QUOTE]
Nói cụ bị ngẫn quả không sai
Câu hỏi của cụ người ta viết sách và tranh luận cả trăm cả ngàn trang, vậy mà cụ đòi phải trả lời trong 1 vài câu trong đây

Chẳng khác nào cụ chưa học qua mẫu giáo mà đã đòi vào đại học
Về mẫu giáo tôi dạy lại cụ nhé, mở google đọc và tìm hiểu thế nào là chuyên chính thế nào là độc tài trước nhé. Sau đó tôi sẽ dạy cụ tiếp trong lớp 1 hehe

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ cãi nhau hơn mổ lợn, trả thớt đi.

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Mồm nói fun mà nhả chữ thô tục, xin lỗi tôi không nói cụ, được chưa?
Nếu cụ có đọc thì cụ thấy tôi toàn dùng đúng từ của các cụ kia quote lại thôi, nếu cụ gọi đó là "chữ thô tục" thì tôi cũng xin lỗi cụ, những từ đó không phải tôi nói trước mà chỉ là trả miếng

Cũng thôi, sa đà nhiều quá mất hay thớt của cụ chủ hj

Chỉnh sửa cuối: