[Funland] Cứ để dân tự xử là sẽ ngoan trở lại ngay

dongnat123

Xe container
Xuống mở khóa lại vỡ a lô. Thôi em tặng luôn khóa :D

harrynh

Xe container
Check cam ra hết ấy mà cụ, mà ông khóa xe của người ta được thì em nghĩ cũng chả sợ ăn tuýp nước đâu :)
Trước tiên là phải ngồi đấy trông cái xe 24/7 và có 2 khả năng:
- bị ăn trộm mất, hồi xưa chả có cụ vì cay việc mất xm nên lấy 1 cái xe nữa ra làm mồi nhử trộm, sau ngủ quên mất cmnl.
- gặp đc thằng khóa và oánh nhau với nó, thường thằng dám khóa xe ng khác thì nó là thổ dân, cũng có khí chất, lại đc dân cư ủng hộ, oánh đc nó em e cũng bị thiệt hại.
Em chắc gọi thợ khóa vào, 50k tiền xe, 50k tiền làm khóa, lại đc cái khóa là hòa vốn, mất tí tgian và mang tiếng với cu em cho mượn xe.
Xuống mở khóa lại vỡ a lô. Thôi em tặng luôn khóa :D
Thằng khóa mà nó đểu nó nhét mịa cái gì vào ổ khóa thì lại mất tgian hơn.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Thế này có thành phần lại mang con xe rẻ rẻ rồi tự khoá đăng clip câu view có khi cũng hay các cụ nhỉ. Cháu mới nghĩ ra liệu có áp dụng được không các cụ.

Đơn giản nhất là hai ông hoặc bốn ông khiêng nó đưa vào chỗ khác kiểu như sát vào tường, gốc cây..... Nhưng làm thế phải có bảo vệ ở đó, không có nó hô hoán ăn căp xe thì xong....
Nói thì dễ cụ ạ, chứ mình gặp cái xe đỗ kiểu vô học thế mình cũng muốn đốt luôn xe, xuống dắt là bất đắc dĩ, chứ tâm lý chả ai muốn đụng vào đống ... của loại ko ý thức để đó, e ví chủ mấy xe đó như mấy con c...h...ó ị bậy, làm ô nhiễm môi trường sống vì ý thức của họ.

Dan du an

Xe ba gác
E có cãi đâu nhỉ? Cuộc sống là phải kép mà?
Vừa yêu vợ vừa chăn rau bình thường!
Em chả hiểu kép là gì, tức là vừa hài hoà mọi thứ vừa đúng luật đúng không ạ.

meoluoi

Xe điện
Đỡ phải mang luật ra nói chuyện, chứ bảo vệ khóa là gào lên đòi mang luật ra, quay clip úp phây, dọa gửi đơn kiện BQL...
Thôi cứ để dân tự xử là sẽ ngoan trở lại ngay.
Nghe lời mềm mỏng đi xuống mở nó cho 1 búa vào đầu thì lúc đấy dân còn tự xử được không nữa

ubisapro

Xe trâu
Ông đăng bài cũng bình tĩnh đấy. Chỉ sợ đang thủ sẵn ống tuýp ngồi chờ :))

ATZ

Xe tải
Mình thấy mấy thằng hay đậu xe những chỗ như vầy thường là bọn bủn xỉn hoặc chẳng có ý thức mợ gì, nhưng lại thích nói luật.

Ở khu nội bộ, nếu không khóa bánh được vì kiện cáo, thì mình quây khung xung quanh để rào khóa lại được không nhỉ?
Không đụng chạm vào "đống phân" đó, làm các biển báo để 4 góc mục đích để cảnh báo an toàn cho các cư dân và xe lưu thông. Còn nó lấy ra được thế nào là việc của chúng nó.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Luật k chuẩn thì góp ý,kiến nghị chứ dm tự xử thì khác gì sâu bọ. Nói cho sướng cái miệng,đến lúc bản thân va phải thì lại ngoạc mồm ra khóc. Bảo sao đất nước không khá được vì những kẻ bình thường vô thiên vô pháp mạnh mõm,khỏe tay sau bàn phím. Đến lúc có chuyện lại cũng núp sau cái bàn phím. Hèn.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Thế này cứ mỗi ông sắm lấy vài cái, ghét ông nào thì ra khóa xe ông ấy à các cụ ? Để dân tự xử nếu mà cho sử dụng súng thì 1 ngày ko biết bn người ngã xuống nhỉ. :))
Lúc đó lại gào lên luật đâu,pháp đâu....

Gionam72

Xe lăn
Mình thấy mấy thằng hay đậu xe những chỗ như vầy thường là bọn bủn xỉn hoặc chẳng có ý thức mợ gì, nhưng lại thích nói luật.

Ở khu nội bộ, nếu không khóa bánh được vì kiện cáo, thì mình quây khung xung quanh để rào khóa lại được không nhỉ?
Không đụng chạm vào "đống phân" đó, làm các biển báo để 4 góc mục đích để cảnh báo an toàn cho các cư dân và xe lưu thông. Còn nó lấy ra được thế nào là việc của chúng nó.
Như ý cụ luôn

Giỏi đi mà kiện.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Luật k chuẩn thì góp ý,kiến nghị chứ dm tự xử thì khác gì sâu bọ. Nói cho sướng cái miệng,đến lúc bản thân va phải thì lại ngoạc mồm ra khóc. Bảo sao đất nước không khá được vì những kẻ bình thường vô thiên vô pháp mạnh mõm,khỏe tay sau bàn phím. Đến lúc có chuyện lại cũng núp sau cái bàn phím. Hèn.
Anh thớt k nói đc gì à mà vang? Hay nói đúng k cãi đc thì vang. Có bao nhiêu xe,nick ra vang tiếp đi. Hèn.
Đây nói thẳng và thật,và chơi để văn minh chứ k tính 3 cái vang với vod mà lo.

Người tử tế làm gì có ai đỗ xe vô ý thức, ảnh hưởng đến cộng đồng, đến mức bị người khác khóa bánh xe, khác gì bị xích chân =))

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Người tử tế làm gì có ai đỗ xe vô ý thức, ảnh hưởng đến cộng đồng, đến mức bị người khác khóa bánh xe, khác gì bị xích chân =))
À! Người tử tế thì phải đọc,phải hiểu,phải tư duy. Còn cổ xúy hành động vô thiên,vô pháp xong tay nhanh hơn não thì đây không chấp nhá. Còn vang thì vang đi.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em chả hiểu kép là gì, tức là vừa hài hoà mọi thứ vừa đúng luật đúng không ạ.
Kép là khi ta bực ta là bố của các loại bố. Khi ta thiệt thì ta gào lên hỡi luật pháp ơi cứu tôi,giúp tôi.
Ha....ha.... Nó là vậy bác ạ.

À! Người tử tế thì phải đọc,phải hiểu,phải tư duy. Còn cổ xúy hành động vô thiên,vô pháp xong tay nhanh hơn não thì đây không chấp nhá. Còn vang thì vang đi.
Chưa câu nào cổ vũ, chỉ cảm thấy rất mừng khi nhìn thấy mấy thằng đỗ xe vô ý thức bị người dân khóa bánh như xích chó =))