[Funland] Cứ để dân tự xử là sẽ ngoan trở lại ngay

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Chưa câu nào cổ vũ, chỉ cảm thấy rất mừng khi nhìn thấy mấy thằng đỗ xe vô ý thức bị người dân khóa bánh như xích chó =))
Thằng đỗ xe vô ý thức 1 thì thằng khóa xe( bình đẳng không hơn thằng đỗ xe) mà mang khóa ra khóa thì còn thua cái thằng đỗ xe.
Toàn văn hóa lùn trình độ còi,ngáo mạng...tưởng mình hay,biết đâu mình còn kém.
Thôi miễn quote nhé! Thời gian dành mà nâng cao dân trí,mà học luật và xem lại bản thân.

caisua

Xe lăn
Cái ông khóa cũng xác định vứt chìa luôn rồi, hơi đâu quay lại mở cho thêm rách việc. Đã vô ý thức thì đành cắn răng chịu phạt cho thấm thôi, lẳng lặng mà tự tìm cách xử lý rồi rút kinh nghiệm vậy
Biện pháp này cũng nhẹ nhàng rồi, chả phải luật rừng mà cũng ko phá hoại tài sản hay ảnh hưởng gì đến sức khỏe, tính mạng nên miễn bàn thêm

NguyenChum1219

Xe tăng
Xe đỗ chắn trước cửa nhà mình e mang khóa ra khóa được ko các cụ? quy trình tiếp theo xử lý nên thế nào?
Khóa đc chứ cụ, để giữ nguyên hiện trường vi phạm chờ cqcn ra xử lý nếu cụ phán là cái xe đó đậu sai luật, chứ ko phải sai nội quy nhà cụ. OK.

NguyenChum1219

Xe tăng
Thằng đỗ xe vô ý thức 1 thì thằng khóa xe( bình đẳng không hơn thằng đỗ xe) mà mang khóa ra khóa thì còn thua cái thằng đỗ xe.
Thôi miễn quote nhé! Thời gian dành mà nâng cao dân trí,mà học luật và xem lại bản thân.
Kiểu cứ dùng hành vi sai này để xử lý hành vi sai khác, thế là sai cả làng. Nhưng ở xứ mình chả mấy khi có người có thẩm quyền ra xử lý nếu đc báo thành ra người vô ý thức nó ngồi xổm lên luật, kể cả các BQL các khu CC/ĐT cũng vậy.

TUCSON9389

Xe điện
Cái ông khóa cũng xác định vứt chìa luôn rồi, hơi đâu quay lại mở cho thêm rách việc. Đã vô ý thức thì đành cắn răng chịu phạt cho thấm thôi, lẳng lặng mà tự tìm cách xử lý rồi rút kinh nghiệm vậy
Biện pháp này cũng nhẹ nhàng rồi, chả phải luật rừng mà cũng ko phá hoại tài sản hay ảnh hưởng gì đến sức khỏe, tính mạng nên miễn bàn thêm
ủng hộ phương án vứt chìa, cho nó thấm và tránh bị cắn lại.

Toilatoi242_8

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thấy cái đô thị kia cứ cho dân ngoài vào làm bình 502 bơm mỗi chân kính lên xuống 1 đường đảm bảo chủ xe đỗ sai sợ đến già.

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu cứ dùng hành vi sai này để xử lý hành vi sai khác, thế là sai cả làng. Nhưng ở xứ mình chả mấy khi có người có thẩm quyền ra xử lý nếu đc báo thành ra người vô ý thức nó ngồi xổm lên luật, kể cả các BQL các khu CC/ĐT cũng vậy.
Vâng bác. Nhưng không vì thế mà gián tiếp tán thành các hành động đó ạ.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Max rảnh, ông bị khóa chỉ có 1 cửa là đứng chửi bới ầm ĩ, thách cả lò thằng khóa ra đánh nhao, mà có khi thằng khóa nó đứng ngay đấy cười đểu.
Bị lôi cả dòng họ ra chửi mà không biết nhục cũng không dám đấm nhau (vì khoá trộm) còn cười được.?

Nó là quan hệ nguyên nhân - kết quả, chỉ có thần kinh mới khóa bánh xe của một người khác nếu người ta không làm gì ảnh hưởng đến mình.
Còn phần sau cụ nhận định chính xác, quan thì ở xa, chẳng nhẽ chấp nhận cho nó ngang nhiên xâm phạm, cuối cùng nó như cái vòng luẩn quẩn. Lên mạng thì giở luật, rằng sao không gọi lực lượng chức năng, nhưng đến khi có thằng vô ý thức đỗ xe chắn cửa nhà mình thì làm thế nào, chấp nhận nhỉ?

Gionam72

Xe lăn
Ủa. Lại cãi nhau rồi à.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Mình thấy mấy thằng hay đậu xe những chỗ như vầy thường là bọn bủn xỉn hoặc chẳng có ý thức mợ gì, nhưng lại thích nói luật.

Ở khu nội bộ, nếu không khóa bánh được vì kiện cáo, thì mình quây khung xung quanh để rào khóa lại được không nhỉ?
Không đụng chạm vào "đống phân" đó, làm các biển báo để 4 góc mục đích để cảnh báo an toàn cho các cư dân và xe lưu thông. Còn nó lấy ra được thế nào là việc của chúng nó.
Thật sự thành phần để xe đó như cụ nói, thêm chút là nếu những thằng chủ xe này nó đi lại mà bị ai đó cản trở lối đi của nó thì ôi thôi, loại này nó chửi và ngoa ngoắt ko ai bằng.

Loe_hờ lú

Xe điện
Khóa cái khóa nhỏ này thì chịu k cắt được :D
Ác cái nó k để lại số điện thoại như ban quản lý, nên đếch biết thằng nào

TUCSON9389

Xe điện
cụ có ở cái chung cư đó và chịu nỗi bức xúc cái kiểu đỗ xe này đâu mà phán như thánh tướng thế. đâu là nguyên nhân, đâu là hệ quả thì cụ nên phân biệt chứ đừng anh hùng bàn phím kiểu miệt thì người khác ntn

taton7983

Xe buýt
Nó là quan hệ nguyên nhân - kết quả, chỉ có thần kinh mới khóa bánh xe của một người khác nếu người ta không làm gì ảnh hưởng đến mình.
Còn phần sau cụ nhận định chính xác, quan thì ở xa, chẳng nhẽ chấp nhận cho nó ngang nhiên xâm phạm, cuối cùng nó như cái vòng luẩn quẩn. Lên mạng thì giở luật, rằng sao không gọi lực lượng chức năng, nhưng đến khi có thằng vô ý thức đỗ xe chắn cửa nhà mình thì làm thế nào, chấp nhận nhỉ?
Mấy ông cãi cùn đấy toàn ở nhà ngõ ngách và mang tư tưởng ngóc ngách quen rồi. Cụ không phải lo có ai đỗ xe trước cửa nhà đội đó, vì có đỗ được éo đâu =))

Pilota

Xe điện
Các cụ đi cãi nhau với cái thằng dám để xe ở cửa hầm, khóa xe rồi té đi chơi thì quá dại rồi. Cái loại đấy không những là cụ của lươn lẹo, xuống nhắc nó có khi nó còn rút dao ra xiên ngay.

tc_minh

Xe tải
ngõ em ở. mấy anh ở chung cư ko gửi xe toàn cho vào ngõ đỗ (ko để số đt). nói thì bảo ngõ chung không cấm, cứ đỗ. mấy lần mưa gió ko vào nhà lấy đồ em lùi tụt cả cản. điên ko chịu dc cái ý thức

a2z

Xe hơi
Trước em ở HH, ban đầu dân đi xe máy để lung tung, bảo vệ HH Linh Đàm cũng kệ, em lập tổ dân phản ứng nhanh, thi thoảng buổi tối đi dắt xe vi phạm ra 1 chỗ khó tìm. Hai tháng sau, thẳng hàng lối ngay

tungtd

Xe đạp
vừa vô ý thức, vừa vô văn hóa. tốt nhất đừng sinh con nhé, lại làm hỏng thêm 1 thế hệ trẻ nước nhà

hung521707

Xe tải
Ko gọi đc thì tự xử, ví dụ nhấc nó sang bên mà đi. Nó quá nhỏ thì cũng có cách xử lý của việc nhỏ. Chuyện này về quê gặp đầy mà, nhất là đi vào làng!
con tay ga mà khóa cổ thì è cổ ra mà dắt với bê,tôi gặp loại nà nhiều lắm, để xe trong nhà để xe nó cứ lao vào chặn đít xe mình