[Funland] Cứ để dân tự xử là sẽ ngoan trở lại ngay

TUCSON9389

Xe điện
Mình nghĩ ý thức đỗ xe của nhiều bộ phận lái xe hiện nay quá tệ. Mình ủng hộ làm nghiêm, kể cả trong khu đô thị BQL họ khóa bánh cũng là hợp lý mặc dù nhiều cụ vào kêu luật này kia rồi ko được phép, Nhưng các cụ đỗ vô ý thức bỏ mợ ra. Mình đi đâu mà vội phải đỗ tạm trước cửa nhà ai đấy đều phải ngó nghiêng xem vướng ko rồi để lại số điện thoại. Nhiều bác đỗ ngày này qua ngày khác thì chịu rồi.
mồng 1 sáng ra gặp con nhợn đi xe máy đỗ xe giữa đường để vào mua hoa quả. chửi thì bảo vô văn hóa, làm thế tí có sao đâu. em cực kỳ ghét cái thể loại này.
đôi khi mình ngu, mình vô ý thì cũng chấp nhận bị chửi, chứ sao lại đi lấy các lý do thông cảm để ủng hộ cái này được thì thấy kỳ lạ

hung521707

Xe tải
Mình nghĩ ý thức đỗ xe của nhiều bộ phận lái xe hiện nay quá tệ. Mình ủng hộ làm nghiêm, kể cả trong khu đô thị BQL họ khóa bánh cũng là hợp lý mặc dù nhiều cụ vào kêu luật này kia rồi ko được phép, Nhưng các cụ đỗ vô ý thức bỏ mợ ra. Mình đi đâu mà vội phải đỗ tạm trước cửa nhà ai đấy đều phải ngó nghiêng xem vướng ko rồi để lại số điện thoại. Nhiều bác đỗ ngày này qua ngày khác thì chịu rồi.
Chỗ em đi ăn sáng mà đi ô tô thì cứ xác định lòng vòng 30 phút để kiếm chỗ đỗ xe, đi đâu cũng bị đuổi, hàng quán san sát nhau

harrynh

Xe container
Đi ô tô xác định ăn sáng ở nhà cho thoải mái, lên xe là chỉ đến cty có chỗ đỗ, ăn sáng, cf thì phải xm, hoặc đi ô tô đến cty lấy xm đi ăn sáng.

harrynh

Xe container
mồng 1 sáng ra gặp con nhợn đi xe máy đỗ xe giữa đường để vào mua hoa quả. chửi thì bảo vô văn hóa, làm thế tí có sao đâu. em cực kỳ ghét cái thể loại này.
đôi khi mình ngu, mình vô ý thì cũng chấp nhận bị chửi, chứ sao lại đi lấy các lý do thông cảm để ủng hộ cái này được thì thấy kỳ lạ
[/QUOTE
Lại lý do vì miu sinh em mới phải làm vậy, chứ bt em là ng có văn bóa, có ý thức. Mà cả xh có ai ko miu sinh đâu cớ chứ.

harrynh

Xe container
Đấy là bác từ bụng ta suy ra bụng người hả? Nhờ bác, e có phần hiểu được tâm lý mấy đứa giấu dép, khoá bánh trộm rồi.
Cụ đã có ý thức học hỏi thì em truyền nốt, hồi bé những đứa bị giấu dép, giấu cặp hay tụt quần.... ấy thì là những đứa dát, lại hay ngượng nên ko dám mách bố mẹ, thầy cô nên toàn bị bắt nạt, chắc chỉ hay chửi 1 mình nên tạo thói quen AQ, chả hiểu cụ bị giấu dép có vận vào như thế ko, chứ em nghĩ hồi bé khéo cụ cũng oánh thằng giấu dép mấy trận ấy, giờ ra đường có khi gấu hơn, chửi cả ngõ nhà ng ta mà ko ai dám làm gì ấy.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Cụ đã có ý thức học hỏi thì em truyền nốt, hồi bé những đứa bị giấu dép, giấu cặp hay tụt quần.... ấy thì là những đứa dát, lại hay ngượng nên ko dám mách bố mẹ, thầy cô nên toàn bị bắt nạt, chắc chỉ hay chửi 1 mình nên tạo thói quen AQ, chả hiểu cụ bị giấu dép có vận vào như thế ko, chứ em nghĩ hồi bé khéo cụ cũng oánh thằng giấu dép mấy trận ấy, giờ ra đường có khi gấu hơn, chửi cả ngõ nhà ng ta mà ko ai dám làm gì ấy.
Ngược lại bác ạ, những thằng giấu dép, khoá xe trộm chỉ là mấy thằng hèn, yếu nên em mới khinh thường. Bác nói mấy đứa hèn yếu đó mà bắt nạt được ai? Người mạnh mẽ họ ra thẳng mặt nói chuyện chứ không ném đá giấu tay bác ạ.

TUCSON9389

Xe điện
Cũng không có đạo đức gì ở đây, nhưng khoá bánh trộm nó nhục lắm, để nó chửi cả dòng họ mà ko dám lên tiếng, khổ. Đã tiểu nhân thì mới đi dạy đạo đức.
Như trước kia có đứa giấu dép em, em chửi cả dòng họ nó ấy, dù nó "có lý do chính đáng " để giấu dép em, tất nhiên là nó "có lý do chính đáng" rồi, ít nhất là trong đầu nó suy nghĩ thế.
cụ thấy cái thằng bị khóa bánh nó chửi à cụ ? cụ nghe nó chửi thầm à ?
cái đứa làm sai thì nó chửi hay nó gào ntn chả ai quan tâm, vì nó gánh hậu quả của hành động vô ý thức. mà có khi càng gào rú lên thì lại càng có nhiều người hả hê vì hành động vô ý thức bị trừng trị
cụ không tin, cụ cứ dựng xe sai rồi báo chỗ để e cho người ra khóa, e cho cụ chửi thoải con gà mái luôn, và em trả cát sê cho cụ thêm nữa

Chỉnh sửa cuối:

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Đỡ phải mang luật ra nói chuyện, chứ bảo vệ khóa là gào lên đòi mang luật ra, quay clip úp phây, dọa gửi đơn kiện BQL...
Thôi cứ để dân tự xử là sẽ ngoan trở lại ngay.
Làm kiểu này cũng được, chỉ cần cẩn thận chút.
Gặp phải thằng máu chó nó túm được thì có cơ hội đoàn tụ cùng ông bà.
Anh hùng thật thì hãy làm, anh hùng bàn phím thì nên thôi :)) .

Kutonhufik

Xe đạp
Thế này cứ mỗi ông sắm lấy vài cái, ghét ông nào thì ra khóa xe ông ấy à các cụ ? Để dân tự xử nếu mà cho sử dụng súng thì 1 ngày ko biết bn người ngã xuống nhỉ. :))
Xứ ta mà cho sử dụng súng tự do như Mỹ, dự là trong năm đầu tiên, dân số giảm cơ học 50%, bất động sản nhà ở, đất ở giảm sâu tụt cuần, đất nghĩa trang sốt hầm hập

Quan chức đi làm thì ăn mặc như như này

Duyvu2019

Xe hơi
Cụ lạc quan thật. Với cách giáo dục hiện tại thì em nghĩ là ko có chuyện đó đâu. Cả 1 thế hệ rồi.
Có bài học nào trên lớp dạy hư hỏng như vậy À cụ mà lại bài ca “đổ lỗi cho giáo dục”.

lta500

Xe buýt
Có bài học nào trên lớp dạy hư hỏng như vậy À cụ mà lại bài ca “đổ lỗi cho giáo dục”.
Không phải giáo dục chỉ là trên lớp cụ ạ.
Em đưa con đi học thì thấy như này: Bố mẹ đèo con đi học ko đội mũ bảo hiểm, đỗ xe thì ngược đường, và còn rất nhiều cái khác nữa-> cách giáo giục của gia đình cũng ảnh hưởng rất lớn.

Duyvu2019

Xe hơi
Không phải giáo dục chỉ là trên lớp cụ ạ.
Em đưa con đi học thì thấy như này: Bố mẹ đèo con đi học ko đội mũ bảo hiểm, đỗ xe thì ngược đường, và còn rất nhiều cái khác nữa-> cách giáo giục của gia đình cũng ảnh hưởng rất lớn.
À Ok nếu thế xin lỗi cụ vì hiểu nhầm ý, e nghĩ cụ nên nói rõ nv thì quá Ok, còn ngắn gọn quá như kia dễ hiểu lầm.
Chuẩn như cụ nói, khi con người chủ nghĩa cá nhân quá lớn thường cho M làm gì cũng đúng thì cách hành xử sẽ tương ứng theo.
Hẳn cụ cũng hay gặp 1 số người luôn muốn người khác phải abc này nọ theo đạo lý nhưng bản thân thì lại làm ngược lại . Rồi những người như vậy con cái họ phần lớn cũng kiểu đó khiến xh luôn tồn tại những cái gai kiểu như vậy.
Hy vọng những cái gai nv sẽ ngày càng ít đi, chỉ khi số đông ý thức tốt chiếm ưu thế tuyệt đối thì mới Ok được.

lta500

Xe buýt
À Ok nếu thế xin lỗi cụ vì hiểu nhầm ý, e nghĩ cụ nên nói rõ nv thì quá Ok, còn ngắn gọn quá như kia dễ hiểu lầm.
Chuẩn như cụ nói, khi con người chủ nghĩa cá nhân quá lớn thường cho M làm gì cũng đúng thì cách hành xử sẽ tương ứng theo.
Hẳn cụ cũng hay gặp 1 số người luôn muốn người khác phải abc này nọ theo đạo lý nhưng bản thân thì lại làm ngược lại . Rồi những người như vậy con cái họ phần lớn cũng kiểu đó khiến xh luôn tồn tại những cái gai kiểu như vậy.
Hy vọng những cái gai nv sẽ ngày càng ít đi, chỉ khi số đông ý thức tốt chiếm ưu thế tuyệt đối thì mới Ok được.
Mỗi người đều nhìn nhận kiểu như vậy thì có lẽ sẽ tốt hơn. :D
Em họp phụ huynh vẫn ý kiến là các phụ huynh khi đưa đón con cố gắng tuân thủ, đội mũ bh cho con rồi thì đi đúng phần đường, đỗ đúng vị trí. để bài học trên lớp của các con áp dụng đúng. Nhưng chả ai để ý. :D

bmt1986

Xe tăng
Em đi gửi xe về nhìn thấy đám bị khoá bánh khoái lắm :))

harrynh

Xe container
Chuẩn, ấy thế mà trên này vẫn có cụ phản đối khóa xe nhưng khi xe đỗ lòng đường trc cửa hàng nhà cụ ấy thì lại ra có ý kiến "nhờ" ng ta lái xe đi chỗ khác. Khôn thế cơ chứ

Pilota

Xe điện
Chuẩn, ấy thế mà trên này vẫn có cụ phản đối khóa xe nhưng khi xe đỗ lòng đường trc cửa hàng nhà cụ ấy thì lại ra có ý kiến "nhờ" ng ta lái xe đi chỗ khác. Khôn thế cơ chứ

Em ủng hộ cách làm như trên phố lớn. Cứ kẻ vạch cho đậu xe nhưng có thu tiền. Hết cãi nhau.

theanh90

Xe tăng
Em dù là đàn ông nhưng ở nhà cũng chọn công việc dọn nhà (để đỡ phải trông con). Nhưng nhờ dọn nhà nhiều nên học được cái bĩnh tĩnh nhận định trước vấn đề. Bởi vết bẩn, vết nước, rác … thì ngày nào cũng có, mà phàn nàn cũng chẳng biết phàn nàn ai. Có khi phán đoán về người gây ra có khi lại sai rồi mất lòng nhau. Nên việc gì thấy không cần thiết thì em cứ dọn thôi chẳng lèm bèm.
Nhà mặt đường tiện kinh doanh nhưng cũng phải chịu một cái thiệt là lâu lâu có ông đỗ xe trước cửa. Giờ nhiều người có oto mà đường thì vỉa hè nhiều chỗ rất hẹp (rộng như phan đình phùng thì ai kêu), không đỗ thì mua đồ kiểu gì? Người đi oto cũng phải đứng ở góc độ người kd người có nhà mặt đường và ngược lại chứ không phải cứ thiệt mình thì chửi cho đã đời, chẳng ra được cái biện pháp nào khả dĩ cả. Vẽ, phá xe thì thằng khác nó cũng đâu có biết rồi lại phá tiếp à? Còn người đi xe nếu đỗ tạm thì đỗ giữa 2 nhà hoặc tìm nhà khoá cửa đỗ tạm. Đỗ lâu hẳn thì tìm chỗ rộng rãi mà đỗ. Em đi đâu ngại nhất là chỗ ấy đường chật ít chỗ đỗ. Đỗ xong người ta cứ lèm bèm, có ông bà không đỗ trước cửa cũng lèm bèm vì che khuất tầm nhìn thế mới ảo.
trong chung cư ngày xưq e ở, bảo vệ nó đi thường xuyên nên ai đỗ không đúng nó nhắc nhở chứ khoad bánh thì chuyện cũng đã rồi. Nhiều người cũng chỉ đến 1 lần, lần sau lại thằng khác nó đỗ, đặt biển để hạn chế là cách tối ưu nhất.

hung521707

Xe tải
Em dù là đàn ông nhưng ở nhà cũng chọn công việc dọn nhà (để đỡ phải trông con). Nhưng nhờ dọn nhà nhiều nên học được cái bĩnh tĩnh nhận định trước vấn đề. Bởi vết bẩn, vết nước, rác … thì ngày nào cũng có, mà phàn nàn cũng chẳng biết phàn nàn ai. Có khi phán đoán về người gây ra có khi lại sai rồi mất lòng nhau. Nên việc gì thấy không cần thiết thì em cứ dọn thôi chẳng lèm bèm.
Nhà mặt đường tiện kinh doanh nhưng cũng phải chịu một cái thiệt là lâu lâu có ông đỗ xe trước cửa. Giờ nhiều người có oto mà đường thì vỉa hè nhiều chỗ rất hẹp (rộng như phan đình phùng thì ai kêu), không đỗ thì mua đồ kiểu gì? Người đi oto cũng phải đứng ở góc độ người kd người có nhà mặt đường và ngược lại chứ không phải cứ thiệt mình thì chửi cho đã đời, chẳng ra được cái biện pháp nào khả dĩ cả. Vẽ, phá xe thì thằng khác nó cũng đâu có biết rồi lại phá tiếp à? Còn người đi xe nếu đỗ tạm thì đỗ giữa 2 nhà hoặc tìm nhà khoá cửa đỗ tạm. Đỗ lâu hẳn thì tìm chỗ rộng rãi mà đỗ. Em đi đâu ngại nhất là chỗ ấy đường chật ít chỗ đỗ. Đỗ xong người ta cứ lèm bèm, có ông bà không đỗ trước cửa cũng lèm bèm vì che khuất tầm nhìn thế mới ảo.
trong chung cư ngày xưq e ở, bảo vệ nó đi thường xuyên nên ai đỗ không đúng nó nhắc nhở chứ khoad bánh thì chuyện cũng đã rồi. Nhiều người cũng chỉ đến 1 lần, lần sau lại thằng khác nó đỗ, đặt biển để hạn chế là cách tối ưu nhất.
em đi xe cũng ngại đỗ cửa nhà người khác lắm, nếu được em sẽ đỗ xe hẳn ra xa để không làm phiền mình cũng như họ, nhưng cũng có nhiều nhà bựa lắm, mặt đường là của nhà nước mà nó ra nó chơi hẳn cái cục bê tông chặn ngay trước cửa, ai không để ý là bụp thẳng vào xe luôn

harrynh

Xe container

Vụ cháy chiều nay ở Lê Trọng Tấn, Hà Đông đây. Xe cứu hỏa ko vào đường gom sát khu liền kề được do có 1 dãy ô tô đỗ sát dải phân cách, phải đứng từ ngoài đường chính phun nước vào. Các ngài thượng tôn pháp luật vào cứu hỏa hộ cái.

Chỉnh sửa cuối: