[Funland] Cứ để dân tự xử là sẽ ngoan trở lại ngay

Dân Tổ

Xe container
Ý em là cái ông bị khóa mà cù nhây thì ông ấy cứ ngồi đấy chờ người khóa ra mở, không di chuyển xe ra chỗ khác ấy. Lúc ấy thì cư dân chả nhộn lên vì có vào được đâu.
À vâng, kiểu đấy thì đúng là lộn ruột thật :))

keyon

Xe tăng
Chốt lại là mạnh được yếu thua, đúng sai giải quyết bằng bạo lực hết cụ nhỉ.
Thằng nào yếu sẽ phải ngoan ngoãn phục tùng, thằng nào khỏe, gấu ... sẽ trở thành đại ca xã hội. Đó là sự bình đẳng, tôn trọng, mềm mỏng, ý thức .... mà cụ hướng tới phải không?
2 thằng cầm súng liên quan gì đến yếu khoẻ, em nghĩ tốt đẹp cụ ạ. Có 10 thằng đầu gấu cũng khó bắt nạt 1 anh hiền lành, cái mềm mỏng phải xuất phát từ kẻ mạnh chứ kẻ yếu thế thì mềm sẵn rồi cụ.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Đụng đến quyền lợi là hết văn vở ngay, ông thuê cửa hàng thì gọn trong cái diện tích ông thuê, lấn ra vỉa hè là ko đc rồi, lại còn ra nhắc xe tận dưới lòng đường, thế mà còn kêu đỗ 30ph cũng đc, ông có cái quyền gì ở đây, hay lại oánh nhao hoặc khóa bánh?
Cũng không có đạo đức gì ở đây, nhưng khoá bánh trộm nó nhục lắm, để nó chửi cả dòng họ mà ko dám lên tiếng, khổ. Đã tiểu nhân thì mới đi dạy đạo đức.
Như trước kia có đứa giấu dép em, em chửi cả dòng họ nó ấy, dù nó "có lý do chính đáng " để giấu dép em, tất nhiên là nó "có lý do chính đáng" rồi, ít nhất là trong đầu nó suy nghĩ thế.

Chỉnh sửa cuối:

harrynh

Xe container
Cũng không có đạo đức gì ở đây, nhưng khoá bánh trộm nó nhục lắm, để nó chửi cả dòng họ mà ko dám lên tiếng, khổ. Đã tiểu nhân thì mới đi dạy đạo đức.
Như trước kia có đứa giấu dép em, em chửi cả dòng họ nó ấy, dù nó "có lý do chính đáng " để giấu dép em, tất nhiên là nó "có lý do chính đáng" rồi, ít nhất là trong đầu nó suy nghĩ thế.
Ai chửi người đấy nghe, gần miệng mình nhất là cái tai mình. Khổ thân cụ đã đi chân đất về lại chửi chả ai nghe, thằng kia nó đi uống nc mía rồi, nó vứt dép cụ vào đống phân thì cụ tự mò tự rửa thôi, về nhà có khi lại bị tẩn vì làm mất dép, giá mà cụ biết nó là ai mà đến tận nhà nó chửi hay oánh nó thì hay biết mấy.
À thế vụ xe ôt tô dừng đỗ dưới lòng đường mà cụ ra nhắc nhở, như có cụ bảo sổ đỏ nhà cụ hay hợp đồng thuê cửa hàng của cụ có ra đến lòng đường ko hay cụ có mua đc chỗ đỗ dưới lòng đường có kẻ vạch riêng cho nhà cụ ko? Mà cụ nhắc họ lại ko đi vì cụ chả có quyền gì cả thì cụ làm thế nào kể cho cccm học với ạ?

harrynh

Xe container
Thuyết âm mưu đầy rẫy thật khó lường :))
Cập nhật tình hình đê cụ ơi, ông bị khóa đã phá khóa thành công chưa, có oánh thằng khóa ko, nghe đồn là thằng đểu ấy nó vứt mịa chìa khóa vào thùng rác mà ông bị khóa bới mãi chưa đc, khổ thân. Mất 5k gửi xe có phải mát mẻ thoải mái ko.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Ai chửi người đấy nghe, gần miệng mình nhất là cái tai mình. Khổ thân cụ đã đi chân đất về lại chửi chả ai nghe, thằng kia nó đi uống nc mía rồi, nó vứt dép cụ vào đống phân thì cụ tự mò tự rửa thôi, về nhà có khi lại bị tẩn vì làm mất dép, giá mà cụ biết nó là ai mà đến tận nhà nó chửi hay oánh nó thì hay biết mấy.
À thế vụ xe ôt tô dừng đỗ dưới lòng đường mà cụ ra nhắc nhở, như có cụ bảo sổ đỏ nhà cụ hay hợp đồng thuê cửa hàng của cụ có ra đến lòng đường ko hay cụ có mua đc chỗ đỗ dưới lòng đường có kẻ vạch riêng cho nhà cụ ko? Mà cụ nhắc họ lại ko đi vì cụ chả có quyền gì cả thì cụ làm thế nào kể cho cccm học với ạ?
Thì đúng vậy mà, e chỉ nhờ họ đi, họ đi hay không là quyền của họ mà.
Khổ, nói ra nó lại nhột người tiểu nhân, chắc họ nghĩ em sẽ tức ah, em chỉ khinh thường thôi.

toyennha

Xe lăn
nó cay mũi, mai nó lại mang xe ra tiếp, rồi ngồi rình...khéo lại có drama xem vui tiếp cụ nhỉ :D
Hehe cảm ơn cụ đã nhắc nhở. Mai em thấy xe hoặc xe # đậu chỗ đó , em sẽ ko khóa. Mà bôi mỡ bò vào bánh xe trước .10 ngàn mỡ bì chắc bánh trơn lắm cụ hề

harrynh

Xe container
Thì đúng vậy mà, e chỉ nhờ họ đi, họ đi hay không là quyền của họ mà.
Khổ, nói ra nó lại nhột người tiểu nhân, chắc họ nghĩ em sẽ tức ah, em chỉ khinh thường thôi.
Công nhận cụ thấm nhuần chủ nghĩa AQ, rất thấm.
Hoạt cảnh OF hnay:
Trong cửa hàng:
- Đá Con Mèo thằng lào đỗ xe trước vỉa hè nhà tao, ra đuổi luôn, ko đi bố táng.
Ngoài đường:
- Anh gì ơi, làm ơn di chuyển để em bán hàng, ko thì em đói.
- Đá con mèo, sổ đỏ nhà ông ra đến lòng đường à mà đòi bán hàng?
- Dạ dạ, thế mời anh đỗ tiếp ạ, em xin phép vào nhà.
- Đấm quan teo, sau có sổ đỏ cả lòng đường hãy ra xin xỏ.
Lại trong nhà:
- Tô shi ba nhà ló, bố chửi cho lòi ruột mày ra ấy chứ lại, à mà mày đỗ chắn cửa hàng nhà tao coi như mày đỗ chắn cửa hàng nhà bố mày, tao vẫn thắng, hề hề.

Chết cười các cụ chuyện ở đâu rồi cứ cãi nhao. Mà các cụ cứ pháp luật lọ chai đi, thử nhà các cụ ở đó gặp mấy thằng đỗ láo xem có bức xúc không. Em nói vậy thôi, không có í gì đâu ạ

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tôi đố cụ vì 1 cái xe máy đỗ sai mà gọi đc xxx vào xử lý.
Đó là cái khó khi mang luật pháp ra để xử lý.
Như này mà ở tây chắc phút một cái xe đi chỗ khác, chủ tự liên lạc mà giải quyết.
Để dân tự gq vs nhau có cái hay nhưng có nh mặt trái.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Công nhận cụ thấm nhuần chủ nghĩa AQ, rất thấm.
Hoạt cảnh OF hnay:
Trong cửa hàng:
- Đá Con Mèo thằng lào đỗ xe trước vỉa hè nhà tao, ra đuổi luôn, ko đi bố táng.
Ngoài đường:
- Anh gì ơi, làm ơn di chuyển để em bán hàng, ko thì em đói.
- Đá con mèo, sổ đỏ nhà ông ra đến lòng đường à mà đòi bán hàng?
- Dạ dạ, thế mời anh đỗ tiếp ạ, em xin phép vào nhà.
- Đấm quan teo, sau có sổ đỏ cả lòng đường hãy ra xin xỏ.
Lại trong nhà:
- Tô shi ba nhà ló, bố chửi cho lòi ruột mày ra ấy chứ lại, à mà mày đỗ chắn cửa hàng nhà tao coi như mày đỗ chắn cửa hàng nhà bố mày, tao vẫn thắng, hề hề.
Đấy là bác từ bụng ta suy ra bụng người hả? Nhờ bác, e có phần hiểu được tâm lý mấy đứa giấu dép, khoá bánh trộm rồi.

CaptainMT

Xe buýt
Thằng đỗ xe vô ý thức 1 thì thằng khóa xe( bình đẳng không hơn thằng đỗ xe) mà mang khóa ra khóa thì còn thua cái thằng đỗ xe.
Toàn văn hóa lùn trình độ còi,ngáo mạng...tưởng mình hay,biết đâu mình còn kém.
Thôi miễn quote nhé! Thời gian dành mà nâng cao dân trí,mà học luật và xem lại bản thân.
Câu cú lôm ca lôm côm, mà lại bày đặt bảo người khác đi học luật. :D

hung521707

Xe tải
Tóm lại chính vì giao cho chính quyền không giải quyết được nên cuối cùng dân vẫn phải là người giải quyết, chả ai muốn phạm luật nhưng vì người thực thi luật không làm nên mới phải tự xử

duongtver

Xe tăng
Mình nghĩ ý thức đỗ xe của nhiều bộ phận lái xe hiện nay quá tệ. Mình ủng hộ làm nghiêm, kể cả trong khu đô thị BQL họ khóa bánh cũng là hợp lý mặc dù nhiều cụ vào kêu luật này kia rồi ko được phép, Nhưng các cụ đỗ vô ý thức bỏ mợ ra. Mình đi đâu mà vội phải đỗ tạm trước cửa nhà ai đấy đều phải ngó nghiêng xem vướng ko rồi để lại số điện thoại. Nhiều bác đỗ ngày này qua ngày khác thì chịu rồi.

Mình nghĩ ý thức đỗ xe của nhiều bộ phận lái xe hiện nay quá tệ. Mình ủng hộ làm nghiêm, kể cả trong khu đô thị BQL họ khóa bánh cũng là hợp lý mặc dù nhiều cụ vào kêu luật này kia rồi ko được phép, Nhưng các cụ đỗ vô ý thức bỏ mợ ra. Mình đi đâu mà vội phải đỗ tạm trước cửa nhà ai đấy đều phải ngó nghiêng xem vướng ko rồi để lại số điện thoại. Nhiều bác đỗ ngày này qua ngày khác thì chịu rồi.
Chuẩn bị nhận đống gạch nha cụ😛