[Funland] Cứ bảo là thất nghiệp nhiều mà thấy tuyển người khó thế.

badboyvn

Xe tải
hic e cũng đang dạng thất nghiệp đây, 10 năm kinh nghiệm nhưng giờ bằng cấp vào toàn bị loại từ vòng gửi xe. Chắc phải đi học ngoại ngữ để tăng giá trị mới có việc làm lương cao.

my.eb

Xe điện
Dạ trc cũng kiếm đc, có đồng ra đồng vào, giờ khó khăn hơn nhiều thì đối tác cùng nhà lại làm đc hơn em, may mắn là bọn em cũng đồng chí hướng, sống tiết kiệm, con cái cũng lớn vào đh nên cũng đỡ tốn kém hơn hồi nhỏ.
Giờ thu nhập đúng là hơi eo hẹp nhưng ko quá khó khăn, vẫn thấy ổn, chỉ sợ ốm đau hay có vc gì bất thường thôi ạ.
Có điều công vc nhàm chán quá, làm ca kíp ko nghỉ ngày nào, lương thì thấp, muốn thay đổi mà thấy cũng nhiều hạn chế như e đã nêu trên.
À thế là ngoài lương cụ cũng có thêm thu nhập khác nữa, chứ ko thì sao sống được.
Nhưng hiện tại như thế thì cũng ko ổn thật, chúc cụ may mắn tìm được việc lương cao hơn nhé,

dichvuflycamhn

Xe buýt
Đãi ngộ ở đất Sài Gòn, Hà Nội ít nhất cũng 10tr. Thấy mà ham =((
Đất Đà Nẵng của em, lương sale thị trường 6tr, bạn em làm kế toán xây dựng, sau đóng bảo hiểm còn 6tr5. Cậu bạn BKhoa, làm ks xây dựng đội nắng đội gió ở Intercontinental Sơn Trà lương giám sát 8tr.
Ham hố gì cụ, ở sg hay hn thì mức chi phí sinh hoạt nó cũng đắt đỏ hơn, nên 10tr thì gọi là chỉ đủ sống qua ngày, thậm chí cuối tháng còn hết sạch cả tiền.

phonggiat

Xe tải
Website
chaca.com.vn

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

Hải Linh Lưu

Xe tải
Tất cả do lương thấp mà thôi. Nhiều doanh nghiệp bây giờ vẫn trả 6-8 triệu/tháng, ăn cám mất , làm sao có nhân viên yêu nghè và trung thành được. Đã vậy còn làm thứ 7 .

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Một sự thực phũ phàng với các lãnh đạo VN là tháp dân số VN đã bắt đầu già rồi
Trước dịch quán bia cỏ cháu vẫn ngồi thì bưng bê toàn là trai tầm 29-30 tuổi
Giờ là 1 chị gái 50 tuổi
Bọn trẻ con 18 tuổi ở quê giờ chúng nó xin bố mẹ, vay họ hàng 70 triệu rồi đi Nhật làm lao động chân tay hết
Ko đầu tư vào chất xám vào công nghệ ko thúc đẩy được cải cách giáo dục đại học. Thì việc tất yếu sẽ xảy ra. Khi mà các việc kia ko làm được thì biện pháp sẽ là thúc đẩy tăng sinh, tăng dân số để tạo ra lượng lao động chân tay phục vụ cho phát triển kinh tế.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ có đùa không đi xkld nhật tỉ lệ chọi 5 lấy 3 thấp hơn nhiều
Tốt nhất là đi xklđ. Cùng là vất vả nhưng lương cao hơn nhiều. Làm một năm bằng 2-3 năm ở nhà. Các doanh nghiệp việt ko cạnh tranh được ở tầm vóc đông nam á hay châu á. Dẫn đến một nền kinh tế bán sức lao động. Tôi thật bất ngờ là cho đến nay ko có môtk cuộc cách mạng hay cải cách giáo dục đại học nước nhà

Cuaoctom

Xe hơi
Cụ ở trên giời hay sao mà nghĩ rằng năm 2000-2005 mức lương tầm 7-8 triệu ok, còn xa mới tới, 700-800,000đ cũng là mơ ước của nhiều người.
Năm 2003 lương em 1,2tr cũng tương đương với mức 12tr bây giờ rồi.
Năm 2005 e đi làm lương khởi điểm 600k hết thử việc 900k.

cha biet chi

Xe điện
hic e cũng đang dạng thất nghiệp đây, 10 năm kinh nghiệm nhưng giờ bằng cấp vào toàn bị loại từ vòng gửi xe. Chắc phải đi học ngoại ngữ để tăng giá trị mới có việc làm lương cao.
Cụ giống em.e học tiếng trung mà k vào.

Demchinhhang.net

Xe container
Em lên hỏi các cụ các mợ xem muốn tuyển người thì mình nên tìm ở đâu ạ. Bên em từ trước đến giờ chủ yếu qua giới thiệu. Giờ thấy khó hẳn, không biết mọi người bây giờ làm gì nhỉ. Tìm người khó thật.
NV ohuj thuộc vào địa điểm nhiều lắm cụ.

poiuy

Xe ba gác
Một sự thực phũ phàng với các lãnh đạo VN là tháp dân số VN đã bắt đầu già rồi
Trước dịch quán bia cỏ cháu vẫn ngồi thì bưng bê toàn là trai tầm 29-30 tuổi
Giờ là 1 chị gái 50 tuổi
Bọn trẻ con 18 tuổi ở quê giờ chúng nó xin bố mẹ, vay họ hàng 70 triệu rồi đi Nhật làm lao động chân tay hết
Nghề đó lương thấp thì thanh niên nó không làm nữa là phải rồi. Cũng là chỗ để cho những người lớn tuổi không còn nhiều sức làm thôi. Trước kia dùng thanh niên cho những việc này là quá lãng phí.

DonaldTrump79

Xe tăng
Nghề đó lương thấp thì thanh niên nó không làm nữa là phải rồi. Cũng là chỗ để cho những người lớn tuổi không còn nhiều sức làm thôi. Trước kia dùng thanh niên cho những việc này là quá lãng phí.
Trước giá đi xkld toàn 2-300 trai nên nhiều người không có tiền cũng như không vay mượn được nên đành phải đi làm bưng bê. giờ giá đi xkld rẻ hơn nhiều chỉ loanh quanh 100tr nên tụi thanh niên nó chạy đi Hàn, Nhật làm thuê hết có gì lạ đâu tội gì phải đi bưng bê lương thấp làm gì.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Trước giá đi xkld toàn 2-300 trai nên nhiều người không có tiền cũng như không vay mượn được nên đành phải đi làm bưng bê. giờ giá đi xkld rẻ hơn nhiều chỉ loanh quanh 100tr nên tụi thanh niên nó chạy đi Hàn, Nhật làm thuê hết có gì lạ đâu tội gì phải đi bưng bê lương thấp làm gì.
Chuẩn cụ, giờ công ty lại cho nợ cả tiền phí nữa, kiểu trả góp mỗi tháng 10tr trừ vào lương sau khi sang Nhật làm nữa. Nên các cháu nghèo vật chất mà có ý chí đi Nhật nhiều lắm

CaoThu8186

Xe tải
Bên em thì công việc nó đặc thù nên em không đưa lên đây không thì min/mod phạt em vì tuyển nhân viên trá hình. Em chỉ nói tình hình chung thôi. Ngành của em tuyển lương toàn 10-15 triệu. Có đóng bảo hiểm, làm việc nghỉ một tháng 4 ngày. Bao ăn trưa, đồng phục. Năm đi du lịch một lần có thể trong nước hoặc quốc tế lân cận. Ngoại hình ưa nhìn thì tốt, không thì đừng xấu. Muốn làm được toàn phải đào tạo cả tháng. Trong ngành này trừ những chỗ rửa tiền và những chỗ làm láo cho khách hàng kiểu như mấy tháng sau lại như cũ mới trả được lương kiểu 30-40 triệu/tháng. Còn lại làm ăn tử tế, thật sự dùng chất lượng để cạnh tranh thì không bao giờ trả nổi cao thế.
Cụ ib em chi tiết công việc đc ko ạ.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ 1 nhân viên cụ tuyển mức lương 15 tr/tháng thì bên cụ đóng BHXH cho nhân viên ở mức full 15 tr hay là lại đóng BHXH ở mức tối thiểu 5 tr/tháng ? Tôi hỏi thật .
Chỗ cụ ấy là đóng full đấy ạ.

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bên em là cty logistics 100% vốn Nhật Bản đang cần tuyển nhân viên kế toán, ưu tiên có kinh nghiệm, làm việc ở Long Biên ạ.

vankhuonthep

Xe tăng
Báo cáo cụ là cht, chp mới, e ít ưu tiên đưa về vì lý do là :
- Khi e đưa 1 cht hay chp về mà trong bộ máy lại đang có người đủ, gần đủ năng lực đảm nhận thì ae ở dưới sẽ mất động lực phấn đấu. Vậy là e giải quyết được ngắn hạn chứ về lâu dài, e bóp chết chính bộ máy của mình. Em ưu tiên bồi dưỡng ae, ghi nhận đóng góp của ae bằng đãi ngộ và vị trí (trách nhiệm) tăng dần.

Cụ chưa đánh giá đúng tầm quan trọng của bộ phận nội nghiệp rồi ạ, bộ phận nội nghiệp sẽ là hoa tiêu chỉ đường cho bộ phận hiện trường, và là bộ phận lấy tiền về ( trong khi bộ phận hiện trường là đội tiêu tiền). Bộ phận nội nghiệp mà sai thì để lại hậu quả lớn hơn hiện trường nhiều đấy cụ ạ.

Tiện cũng đang rỗi, e chia sẻ chút về vị trí chỉ huy (trưởng, phó). Có 2 mẫu chỉ huy:
1. Chỉ huy chỉ có năng lực điều phối chung (thường xuất phát từ hiện trường)
2. Điều phối công việc chung như mẫu 1 nhưng xuất thân đã từng làm và làm tốt các vị trí hiện trường, nội nghiệp ( shop, biện pháp, qs, QC).

Với mẫu 1: chỉ có thể làm tốt khi ở môi trường công ty lớn, bộ máy công trường tốt sẵn, các phòng ban hỗ trợ mạnh.

Với mẫu 2: hiếm, có khả năng đào tạo hướng dẫn ae, hỗ trợ ae và thích ứng được với mọi công ty, dựng được bộ máy công trường
Cụ còn cần cb nội nghiệp không, Cad, VP, Thầu làm đc hết