[Thảo luận] CSGT đã bắt lỗi đi thẳng trên làn rẽ . . quay đầu ở ngã 3 Giải Phóng - Phương Mai!

Mercedes-0o0

Xe tải
vậy là Xxx được nâng cấp rồi cụ nhỉ.. chắc tại mấy cụ OF nhà ta cãi lem lẻm..làm Xxx nó khôn ra rồi...:D. Thế này mắt lại lòi ra nhiều hơn khi tham gia giao thông..thế mới thấy, lái xe ở nước ngoài sướng thật...thế hệ sau mình không biết có được thoải mái khi ra đường không nhỉ..:D

LuckyCar

Xe container
Éo mợ, cái phân làn chuối, bao năm xxx không bắt là hợp lý, giờ bắt ở đây thì ngày nào cũng tắc. Đúng nhưng chuối !

volangvuong

Xe tải
Nhà em gần đây, các cụ không cãi được đâu, biển, chỉ phân làn mới kẻ lại nét nèn nẹt đầy đủ cả. Nếu muốn rẽ Phương Mai thì các cụ chú ý nép phải sớm vì kẻ liền hơi bị dài.

ngaynha

Xe tăng
Cả cái làn ngoài cùng bên trái dành cho xe quay đầu, mà lượng xe này là cực ít, làm hẹp luồng đi thẳng khá khá nên ùn lại cực đông.
Chỗ này có thể cấm quay đâu luôn cũng đc vì đi thẳng lên 100m là có chỗ cho xe quay đầu rồi. Phân làn ngu hết cả phần của thiên hạ.

blackpaint

Xe container
Cả cái làn ngoài cùng bên trái dành cho xe quay đầu, mà lượng xe này là cực ít, làm hẹp luồng đi thẳng khá khá nên ùn lại cực đông.
Chỗ này có thể cấm quay đâu luôn cũng đc vì đi thẳng lên 100m là có chỗ cho xe quay đầu rồi. Phân làn ngu hết cả phần của thiên hạ.
Chuẩn cụ ợ, quan trọng là mọi ng tranh luận vì Luật chứ không phải vì tình, do đó em đề nghị các cụ tranh luận là vì LUẬT chứ không phải vì cảm tính, trên thực tế bọn em cũng là ng tham gia giao thông, nên thường xuyên đảm bảo giao thông thuận lợi nhất. Nhưng trên nguyên tắc là Luật, chứ còn các cụ comment vì tình hay vì cảm tính thì chúng em không tham gia.

Ob3xuT

Xe điện
đúng là chia làn,nhưng không có mũi tên chỉ hướng dưới mặt đường mà cụ,mà biển chỉ dẫn trên cao phải kết hợp với vạch chỉ dẫn dưới đất mới có tác dung mà cụ
cụ í nói đã lại vạch nét căng mà cụ

Secoxe

Xe tăng
Chỗ này mới có vạch chia 4 làn rõ nét từ khoảng tháng nay nên xxx bắt kinh lắm. Trước đây không có vạch kẻ đường thì em đi từ Giải Phóng rẽ phải Phương Mai vô tư, bây h toàn phải chen vào làn trong cùng khó lắm vì nó gần bến xe buýt nó đi ra.

windys

Xe tăng
Chỗ này mới có vạch chia 4 làn rõ nét từ khoảng tháng nay nên xxx bắt kinh lắm. Trước đây không có vạch kẻ đường thì em đi từ Giải Phóng rẽ phải Phương Mai vô tư, bây h toàn phải chen vào làn trong cùng khó lắm vì nó gần bến xe buýt nó đi ra.
Đúng rồi, có lần em nhìn 1 em Fe không thể nào vào làn rẽ phải được, vì có 2 em buýt to như tàu ngầm nối đuôi nhau. Chú í đi làn bên cạnh, rẽ sang, bị xxx vồ lun.

mr.ken_no1

Xe container
Éo mợ, cái phân làn chuối, bao năm xxx không bắt là hợp lý, giờ bắt ở đây thì ngày nào cũng tắc. Đúng nhưng chuối !
Ơ, cái đoạn này thì bạn mình thường xuyên đi qua nhỉ
Thế đã bao giờ bị vịn chưa vậy
Lát nữa mình cũng phải đi qua đó.

phocu_cb

Xe điện
ở đây có biển phân làn nhưng không có vạch chỉ dẫn dưới đất,nên cũng cãi đc mà bác,giông đoạn phạm ngọc thạch giao chùa bộc mà bác
Riêng biển phân làn thì chỉ cần 1 thôi ợ
Vạch kẻ đường và đèn tín hiệu mới cần kết hợp ... đố Cụ cãi được (trừ khi xxx quá non)

mr.ken_no1

Xe container
Vạch kẻ đường và đèn tín hiệu mới cần kết hợp ... đố Cụ cãi được (trừ khi xxx quá non)
Lão lại hiểu nhầm rồi
Ở đây đang nói đến biển chỉ dẫn 411 mà lão

Website
www.facebook.com
Em thấy có nhiều cụ vẫn dẫn lý do đi hợp lý vào đây khi mọi người đang bàn là Luật. Em hy vọng là mình chú tâm vào vấn đề này thì hay hơn ạ :)
...
Kết luận của cá nhân em là 411 phải đi kèm cả vạch kẻ đường dọc và vạch kẻ đường mũi tên (1.18) mới có giá trị để phạt.

Ý em chỉ có thế.
Ý của tôi trùng với ý của kụ Panpan, là mình bàn về các khía cạnh hợp lý của luật.
Còn thực hành thì cứ thấy có biển 411 vẫn nên theo, vì bao giờ cũng sẽ thấy biển trước khi thấy mũi tên trên đường (biển vẽ to hơn mà).
Nhưng nếu lý luận theo lô gích sẽ thấy vạch 1.18 là chính, biển 411 là ăn theo nói leo. Không có vạch 1.18 thì biển 411 không có cơ sở để tồn tại.

Chạy trên đường ta dễ rơi vào một trong 2 trường hợp sau: 1- vạch mũi tên không có, lái xe mải tránh xe 2b mà không chú ý đến biển 411 bị xxx phạt oan; 2- Bị xe cont, buýt làn trong che lấp không thấy biển 411 + tới ngã 4 không thấy có vạch 1.18 nên vô tình đi sai hướng, bị xxx phạt. Khi gặp oan khiên như vậy, hoặc chúng ta nắm rõ luật để tự cứu mình, hoặc nộp phạt. Tùy các kụ cả.
Hơn nữa, khi gtcc nhìn thấy luật đá nhau chan chát, bất cập như vậy họ cần điều chỉnh cho phù hợp.
Vậy thôi ợ.

Chuẩn cụ ợ, quan trọng là mọi ng tranh luận vì Luật chứ không phải vì tình, do đó em đề nghị các cụ tranh luận là vì LUẬT chứ không phải vì cảm tính, trên thực tế bọn em cũng là ng tham gia giao thông, nên thường xuyên đảm bảo giao thông thuận lợi nhất. Nhưng trên nguyên tắc là Luật, chứ còn các cụ comment vì tình hay vì cảm tính thì chúng em không tham gia.
Vốt kụ nhé.

anhtho

Xe ngựa
Ý của tôi trùng với ý của kụ Panpan, là mình bàn về các khía cạnh hợp lý của luật.
Còn thực hành thì cứ thấy có biển 411 vẫn nên theo, vì bao giờ cũng sẽ thấy biển trước khi thấy mũi tên trên đường (biển vẽ to hơn mà).
Nhưng nếu lý luận theo lô gích sẽ thấy vạch 1.18 là chính, biển 411 là ăn theo nói leo. Không có vạch 1.18 thì biển 411 không có cơ sở để tồn tại.

Chạy trên đường ta dễ rơi vào một trong 2 trường hợp sau: 1- vạch mũi tên không có, lái xe mải tránh xe 2b mà không chú ý đến biển 411 bị xxx phạt oan; 2- Bị xe cont, buýt làn trong che lấp không thấy biển 411 + tới ngã 4 không thấy có vạch 1.18 nên vô tình đi sai hướng, bị xxx phạt. Khi gặp oan khiên như vậy, hoặc chúng ta nắm rõ luật để tự cứu mình, hoặc nộp phạt. Tùy các kụ cả.
Hơn nữa, khi gtcc nhìn thấy luật đá nhau chan chát, bất cập như vậy họ cần điều chỉnh cho phù hợp.
Vậy thôi ợ.

Vốt kụ nhé.
Nếu các cụ cho rằng biển phân làn đó là không cần phải theo thì toàn bộ các biển + rào phân làn 2b vs 4b ở HN là sai luật hết, xxx không thể phạt được ai vì trong luật GT thậm chí không có cả biển này.

Quay lại biển 411, theo một số cụ, biển này chỉ có tác dụng khi có vạch kẻ làn và mũi tên trên mặt đường đi kèm. Nhưng khi đường đông, hầu như các cụ không nhìn được mũi tên, vậy các cụ đi sai làn và lý luận: "tôi ko nhìn thấy mũi tên, các anh thử ra đứng xem có nhìn được không?" Vậy biển báo không rõ, các anh ko thể phạt !?

windys

Xe tăng

Vậy thôi ợ.
Về khía cạnh thực hành, và logic nhất, biển có hiệu lực cao hơn vạch kẻ đường, thì đương nhiên biển phải quan trong hơn chứ cụ. Mà khi biển đã quan trọng hơn thì không có lí gì biển lại phải ăn theo nói leo vạch cả. Bao giờ cũng đi từ cái quan trọng --> k quan trọng. Chứ k ai lấy 1 cái hiệu lực thấp hơn để làm cơ sở cho cái hiệu lực cao hơn cả.

Cái qui định ghi trong phần chú thích của biển 411 thì rõ là ngớ ngẩn của người làm luật, mà cái bọn GTCC cũng ngu, có một bộ, biển, vạch mà cũng k vẽ, treo cho nó không mâu thuẫn nhau được ? *** hiểu đầu chúng nó có não không, hay não đã tụt xuống thắt lưng. Nếu viết cho đầy đủ, thì phải giải thích là biển 411 kết hợp với vạch 1.1 và vạch 1.18 để tạo thuận lợi cho người đi đường. Còn về cơ sở để phạt là vẫn phạt được, e đã giải thích ở post trước rồi.

Hê hê, thực ra, nếu cụ đưa cái qui định về phối hợp biển 411 với vạch 1.18 ra cãi nhau với xxx, e nghĩ vẫn thắng được. Vì e cho là xxx cũng k nắm hết được luật lá đâu.

hungpham5688

Xe tải
e cũng ạ bác luôn,bác nên xem e đang nói cái gì trước rồi hãy nói nhé bác

Tribute

Xe container
Về khía cạnh thực hành, và logic nhất, biển có hiệu lực cao hơn vạch kẻ đường, thì đương nhiên biển phải quan trong hơn chứ cụ. Mà khi biển đã quan trọng hơn thì không có lí gì biển lại phải ăn theo nói leo vạch cả. Bao giờ cũng đi từ cái quan trọng --> k quan trọng. Chứ k ai lấy 1 cái hiệu lực thấp hơn để làm cơ sở cho cái hiệu lực cao hơn cả.

Cái qui định ghi trong phần chú thích của biển 411 thì rõ là ngớ ngẩn của người làm luật, mà cái bọn GTCC cũng ngu, có một bộ, biển, vạch mà cũng k vẽ, treo cho nó không mâu thuẫn nhau được ? *** hiểu đầu chúng nó có não không, hay não đã tụt xuống thắt lưng. Nếu viết cho đầy đủ, thì phải giải thích là biển 411 kết hợp với vạch 1.1 và vạch 1.18 để tạo thuận lợi cho người đi đường. Còn về cơ sở để phạt là vẫn phạt được, e đã giải thích ở post trước rồi.

Hê hê, thực ra, nếu cụ đưa cái qui định về phối hợp biển 411 với vạch 1.18 ra cãi nhau với xxx, e nghĩ vẫn thắng được. Vì e cho là xxx cũng k nắm hết được luật lá đâu.
Như em đã nói ở post trước, cứ theo trật tự hiệu lực mà thực hiện (cả trật tự hiệu lực của văn bản pháp luật và trật tự tuân thủ hệ thống báo hiệu gtdb). Vote cụ.

volangvuong

Xe tải
Các cụ cứ tranh luận thoải mái nhé, sáng nay em đi qua chỗ này, xxx đang thả phanh bắt quả rẽ phải Giải Phóng - Phương Mai sai làn. Nhiều đến nỗi mà em thấy xxx nhìn xe mà bắt.

windys

Xe tăng
Chuẩn các cụ ạ, đúng là lỗi sai làn đấy, bạn em vừa bị bắt tại đây.

Chỗ này bắt cũng quá đáng quá nhỉ, làn bên ngoài vắng te mà.

Như thế có được gọi là sự bất hợp lí trong điều tiết giao thông, và bị xxx lợi dụng để làm bắt lỗi hông ?

KafeDel

Xe tăng

Như thế có được gọi là sự bất hợp lí trong điều tiết giao thông, và bị xxx lợi dụng để làm bắt lỗi hông ?
Em đi làm qua chỗ này cả năm nay toàn đi làn sát giải phân cách. Sáng nay mới để ý thì trước đó có biển phân làn thật nhưng thấy mấy chú xxx đứng bên kia chả bắt ai cả (lúc đó tầm 8.30). Hay là các chú này bận bắt xe rẽ phải vào Phương Mai sai làn nhỉ?

Ngoc Phan XLS

Xe container

Em vừa đi qua đó về nhà, có 1 bác Zace bị bắt.

Thực ra xxx bắt không xuể! Mà cũng khá khó bắt với địa hình đó!