CSGT CA Hà Nội trả lời biển mới trên QL5 là biển 4A.

pnew

Xe điện
Thôi em dân SG xịn can các bác, góp ý hay tranh luận để mang tính xây dựng, chớ ... đừng nawj g nhẹ nhau
Sài Gòn lắp toàn biển này nhưng khác về cơ bản, làn 1: con, khách, tải
Làn 2: con, khách, 2 bánh
Làn 3: xe 2-3 bánh
Dân tuân thủ, Xxx không có cơ hội phạt vạ

Mặc dù biển này không có trong QCVN 41 nhưng Bộ GTVT đã cho phép TPHCM thực hiện thí điểm lâu rồi (có văn bản đóng dấu Quốc huy đàng hoàng nhé)

Em nghỉ Luật xuất phát từ cuộc sống, nên từ nhu cầu cuộc sống sẽ hiệu chỉnh luật.

Còn em ra Hà Nội nhìn thấy người lái xe không đội mũ bảo hiểm rất nhiều, con SG tình trạng này hiếm.

Cty em làm có nhiều ae miền ngoài vào làm theo đợt, mới vào chạy xe đúng chất Bắc, đến khi về thì lại đi đúng chất Nam, đúng là ở đâu quen đấy.

À mà xxx trong SG không xử phạt lỗi đi sai làn đâu mà chỉ xử lỗi không tuân theo hướng dẫn của hệ thống biển báo

Cuối cùng theo em thấy mấy cụ GTCC Hà Nội lắp biển trên là chưa phù hợp và tạo đk cho mấy anh xxx ăn bẩn
Cụ có cái văn bản thí điểm đó không cho anh em xem thử. Về luật thì thí điểm và không có trong quy chuẩn thì như nhau. Đều không phải căn cứ để xử phạt kể cả lỗi không tuân theo hướng dẫn của hệ thống biển báo. Mặt khác, thí điểm lâu rồi sao vẫn chưa phải quy chuẩn?

Cụ nói đúng "Luật xuất phát từ cuộc sống, nên từ nhu cầu cuộc sống sẽ hiệu chỉnh luật". Nhưng cần phải "chỉnh luật" trước khi xử phạt. Mong muốn cái biển này sớm có trong QC.

tcnh1234

Xe đạp
Hom thu bay tuan truoc minh cung bi phat o doan nay, that la xxxxxxxxxxx

Zune.Ngô

Xe buýt
Bổ ích quá, cảm ơn bác chủ đã chia sẻ. Sao bác không cắt cái ảnh chú đầy tớ "giả" của dân đeo biển Mica vừa mua ở tiệm tạp hóa lên đây cho bà con chiêm ngưỡng ạk

ktsthanhnc

Xe hơi
Em cũng ngồi hóng xem có cụ nào đưa cái vấn đề này ra tòa chưa. Đá thớt lên cái nào

Gà Gô

Xe tải
Các cụ là người am hiểu luật và tự tin, nên chúng không choén được. Em chứng kiến bọn này mền nắn, rắn buông nhiều lần lắm rồi. :D

luckyme

Xe buýt
Cụ có cái văn bản thí điểm đó không cho anh em xem thử. Về luật thì thí điểm và không có trong quy chuẩn thì như nhau. Đều không phải căn cứ để xử phạt kể cả lỗi không tuân theo hướng dẫn của hệ thống biển báo. Mặt khác, thí điểm lâu rồi sao vẫn chưa phải quy chuẩn?

Cụ nói đúng "Luật xuất phát từ cuộc sống, nên từ nhu cầu cuộc sống sẽ hiệu chỉnh luật". Nhưng cần phải "chỉnh luật" trước khi xử phạt. Mong muốn cái biển này sớm có trong QC.
Cụ nói chuẩn. Thí điểm cho thực hiện những điều trái luật vẫn có thể được. Đó là cách để thử nghiệm xem quy định đó khi đem thực thi có mang lại hiệu quả khả quan hay không. Nếu khả quan thì mới đem áp dụng vào thực tiễn hay thuật ngữ chuyên ngành gọi là thể chế hóa. Tuy nhiên, thí điểm đó không thể đem ra áp dụng để xử phạt được mà chỉ được sử dụng để nhắc nhở. Đồng thời, Tp.HCM không thể im ỉm đi để cứ thế thực hiện được mà phải có văn bản chính thức thông báo với người dân là sẽ áp dụng thí điểm như vậy để người dân biết và thực hiện. Cụ fbigaubu bảo có văn bản thì post lên cho ae chiêm ngưỡng với ạ.

luckyme

Xe buýt
Cái hình này có nằm trong cái quan điểm của cụ không?
Vậy cái gọi là "người "vi phạm" luật giao thông bị "người lạ" đánh sau khi tranh cãi với CSGT ở phía Nam" thì nên gọi là cái gì ạ? Chẳng lẽ xxx thực sự vô can? Mà có lẽ đúng vì thấy người dân bị đánh mà không can thiệp thì đúng là "vô can" rồi =D>:D

fantasylove

Xe buýt
Bác đừng hy vọng dân VN có ý thức cao như dân ĐL sớm thế nhé
Cái này nó hoàn toàn là vđề về mặt pháp luật chứ chả có ý thức j hết ở đây cụ nhé. Luật ng ta nghiêm nên nó vậy. Luật mình thì như uồi nên dân nó nhờn. Thế thôi. H thử tăng mức phạt gấp 6 hay 60 lần lên xem ý thức dân nó có cao hay ko bít ngay ý mà

cháu lên 3

Xe container
Ghét nhất là phân làn theo phương tiện, nên phân làn theo tốc độ để đỡ gây ức chế cho các lái xe, chỉ phân làn theo phương tiện đối với 2b và 4b thôi

Khanhooc

Xe hơi
Biển bọt chỉ tổ quay tiền dân

Xe 2b

Xe đạp
Bổ ích quá, cảm ơn bác chủ đã chia sẻ. Sao bác không cắt cái ảnh chú đầy tớ "giả" của dân đeo biển Mica vừa mua ở tiệm tạp hóa lên đây cho bà con chiêm ngưỡng ạk
Các cụ xem giúp e cái thẻ có chữ NHO này có phải được Hiệu tạp hóa cấp không???

[/QUOTE]

daotronggiang

Xe đạp
Sợ nhất là các cụ đi bên làn ngoài, bên trong có mấy em xe container đi che khuất biển, thế là tèo với xxx

toonie car

Xe đạp
Bực mình quá, đọc hết 18 trang ko thấy phương án giải quyết dc vấn đề . ĐI THẲNG NHƯ THẾ NÀO???

nguachien999999

Xe đạp
túm lại vẫn k ra vấn đề, đi thẳng vẫn bắt như thường nhất là biển tỉnh

quangna

Xe tăng
Đường 5 em đi hay nhìn xe đi trước xếp hàng là biết. Đi riết cũng thành nhớ ạ.

Ocnuong

Xe buýt
Theo ý kiến của e thì xxx cũng không cần nhớ hết tên các biển trong QC41/2012. Với lại biển đó là vạch đứt, nếu có trường hợp tránh vượt thì vẫn lấn được mà.

Mr Handsome

Xe buýt
Theo ý kiến của e thì xxx cũng không cần nhớ hết tên các biển trong QC41/2012. Với lại biển đó là vạch đứt, nếu có trường hợp tránh vượt thì vẫn lấn được mà.
Cụ hiểu sai ý cụ chủ rồi, ý cụ ấy muốn nhấn mạnh cái biển đang treo trên đường ý nó chẳng có trong QCVN 41/2012, tại sao CSGT lại cho rằng cái biển ấy dùng để phân làn để bắt lỗi người đi đường? Nếu nó có trong QC41 thì phải có số hiệu biển, vì nó không có nên chú CA không biết gọi thế nào đành lắp bắp gọi đó là biển: 4A. Cụ xem lại trong hệ thống biển báo GTĐB Việt Nam có cái biển nào là biển 4A không?