CRV- 2010 - Đánh giá, cảm nhận và chia sẻ kinh nghiệm theo góc độ người sử dụng

xoikhung

Xe đạp
Nhà em chào các bác, lần đầu tiên nhà em đăng ký được vào đấy để tập tành học hỏi kinh nghiệm các bác trong sự nghiệp ôm tay lái tròn đấy. Thú thật với các bác là nhà em mới biết lái xe nên vào đây xin được các bác chỉ bảo.
Vừa qua em cũng mới tậu được một crv, nhưng chẳng hiểu gì về nó mấy. Chính vì thế mà em hay tò mò vào OF để đọc và đúc rút kinh nghiệm. Có gì các bác đừng đuổi em nhé.

xoikhung

Xe đạp
Cám ơn bác NewPeace đã cảm thông với em, có dịp em sẽ mời bác Vodka, à mà bác thích loại 29 hay 39 nhể

xoikhung

Xe đạp
Em đọc trên này thấy có bác nào đấy độ thêm cái khóa cốp bên phụ có vể không ổn lắm, sao bác không vào HD lắp, em cũng lắp rồi, để mai em chụp hình rồi up lên bác xem nhé

xoikhung

Xe đạp
Như đã hứa với các bác tối qua, sáng nay em chụp cái ổ khóa cốp bên phụ để các bác nghía xem có ổn không. Ôi!!!!!!!!!!!!!!!!, em lại không biết up hình lên đây thế nào, hay em không được quyền load ảnh nhể. Các bác chỉ cho em với nhé. Thất lễ với các bác quá, em thành thật xin lỗi ah

dichoidithoi

Xe máy
Em xin phép chen ngang các bác tí, với các bác đọc topic này & đang băn khoăn không bít có chọn CRV không thì các bác hãy để tâm đến con Koleos của thằng Renault nhé. Em quen mấy ông nhà báo và bảo rằng đi con này ăn đứt CRV, nó cùng phân khúc với nhau mà. Ý kiến nhỏ của em thôi, đừng ném đá em nhé, hehe

_F4_

Xe tăng
Em chào các cụ!Dạo này công việc em ko có gì bận vì chả có khách mua Civic nên tuyền được đi tỉnh :)) nên ko thường lượn OF với các cụ được :((
E đặt mất rồi đặt ở hd tây hồ do bố e đặt
Crv và phải chịu giá mới 1,133 tr
K biết cụ F4 có " hỗ trợ gì k " vì tháng 8 mới giao xe
Bạn e mua civic ở hd tây hồ tháng 1-2011 đc hoàn lại 10tr tiền lộc
Cụ f4 cho e xin ý kiến nhá
Hiện tại bên em đang ký chờ đến tháng 10 mới lấy rùi cụ ạ,cụ là tháng 8 thì nhứt rùi đấy,hiện tại 1 số KH đang muốn trả kênh thêm $ để lấy xe mờ em còn chịu không cung cấp được nên chắc chắn ko có KM cụ ạ :D Chuẩn bị rửa xe đi cụ nhá :D Hiện tại em cũng đang chờ đến tháng 8 để rao cho 1 cụ trên OF nhà mình...:x

cucho

Xe tăng
Em xin phép chen ngang các bác tí, với các bác đọc topic này & đang băn khoăn không bít có chọn CRV không thì các bác hãy để tâm đến con Koleos của thằng Renault nhé. Em quen mấy ông nhà báo và bảo rằng đi con này ăn đứt CRV, nó cùng phân khúc với nhau mà. Ý kiến nhỏ của em thôi, đừng ném đá em nhé, hehe
Không cần nhà báo đâu. Nói chung xe Châu Âu đều tốt hơn xe Nhật nói chung. Mỗi tội là dùng ở VN mình có phù hợp hay không thôi

mrtran1201

Xe tải
Em chào các cụ!Dạo này công việc em ko có gì bận vì chả có khách mua Civic nên tuyền được đi tỉnh :)) nên ko thường lượn OF với các cụ được :((

Hiện tại bên em đang ký chờ đến tháng 10 mới lấy rùi cụ ạ,cụ là tháng 8 thì nhứt rùi đấy,hiện tại 1 số KH đang muốn trả kênh thêm $ để lấy xe mờ em còn chịu không cung cấp được nên chắc chắn ko có KM cụ ạ :D Chuẩn bị rửa xe đi cụ nhá :D Hiện tại em cũng đang chờ đến tháng 8 để rao cho 1 cụ trên OF nhà mình...:x
Dạo này làm ăn kém quá cụ F4 nhỉ? Lâu lắm ko gặp cụ. Tháng 8 có khách nhận xe ah? Chúc mừng cụ nhé

_F4_

Xe tăng
Ức chế...Em lại sắp được ăn mắng...

:((

LaoAi

Xe đạp
Cụ nào đã lắp cảm biến lùi cho CRV rồi thì tư vấn em với, lắp ở đâu chuẩn và uy tín ạ. Cám ơn các cụ

haivinh

Xe buýt
Vào hãng lắp cho nó bảo hành luôn cụ ạ.Em lắp tại hãng cũng chỉ 1,5 củ thôi mà lại yên tâm.

bluetooth

Xe buýt
Cụ nào bán xe thì hú em nhé. Em ko đủ xèng để khênh CRV mới

cuncon0686

Xe tải
Khóa cốp của CRV hỏi ở Honda Giải Phóng nói ko có

dragonboy1080

Xe đạp
Em vừa cưới 1 em CRV. Chả hiểu sao lúc đỗ lại em ra đằng trước mui cứ nghe thấy tiếng "xèo xèo" rất nhỏ như là nước bị sôi trên một vật nóng vậy (không thấy khói + nhiệt độ máy trên đồng hồ vẫn ở mức bình thường)

Không hiểu có phải tại nước đọng trên ống lạnh của A/C rỏ xuống máy (hoặc chỗ nào nóng) không các bác?

Em mang ra gara thì...chả thấy gì hết vì gara nào cũng ầm ầm ==> các bác ý chả nghe thấy gì! :((

Chỉnh sửa cuối:

Tien Trinh

Xe hơi
Website
toyotahoankiemhanoi.vn
Hôm nay rét chắc nhà cụ k bật máy lạnh ?:))
:-w lúc nào rảnh nhà iem phải mang ra Honda MĐ kiểm tra xem dư lào chứ từ ngày nhà iem mua thì chả bao giờ nó uống ít dư nhà cụ.
Mờ cái vạch 0....10....20 km/l nhà iem nhảy múa lên xuống liên hồi, chả bít xe nhà cụ có thế k ợ?
Cái vạch 0.....10....20 km/l như cụ nói là cột báo lượng xăng tiêu thụ tức thời theo mức độ chân gas, tốc độ xe, vòng tua của máy cái này nó nhảy múa lên xuống liên hồi như cụ nói có thể là cụ hay phải đi trong phố thường xuyên đạp gas rồi lại phải đạp phanh rồi lại dừng xe nên cột báo không có tính ổn định. Nhưng khi cụ ra đường trường đường thoáng cụ chạy với tốc độ ổn định đều chân gas thì cột này sẽ ổn định hơn tức là ít nhẩy múa hơn.Còn bác chưa đạt được mức tiêu hao nhiên liệu như bác chủ thớt chắc là do bác thích cảm giác lái thể thao thường xuyên thốc gas đua tốc độ trên đường và không sợ bị các chú xxx bắn tốc độ. Lái xe tiết kiệm nhiên liệu được hay không do xe 1 phần nhưng phong cách của người lái xe cũng rất quan trọng quyết định đến hiệu quả tiêu thụ nhiên liệu.