CRV- 2010 - Đánh giá, cảm nhận và chia sẻ kinh nghiệm theo góc độ người sử dụng

CR-Vic

Xe container
@NTN: xe máy xăng mà động cơ còn ngon thì đi cả chục vạn km vẫn phì hơi nước khi khởi động buổi sáng trời lạnh như thường đó bác.

Bác đi đường phố Hà Nội thì tính làm gì (đèn đỏ, tắc đường, dừng đỗ đợi gấu shopping, v...v...); xe em thì đường trường thì tầm 7,5-8l/100km thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nói về độ sướng khi cầm lái thì CAMRY vẫn là No.1!

Nhược điểm: Không có sấy gương, không có khóa cốp, hệ thống treo khi đi vào đường xấu khá ồn.
Ưu điểm: Êm ái, nhẹ nhàng và linh hoạt khi vận hành trong phố, ghế da mềm
Ngoài ra, so với Cap LT DSL cũ của em: tay lái nặng nhưng chạy mấy hôm thấy cũng quen ngay. CRV 14l/100km so với Cap LT DSL 9l/100km.
So với Camry 2.4 LD: tiếng máy CRV trong cabin êm hơn nhưng cách âm gầm, hệ thống treo lại ồn hơn.
Trên đây mới chỉ là những cảm nhận ban đầu, vì em mới chạy CRV được 1000km nên chưa thử hết được tính năng vận hành của CRV. Ví dụ như lúc mới nhận xe thấy xe ì hơn Cap LT DSL nhưng hôm trước đi Yên Tử chạy trên đường 18 mới thấy xe lên 90km/h rất nhẹ nhàng
Em chạy cả Cap, cả CRV, cả Camry nên bác nào thích tranh luận hay muốn so sánh giữa các xe với nhau thì gặp em ;))
Nhân tiện, xe em buổi sáng nổ máy thấy rất nhiều khói, kiểm tra thì thấy là hơi nước vì em đưa tay ra chắn thấy không có mùi, trong khi tay đọng đầy nước. Các bác cho em hỏi thế là tốt hay xấu để em cho xe vào hãng check lại

NewPeace

Xe điện
Ông bạn em ký HĐ mua CRV liên doanh rồi, cuối tháng có xe nhưng phải mua thêm những cái của nợ gì hết khoảng 30tr, quá vớ vẩn. Em bảo nó, thôi mua béng Sorento cho đỡ bực mình nhưng nó đặt cọc rồi.

bmw1226

Xe tải
Vẫn lấy lại được tiền bình thường nếu không muốn mua nữa! Giờ xe đang thiếu nên để lại xuất cho người khác là bình thường thôi. Bên Nhật Bản các nhà máy đang đóng cửa do động đất nên phụ tùng/linh kiện lắo ráp xe không chuyển sang VN đúng thời gian dự kiến đâu. Xem thêm link dưới nhé!

http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/12314/cac-dai-gia-oto-nhat-ban-chao-dao-vi-dong-dat.html

Ông bạn em ký HĐ mua CRV liên doanh rồi, cuối tháng có xe nhưng phải mua thêm những cái của nợ gì hết khoảng 30tr, quá vớ vẩn. Em bảo nó, thôi mua béng Sorento cho đỡ bực mình nhưng nó đặt cọc rồi.

mtran

Đi bộ
xe crv rat ben , minh chay crv2002 den nay da 120.000 miles khoang 190.000 cay so, khong co bi truc trac nho nao, toi tu tay cham soc no theo sach chi dan cua xe.

cucho

Xe tăng
Tin buồn cần chia sẻ

Em đang sử dụng CRV 2010. Rất thích. Nhưng không có nghĩa là hoàn hảo 100% vậy nên em có thông tin thêm chia sẻ để các bác tham khảo.

Em đã đi vài loại xe(ko dám nói là nhiều loại). Và có vài lần đi ẩu nên gương 2 bên quyệt vào nhứng vật cản khác làm cho gương tự quật vào xe mình và vỡ mặt gương phải thay mặt gương khách. Nên đã biết thế nào là gương tốt, vừa vừa và rởm.

Em vừa mất đôi gương đau lắm. Nhưng thôi coi là ko may vậy ai muốn thế đâu. Nhưng buồn một nỗi là: sau khi thay gương chợ giời đúng chủng loại có hàng chữ run dế ở mép dưới và em dịch ẩu là" xin chú ý rằng vật thể bạn nhìn thấy trong gương luôn nhỏ hơn so với thực tế" vì gương nào viết bằng tiếng Anh thì như vậy. Em ko biết run dế nên dự bừa là như vậy. Kết luận là gương này là của xe xuất sang Trung Đông. thế thì sao.?

Than ôi !, gương cũ(đồ ăn cắp) ko phải của xe trong nước nhưng hình ảnh trong gương lại rất thật, độ phóng , dãn của hình ảnh rất mịn. Góc nhìn lớn hơn gương mới theo xe của em đã mất(em cứ căn cứ vào mép đường bên phải khi chỉnh mở hay quặp mặt gương).

Tất cả những điều vớ vẩn em lảm nhảm từ nãy giờ để chứng tỏ, và mời các bác tham khảo
1/ Em ko phải người ít kinh nghiệm về gương chiếu hậu xe hơi
2/CRV LD lắp gương laọi không có hàng chữ cảnh báo của nhà sane xuất và chất lượng gương rất kém. Em ghi gương rởm. Mong rằng chỉ riêng em bị rởm

Cảm nhận của em sau khi mất gương là đau vì mất thóc. Tự an ủi là tuy vậy có mua đc cái gương tuy cũ nhưng "thịn" rõ ràng tầm nhìn cải thiện hơi gương rởm LD.

Kết luận :
1/ Bác nào quan tâm tự ktra nâng tầm kiến thức bản thân
1/ Bác nào sắp lấy xe đặc biệt quan tâm nhằm mục đích xem có cải thiện đc gì không

Chúc các bác hài lòng

dautrocloc

Xe hơi
Xe em CRV DL nhìn rõ và thật lắm. Gương CRV to hơn hẳn gương các xe khác.
@Bác cucho thay gương chợ giời giá bao nhiêu vậy. Nhà em vừa rồi mất đối cần gạt nước mua hãng hết 5tr7. Đôi gương hãng em đoán cũng phải hơn chục chai. Em hỏi bác vậy để chuẩn bị thóc nếu bị mất gương thì không bị shock chứ vừa rồi chủ quan mất đôi cần gạt nước cũng đau lắm b-)

phamthiethung

Xe tải
Xem xong chương trình thời sự ngày 29.5, nhìn Toy Vn lắp Cam toàn bằng tay như thế ko biết HondaVn có vậy ko các bác nhỉ. Nhìn thấy dây chuyền từ năm 1969 mà lại toàn chữ TQ hỏi sao dân mình vẫn khoái xe nhập hơn.

dautrocloc

Xe hơi
Em có thằng bạn làm Toy nói các linh kiện, máy móc của toy VN và DL là giống nhau chỉ khác nhau về dây chuyền sản xuất. Ở DL tự động bằng máy còn ở VN dây chuyền điều khiển bằng cơm :-$

cucho

Xe tăng
Xe em CRV DL nhìn rõ và thật lắm. Gương CRV to hơn hẳn gương các xe khác.
@Bác cucho thay gương chợ giời giá bao nhiêu vậy. Nhà em vừa rồi mất đối cần gạt nước mua hãng hết 5tr7. Đôi gương hãng em đoán cũng phải hơn chục chai. Em hỏi bác vậy để chuẩn bị thóc nếu bị mất gương thì không bị shock chứ vừa rồi chủ quan mất đôi cần gạt nước cũng đau lắm b-)
Bác Ktra góc nhìn gương bên phải, so sánh với các xe đồng hạng để ktra, tham khảo (Innova, Zace, Zinger,Evrest, Escape....).

6tr. ngoài "giời". 12tr. trong Hãng bác ạ

linhtau

Xe tải
CRV chạy sướng lắm.ông già vợ e chạy e này :))

29V3-5586

Xe buýt
E đặt mất rồi đặt ở hd tây hồ do bố e đặt
Crv và phải chịu giá mới 1,133 tr
K biết cụ F4 có " hỗ trợ gì k " vì tháng 8 mới giao xe
Bạn e mua civic ở hd tây hồ tháng 1-2011 đc hoàn lại 10tr tiền lộc
Cụ f4 cho e xin ý kiến nhá

present

Xe điện
Híc, dã man. Đã lên giá lại còn bắt đợi lâu.
Với giá đó thì ra đến biển sẽ hết bao nhiêu củ vậy cụ?
Đêm dài lắm mộng lắm cụ à, đến tháng 8 có khi nó tăng giá thêm lầm nữa rùi cũng nên :(

cucho

Xe tăng
Báo cáo các bác về tình hình tiêu thụ nhiên liệu CRV 2010 LD. Loại động cơ K24Z1 sản xuất năm 2007 cho khu vực Châu Á, đã đi đươc 10,000km.
- Cuốc đầu tiên: đổ đầy bình xăng(tràn), chạy liên tục 500km với các đặc điểm; 4 người + hàng hóa(đồ dùng), điều hòa theo mong muốn. Vận tốc TB 70 -80 km/h. Điều kiện đường xá, tốt, ít phương tiện tham gia(vì đi sớm) nên duy trì tốc độ tốt. Đến điểm dừng, đổ đầy bình xăng(tràn). Tính toán tổng lượng nhiên liệu với quãng đường 500km, trung bình là 6,3l/100km.

- Tổng quãng đường: cũng chuyến này em đi hết 1,600km xuyên qua các thành phố, đi loanh quanh vài phố của các thành phố đó, chủ yếu là đồng bằng, ko đồi núi. Tính tổng lượng xăng tiêu thụ và quãng đường thì TB là 7,3l/100km.

- Bình thường em đi làm trục xuyên tâm HN, theo giờ hành chính cự ly 10 km; Mức tiêu hao TB là 12,5l/100km.

Mời các bác tham khảo

Bác nào có số liệu khách đưa lên đây để mọi người cùng tham khảo để giải quyết tính tò mò cho vui

mrtran1201

Xe tải
E đặt mất rồi đặt ở hd tây hồ do bố e đặt
Crv và phải chịu giá mới 1,133 tr
K biết cụ F4 có " hỗ trợ gì k " vì tháng 8 mới giao xe
Bạn e mua civic ở hd tây hồ tháng 1-2011 đc hoàn lại 10tr tiền lộc
Cụ f4 cho e xin ý kiến nhá
Em cá với cụ là ko có lộc lá gì nhé. Xe đang ko có mà bán, cụ nhảy ra có em nhảy vào luôn :D. Em đùa vậy thôi chứ vì CRV hiếm nên ko cần giảm giá cụ ah. Civic thì thừa đầy ra, sales nào cũng gạ em mua nhưng em dứt khoát nói ko với bia rượu ;)

Híc, dã man. Đã lên giá lại còn bắt đợi lâu.
Với giá đó thì ra đến biển sẽ hết bao nhiêu củ vậy cụ?
Đêm dài lắm mộng lắm cụ à, đến tháng 8 có khi nó tăng giá thêm lầm nữa rùi cũng nên :(
1 tỉ 2 trăm vài chục gì đó cụ ơi. Gọi là thêm thắt vài thứ vào cho lên 1 tỉ 3 đê cho ló máu

mrtran1201

Xe tải
Báo cáo các bác về tình hình tiêu thụ nhiên liệu CRV 2010 LD. Loại động cơ K24Z1 sản xuất năm 2007 cho khu vực Châu Á, đã đi đươc 10,000km.
- Cuốc đầu tiên: đổ đầy bình xăng(tràn), chạy liên tục 500km với các đặc điểm; 4 người + hàng hóa(đồ dùng), điều hòa theo mong muốn. Vận tốc TB 70 -80 km/h. Điều kiện đường xá, tốt, ít phương tiện tham gia(vì đi sớm) nên duy trì tốc độ tốt. Đến điểm dừng, đổ đầy bình xăng(tràn). Tính toán tổng lượng nhiên liệu với quãng đường 500km, trung bình là 6,3l/100km.

- Tổng quãng đường: cũng chuyến này em đi hết 1,600km xuyên qua các thành phố, đi loanh quanh vài phố của các thành phố đó, chủ yếu là đồng bằng, ko đồi núi. Tính tổng lượng xăng tiêu thụ và quãng đường thì TB là 7,3l/100km.

- Bình thường em đi làm trục xuyên tâm HN, theo giờ hành chính cự ly 10 km; Mức tiêu hao TB là 12,5l/100km.

Mời các bác tham khảo

Bác nào có số liệu khách đưa lên đây để mọi người cùng tham khảo để giải quyết tính tò mò cho vui
Tks bác vì thông tin khá là chi tiết. Bác đợi khi nào em làm vụ Test xong thì sẽ đưa thông tin lên nhé.

Chỉnh sửa cuối:

present

Xe điện
Em xếp gạch hóng thông tin chi tiết của cụ :)

neverfg

Xe điện
e chạy CRV LD trong phố cũng cỡ 12l/100 km.

mrtran1201

Xe tải