[Funland] Cruise Control kẹt

Alongcamepolly06

Xe container
Công nhận xe điện tử nên nhiều lỗi cũng gớm thật, xe cổ ngày xưa thì phát một! toàn đồ cơ khí, lấy đâu ra mà lỗi thông minh thế này

Xe nội lước

Xe container
Xe khởi động bằng nút stat , không có chỗ cho chìa khóa cơ thì khi đang chạy có tốc độ ta tắt máy bằng cách nào đây các bác. Và nếu tắt đc khi xe đang ở trạng thái có số thì chuyện gì sẽ xảy ra hả bác ơi ?

coolpix8700

Xe ngựa
Mấy cái xe Liên xô ngày xưa có công tắc cắt mát đấy bác. Em thấy nó cũng nhỏ thôi, em nhớ xe MAZ nó nằm ở cạnh chân côn.
Dây mát và dây dương từ ắc quy của cái Vios.
Như ý định của bác kia, bác tự ước lượng xem cách để đấu những cái dây này sao chúng không cháy mà cũng để dựt đứt được. Củ đề khi khởi động xe nó ngốn dòng điện 300A đấy!

Chỉnh sửa cuối:

Big Bang

Xe điện
Mặt trái công nghệ cũng khoai phết cụ nhỉ.
Rất nhiều học giả đã chứng minh là nếu con người càng lệ thuộc vào máy móc thì con người càng trở nên yếu đuối.
Ví dụ đơn giản, nếu một cơn báo điện từ quét qua trái đất làm các con chíp, vi mạch cháy hết, hậu quả đầu tiên là gì:
1. Thiếu nước uống: vì bơm và hệ thống nước có chạy đâu.
2. Thiều lương thực: Xe cộ không chạy được thì vận chuyển lương thực bằng gì?
3. Rất nhiều ngành sản xuất sẽ tê liệt vì trước đây toàn tính toán trên máy tính, giờ chuyển sang tính tay thì không làm nổi
Nên sự diệt vong của một nền văn minh sẽ rất dễ chứ không hề khó

Big Bang

Xe điện
Xe khởi động bằng nút stat , không có chỗ cho chìa khóa cơ thì khi đang chạy có tốc độ ta tắt máy bằng cách nào đây các bác. Và nếu tắt đc khi xe đang ở trạng thái có số thì chuyện gì sẽ xảy ra hả bác ơi ?
Cụ nhấn và giữ nút khởi động. Nhưng hình như đang ở số D nó không cho tắt thì phải, ở số N thì được

Big Bang

Xe điện
Cao tốc lấy đâu ao hồ ruộng mà phi hả cụ, phi vào ta luy thì xoay chục vòng dẹo chắc :D
Trên OF này có cụ đã thực chứng vụ lao dốc mà mất phanh ở Mẫu sơn.
Người lái lúc đó phải tỳ xe vào taluy . May mà bên lề đường còn có các hố trồng cây nên xe dừng nhanh hơn.
Tuy nhiên, ở tốc độ 120km/h không hiểu việc tỳ vào thanh hộ lan hoặc giải phân cách có khả thi không vì cháu chưa thử mà cúng chưa biết ai đã từng làm vậy

cusao

Xe lăn
Thế là anh em nhóm AQ lại tin rằng những con ma tịt của họ sẽ chứng minh họ là người tiêu dùng thông thái nhất thế gian

congchi

Xe điện
Rất nhiều học giả đã chứng minh là nếu con người càng lệ thuộc vào máy móc thì con người càng trở nên yếu đuối.
Ví dụ đơn giản, nếu một cơn báo điện từ quét qua trái đất làm các con chíp, vi mạch cháy hết, hậu quả đầu tiên là gì:
1. Thiếu nước uống: vì bơm và hệ thống nước có chạy đâu.
2. Thiều lương thực: Xe cộ không chạy được thì vận chuyển lương thực bằng gì?
3. Rất nhiều ngành sản xuất sẽ tê liệt vì trước đây toàn tính toán trên máy tính, giờ chuyển sang tính tay thì không làm nổi
Nên sự diệt vong của một nền văn minh sẽ rất dễ chứ không hề khó
Máy móc là do trí thông mình của con người tạo ra, không phải từ trên trời rơi xuống.
Nếu con người không có trí thông minh, thì loài người có lẽ đã bị tuyệt chủng từ thời đồ đá rồi, chả đợi đến bây giờ.
Thể chất của loài người không thể cạnh tranh sinh tồn ngoài thiên nhiên được đâu.
Nếu có 1 sự cố hủy diệt các công cụ sản xuất, thì loài người sẽ chết hàng loạt, dân số sẽ co lại mức mà lao động chân tay có thẻ duy trì được nòi giống, và phát triển lại thôi.

Ngo Rung

Xe lăn
Trường hợp này tắt khóa điện đi thì có được không hả các Cụ?
Chắc xe đời mới dùng start stop rồi lão ơi, tắt xe bằng phần mềm nên khi hệ thống đã bị treo thì chịu.
Nói chung điện tử gì thì điện tử, nhưng các hệ thống an toàn, động lực.... Cứ chơi cơ khí cho lành.
Ngay cái vụ phanh tay là phanh điện tử em cũng thấy ghê răng rồi. Đã phải cấp cứu nhiều trường hợp kẹt phanh tay điện tử rồi....éo tin bố con thằng nào :D

hoantoanmayman

Xe tăng
Những lúc đấy chắc bác tài chỉ mong hết xăng ngay lúc đó các cụ nhỉ

Go on

Xe điện
Giờ làm ra cái xe cứ có cái công tắc bằng cơm như cầu dao. Đóng xuống là bị ngắt điện thì sẽ ko lo

ubisapro

Xe trâu
Ko khác gì kẹt chân ga :(

tratida

Xe container
Vậy nên cứ phải có cái phanh tay cơ cho nó yên tâm, từ hồi đi số tự động là tay em cứ trong tầm phanh tay, thỉnh thoảng lại tưởng tượng mình phải kéo lực vừa đủ nếu có sự cố.

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida

Xe container
Trên OF này có cụ đã thực chứng vụ lao dốc mà mất phanh ở Mẫu sơn.
Người lái lúc đó phải tỳ xe vào taluy . May mà bên lề đường còn có các hố trồng cây nên xe dừng nhanh hơn.
Tuy nhiên, ở tốc độ 120km/h không hiểu việc tỳ vào thanh hộ lan hoặc giải phân cách có khả thi không vì cháu chưa thử mà cúng chưa biết ai đã từng làm vậy
dải phân cách cứng thì ghê lắm, nó lại văng nẩy ra thì toang. Nên có những chỗ thoát hiểm có làn giảm tốc chất lượng cao kiểu bãi lầy ấy.

tratida

Xe container
Nhẽ ra ô tô phải có cái nút emergency stop ;))
nên tích hợp hết vào phanh tay, kéo phát ngắt hết điện, xăng. Chế thêm nút để cấp lại điện khi cần ra ngoài khoá cửa thôi.