[Funland] Cruise Control kẹt

Big Bang

Xe điện
Chuyện này có vẻ bốc phét chứ có hỗ trợ thì cứ tắt khóa điện đi là xong !
Các xe hiện đại nó khác gì cái máy tính đâu Cụ. Treo máy thì các phím đều liệt hết.
Khóa xe giờ là khóa điện tử, hệ thống điều khiển treo rồi thì tắt sao được

TieuFu

Xe container
Các xe hiện đại nó khác gì cái máy tính đâu Cụ. Treo máy thì các phím đều liệt hết.
Khóa xe giờ là khóa điện tử, hệ thống điều khiển treo rồi thì tắt sao được
Thế thì khoai rồi, em nghĩ nó phải có cái chìa cắt điện như cái nút emer. stop chứ !?

kaku223223

Xe tăng
Không tắt được, bài báo có nói rõ là về N, đạp phanh, tắt máy đều không có tác dụng gì

Cứ cho là cần số điện tử, lỗi nó ko cho về N.

Chứ Phanh chân thì luôn có cơ cấu thủy lực, có gì mà không tác động được cụ nhỉ

Big Bang

Xe điện

Nếu cháu nhớ không nhầm, một số đời xe có cơ cấu phanh điện tử hoặc có trợ lưc điện.
Đây , Cụ đọc ở đây
Đây nữa Cụ, phanh điện tử hoàn toàn luôn

Chỉnh sửa cuối:

bspvietnam

Xe tăng
Hơi khó tin.
Nsx chắc chắn phải tính đến trường hợp bị lỗi.
Trường hợp này chỉ có thể xảy ra khi toàn bộ hệ thống điều khiển điện tử và hệ thống cơ cùng một lúc bị lỗi.

Dan du an

Xe ba gác
Ở Việt Nam thì chết rồi vì lao vào xe khác và có khi lại kết luận là buồn ngủ....Kẹt chân phanh....

Thudovang

Xe buýt
Lạ nhỉ tắt máy mà xe vẫn chạy được thì bó tay thật :)

coolpix8700

Xe ngựa
kaku223223 nói:
Nếu cháu nhớ không nhầm, một số đời xe có cơ cấu phanh điện tử hoặc có trợ lưc điện.
Đây , Cụ đọc ở đây
Đây , Cụ đọc ở đây
Đây nữa Cụ, phanh điện tử hoàn toàn luôn
Chẳng cần đọc ở đâu cả, em bị 1 lần rồi!
Mấy con cảm biến tốc độ của xe em thỉnh thoảng bị chết, vì xe em hay phải lội qua hóa chất.
Chỉ bị 1 con thì xe báo lỗi, hệ thống ESP không hoạt động, còn mọi thứ khác bình thường. Nhưng bị 2 cái liền thì đồng hồ tốc độ, công tơ mét không chạy nữa (tức là có chạy thoải mái thì công tơ mét không thêm mét nào). Nhưng lần đó em về đến chỗ đèn giao thông ở cái dốc nhỏ bên cạnh cây xăng Lương Yên - Nguyễn Khoái. Em rẽ để vào Nguyễn Huy Tự. Có xe ngược chiều nên cái Transit phía trước dùng lại. Chỉ hơi bò em cũng đệm phanh, nhưng phanh không ăn dù em đạp mấy lần. Em đã về N, nhưng hơi dốc nên cái xe cứ trôi từ từ làm bác Transit phía trước tưởng em lơ đễnh bóp còi inh ỏi. Em thử cả phanh tay, nhưng phanh tay cũng chỉ là 1 cái nút bấm nên cũng không tác dụng. May lúc ba đờ sốc trước xe em chỉ còn cách ba đờ sốc sau cái tranhsit chỉ 1 gang thì phanh lại tác dụng (chắc có va chạm cũng không thanh vấn đề, bác lái xe transit có xuống nghe em phana trần chắc cũng cho qua, vì xe trôi rất chậm không thể gây xây sát gì)!

beomap2

Xe container
Cảnh sát Trung Quốc không bằng cảnh sát giao thông Thanh Hóa, gặp vụ này là tung lưới, quăng chài vào xe.
Có cảnh sát tháp tùng mà không nghĩ cho 1 xe to cản gần đồng tốc phía trước xong hãm dần.

Chỉnh sửa cuối:

minh_viet.78

Xe buýt
Nếu mua xe loại này em sẽ chế thêm đoạn dây điện nối tiếp với cực dương của ắc quy vòng qua chỗ lái có gì em giật đứt đi là xe mất điện hỏi phải điều khiển gì luôn. Các cụ am hiểu thấy sáng kiến em thế nào ạ

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu mua xe loại này em sẽ chế thêm đoạn dây điện nối tiếp với cực dương của ắc quy vòng qua chỗ lái có gì em giật đứt đi là xe mất điện hỏi phải điều khiển gì luôn. Các cụ am hiểu thấy sáng kiến em thế nào ạ
Tay bác chắc rất khỏe, nhưng chắc đó phải là loại cáp cỡ ngón tay cái trở lên.
Tuy vậy, em vẫn nghĩ trước khi cái dây bác chế đứt được thì sẽ đi 1 mớ trong khoang máy!

Chỉnh sửa cuối:

luyenok

Xe điện
thực tế thì nhiều xe nổ máy xong mà ngắt bình ắc quy vẫn chạy bình thường cụ.

minh_viet.78

Xe buýt
Tay bác chắc rất khỏe, nhưng chắc đó phải là loại cáp cỡ ngón tay cái trở lên.
Tuy vậy, em vẫn nghĩ trước khi cái dây bác chế đứt được thì sẽ đi 1 mớ trong khoang máy!
Em nói vui là giật đứt nhưng em sẽ cho đấu vào một công tắc như công tắc điện vậy bác