CRC - Đồ chơi - Phụ tùng - Phụ kiện (2007-2011 & 2012-1013)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bluetooth

Xe buýt
@anh Xe, em vẫn chưa hình dung được mấy cái start/ stop của anh, mặt dưỡng là dưỡng chỗ nào và độ có phải đấu điện loằng ngoằng gì ko, có sử dụng lại cái bộ từ của khóa cũ ko, dùng điều khiển từ xa của khóa mới à, cái chỗ ổ khóa cũ thì dùng cái gì che đi ........

Đấu điện thì cũng khá lằng nhằng, mang ra Trung gia mà làm vì đã làm nhiều xe rồi lên có kinh nghiệm, không dùng chìa cũ mà dùng khiển của khóa mới, chìa cũ cất đi cho đẹp, lấy một cái phôi đánh giống thế cắm vào để ở chế độ mở khóa cho nó khỏi bị khóa vô lăng, thêm cái nắp đật đậy nó vào nữa là đẹp.

Nắp đạy và mặt dưỡng đây DÌ nhé

Dì mất công độ thì độ luôn cả cái kiểm soát hành trình cho tiện

Chỉnh sửa cuối:

bluetooth

Xe buýt
Nhân thế nói luôn tiếp về cái Cruise Control

Nó lắp một hộp đen kích thước tương đương cái hộp gập gương tự động, mấy nút điều khiển nằm kiểm soát tốc độ ở trên volang bên tay phải lái xe đối xứng với bộ điều khiển âm thanh, set tốc độ qua 1 màn hình ngoài (ở cái số 03 trong hình), loại này dùng cho xe chưa có chức năng Cruise Control sẵn trên xe. Nếu xe đã có chức năng đấy nhưng bị cắt đi thì các cụ lên xe bật chìa khóa nhưng không nổ máy xem nó có biểu tượng của chức năng Cruise Control không báo đèn hiện lên không là biết ngay

cunfun

Xe hơi
Cụ Cun fùn ko đọc kỹ HDSD trước khi đánh khóa đã ăn quả chìa khóa xanh. Xin chia buồn. Cụ lấy phôi khác rồi start over đi.
Hôm qua mắng cho cậu đánh chìa khóa một trận, tôi bảo nó mài đi thì nó bảo em làm cho các bác nhiều rồi không phải mài, làm xong cắm vào lúc xanh lúc không. Sang cụ shares chơi cụ shares truyền cho bài cắm chìa khóa rồi đề luôn và cũng dc. Thôi dùng tạm thời gian xem sao>
Cám ơn các cụ đã tư vấn nhé.

HT_CRV

Xe tải
Xe 2.4 có biểu tượng Cruise Control trên bảng điều khiển nhưng bị cắt mất. Tiên sư bọn HDVN :))

HT_CRV

Xe tải
@ Dì Vịt: Làm ở 112 Trường Chinh có ổn không đấy ???

bluetooth

Xe buýt
Xe 2.4 có biểu tượng Cruise Control trên bảng điều khiển nhưng bị cắt mất. Tiên sư bọn HDVN :))
Ô hay, thế thì lắp bộ Cruise vào đèn nó sáng ngay, thấy Khựa bảo thế chứ chưa có thằng nào làm chuột con m.e nó bạch =))=))=))

vuatocdo

Xe tải
Phụ kiện em vừa thay

vuatocdo

Xe tải
Phụ kiện ship bác phong nguyễn sài gòn ra

Hoàn Béo

Xe hơi

VIT2000

Xe tăng
Đọc một hồi chẳng hiểu cái mệ gì, có lẽ hôm nào sang kiểm tra hiện trạng nhà cụ Xe sẽ mất một buổi đàm đạo mới hiểu rõ được, chứ toàn Đau Bụng Uống Nhân Sâm thế này có bỏ mệ. :D

Tourcare

Xe tăng
Brid 4.150n bao gồm VAT bên Lâm Gia Trang có sẵn, ngay sau Toy Long Biên ;) Cân bằng thêm 40n/quả.
Đi Thái thấy Crv bọn nó thay lốp maxxis nhiều, giá lại rẻ, cụ HT chuột bạch phát đê
Em hỏi ở đây cho đông vui: Em có con CRV 2.4 cần thay 2 lốp sau, các cụ tư vấn cho em làm ở đâu thì hợp lí nhất với ( có cân bằng động luôn )

VIT2000

Xe tăng
Brid 4.150n bao gồm VAT bên Lâm Gia Trang có sẵn, ngay sau Toy Long Biên ;) Cân bằng thêm 40n/quả.
Đi Thái thấy Crv bọn nó thay lốp maxxis nhiều, giá lại rẻ, cụ HT chuột bạch phát đê
Maxxis ko có cỡ lốp mình anh nhóe, hôm trước thay lốp nghiên cứu vụ này rồi, em thấy lốp Desstone của Thái em thay cũng rất okie, chạy đầm, êm, cảm giác lái tốt, chất lượng nghe cụ Hà Montero nói ngang maxxis, lại hạt rẻ. Hôm trước đi Thái thấy biển quảng cáo to đùng Desstone made in Thailand ngay cửa vào sân bay Suvarnabhumi to tướng nên rất yên tâm. :D

m6ps

Xe tải
Đã cụ nào nghiên cứu màn DVD theo xe CRV 2013 của Thái lan chưa ạ?

rabbit

Xe tải
Cụ share tìm Mit & Brid Tàu đi ạ, em sắp phải thay 4 quả...

Tourcare

Xe tăng
Khiếp kêu đi phượt mà bay VN, a toàn bay Donmueng nên chả biết cái quảng cáo ý.
Kinh nghiệm xương máu thay lốp của bản thân nhiều rồi, thôi các cụ cứ Brid or Mit mà dùng. Em đã thay GY chất lượng cực lởm, có quả nổ khi đang chạy, Kumho thì tránh xa made in VN (hiện nay các hàng lốp uy tín không dám bán Kumho), Maxxis chỉ dùng cho xe 16c và xe tải nhỏ vì rất ồn (Blue vào cfm thêm vụ maxxis xe Mad3 nhể ). Silvestone (malay) hay Drestone của Thái cũng vậy mà thôi :)
Các cụ mà kiếm được Firestone ý thì ngon (thuộc Bridgestone), các xe 16c của em chạy lốp này theo xe ít nhất 14v mới thay ;)
Tính ra trong các phụ tùng, lốp là rẻ nhất nếu tính cân nặng/khấu hao/giá tiền :))
Maxxis ko có cỡ lốp mình anh nhóe, hôm trước thay lốp nghiên cứu vụ này rồi, em thấy lốp Desstone của Thái em thay cũng rất okie, chạy đầm, êm, cảm giác lái tốt, chất lượng nghe cụ Hà Montero nói ngang maxxis, lại hạt rẻ. Hôm trước đi Thái thấy biển quảng cáo to đùng Desstone made in Thailand ngay cửa vào sân bay Suvarnabhumi to tướng nên rất yên tâm. :D

Chỉnh sửa cuối:

bluetooth

Xe buýt
Cụ share tìm Mit & Brid Tàu đi ạ, em sắp phải thay 4 quả...
Trước hết em hoàn toàn nhất trí với ý kiến tham luận của đồng chí Thỏ..... hẹ hẹ.

Vụ ship lốp trước em đã trao đổi với cụ Xe rồi, ship lốp về sẽ rẻ hơn mua bên mình và chọn thêm hình thức ship hàng về chậm (khoảng 1 tháng hàng mới về, nó không có loại lâu hơn chứ không chọn hẳn loại 6 tháng cho rẻ nữa) thì phí ship sẽ rẻ hơn, loại Bris thì em chưa tính nhưng em tính lốp Mit của em cả dàn ít nhất rẻ hơn được 2-3 củ (lốp Bris rẻ hơn lên chênh lệch sẽ ít hơn). nhưng có khác là lốp Mit ở VN là sx tại Thái hoặc mấy thằng giãy chết, con lốp Mit bên đấy là do nhà máy Mít Khựa sản xuất, cụ Xe vào phát biểu xem dàn Bris cho CRv rẻ hơn được nhiêu hả cụ.

Đang phê không để ý bài cụ Tua giờ trả lời luôn, lốp Maxxis em nghe nói nó rất bền nhưng em đi có 2 vạn đã thay ra nên chả biết nó bền đến đâu nhưng maxxis thì ồn vì nó cứng, có lần ngồi nói chuyện với ông tài xế xe tải ông ý nói xe ông đấy nếu đi lốp không xăm thì chỉ có Maxxis chịu được, các loại khác vứt hết

Chỉnh sửa cuối:

LongThinhTech2

Xe điện
Đã cụ nào nghiên cứu màn DVD theo xe CRV 2013 của Thái lan chưa ạ?
Thương hiệu gì mới quan trọng cụ ạ. Em có thể giúp cụ đặt DVD Pioneer cho CRV 2013 được ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng