Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

HenryFord

Xe điện
Các cụ chém quá, bão to thì làm gì còn cái gì nguyên vẹn. Riêng em cho rằng đất đai vẫn đà lên, hết dịch tính bằng lần. Giờ ai cũng ngồi nhà, không trà đá, cà phê, váy áo, tiền không tiêu đến thì cho vào bds thôi. Just for fun!

Justforfuntoo

Xe container
Các cụ chém quá, bão to thì làm gì còn cái gì nguyên vẹn. Riêng em cho rằng đất đai vẫn đà lên, hết dịch tính bằng lần. Giờ ai cũng ngồi nhà, không trà đá, cà phê, váy áo, tiền không tiêu đến thì cho vào bds thôi. Just for fun!
Tiền ở đâu mà không tiêu đến khi thất nghiệp, doanh nghiệp đóng cửa, tiền không thu được mà còn phải rút tiết kiệm ra để ăn?
Sau vụ này thì bao nhiêu người mới rút ra sinh mạng mới là quý giá nhất, có tiền thì gửi tiết kiệm phòng thân, ăn chơi hưởng thụ. Chứ ôm 1 đống bds lúc dịch cũng chả bán được mà ăn, chết cũng chả mang theo được. Quan điểm sống của mọi người sẽ có cái nhìn khác trước dịch
Cơ sở đâu để bds lên bằng lần? Khi mà hiện tại bds đã quá đắt so với thu nhập của đại bộ phận dân chúng?

HenryFord

Xe điện
Tiền ở đâu mà không tiêu đến khi thất nghiệp, doanh nghiệp đóng cửa, tiền không thu được mà còn phải rút tiết kiệm ra để ăn?
Sau vụ này thì bao nhiêu người mới rút ra sinh mạng mới là quý giá nhất, có tiền thì gửi tiết kiệm phòng thân, ăn chơi hưởng thụ. Chứ ôm 1 đống bds lúc dịch cũng chả bán được mà ăn, chết cũng chả mang theo được. Quan điểm sống của mọi người sẽ có cái nhìn khác trước dịch
Cơ sở đâu để bds lên bằng lần? Khi mà hiện tại bds đã quá đắt so với thu nhập của đại bộ phận dân chúng?
Có khi còn phải liệt kê danh mục tài sản,, viết di chúc để sẵn, cụ nhỉ! Cô vít mà gọi thì đi nhanh lắm.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Cụ Trần Tuệ Quang vào đây cho vài lời về *2 ,*3 đi
Nhân 2 với nhân 3 thì chỉ đất công nghiệp thôi, em mới đấu giá mấy lô rẻ trên khu công nghiệp Tam Nông Phú Thọ, giá khởi điểm 1.7 em đấu trúng 2.3 đấu xong cách đây 2 tuần, vừa bán lại cho tụi buôn đất trên Việt Trì lên giá 3.4
Thực ra những chỗ đấu giá đó em tin chắc còn lên x2 nhưng cơ bản mình quay vòng nhanh thì hiệu quả hơn cụ ạ.
Còn nhiều cụ hô giảm với chả sập, các cụ xem VTV vừa thống kê đất nhiều chỗ tăng mùa dịch đây:

vietdang89

Xe tải
Trade coin cũng toàn x2 x3
Thị trường đúng ko ai nói chính xác được
Hên thì lướt kịp sóng, còn ko hên thì sóng đánh tụt quần
Em cho là cá mập có khi cũng mắc cạn nhiều đợt này vì sóng 4 chưa chắc đã thoát được hết

Hoanft

Xe buýt
Trade coin cũng toàn x2 x3
Thị trường đúng ko ai nói chính xác được
Hên thì lướt kịp sóng, còn ko hên thì sóng đánh tụt quần
Em cho là cá mập có khi cũng mắc cạn nhiều đợt này vì sóng 4 chưa chắc đã thoát được hết
BDS toàn tiền tỷ, chỉ lo dòng tiền bị chững nên bớt ăn bớt tiêu thôi. Dân nghèo mới khổ chứ các cụ có tiền mua BDS cứ ôm kĩ lo gì. Phần chênh lên giá từ sóng từ 2019 đến giờ ăn gập răng 10 năm ko hết chứ.

NguyenDatTan

Xe tải
BDS toàn tiền tỷ, chỉ lo dòng tiền bị chững nên bớt ăn bớt tiêu thôi. Dân nghèo mới khổ chứ các cụ có tiền mua BDS cứ ôm kĩ lo gì. Phần chênh lên giá từ sóng từ 2019 đến giờ ăn gập răng 10 năm ko hết chứ.
Đã mua BĐS thứ 2 là đều đầu tư và mong có lãi cả. Theo nguyên lý các lớp BĐS đang dậy về dùng đòn bẩy vay ngân hàng thì thời điểm bây giờ ko đơn giản là rung đùi đâu bác ah; Giờ các bác vay ngân hàng mua BĐS đầu tư đang xoắn đít lắm đó bác.

Loss1982

Xe buýt
Nhân 2 với nhân 3 thì chỉ đất công nghiệp thôi, em mới đấu giá mấy lô rẻ trên khu công nghiệp Tam Nông Phú Thọ, giá khởi điểm 1.7 em đấu trúng 2.3 đấu xong cách đây 2 tuần, vừa bán lại cho tụi buôn đất trên Việt Trì lên giá 3.4
Thực ra những chỗ đấu giá đó em tin chắc còn lên x2 nhưng cơ bản mình quay vòng nhanh thì hiệu quả hơn cụ ạ.
Còn nhiều cụ hô giảm với chả sập, các cụ xem VTV vừa thống kê đất nhiều chỗ tăng mùa dịch đây:
Vua tin vịt mà thống kê thì 😝 2011,2022 Savills, CBRE, thế kỷ, ...đều hô up up up nhưng kết quả thì sao. Đóng băng luôn 5 năm

carrot123

Xe tải
Nhà iêm thực sự không dám chém ẩu về bất cứ DN trong nước nào - bởi không có số liệu. Nhưng đề nghị các cụ nhìn sang EverGrande China - ông khổng lồ bđs của tàu. Tinh ý, các cụ sẽ thấy ngay sự tương đồng - hay nói đúng hơn là 1 mô hình sao chép...
Và hiện tại Evergrande ra sao?
Cụ nói mà em cũng run. Em đang nắm 1 ít trái phiếu nhưng ko phải của BĐS mà là của hàng tiêu dùng (MSN) thì có nên giữ ko ạ.

vietdang89

Xe tải
Cụ nói mà em cũng run. Em đang nắm 1 ít trái phiếu nhưng ko phải của BĐS mà là của hàng tiêu dùng (MSN) thì có nên giữ ko ạ.
MSN tầm này dịch dã chắc ok cụ
Nhưng lâu dài thì cũng chẳng ai nói hay dc
Em thấy dịch dã thế này có vẻ giống đánh trận: khôn chết, dại chết, chỉ may mắn thì lành lặn trở về

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Việc hết room vay NH mới phát hành TP thì bây giờ cũng ko hẳn đúng đâu ạ. Với TTCK phát triển tốt như bây giờ, các DN BĐS phát hành TP để giảm sự phụ thuộc vào bank, giảm chi phí không tên và linh hoạt dòng tiền. Chi phí phát hành TP giờ đang rẻ hơn vay bank rồi đấy ạ.
Vậy tại sao các NHTM lại đang ôm >70% giá trị TPDN?
Đó là lách room quy định cho vay BĐS. Tất nhiên, rủi ro cao thì lãi suất cũng phải cao hơn cho vay trực tiếp - lý luận rẻ hơn vay Bank là không thuyết phục.

Chỉnh sửa cuối:

Tommy Beelas

Xe máy
Hóng

"...Nhà sản xuất chip hàng đầu của Mỹ là Intel và các công ty nước ngoài khác đang hoạt động tại Việt Nam bày tỏ lo ngại rằng các biện pháp đối phó COVID-19 nghiêm ngặt kéo dài ở Thành phố Hồ Chí Minh có thể ngăn cản đầu tư.
Intel cho biết gánh nặng tài chính cho việc thuê khách sạn cho công nhân ở để đáp ứng qui định phòng chống dịch đang làm phát sinh 140 tỉ đồng (6,1 triệu USD)/tháng kể từ tháng 7.
Furusawa Yasuyuki, Tổng giám đốc Aeon Việt Nam, cho biết nhà bán lẻ Nhật Bản gặp khó khăn trong việc duy trì hoạt động tại nước này do chi phí xét nghiệm COVID-19 bắt buộc với công nhân của họ khi tới nơi làm việc.
Jabil Việt Nam, chi nhánh Việt Nam của một công ty dịch vụ sản xuất có trụ sở tại Hoa Kỳ, cũng chia sẻ những lo ngại của Intel. Công ty cho biết nhiều đối tác kinh doanh đã chuyển đơn đặt hàng sang các nước khác như Trung Quốc và Singapore do chi phí phát sinh từ việc thực hiện các biện pháp giãn cách.
Datalogic, hãng sản xuất máy tính của Ý cho biết doanh thu giảm từ 18,5 triệu USD trong tháng 6 xuống 11 triệu USD trong tháng 7 và mất khoảng 40% lực lượng lao động với 502 người rời công ty vào tháng 8.
(nguồn st)

dịch bệnh ntn mà các bố cứ to còi hô đất lên, chết bệnh chết đói đến nơi rồi, đất cát gì tầm này?
chôn còn ko đc thì bds gì nữa
tiêm thì cần 150tr liều mà vx thì về nhỏ giọt
Các cụ lo xuống hô xuống cũng đúng sẽ có nhiều chỗ xuống. Là những cụ vay NH, là những chỗ lên mạnh do đầu cơ.

Các cụ hô lên vì tiền nhàn rỗi chả biết làm gì, vì đầu tư bằng tiền thịt… cũng không sai. Nhiều người vẫn còn tiền mà bg ls tiết kiệm quá thấp đầu tư thì rủi ro vậy chả ôm nhà đất thì biết làm gì?

Tóm lại bđs sẽ phân hoá chứ không lên đồng loạt nữa. Sẽ có chỗ xuống nhưng vẫn có chỗ lên đb những nơi vị trí tốt hạ tầng quy hoạch tốt & hoàn thiện. Do covid nhà nước sẽ đẩy mạnh đầu tư chi tiêu vào hạ tầng và nhiều nơi hưởng lợi.

Được gửi từ iPhone - Otofun

thangsu

Xe buýt
Thế mà ông cò nào cũng hô càng dịch thì bds càng tăng đấy :))
Các ông ấy nói là: Dân dịch không ăn tiêu, không đi chơi, ls ngân hàng thấp...không làm gì đến tiền. Nên ném hết vào BĐS vì thế BĐS sẽ vẫn tăng đều.
Chỉ có điều tiền ở đâu ra để ném thì các ông không nói 😂

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ lo xuống hô xuống cũng đúng sẽ có nhiều chỗ xuống. Là những cụ vay NH, là những chỗ lên mạnh do đầu cơ.

Các cụ hô lên vì tiền nhàn rỗi chả biết làm gì, vì đầu tư bằng tiền thịt… cũng không sai. Nhiều người vẫn còn tiền mà bg ls tiết kiệm quá thấp đầu tư thì rủi ro vậy chả ôm nhà đất thì biết làm gì?

Tóm lại bđs sẽ phân hoá chứ không lên đồng loạt nữa. Sẽ có chỗ xuống nhưng vẫn có chỗ lên đb những nơi vị trí tốt hạ tầng quy hoạch tốt & hoàn thiện. Do covid nhà nước sẽ đẩy mạnh đầu tư chi tiêu vào hạ tầng và nhiều nơi hưởng lợi.

Thịt cái bờ lịt tịt phịt,nghĩ ra mấy câu mới đi,chỗ nào cũng thịt thịt thịt ngấy bm ra =))

cattrang130390

Xe tăng
Việc hết room vay NH mới phát hành TP thì bây giờ cũng ko hẳn đúng đâu ạ. Với TTCK phát triển tốt như bây giờ, các DN BĐS phát hành TP để giảm sự phụ thuộc vào bank, giảm chi phí không tên và linh hoạt dòng tiền. Chi phí phát hành TP giờ đang rẻ hơn vay bank rồi đấy ạ.
phát hành Trái phiếu toàn lãi suất cao vót, so với vay bank mà vẫn rẻ hơn được à cụ.

Justforfuntoo

Xe container
Các ông ấy nói là: Dân dịch không ăn tiêu, không đi chơi, ls ngân hàng thấp...không làm gì đến tiền. Nên ném hết vào BĐS vì thế BĐS sẽ vẫn tăng đều.
Chỉ có điều tiền ở đâu ra để ném thì các ông không nói 😂
Chắc các ông ý cạp đất ăn qua ngày :))

NguyenDatTan

Xe tải

Bác vẫn chưa hiểu sâu rồi;
1. Người có tiền thịt tầm này còn rất ít thôi bác; và nếu còn tiền thịt thì đợt tới hết dãn cách đưa vào sản xuất tiền quay vòng về nhanh gấp nhiều lần so với vào BĐS ( vì BĐS đợt tới sẽ chững hẳn hoặc giảm)
2. Đầu tư công in tiền chỉ thực hiện khi hết dịch bác ah; e nghĩ sau 2023 mới bắt đầu chứ giờ dịch thế này lo chống dịch thôi bác.
Nếu dịch cứ nhập nhằng lâu lâu lại chủng mới và dãn cách thì các bác dùng đòn bẩy BĐS tèo hết
Thế nên BĐS trong thời gian tới khó có chỗ nào tăng đc lắm bác. Bác cứ làm người mua tìm đất thử xem sẽ thấy