Corolla Altis : Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

Independent

Xe máy
thì e đi suốt mà cụ! =)))))) 2.0V thì e thấy thế đã đành, chắc 1.8 cũng vậy! mà chẳng lẽ ko có cách nào khắc phục sao!?! @.@

Chỉnh sửa cuối:

Baltic2

Xe máy
Xe em Altis 2002 đi cứ kêu lọc cọc dưới gầm, nhất là lúc rà côn phanh, không biết bệnh gì các cụ nhỉ?

km30p

Xe máy
Xin tư vấn về chìa khoá thông minh toy 2.0

Các bác cho em hỏi, cái khoá thông minh của Corrla antis 2.0 dùng thế nào ạ, mở thì kg cần bấm ( miễn là trong người hay trong túi mình có chìa khoá thông minh), nhưng khi rời xe thì bắt buộc phải bấm ( kg tự động khoá sau vài phút) đúng kg ạ? Và khoá xong rồi, nếu mở cửa lái thì vẫn mở được ạ? Nói chung là cứ rối tung cả lên, rồi cốp nữa... Các bác đã đi xe này giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều ạ.

lmtuan

Xe tăng
Các bác cho em hỏi, cái khoá thông minh của Corrla antis 2.0 dùng thế nào ạ, mở thì kg cần bấm ( miễn là trong người hay trong túi mình có chìa khoá thông minh), nhưng khi rời xe thì bắt buộc phải bấm ( kg tự động khoá sau vài phút) đúng kg ạ? Và khoá xong rồi, nếu mở cửa lái thì vẫn mở được ạ? Nói chung là cứ rối tung cả lên, rồi cốp nữa... Các bác đã đi xe này giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Hic, có xe như cụ cũng khổ nhỉ :(
Về smart key đại để như sau:
1. Mở cửa xe và cốp sau không cần cụ phải nhấn nút, cứ mang chìa trong túi, thọc tay vào tay nắm cửa lái, em nó sẽ "mời gọi". Rờ nhẹ nhàng hoặc "gẩy" vào phần cao su trên biển số, "mít" của em nó sẽ tung lên đầy khiêu khíc ;))
2. Tự đóng cửa: KHÔNG CÓ TRÊN ALTIS, các xe cao đời hơn mới có ạ :)
Tóm lại:
Chìa khóa xe chỉ cần đút túi, mở xe mở cốp thì bình thường, khóa xe thì nhấn vào nút đen trên tay nắm. Hết ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

Venus

Xe buýt
Khi xuống xe, bác ko cầm bấm vào remote cũng được, bác bấm vào cái núm cao su đen chỗ cửa tài, thì các cửa sẽ lock kèm đèn nhá sáng.
Khóa xong, trong vỏng 3 giây bác ko mở được, sau đó bác sờ vào tay nắm cửa tài thì nó lại mở.

Coó cụ nào để ý cái mic trên đầu ghế tài ko?

toyoya

Xe buýt
Khi xuống xe, bác ko cầm bấm vào remote cũng được, bác bấm vào cái núm cao su đen chỗ cửa tài, thì các cửa sẽ lock kèm đèn nhá sáng.
Khóa xong, trong vỏng 3 giây bác ko mở được, sau đó bác sờ vào tay nắm cửa tài thì nó lại mở.

Coó cụ nào để ý cái mic trên đầu ghế tài ko?
Có em ! Nó là cái mic để thoại rảnh tay đúng ko cụ ?

conbaky

Xe đạp
nhà em đi xe nhập nên không biết Altis thế nào, nhưng đi đường em cứ có cảm giác tiếng lốp vọng vào nó hơi to hơn bình thường, có cụ nào bị vậy không ạ? Em vác vào Toy Hoàn Kiếm thì họ test xong bảo không có vấn đề gì, nhưng mà em vẫn cứ hơi lấn cấn các cụ ạ.

Luu Lehong

Xe container
nhà em đi xe nhập nên không biết Altis thế nào, nhưng đi đường em cứ có cảm giác tiếng lốp vọng vào nó hơi to hơn bình thường, có cụ nào bị vậy không ạ? Em vác vào Toy Hoàn Kiếm thì họ test xong bảo không có vấn đề gì, nhưng mà em vẫn cứ hơi lấn cấn các cụ ạ.
Đường VN thì cụ đi xe nào cũng vậy, nhất là sedan gầm thấp thì ồn là đương nhiên!
Ban đầu Em đã đi Cam nhập Mỹ mới tinh bóc tem đường nhựa của mình và hơi ngạc nhiên về độ ồn, sau này em rút ra 1 điều rằng sedan đi đường của mình phần lớn thế cả trừ các dòng loại cực cao cấp như LX 460 LS, Bim 745, 760 Li..Vì vậy, bác cũng đừng kỳ vọng nhiều với sp thấp hơn lại là LD như Altis!

km30p

Xe máy
Rất cảm ơn các Bác đã hướng dẫn sử dụng khoá xe Altis 2.0.

Gia_Khanh

Xe điện
Các Cụ cho e hỏi là xe e mới mua, Đại lý nó cho 1 cái Phiếu thay dầu miễn phí, e định để đến 1000km thì ra thay nhưng trên phiếu nó ghi là có giá trị trong vòng 2 tháng hoặc 5000km tùy đk nào đến trước mà gần 2 tháng rồi e vẫn chưa đi hết 1000km vậy quá 2 tháng mang ra Toy Hoàn Kiếm (nơi xuất xe) thì có dùng được ko ạ. Cảm ơn các Cụ !

conbaky

Xe đạp
Đường VN thì cụ đi xe nào cũng vậy, nhất là sedan gầm thấp thì ồn là đương nhiên!
Ban đầu Em đã đi Cam nhập Mỹ mới tinh bóc tem đường nhựa của mình và hơi ngạc nhiên về độ ồn, sau này em rút ra 1 điều rằng sedan đi đường của mình phần lớn thế cả trừ các dòng loại cực cao cấp như LX 460 LS, Bim 745, 760 Li..Vì vậy, bác cũng đừng kỳ vọng nhiều với sp thấp hơn lại là LD như Altis!
Nhà em đội ơn cụ ạ, em kính cụ 1 ly! Cụ giả nhời thế này về đêm nay em ngủ ngon là cái chắc :D hehe, vớ vẩn có khi lại dành dụm kiếm bộ lốp Michelin cho nó êm cụ nhỉ

Bóng Chày

Xe lừa
Gia_Khanh nói:
Các Cụ cho e hỏi là xe e mới mua, Đại lý nó cho 1 cái Phiếu thay dầu miễn phí, e định để đến 1000km thì ra thay nhưng trên phiếu nó ghi là có giá trị trong vòng 2 tháng hoặc 5000km tùy đk nào đến trước mà gần 2 tháng rồi e vẫn chưa đi hết 1000km vậy quá 2 tháng mang ra Toy Hoàn Kiếm (nơi xuất xe) thì có dùng được ko ạ. Cảm ơn các Cụ !
Toy hk khas nghiêm túc về dịch vụ. Xe bác 1k km thì là chế độ thay dầu miễn phí mà, đằng nào bác chả phải trả tiền công!

Sent from my iPhone using Forum Runner

km30p

Xe máy
Ôi, như thế có nghĩa là vứt đi cái phiếu khuyến mại ấy hả bác?
Nhà cháu cũng như bác, xe đi gần 2 tháng chưa tới 1000km.
Vậy thì họ khuyến mại làm gì nhỉ. Mua xe vào thời điểm cuối tháng 12-2011, chả được khuyến mại gì trừ mỗi cái phiếu thay dầu miễn phí!

Bóng Chày

Xe lừa
km30p nói:
Ôi, như thế có nghĩa là vứt đi cái phiếu khuyến mại ấy hả bác?
Nhà cháu cũng như bác, xe đi gần 2 tháng chưa tới 1000km.
Vậy thì họ khuyến mại làm gì nhỉ. Mua xe vào thời điểm cuối tháng 12-2011, chả được khuyến mại gì trừ mỗi cái phiếu thay dầu miễn phí!
Bác mua lúc đó đỡ được gần 100 chai tiền thuế trước bạ và biển còn gì! Tổng thiệt hại bao nhiêu bác?

DON_NGUYEN

Xe hơi
Hehe em chào các bác, em cũng mua cuối tháng 12, nên cũng đỡ đi đc gần 100 củ, tổng thiệt hại là chòm chèm 900 mil ạh, cũng chẳng được khuyến mại gì ngoài cái phiếu thay dầu miễn phí .
các bác gọi ý cho em là nên lắp cái màn hình và camera của hãng nào là hợp lý với giá tầm 10-12 mil ah ?
tks các bác

Bóng Chày

Xe lừa
DON_NGUYEN nói:
Hehe em chào các bác, em cũng mua cuối tháng 12, nên cũng đỡ đi đc gần 100 củ, tổng thiệt hại là chòm chèm 900 mil ạh, cũng chẳng được khuyến mại gì ngoài cái phiếu thay dầu miễn phí .
các bác gọi ý cho em là nên lắp cái màn hình và camera của hãng nào là hợp lý với giá tầm 10-12 mil ah ?
tks các bác
Bác mua dvd zin của altis đài loan là ngon nhất: đồng mầu, mặt dưỡng nguyên bản khỏi phải chế, đồng bộ điều khiển vô lăng, bluetooth, cam de chuyển màn hình de khi gạt cần số về R. Giá trên 10 chai đúng tầm của bác. Bác tìm xe em chụp đâu đó trong thớt chi hội em Chém gió altis. Bác hỏi thành 8 lý thường kiệt có khi có hoặc đặt sài gòn ra. Còn các đầu caska hay kovan đều ok nhưng em không thích vì trông không zin, giá vô cùng từ 5-15 tr cửa hàng car audio nào cũng có.
Đây em tìm được 1 cái ảnh bác tham khảo:

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
Bác mua lúc đó đỡ được gần 100 chai tiền thuế trước bạ và biển còn gì! Tổng thiệt hại bao nhiêu bác?

- Không đến 100 chai đâu Cụ ạ, chênh 8% thuế với 18tr biển thì có 80 chai thôi, mà lại còn pải trả tiền kênh để còn lấy đc xe nên số tiền tiết kiệm dc còn ít nữa.

- Toy hk khá nghiêm túc về dịch vụ Cụ nói thế e cũng thấy yên tâm vì trc e nghĩ Toy HK là Cty của nhà nước nên chắc làm ăn phọt phẹt, không thông thoáng như các ĐL khác. Tức là Phiếu thay dầu đó e được miễn phí tiền dầu, phải trả tiền công thôi hả cụ, để quá hạn 2 tháng 1 chút có tác dụng ko hả cụ

Gia_Khanh

Xe điện
Toy hk khas nghiêm túc về dịch vụ. Xe bác 1k km thì là chế độ thay dầu miễn phí mà, đằng nào bác chả phải trả tiền công!

À mà hôm nọ cụ cho e số ĐT của cậu Cố vấn DV tên Nam 0977676718 đ/c đấy là ở Toy Hoàn Kiếm hay Toy nào hả Cụ