Corolla Altis : Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

Bóng Chày

Xe lừa
Gia_Khanh nói:
Cám ơn cụ nhiều nhé, cho e hỏi là nếu mua 1 cái Monitor 7-8" thì chắc pải đặt nó lên trên mặt taplo hoặc gắn vào tường bên dưới gần hộp để đồ thôi chứ cũng ko biết đặt ở đâu nữa. à mà xe Cụ mua 2010 mà giá 695tr e đoán chắc là đời 2009, hộp số có cấp, ko pải CVT pải ko CỤ
Vâng máy chưa phải Dual; hộp số 4 cấp kiểu cũ. Em biết sẽ có xe mới nhưng em cần phương tiện nên phải mua thôi.
Gắn monitor ở đâu thì là tuỳ bác. Xe altis thì ít lựa chọn. Xe em có tấm phủ nên không để táp lô được. Vị trí dễ quan sát nhất chính là chỗ để dvd đấy! Ngoài ra bác có thể cân nhắc lắp lên trần. Nhưng chỗ trần đó thường là để dvd ốp trần. Một số người mua cái giá gắn kiếng trước có thể tháo ra tháo vào như chỗ em để vietmap trong hình ấy nhưng có vẻ không thuận lợi cho đi dây

Sent from my iPhone using Forum Runner

pham minh

Xe container
Chắc là cụ vừa đi vừa nghỉ mới không đau. Chứ đi quãng đường 250 km mà không đau lưng thì em nghĩ cụ chém gió. Em đi SG- Châu Đốc quãng đường khoảng 260-270 gì đó em không nhớ chính xác, nghỉ chờ phà Vàm Cống khoảng 1 tiếng vì kẹt phà, khi tới nơi lưng muốn gãy ra rồi.
nhưng trước khi đi cụ có trót dại không chứ quãng đương 250 km bình thương mà cụ

lmtuan

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi tí, mình có độ được nút "nhấc máy" lên trên vô lăng của Altis không ạ? Mỗi khi có điện thoại đến phải nhìn xuống màn hình dvd rồi nhấn em thấy bất tiện quá :(

Bóng Chày

Xe lừa
Em biết một số điện thoại có tính năng là chọn tự trả lời sau bao nhiêu chuông đổ. Nếu bác đặt cái này, chọn 5 chuông chẳng hạn thì khỏi cần bấm vô đâu. Thư hai, chức năng nghe phone là kết nối tín hiệu qua bluetooth trên DVD, do đó, muốn có nút bấm trên vô lăng thì nút đó phải thông với bluetooth (hơi khó) hoặc chế giắc cắm vào DVD. Điều này có nghĩa là DVD của bác phải có chức năng trả lời bằng nút khác thì mới có cái female socket đó để cắm vô. Vì vậy, lại phải tùy vào DVD của bác! Ý tưởng của bác hay, em sẽ tìm kiếm ở nước ngoài xem thế nào. Thể nào chả có

Các cụ cho em hỏi tí, mình có độ được nút "nhấc máy" lên trên vô lăng của Altis không ạ? Mỗi khi có điện thoại đến phải nhìn xuống màn hình dvd rồi nhấn em thấy bất tiện quá :(

lmtuan

Xe tăng
Em biết một số điện thoại có tính năng là chọn tự trả lời sau bao nhiêu chuông đổ. Nếu bác đặt cái này, chọn 5 chuông chẳng hạn thì khỏi cần bấm vô đâu. Thư hai, chức năng nghe phone là kết nối tín hiệu qua bluetooth trên DVD, do đó, muốn có nút bấm trên vô lăng thì nút đó phải thông với bluetooth (hơi khó) hoặc chế giắc cắm vào DVD. Điều này có nghĩa là DVD của bác phải có chức năng trả lời bằng nút khác thì mới có cái female socket đó để cắm vô. Vì vậy, lại phải tùy vào DVD của bác! Ý tưởng của bác hay, em sẽ tìm kiếm ở nước ngoài xem thế nào. Thể nào chả có
Em thấy cái này chắc cũng đơn giản, trên xe Forte của bạn em có cả nút nhấc máy và cúp máy ở bên tay phải luôn, chẳng hiểu sao Tô lại không đưa vào altis :-<

Bóng Chày

Xe lừa
Đúng rồi. Nút đó đi đồng bộ với dan âm thanh của FT.
Các bản corolla full option ở Mỹ có nút này. Vì vậy em mơi nói bác cần xem DVD của bác có giắc cắm cho nút này không. Nếu có bác ra car audio các bác ấy chế cho 1 cái ngon lành. Em nhớ là trên vô lăng Á.8 của em có 1 nút chờ. Chắc lắp được đấy.
Em thấy cái này chắc cũng đơn giản, trên xe Forte của bạn em có cả nút nhấc máy và cúp máy ở bên tay phải luôn, chẳng hiểu sao Tô lại không đưa vào altis :-<

haphan

Xe tải

Gia_Khanh

Xe điện
Đây là gian hàng Bảo Hà trên OF của cụ Mạnh, cụ vào mà xem, hôm nọ e mua 1 bộ hết 1,1 củ đấy

Bóng Chày

Xe lừa
Gia_Khanh nói:
Đây là gian hàng Bảo Hà trên OF của cụ Mạnh, cụ vào mà xem, hôm nọ e mua 1 bộ hết 1,1 củ đấy
Đắt! Trông không ăn nhập gì cả! Em mua bộ thảm của toy 300k, lâu lâu lại thay 1 bộ đồng màu lòng xe. Giờ đang là bộ thứ 3 mới thay hôm Tết mà chưa hết 1 chai. Hôm trước em còn đi METRO thấy có bán bộ thảm cho altis giá đâu có 245k trông đẹp lắm. Em sờ chất liệu cũng yêu lắm, có 2 mầu cùng mầu nội thất altis VN.

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
Khuyên các cụ đừng có chế chác gì đụng đến điện của xe nhiều, ko tốt đâu, lợi ít mà hại thì nhiều lắm

Bóng Chày

Xe lừa
lexus_bk nói:
Khuyên các cụ đừng có chế chác gì đụng đến điện của xe nhiều, ko tốt đâu, lợi ít mà hại thì nhiều lắm
Các bác ở đây đang bàn lắp thảm đêm thôi bác ơi. Altis thì ít chế điện đóm gì lắm

lmtuan

Xe tăng

Gia_Khanh

Xe điện
Đắt! Trông không ăn nhập gì cả! Em mua bộ thảm của toy 300k, lâu lâu lại thay 1 bộ đồng màu lòng xe. Giờ đang là bộ thứ 3 mới thay hôm Tết mà chưa hết 1 chai. Hôm trước em còn đi METRO thấy có bán bộ thảm cho altis giá đâu có 245k trông đẹp lắm. Em sờ chất liệu cũng yêu lắm, có 2 mầu cùng mầu nội thất altis VN.

E cũng thấy đắt Cụ ợ nhưng vì xe e quyết định ko bọc da sàn, để nguyên nỉ nên e pải kiểm bộ thảm trùm lên càng sớm càng tốt. Xem trên gian hàng OF thấy cái này nên mua về thôi chứ nói thực e cũng chưa hài lòng lắm. Nếu bọc sàn da rồi thì cứ ra làm bộ thảm = nhựa là xong, vừa rẻ, rửa xe lấy ra xịt nước cái là ok

Bóng Chày

Xe lừa
Thực ra em thấy về mặt thẩm mỹ không ổn. Cái thảm trong ảnh đó, bác nên bỏ dày dép đi đát lái xe, như đi trong nhà ấy thì phù hợp. Tuy nhiên cần có màu sắc hài hòa với mầu lòng xe Altis. Khí hậu VN nóng ẩm nên nỉ lót sàn rất nhanh hôi, ẩm mốc sinh ra do vi khuẩn tích tụ dễ gây say xe cho người tiền đình kém, gây ra các bệnh liên quan đến đường hô hấp. Vì vậy bọc sàn da là một giải pháp hữu hiệu nhất ở VN hiện nay, vừa về sinh xe, vừa đảm bảo sức khỏe tối đa cho người sử dụng, lại tiện ích cao vì dễ lau chùi.
Còn tiền thì đúng là không hiệu quả, bất quá cũng chỉ là cái thảm chùi chân!

E cũng thấy đắt Cụ ợ nhưng vì xe e quyết định ko bọc da sàn, để nguyên nỉ nên e pải kiểm bộ thảm trùm lên càng sớm càng tốt. Xem trên gian hàng OF thấy cái này nên mua về thôi chứ nói thực e cũng chưa hài lòng lắm. Nếu bọc sàn da rồi thì cứ ra làm bộ thảm = nhựa là xong, vừa rẻ, rửa xe lấy ra xịt nước cái là ok

DON_NGUYEN

Xe hơi
EM thấy bọc da sàn xe hợp lý ah, bọc hết có 600k mà trông sạch sẽ, màu phù hợp với nội thất, bác đặt thêm 1 cái lót để chân nữa thì đi dăm năm thoải mái chả sợ mùi hay ẩm mốc gì cả

Venus

Xe buýt
một đời ta năm ba đời nó, các cụ cứ cưng xe như trứng mỏng, chả dám sờ vào cái giề, bởi vậy cứ phải đổi xe hoài vì ko ưa cái đèn tối hay cái loa dở chẳng hạn [:D]

Bóng Chày

Xe lừa
lmtuan nói:
Em vừa check lại, bác hoàn toàn có thể lắp nút nhấc máy trên vô lăng chỗ cái nút chờ canh nút bấm chỉnh thông số trên hộp đồng hồ công tơ mét