Corolla Altis : Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

Bóng Chày

Xe lừa
Năm 2010 em đăng ký 12% trước bạ thì thuế đã là hơn 80 chai. Biển hồi đó có 2 chai. Bây giờ 20 chai tiền biển + 8/10 của 80 chai em dự là gần 100 chai còn gì :)
Em chả biết Toy HK nó công hay tư nhưng em làm dịch vụ ở đó cơ bản là tốt. Các bạn em đi Toy vào đó làm cũng OK lắm. Nhất là đoạn mua BH thân vỏ ở đó: cứ có chuyện alo cho em nhân viên, hẹn giờ vào sửa, ký vào form em ấy soạn sẵn, đéch cần biết hết bao tiền!
Tất nhiên không thể như ở quê em. Mấy cái loại mà đòi tiền kênh để lấy xe ở quê em, em báo cảnh sát giờ này ngồi bóc lịch roài !

- Không đến 100 chai đâu Cụ ạ, chênh 8% thuế với 18tr biển thì có 80 chai thôi, mà lại còn pải trả tiền kênh để còn lấy đc xe nên số tiền tiết kiệm dc còn ít nữa.

- Toy hk khá nghiêm túc về dịch vụ Cụ nói thế e cũng thấy yên tâm vì trc e nghĩ Toy HK là Cty của nhà nước nên chắc làm ăn phọt phẹt, không thông thoáng như các ĐL khác. Tức là Phiếu thay dầu đó e được miễn phí tiền dầu, phải trả tiền công thôi hả cụ, để quá hạn 2 tháng 1 chút có tác dụng ko hả cụ

Luu Lehong

Xe container
Bác mua dvd zin của altis đài loan là ngon nhất: đồng mầu, mặt dưỡng nguyên bản khỏi phải chế, đồng bộ điều khiển vô lăng, bluetooth, cam de chuyển màn hình de khi gạt cần số về R. Giá trên 10 chai đúng tầm của bác. Bác tìm xe em chụp đâu đó trong thớt chi hội em Chém gió altis. Bác hỏi thành 8 lý thường kiệt có khi có hoặc đặt sài gòn ra. Còn các đầu caska hay kovan đều ok nhưng em không thích vì trông không zin, giá vô cùng từ 5-15 tr cửa hàng car audio nào cũng có.
Đây em tìm được 1 cái ảnh bác tham khảo:...
...
Cái đầu của bác Bóng Chày lắp chỉ hơn 10 T thì em thấy cũng đẹp đấy!
Bác lắp xong cảm giác thấy âm thanh so với đầu CD 6 đĩa nguyên thuỷ cũ thế nào, có bị giảm chất lượng nhiều không?
Em đang phân vân lắp cái DVD Skypine 8'' -nếu lắp thêm có Việt map thì giá khoảng 16 Triệu (13,5 T đầu + 120 USD Vietmap). Việc lắp cũng đảm bảo gin mặt dưỡng và được cái màn hình rộng hơn là 8" nhưng vẫn sợ chất lượng âm thanh giảm và mình cũng thường chỉ nghe CD. :-/

Bóng Chày

Xe lừa
Năm 2010 em đăng ký 12% trước bạ thì thuế đã là hơn 80 chai. Biển hồi đó có 2 chai. Bây giờ 20 chai tiền biển + 8/10 của 80 chai em dự là gần 100 chai còn gì :) Hồi đó tổng thiệt hại của em là:
695tr + .12 x 695tr = 778.4tr
+ 2tr (biển)
+ 1tr (đưa nhân viên đi nộp thuế + đăng kiểm = em ra lấy xe có biển kèm đăng kiểm)
+ 10 tr (lót sàn da cao cấp + dán kính toàn xe)
+ 12 tr (DVD altis Đài loan + cam de)
+ 3.7 tr (Vietmap 1000TL shipped từ SG ra)
+ 3tr (TV kỹ thuật số)
Tổng 810,10tr, quy tỷ giá 19.5 ra Obama là US$41.560 !
Giá Altis Đài loan hôm đó là 40-41k Obama, Altis LE bản nhập Mỹ là 45k Obama CHƯA THUẾ.
Em chả biết Toy HK nó công hay tư nhưng em làm dịch vụ ở đó cơ bản là tốt. Các bạn em đi Toy vào đó làm cũng OK lắm. Nhất là đoạn mua BH thân vỏ ở đó: cứ có chuyện alo cho em nhân viên, hẹn giờ vào sửa, ký vào form em ấy soạn sẵn, đéch cần biết hết bao tiền!
Tất nhiên không thể như ở quê em. Mấy cái loại mà đòi tiền kênh để lấy xe ở quê em, em báo cảnh sát giờ này ngồi bóc lịch roài !

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
Năm 2010 em đăng ký 12% trước bạ thì thuế đã là hơn 80 chai. Biển hồi đó có 2 chai. Bây giờ 20 chai tiền biển + 8/10 của 80 chai em dự là gần 100 chai còn gì :) Hồi đó tổng thiệt hại của em là:
695tr + .12 x 695tr = 778.4tr
+ 2tr (biển)
+ 1tr (đưa nhân viên đi nộp thuế + đăng kiểm = em ra lấy xe có biển kèm đăng kiểm)
+ 10 tr (lót sàn da cao cấp + dán kính toàn xe)
+ 12 tr (DVD altis Đài loan + cam de)
+ 3.7 tr (Vietmap 1000TL shipped từ SG ra)
+ 3tr (TV kỹ thuật số)
Tổng 810,10tr, quy tỷ giá 19.5 ra Obama là US$41.560 !
Giá Altis Đài loan hôm đó là 40-41k Obama, Altis LE bản nhập Mỹ là 45k Obama CHƯA THUẾ.
-Xe Altis 1.8 AT giờ giá tính thuế lên 773tr rồi cụ ạ, trước bạ 12% của nó đã là 93tr + 2tr biển nữa là 95tr
-Đăng ký sau 31/12/2011 thì pải trả thêm 8% x 773tr gần bằng 62tr công với tiền biển tăng 18tr nữa là tròn 80tr Cụ ợ

à mà quê cụ ở đâu vậy, e thấy cái món kênh này theo quy luật cung cầu thôi mà, lại ở cái nơi bát nháo như VN nữa thì cũng bình thường thôi !

Lovestory1008

Xe tăng
Cụ Bóng cho em hỏi chút.
Về vấn đề Bảo Hiểm.
Cụ cho em xin quy trình làm bảo hiểm với ạ.
Em lấy xe ở Toy Hoàn Kiếm.
Sau 7 tháng chạy thì cũng có chút lồi, lõm....
Giờ em muốn đem qua toy HK để hưởng Bảo Hiểm.
Thì thủ tục và phương thức như nào ..
Em mua bảo hiểm chỗ mợ Hà - Toy HK.
Có cần phải phong bì cho nhanh ko cụ .

Bóng Chày

Xe lừa
Thú thực em không cầu kỳ lắm về âm thanh. Vì có nghe cái CD 6 đĩa zin ngày nào đâu nên em không so sánh được. Em thấy OK với âm thanh DVD của em hiện tại vì theo em nó vốn là hàng zin theo Altis đài loan. Sở thích thì tùy mỗi người. Nhưng em thích cái gì nó đồng bộ thì rất hợp lý và bền. Bác nhìn cái của em nó khít khìn khịt vào cái lỗ của Altis. Các giắc cắm đồng bộ luôn, không phải chế các tụ điện hay cầu chì rồi chỉnh setting sao cho có thể đồng bộ DVD với các nút điều khiển trên vô lăng (em đã thử mấy cái hàng cao cấp hơn nhưng cứ phải chế tụ điện để có thể sử dụng nút ĐK trên vô lăng nên em không thích vì đò chế sẽ rất chóng hỏng. Không có thời gian đâu để thỉnh thoảng đi sửa vặt). Alpine bác nói có được như thế không? Chất lượng thì chắc cũng OK thôi bác ạ. Chọn cửa hàng uy tín mà làm nếu ít kiến thức về vụ này.
Về VM thì em lại thích lắp rời vì em vừa có thể sử dụng DVD vừa co thể xài VM. Nếu tích hợp đồng bộ thì không thể dùng 2 thứ 1 lúc. Cái này cũng tùy nhu cầu và sở thích mỗi người khác nhau.
Duy nhất tín hiệu Radio của em hiên nay hơi kém so với năm ngoái. Em đọc trên diễn đàn tư vấn âm thanh thì có thể nó bị chạm mát đâu đó, em bận chưa đi kiểm tra được. Thực ra kênh duy nhất em nghe bây giờ là VOV giao thông mà kênh này thì lại OK, không nhiễu tẹo nào. Còn xài hết đồ chơi âm thanh trên xe em đã đủ khoái rồi:
- Truyền hình số: hiện em theo dõi 20 kênh tin phim lúc chờ đón F1. Tối đi đâu đó về muộn chút là Gấu vẫn theo dõi được mấy phim sướt mượt trên VTV3 và mấy kênh VTC (nên gấu toàn bỏ xe đi theo xe cỏ của em thôi). Có kênh hoạt hình nữa nên trẻ chịu ngồi chơi những lúc phải chờ em hoặc gấu đi chợ; kênh todayTV hướng dẫn tập thể thao cũng hay; kênh shopping online gì đó cũng có nhiều thông tin về hàng hóa. Chú ý: nếu lái là em không xem, chỉ nghe.
- Phim/ca nhạc trên DVD
- Music trên ổ SD card hoặc USB hoặc Ipod/Iphone tích hợp thoải mái. Có thể nghe trực tiếp Iphone qua cổng bluetooth rõ và trong đến không ngờ
- Điện thoại không dây nối qua bluetooth cực an toàn (cái này cụ nào tư cách NAM NHI nhiều thì nên tắt không lộ!)
- Cài này ổ đĩa chìm trong nên hạn chế bụi

Cái đầu của bác Bóng Chày lắp chỉ hơn 10 T thì em thấy cũng đẹp đấy!
Bác lắp xong cảm giác thấy âm thanh so với đầu CD 6 đĩa nguyên thuỷ cũ thế nào, có bị giảm chất lượng nhiều không?
Em đang phân vân lắp cái DVD Skypine 8'' -nếu lắp thêm có Việt map thì giá khoảng 16 Triệu (13,5 T đầu + 120 USD Vietmap). Việc lắp cũng đảm bảo gin mặt dưỡng và được cái màn hình rộng hơn là 8" nhưng vẫn sợ chất lượng âm thanh giảm và mình cũng thường chỉ nghe CD. :-/

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Không cần. Quý nhau thì mừng tuổi thôi. Em Hà vừa sinh đôi 1 trai 1 gái (chẹp chẹp) nên có thể mừng tuổi cho các cháu hay ăn chóng lớn OK.
Quy trình:
1/ Alo hẹn ngày
2/ Đúng hẹn mang xe đến, sẽ có chú BH chụp ảnh. Có khi mợ Hà chụp luôn
3/ Sau đó ký vào những chỗ mợ ấy bảo ký
4/ Ký vào giấy cố vấn dịch vụ bảo ký
5/ Hẹn ngày lấy
6/ Đúng hẹn đến lấy, kiểm tra và ký nhận
7/ Không ưng đề nghị làm lại
Tiền à? không quan tâm! Sướng không :)
Cụ Bóng cho em hỏi chút.
Về vấn đề Bảo Hiểm.
Cụ cho em xin quy trình làm bảo hiểm với ạ.
Em lấy xe ở Toy Hoàn Kiếm.
Sau 7 tháng chạy thì cũng có chút lồi, lõm....
Giờ em muốn đem qua toy HK để hưởng Bảo Hiểm.
Thì thủ tục và phương thức như nào ..
Em mua bảo hiểm chỗ mợ Hà - Toy HK.
Có cần phải phong bì cho nhanh ko cụ .

Bóng Chày

Xe lừa
em thấy bây giờ trước bạ = 773 x 20% = 154.6tr + 20 tr biển là 175tr (làm tròn), rõ ràng đắt hơn của em gần 100 chai đó bác hehe

-Xe Altis 1.8 AT giờ giá tính thuế lên 773tr rồi cụ ạ, trước bạ 12% của nó đã là 93tr + 2tr biển nữa là 95tr
-Đăng ký sau 31/12/2011 thì pải trả thêm 8% x 773tr gần bằng 62tr công với tiền biển tăng 18tr nữa là tròn 80tr Cụ ợ

à mà quê cụ ở đâu vậy, e thấy cái món kênh này theo quy luật cung cầu thôi mà, lại ở cái nơi bát nháo như VN nữa thì cũng bình thường thôi !

Lovestory1008

Xe tăng
Không cần. Quý nhau thì mừng tuổi thôi. Em Hà vừa sinh đôi 1 trai 1 gái (chẹp chẹp) nên có thể mừng tuổi cho các cháu hay ăn chóng lớn OK.
Quy trình:
1/ Alo hẹn ngày
2/ Đúng hẹn mang xe đến, sẽ có chú BH chụp ảnh. Có khi mợ Hà chụp luôn
3/ Sau đó ký vào những chỗ mợ ấy bảo ký
4/ Ký vào giấy cố vấn dịch vụ bảo ký
5/ Hẹn ngày lấy
6/ Đúng hẹn đến lấy, kiểm tra và ký nhận
7/ Không ưng đề nghị làm lại
Tiền à? không quan tâm! Sướng không :)
;) Alo cho ai hả cụ .
Cho em mấy số luôn nhé.
Cuối tuần em đem vào mông lại.
;) Mợ Hà mới sinh nên chăc chưa đi làm lại đâu cụ nhỉ?

Bóng Chày

Xe lừa
ô thế giờ đăng ký nộp thuế Full Option thì altis lên đến 1 tỷ, bản 2.0 lên hơn 1 tỷ cơ à?
Kinh quá
Hehe em chào các bác, em cũng mua cuối tháng 12, nên cũng đỡ đi đc gần 100 củ, tổng thiệt hại là chòm chèm 900 mil ạh, cũng chẳng được khuyến mại gì ngoài cái phiếu thay dầu miễn phí .
các bác gọi ý cho em là nên lắp cái màn hình và camera của hãng nào là hợp lý với giá tầm 10-12 mil ah ?
tks các bác

Luu Lehong

Xe container
@ Bóng Chày: Truyền hình số cũng có kèm cùng tích hợp với đầu DVD cụ lắp à! nếu thế thì hay quá, em cũng có nhu cầu tương tự như cụ đấy ( cũng phải chờ đón F1..)

Gia_Khanh

Xe điện
Thú thực em không cầu kỳ lắm về âm thanh. Vì có nghe cái CD 6 đĩa zin ngày nào đâu nên em không so sánh được. Em thấy OK với âm thanh DVD của em hiện tại vì theo em nó vốn là hàng zin theo Altis đài loan. Sở thích thì tùy mỗi người. Nhưng em thích cái gì nó đồng bộ thì rất hợp lý và bền. Bác nhìn cái của em nó khít khìn khịt vào cái lỗ của Altis. Các giắc cắm đồng bộ luôn, không phải chế các tụ điện hay cầu chì rồi chỉnh setting sao cho có thể đồng bộ DVD với các nút điều khiển trên vô lăng (em đã thử mấy cái hàng cao cấp hơn nhưng cứ phải chế tụ điện để có thể sử dụng nút ĐK trên vô lăng nên em không thích vì đò chế sẽ rất chóng hỏng. Không có thời gian đâu để thỉnh thoảng đi sửa vặt). Alpine bác nói có được như thế không? Chất lượng thì chắc cũng OK thôi bác ạ. Chọn cửa hàng uy tín mà làm nếu ít kiến thức về vụ này.
Về VM thì em lại thích lắp rời vì em vừa có thể sử dụng DVD vừa co thể xài VM. Nếu tích hợp đồng bộ thì không thể dùng 2 thứ 1 lúc. Cái này cũng tùy nhu cầu và sở thích mỗi người khác nhau.
Duy nhất tín hiệu Radio của em hiên nay hơi kém so với năm ngoái. Em đọc trên diễn đàn tư vấn âm thanh thì có thể nó bị chạm mát đâu đó, em bận chưa đi kiểm tra được. Thực ra kênh duy nhất em nghe bây giờ là VOV giao thông mà kênh này thì lại OK, không nhiễu tẹo nào. Còn xài hết đồ chơi âm thanh trên xe em đã đủ khoái rồi:
- Truyền hình số: hiện em theo dõi 20 kênh tin phim lúc chờ đón F1. Tối đi đâu đó về muộn chút là Gấu vẫn theo dõi được mấy phim sướt mượt trên VTV3 và mấy kênh VTC (nên gấu toàn bỏ xe đi theo xe cỏ của em thôi). Có kênh hoạt hình nữa nên trẻ chịu ngồi chơi những lúc phải chờ em hoặc gấu đi chợ; kênh todayTV hướng dẫn tập thể thao cũng hay; kênh shopping online gì đó cũng có nhiều thông tin về hàng hóa. Chú ý: nếu lái là em không xem, chỉ nghe.
- Phim/ca nhạc trên DVD
- Music trên ổ SD card hoặc USB hoặc Ipod/Iphone tích hợp thoải mái. Có thể nghe trực tiếp Iphone qua cổng bluetooth rõ và trong đến không ngờ
- Điện thoại không dây nối qua bluetooth cực an toàn (cái này cụ nào tư cách NAM NHI nhiều thì nên tắt không lộ!)
- Cài này ổ đĩa chìm trong nên hạn chế bụi
E thì ko có nhu cầu nghe nhạc mấy, chỉ cần nghe Radio với nhạc bằng CD, USB là đủ nên e vẫn dùng cái đầu CD theo xe 1.8 nhưng e muốn lắp Cam để lùi cho yên tâm thì ngoài giải pháp lắp 1 cái màn hình trên gương giữa với cam đằng sau biển số thì còn cách nào nữa ko Cụ tư vấn giùm e nhé. E còn thừa 1 cái màn trên gương giữa ở nhà vì tháo từ xe trước ra ko dùng !

Bóng Chày

Xe lừa
;) Alo cho ai hả cụ .
Cho em mấy số luôn nhé.
Cuối tuần em đem vào mông lại.
;) Mợ Hà mới sinh nên chăc chưa đi làm lại đâu cụ nhỉ?
Em Hà vẫn đang ở nhà nhưng vẫn có thể gọi điện bình thường!
Em cũng đang định vào làm bảo dưỡng định kỳ 20,000km (vài trăm nữa) và xem tút tát tụt tạt gì làm luôn. Thực ra xe nó cứ xước kiểu xe máy quệt đầu, húc đuôi, không sửa nhìn thỉnh thoảng bực (nhìn kỹ cũng không thấy vì xe em màu đen mà) nhưng vì có BH mà!
Cụ đợi nắng hãy làm cho sơn nó đẹp!

E thì ko có nhu cầu nghe nhạc mấy, chỉ cần nghe Radio với nhạc bằng CD, USB là đủ nên e vẫn dùng cái đầu CD theo xe 1.8 nhưng e muốn lắp Cam để lùi cho yên tâm thì ngoài giải pháp lắp 1 cái màn hình trên gương giữa với cam đằng sau biển số thì còn cách nào nữa ko Cụ tư vấn giùm e nhé. E còn thừa 1 cái màn trên gương giữa ở nhà vì tháo từ xe trước ra ko dùng !
Lắp cam lùi là chính xác. Thường thì nó đi theo đầu DVD luôn. BÁc không lắp DVD thì em thấy chỉ có giải pháp lắp monitor rời chứ không bác nhìn vào đâu :)
Em thấy 1 số bác cài vào gương nhưng trông hạn chế lắm vì gương nhì nhỏ mà. Nếu bác không lăn tăn tài chính thì lắp luôn DVD. Nhưng đừng lắp loại 4-5 triệu nhé vì lởm lắm. Còn thích nghe 6 đĩa thì kiếm cái đầu 6 đĩa lắp ở cốp (sát trần cốp không vướng gì cả) hoặc không cầu kỳ thì đưa cái đầu CD 6 đĩa theo xe ra lắp ở cốp sau khi đã có DVD.

@ Bóng Chày: Truyền hình số cũng có kèm cùng tích hợp với đầu DVD cụ lắp à! nếu thế thì hay quá, em cũng có nhu cầu tương tự như cụ đấy ( cũng phải chờ đón F1..)
Vâng, đó là bộ giải mã truyền hình KTS. Nó có giắc cắm vào DVD của bác. DVD nào cũng cắm được hết. Bác gúc gồ cái ra ngay. Trước em mua của bác Trung Già ở Võ Thị Sáu (cũng search được bác Trung GIa trên OF được luôn mà)
đây em gúc pahst được luôn, bác tham khảo:

http://www.google.com.vn/search?q=ddaauf+KTX+lawsp+oo+too&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhung182

Xe máy
:-w em thấy mỗi cái ghế ngồi , đau hết cả lưng , ko biết ai có kinh nghiệm chỉ dùm chỉnh ghế sao cho chuẩn :-< hxhx
Em đi từ HN- thái bình là muốn gẫy lưng chịu ko nổi >"<
cái này do bác không biết điều chỉnh ghế ngồi đúng thoi:Dcòn nếu muốn êm hơn thì bác đầu tư thêm bộ lót ghế nữa

Gia_Khanh

Xe điện
Lắp cam lùi là chính xác. Thường thì nó đi theo đầu DVD luôn. BÁc không lắp DVD thì em thấy chỉ có giải pháp lắp monitor rời chứ không bác nhìn vào đâu :)
Em thấy 1 số bác cài vào gương nhưng trông hạn chế lắm vì gương nhì nhỏ mà. Nếu bác không lăn tăn tài chính thì lắp luôn DVD. Nhưng đừng lắp loại 4-5 triệu nhé vì lởm lắm. Còn thích nghe 6 đĩa thì kiếm cái đầu 6 đĩa lắp ở cốp (sát trần cốp không vướng gì cả) hoặc không cầu kỳ thì đưa cái đầu CD 6 đĩa theo xe ra lắp ở cốp sau khi đã có DVD.
Vâng E cũng muốn lắp Monitor rời nhưng lắp vào cái gương giữa thì đúng như bác nói nhìn rất hạn chế và vướng (xe trc e cũng lắp thế sau tháo ra thấy thoáng hẳn, nhìn gương giữa cũng tốt hơn) liệu có chỗ nào đặt đc cái Monitor rời đó ko Bác nhỉ (kiểu như ko dùng gập lại, dùng thì mở ra ý) còn đầu tư 1 bộ DVD thì e thấy nhiều tiền quá với lại ko có nhu cầu về nghe nhìn nên thấy ko cần thiết ạ. Đầu CD theo xe Altis 1.8 giờ có 1 đĩa thôi ợ !

Bóng Chày

Xe lừa
Em vừa tìm được mấy ảnh cũ. Em thuyết phục bác lắp DVD để nhìn cam lùi cho tiện và rõ nét:

Đây em đang xem phim gì đó trên VTC:

Con đây là chương trình trên VTV3:

Còn không đầu tư DVD vì tốn thì bác chỉ cần tìm 1 cái Monitor 7-8'' trên thị trường thiếu gì. Đây bác tham khảo ở đây. Sau đó hỏi các bác bán hàng âm thanh trên đây như bác Khôi Phệ, Duy Linh (search OF phát ra ngay)
http://www.qualitymobilevideo.com/car-lcd-monitor.aspx

Cũng có thể mua trực tiếp từ ebay. Nhưng mua của các bác bán hàng nhà mình thì các bác làm hộ, bác không phải D.I.Y.

Vâng E cũng muốn lắp Monitor rời nhưng lắp vào cái gương giữa thì đúng như bác nói nhìn rất hạn chế và vướng (xe trc e cũng lắp thế sau tháo ra thấy thoáng hẳn, nhìn gương giữa cũng tốt hơn) liệu có chỗ nào đặt đc cái Monitor rời đó ko Bác nhỉ (kiểu như ko dùng gập lại, dùng thì mở ra ý) còn đầu tư 1 bộ DVD thì e thấy nhiều tiền quá với lại ko có nhu cầu về nghe nhìn nên thấy ko cần thiết ạ. Đầu CD theo xe Altis 1.8 giờ có 1 đĩa thôi ợ !

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhung182

Xe máy
Các cụ tư vấn giùm e xem xe Altis 1.8 AT có nên bọc sàn da ko, e đang lăn tăn vụ này, nếu pải bọc da ghế thì đằng nào cũng tháo tung ra bọc 1 thể chứ ghế nó da sẵn rồi tháo tanh bành ra, xe mới ngại lắm. lót thêm bộ thảm nhựa với chịu khó giữ gìn 1 tí chắc ok. Nhân tiện các cụ cho e hỏi có cần bắn đinh rút bảo hiểm vào chữ & logo không (gương thì chắc pải bắn rồi) !
nếu bác hay phải đưa đón trẻ con thì nên bọc sàn,chứ kô mấy cháu nghịch lắm đổ nước,bánh kẹo tum lum:(bọc sàn đâu liên quan gì đến ghế mấy mà bác lo.Bác cũng lên bắn bảo hiểm vào dạo này mất cắp cái ấy là thường xuyên rồi 5s là đi đời cái logo bac a

Gia_Khanh

Xe điện
nếu bác hay phải đưa đón trẻ con thì nên bọc sàn,chứ kô mấy cháu nghịch lắm đổ nước,bánh kẹo tum lum:(bọc sàn đâu liên quan gì đến ghế mấy mà bác lo.Bác cũng lên bắn bảo hiểm vào dạo này mất cắp cái ấy là thường xuyên rồi 5s là đi đời cái logo bac a
Vâng, e cũng làm quả bảo hiểm của Lib trc tet rội Cụ ạ. Sàn thì e chưa bọc nhưng được Cụ Bóng Chày giới thiệu link nên e mua 1 bộ thảm da "3D" của cụ Mạnh gian hàng Bảo Hà trên OF rồi, dùng cũng thấy ok cụ ạ. E cũng bắn đinh rút vào 2 cái logo còn chữ thì ko bắn ạ

Gia_Khanh

Xe điện
Em vừa tìm được mấy ảnh cũ. Em thuyết phục bác lắp DVD để nhìn cam lùi cho tiện và rõ nét:

Còn không đầu tư DVD vì tốn thì bác chỉ cần tìm 1 cái Monitor 7-8'' trên thị trường thiếu gì. Đây bác tham khảo ở đây. Sau đó hỏi các bác bán hàng âm thanh trên đây như bác Khôi Phệ, Duy Linh (search OF phát ra ngay)
http://www.qualitymobilevideo.com/car-lcd-monitor.aspx

Cũng có thể mua trực tiếp từ ebay. Nhưng mua của các bác bán hàng nhà mình thì các bác làm hộ, bác không phải D.I.Y.
Cám ơn cụ nhiều nhé, cho e hỏi là nếu mua 1 cái Monitor 7-8" thì chắc pải đặt nó lên trên mặt taplo hoặc gắn vào tường bên dưới gần hộp để đồ thôi chứ cũng ko biết đặt ở đâu nữa. à mà xe Cụ mua 2010 mà giá 695tr e đoán chắc là đời 2009, hộp số có cấp, ko pải CVT pải ko CỤ