[Thảo luận] [Cóp bết] 29/11/2011 - Xe lao từ quán cơm xuống hồ: 02 người tử nạn ở Phủ Lý

nghiathang

Xe tăng

Goal

Xe tăng
Có chỗ kính bé bé ở góc cánh cửa ngay cạnh vừa rẻ vừa dễ đập thì bác không đập, lại đi đập cái kính to thế này. :))
Tuy là kính nhỏ nhưng mà kính ấy phải dán các góc, không đơn giản để thay đâu cụ ạ. Kính cửa thì thay dễ dàng.

Vì thế nên giá kính nhỏ lại đắt hơn giá kính cửa...

Chaien

Xe tăng
Kính nhỏ đắt gấp đôi kính to cụ ạ.
Ha ha ha ! câu trả lời hay nhất trong ngày

Xin các cụ tha cho anh C bạn tôi! Anh ý mấy hôm nay đang đau đầu vì những người quan tâm gọi điện hỏi thăm

Những người xấu số kia chả liên quan gì đến anh bạn tôi cả! và vì sao họ lao xuống hồ vẫn là 1 bí ẩn !

Cầu mong cho linh hồn họ siêu thoát về miền cực lạc!

Ha ha ha ! câu trả lời hay nhất trong ngày

Xin các cụ tha cho anh C bạn tôi! Anh ý mấy hôm nay đang đau đầu vì những người quan tâm gọi điện hỏi thăm

Những người xấu số kia chả liên quan gì đến anh bạn tôi cả! và vì sao họ lao xuống hồ vẫn là 1 bí ẩn !

Cầu mong cho linh hồn họ siêu thoát về miền cực lạc!
Anh Ch chứ nhỉ???? Muốn họ đừng gọi làm phiền nữa thì soạn tin "NC - Hon tu sy" gửi 6768, đảm bảo chỉ cần 3 giây sau khi bấm nút "Call" họ sẽ bấm ngay nút "END CALL".

raotro

Xe container
@các cụ: lần sau ai quên khóa trong xe cứ gọi cho bác này nhé:0904066979 chỉ phục vụ ở HN 400k/1 lần, em vừa bị xong gọi bác ấy đến nhìn thao tác thấy phục quá:))
Lần sau bị kụ nhớ làm cái clip nhá!
Học được đi kiếm tiền cháu cháu chia kụ 200k/vụ. Cháu thề!

xedieu

Xe cút kít
Anh Ch chứ nhỉ???? Muốn họ đừng gọi làm phiền nữa thì soạn tin "NC - Hon tu sy" gửi 6768, đảm bảo chỉ cần 3 giây sau khi bấm nút "Call" họ sẽ bấm ngay nút "END CALL".
Cụ Hardtop có file nhạc này không em nghe thử cái! :D

Chaien

Xe tăng
Vâng anh Chư.... ạ! để em bảo ông ý soạn ....

Cụ đúng là mưu cao kế sâu

CRV2449

Xe đạp
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân xấu số

haquang

Xe tải
Đọc hết 21 trang, tóm lại vẫn chưa rõ có phải là chủ xe không nữa. Xin chia buồn cùng gia đình người bị nạn, cầu chúc người bị nạn sớm được siêu thoát.

blackjack75

Xe buýt
Thêm thông tin chủ của chiếc xe tên B sinh năm 1975 đang công tác tại VPCP cũng là 1 trong các nạn nhân xấu số.

Xuan Son

Xe buýt
Kính nhỏ đắt gấp đôi kính to cụ ạ.
Vì nó được gắn vào khung xe, bạn E cũng có 1 kinh nghiệm đau thương cho chuyện này rồi.
Tuy là kính nhỏ nhưng mà kính ấy phải dán các góc, không đơn giản để thay đâu cụ ạ. Kính cửa thì thay dễ dàng.

Vì thế nên giá kính nhỏ lại đắt hơn giá kính cửa...
Ý các cụ nói là nó đắt ở cái công thay thế chứ không phải đắt ở tấm kính phải không ạ? Cụ nào có biết giá thay 2 loại đó thì post lên cho em mở mang hiểu biết với. Trước giờ em toàn nghĩ đập tấm kính đấy là rẻ nhất chứ cũng chưa phải đập bao giờ. :))

anchibui

Xe điện
Ý các cụ nói là nó đắt ở cái công thay thế chứ không phải đắt ở tấm kính phải không ạ? Cụ nào có biết giá thay 2 loại đó thì post lên cho em mở mang hiểu biết với. Trước giờ em toàn nghĩ đập tấm kính đấy là rẻ nhất chứ cũng chưa phải đập bao giờ. :))
Bác vào đây là biết tại sao em đập cái kính to mà ko đập cái nhỏ:
http://www.otofun.net/threads/162394-dap-vo-kinh-xe-lay-chia-khoa?highlight=

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Các cụ bàn nhiều em ghê quá. Đề nghị các cụ chuyển hướng sáng việc : KHI XE BỊ LAO XUỐNG NƯỚC THÌ LÀM CÁCH NÀO ĐỂ THOÁT THÂN VÀ GIẢI THOÁT CHO HÀNH KHÁCH TRÊN XE , NẾU CÒN TỈNH TÁO ?

Truongsonnam_37

Xe tăng
Chào các cụ các mợ!

Đã lâu nhà cháu chỉ vào đọc mà không comment trên OF nhưng đến vụ này thì không nín được nữa rồi...Quả là những cái chết đau lòng các cụ ạ!

Xin chia buồn cùng gia đình và người thân các nạn nhân....!!!!

Đúng là qua những vụ thế này, được đọc thêm comment của các cụ nhà cháu cũng thủ thêm được chút ít kinh nghiệm phòng thân...

Theo ngu ý của nhà cháu thì còn một cách nữa để thoát hiểm là cứ bình tĩnh ở trong xe đợi cho nước ngập gần hết cửa ( tân dụng tối đa không khí còn sót lại - thể nào cũng phải có vì mái xe có cấu trúc vòm...). Khi nước trong xe đã ngập hết cánh của thì chênh lệnh áp suất lúc đó = 0 và có thể mở cửa thoát ra ngoài bình thường, hoặc người ngoài cũng có thể mở cửa để cứu các nạn nhân một cách dễ dàng phải không các cụ...

Nghĩ đến đây nhà cháu lại thấy man mác buồn rồi các cụ ạ .. thôi nhà cháu lại lặn đây....

Kính chúc các cụ các mợ sức khỏe và lái xe an toàn...
Cụ xem cái này nhé! Rất cần khi không may bị rơi vào trường hợp như thế đấy ạ!
[youtube]ZZ6z3WnL9-k[/youtube]

Truongsonnam_37

Xe tăng
Thế này mà phải đập từ trong ra, không gian hẹp, áp lực nước và áp lực về thời gian, tâm lý,.. cũng nan giải phết đấy nhỉ? Xe em cũng mua cái búa phá kính 1 đầu nhọn hoắt rồi nhưng em thấy nó nhẹ hều! :D
Cái đỏ đấy vẫn chưa tối ưu đâu ạ. Cái này tối ưu đơn giản, hiệu quả lắm:-bdL-):-bd! (theo clip thôi nhá)
Mời cụ xem cái này ạ

[youtube]M8yLk2S83FM[/youtube]

Lúc trước ở Hà nội có bán nhưng nhà cháu không nhớ là ở đâu nữa, vì nhà cháu chưa có 4b nên cũng không để ý lắm!

ZAD Viet

Xe điện
ối giờ ơi thấy các cụ tranh luận ghê quá, chủ xe I30 thì được đưa ra đồng chiều nay rồi ở Hà Đông bạn em đi viếng về lúc chiều nói vậy, xe đấy chính chủ luôn ông này lái cũng ẩu chết hụt đường 5 mấy lần rồi hưởng dương 37 tuổi, chú xxx ngồi cạnh nhảy ra được, cả 3 vừa đi ăn về có uống rượu bia là chắc còn cô gái ngồi sau... thôi cháu chả nói, nói chung đi đâu làm gì 2 người kia 1 sống 1 chết cháu đều biết cả, cụ lái xe ra đi để lại 1 vợ và 1 cô con gái tròn 2 tuổi.
p/s.không có chuyện cố thủ bên trong xe tài xế đã tắt máy rút chìa đút túi quần mở cửa ra ngoài nhưng ko biết bơi nên bị chết đuối còn cô gái trong xe thì chết cả ngạt lẫn đuối.
Em nghĩ Cụ này nói chuẩn!
Còn lại đằng sau uẩn khúc gì thì cũng miễn bàn vì là chuyện cá nhân!
Kết luận:
Xe rơi xuống nước là phải tìm mọi cách thoát ra, càng sớm càng tốt, chứ ngồi trong xe nghĩ xe k thể chìm là sai.
Nó đã chìm thì rất nhanh.

tung lavi

Xe tăng
hy vọng xe này cụ chủ bán rồi....xót quá
vụ này cứ thế nào ý..... vô lý nắm

phuonghx

Xe tải
Cụ nào có thông tin gì update thêm cho Anh em bồ hóng đê

vietanh_car

Xe tăng
thật là khó hiểu xin chia buồn với gia đình nạn nhân :(