[Funland] công ty làm cả ngày thứ 7

duongph

Xe tăng
Website
www.quatangnamviet.com.vn
Bên em cũng làm ntn mọi người cũng rất nhất trí ah
Theo em nghĩ thì 1 tháng cụ cho nghỉ 2 ngày thứ 7, 2 ngày làm cả ngày. Như thế cũng có thể tính là làm nửa ngày thứ 7 mà lại hiệu quả hơn so với tuần nào cũng làm nửa ngày ( đi lại cũng hết CMNL giờ ).
PS: Tốt nhất chia đôi số người trong Cty, làm nghỉ luân phiên thứ 7.

minhmo

Xe cút kít
Sáng mai em đi làm, trưa mai đi nhậu rồi về nghỉ.:D
Nó thành quen hơn chục năm nay rồi.

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Công ty các cụ giờ có làm cả ngày thứ 7 không , e tuyển dụng mà thấy các em nói đến làm full thứ 7 là đều có ý lang tránh, ko biết giờ có nhiều cty làm cả ngày thứ 7 ko nhỉ, Cty các cụ làm nửa ngày thứ 7, hay nghỉ cả ngày thứ 7 vậy, giờ các em mới ra trường cũng yêu cầu cao quá, cty phải nghỉ ngày thứ 7 mới chịu làm cơ :(
GENZ giờ khác lắm ạ, Em có cu em mới ra trường, xin vào làm IT ngân hàng lương khoảng 20 củ/tháng mà làm tuần 5 buổi đến 7-8h tối. thế là nó nghỉ luôn sau khi hết thử việc

antidau

Xe container
Đấy là do cụ đã dư dả về tiền bạc , kinh tế đã ổn định thì nó khác
Thực ra nhà cháu thấy công ty làm việc thứ 7 lương thấp hơn công ty nghỉ thứ 7 8-}
Cháu 6 năm làm ở công ty làm việc sáng thứ 7, lương 15 triệu. Giờ chuyển sang công ty nghỉ thứ 7 lương x2 (cả 2 công ty trên thực tế đều là vốn Tây, vốn Việt Kiều).
Giờ công ty làm việc sáng thứ 7 có nhắn tin kêu về làm với mức lương 25 triệu nhưng cháu nói không. Nghỉ thứ 7 thì cháu mới xem xét ;)

Chỉnh sửa cuối:

Duc Sang

Xe container
Ngày xưa cháu thấy cty nào làm cả thứ 7 là cháu bỏ qua. Với những công ty này thì cháu cho rằng quản trị kém dẫn đến năng suất lao động kém. Mà năng suất kém thì không bao giờ mơ có mức thu nhập tốt cả.

Bomva

Xe điện
Bên em làm cả chủ nhật

Bomva

Xe điện
Ngày xưa cháu thấy cty nào làm cả thứ 7 là cháu bỏ qua. Với những công ty này thì cháu cho rằng quản trị kém dẫn đến năng suất lao động kém. Mà năng suất kém thì không bao giờ mơ có mức thu nhập tốt cả.
Kết quả giờ cụ ra sao, em thật :D

mat mo chan cham

Xe tải
Bên E làm ngày 7h nghỉ thứ 7-Cn, xong suốt ngày kêu gào lương thấp😂
Tuỳ công việc nếu bên cụ cần làm thứ 7 thì nên như cụ nào bên trên nói làm cả ngày, nhưng cách tuần, chứ làm 1/2 ngày ko hiệu quả mà anh em trưa thứ 7 toàn rủ nhau rượu bia đến tối ạ. Trc CQ em làm thứ 7 toàn thế, sếp thấy ko ổn nên cho nghỉ thẳng, ai có việc thì tự đăng ký làm thêm cho kịp. Ngày làm thêm được đăng ký nghỉ bù vào khi khác, ko tính nhân lương ạ

Langthang_Mercedes

Xe container

Langthang_Mercedes

Xe container
Bên E làm ngày 7h nghỉ thứ 7-Cn, xong suốt ngày kêu gào lương thấp😂
Tuỳ công việc nếu bên cụ cần làm thứ 7 thì nên như cụ nào bên trên nói làm cả ngày, nhưng cách tuần, chứ làm 1/2 ngày ko hiệu quả mà anh em trưa thứ 7 toàn rủ nhau rượu bia đến tối ạ. Trc CQ em làm thứ 7 toàn thế, sếp thấy ko ổn nên cho nghỉ thẳng, ai có việc thì tự đăng ký làm thêm cho kịp. Ngày làm thêm được đăng ký nghỉ bù vào khi khác, ko tính nhân lương ạ
Cho nghỉ 7-cn, khỏi làm thêm, không xong việc thì tự mang về nhà mà triển.

Quả Tạ

Xe hơi
cứ trả lương cao vào em nghĩ chả ai ý kiến đâu, khéo làm cả cn cũng đc
nhưng lương dã lìu tìu lại làm lắm thời gian thì anh em lao động nó lại chả tự tăng lương bằng cách .... giảm giờ làm =))
chuẩn cụ, nếu làm thứ 7 thì Thu nhập/ 26 ngày công; còn nghỉ thứ 7 thì Thu nhập/ 27 ngày.
Một hình thức tăng lương.

Quả Tạ

Xe hơi
Chúng nó đòi hỏi thì cho chúng nó next
Kinh nghiệm thì chưa có, chưa có 1 cái gì ngoài cái bằng với mớ lý thuyết suông mà đòi với cả hỏi. Từ các bài giảng trên giảng đường đến công việc thực tế nó là cả quãng đường dài
Nghỉ hay làm t7 là chế độ chung của công ty, " chúng nó" đang nhìn vào đãi ngộ của cty dành cho nhân viên.
Không hợp gu của các cháu thì từ chối ngay từ đầu kẻo cty mất công đào tạo.
Cháu làm cho công ty tư nhân. Vẫn đi là cả ngày thứ 7 các cụ ạ. Thực sự là làm ngày thứ 7 không hiệu quả ( Trừ lao động trực tiếp). Chứ dân văn phòng hầu như làm đến thứ 6 là đã oải rồi, thứ 7 đến toàn lượt mạng, trưa có khi đi nhậu...Tốn tiền điện, nước, tiền lương. Nhưng ông chủ không nghe, ko cho nghỉ thứ 7.
Nói thật là 1 tuần được nghỉ có 1 ngày là rất mệt và không làm được việc gì. Chủ nhật, sáng dậy muộn hơn, đi ăn sáng, cafe quanh quanh là hết ngày à. Muốn về quê hay đi chơi xa cũng khó.
Nhìn công chức nhà nước, và nhiều công ty đc nghỉ thứ 7 mà thèm và ghen tỵ thật :D :D
Nhiều công chức, viên chức lại ghen tị với mức thu nhập của các cụ làm T7 đới :D

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
khái niệm hybrid hay quá, lần đầu em dc nghe, em sẽ tìm hiểu xem tnao
Dạ nó cũng có từ đợt giữa năm ngoái cụ à. Sau đó thì mở rộng áp dụng từ nhiều tập đoàn đa quốc gia và tới 1 số quốc gia như Anh, Sing… Bên em áp dụng từ đầu năm, tập đoàn mẹ có hướng dẫn đầy đủ. Cụ cứ lên google là tìm thấy những nội dung về hybrid working rất nhiều ạ. :)

landaumuaxe

Xe điện
tùy công ty ạ, như chỗ e làm vẫn làm đều 4 thứ 7, và chủ nhật còn đi làm nửa ngày, bình quân tháng nghỉ trọn vện 2 cn, còn đi làm 2 chủ nhật nửa ngày, nói chung cũng quen, nhưng có điều nhiều lúc muốn đi chơi hay gì cũng thấy oải, bạn bè nó nghỉ t7 hoặc cn thường xuyên còn m cứ đi làm, chả biết ai với ai ngoài đồng nghiệp và cv, nghĩ nó cũng khổ cụ ạ,

Nowhere Man

Xe hơi
E dạy tiếng Anh nên lâu rồi ko có khái niệm T7, thậm chí CN. Được cái các học sinh của e ngoan và vui vẻ nên đến lớp cũng nhẹ nhàng, ko có gì căng thẳng

Loriver4u

Xe tải
Em nói thật, chả phải các cháu trẻ, mà từ thời đầu 2k, em đi phỏng vấn thì luôn chủ động bỏ qua cty làm thứ 7.
Có mỗi chủ nhật nghỉ thì tái tạo vào mắt. Nhất là sau này con cái gia đình nữa, làm sao có thời gian cùng con cái vi vu cuối tuần được.
Còn sau đợt sốt "giá trị cốt lõi" vừa rồi, em càng thấy: làm kiểu bán mạng làm éo gì, tích lũy bao năm không bằng bọn nó trà đá suốt ngày, nắm bắt thời cơ lướt vài lô.
Chân thành khuyên các bạn trẻ (nếu có là thành viên ofer, hoặc lướt được còm này), các bạn hãy chỉ làm ở cty nào nghỉ 2 ngày/tuần. Thời gian đó các bạn có thể có các hoạt động khác ngoài công việc, học hỏi, giao lưu, để nắm bắt kịp thời cuộc. Nhưng 5 ngày làm việc kia các bạn hãy chăm chỉ nhé. Chứ các bạn chỉ chăm chăm bán sức lao động 6 ngày/tuần, thì ngày còn lại các bạn sẽ mệt phờ râu, lăn quay ra ngủ, chẳng có cơ hội mà vươn lên đâu. Tiền kiếm ra chỉ đủ nuôi bác sĩ.

80Bê

Xe buýt
Nếu làm thứ 7 cty trả lương gấp đôi thì cũng ối ông đi làm tích cực ngay

juve99

Xe cút kít
Công ty em nghỉ thứ 7-CN nhưng nếu phải đi làm em vẫn đi. Thỉnh thoảng em vẫn đến cq vào thứ 7. Làm 1 mình yên tĩnh, tập trung hơn :P
Tuần nào cũng nghỉ 2 ngày mà ko đi thăm nhau, thế mà nói yêu thương lắm đấy :T

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net