[Funland] Công ty chuyên về bảo mật bị hack.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
bên đó toàn cà khịa là chính chứ có kiến thức gì nhiều đâu, bài gì có tên quảng nổ là auto. Muốn xem kiến thức phát vô thread chuyên môn mới có
Mỗi cú chunxong này mới vào xem các vozer múa mép, nhiều thông tin phết và quá trình anh Q bị tốc áo khá tường minh, hóng tiếp xem anh Q có động thái gì: nín hơi qua sông, giả gà gáy qua ải hay gì khác.

noname_star

Xe tăng
bên đó toàn cà khịa là chính chứ có kiến thức gì nhiều đâu, bài gì có tên quảng nổ là auto. Muốn xem kiến thức phát vô thread chuyên môn mới có
Cụ trình cao nhỉ. Lên forum vui ở cái cà khịa. Ko cà khịa lên làm gì. Lên cty luôn cho nhanh.

lamboghi

Xe tải
Có vẻ đơn giản cụ nhỉ? Cái SQL là do lỗi ở trên cái BIF. Nhà dùng là nhà dùng thế nào cụ. Đồ bán đó. Cụ mà mua BIF a Q về dùng thì lỗi y văn chang.
Đồ bán thương mại do sinh viên code? Ghớm đấy.
mấy cái bif của nhà xài cho sv thực tập config chứ gì, cái bif cho khách hàng thì mới cho dân chuyên config. còn mấy cái web nhà trồng xài nộ bộ thì cho sv thực tập làm là chuyện bình thường mà.

Chỉnh sửa cuối:

noname_star

Xe tăng
Thấy gì nói nấy không suy đoán lung tung. Đấy là quy tắc nghề nghiệp không thay đổi được :))
À vâng. Ko biết cụ nghề gì. Nghề của dân Secu thì chỉ có mà đoán thôi. Đoán xịt thì bốc mứt. Em thấy nghề nào cũng rất cần phải đoán. Hình như duy có bên tòa án thấy ít đoán. Chắc cụ làm tòa án.

lamboghi

Xe tải
Mỗi cú chunxong này mới vào xem các vozer múa mép, nhiều thông tin phết và quá trình anh Q bị tốc áo khá tường minh, hóng tiếp xem anh Q có động thái gì: nín hơi qua sông, giả gà gáy qua ải hay gì khác.
anh quảng phốt đầy

NovRainInFall

Xe tăng
Lợi cái này thì hại cái kia. Ít bảo mật thì tốc độ nhanh hơn nhưng nói gì thì nói vụ này BKAV mất uy tín nghiêm trọng cho dù chủ quan hay gì đi chăng nữa :))
thôi ông lượn mẹ nó đi, đã éo biết thì còn ông ổng cái mồm
ssl có cái éo gì mà nhanh với chậm so với http thông thường?
enable cái ssl với mỗi cái certificated cho từng ông, mịa, thèng đíu nào trong nghề mà chả làm đc.
lại còn lộ IP? vãi nhái, IP ra ngoài chả bao giờ thò ra cả, 1 c.ty nhỏ cũng có thể thuê hoặc mask ip, mà đó là ip ra ngoài để hướng khách hàng, còn cái valva là chat nội bộ thì lộ cái gì?

vớ va vớ vẩn, trình thì đã còi mà lại thích chu mỏ.

lamboghi

Xe tải
Em chắc chắn cụ ko phải cụ Tủ Lạnh luôn. Chém và lái vừa thôi. Ko biết đừng nói. Thớt vụ BK lên hơn trăm tầng rồi đó.
đơn nhiên ko phải rồi, cái vụ tắt server 1 năm là cụ chém bậy nên chỉnh tí thôi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
À vâng. Ko biết cụ nghề gì. Nghề của dân Secu thì chỉ có mà đoán thôi. Đoán xịt thì bốc mứt. Em thấy nghề nào cũng rất cần phải đoán. Hình như duy có bên tòa án thấy ít đoán. Chắc cụ làm tòa án.
Vâng, cụ cứ đoán. Nó đưa ra clip và cụ cũng bảo đây là "bước đầu" nhưng suy ra đủ thứ linh tinh. Em thì chỉ nói cái gì nhìn thấy trong bước đầu thôi :))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
mấy cái bif của nhà xài cho sv thực tập config chứ gì, cái bif cho khách hàng thì mới cho dân chuyên config. còn mấy cái web nhà trồng xài nộ bộ thì cho sv thực tập làm là chuyện bình thường mà
Cụ nói đùa, chỗ trao đổi thông tin để ra quyết định nhanh của đầu chóp lại không cần bảo mật? Chả nhẽ anh Q đi code cho khách cũng nghĩ thế??

Moriarty

Xe container
ko có hệ thông nào là ko có lỗi hết, hiện tại vụ này đang rating nên sẽ có nhiều người thử tấn công vào, thay vì gồng mình chống nó thì ta giới hạn ai có thể truy cập vô cho khỏe, với lại cái mail QH nó hơi nhạy cảm nên làm vậy là đúng, mấy em choai choai ko biết thử hack lung tung là đi tù cả đám . Còn mấy cái nội bộ của bkav thì nó muốn giới hạn ntn cũng dc. chốt là ko có chuyện tắt server đâu, trừ khi server cá nhân. Còn cái vụ voz tắt server cũng ko có chuyện đó đâu, đơn giản là nó limit access. thấy bên đây ko biết gì mà cà khịa nên thông não anh em chút.
Bọn choai choai mà nó làm cho Hoa Nam Cục thì bỉ tù nó kiểu gì, cử Cục 2 sang mời về à?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
thôi ông lượn mẹ nó đi, đã éo biết thì còn ông ổng cái mồm
ssl có cái éo gì mà nhanh với chậm so với http thông thường?
enable cái ssl với mỗi cái certificated cho từng ông, mịa, thèng đíu nào trong nghề mà chả làm đc.
lại còn lộ IP? vãi nhái, IP ra ngoài chả bao giờ thò ra cả, 1 c.ty nhỏ cũng có thể thuê hoặc mask ip, mà đó là ip ra ngoài để hướng khách hàng, còn cái valva là chat nội bộ thì lộ cái gì?

vớ va vớ vẩn, trình thì đã còi mà lại thích chu mỏ.
Cụ đọc cũng chả hiểu nói nhanh chậm cái gì nên tranh luận với cụ cũng vô nghĩa :))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Bị chui vào nó biết cả việc đón TT, nếu là như trong phim khéo bị sì nip pư thôi rồi ý chứ.

NovRainInFall

Xe tăng
Cụ đọc cũng chả hiểu nói nhanh chậm cái gì nên tranh luận với cụ cũng vô nghĩa :))
sao ko? đã ko muốn nói ngay từ đầu thì thôi, đằng này cứ nghĩ ng khác ko biết nên càng vẽ hươu vẽ vượn tỏ vẻ nguy hiểm. nói mịa thế cho nó nhanh.

lamboghi

Xe tải
Cụ nói đùa, chỗ trao đổi thông tin để ra quyết định nhanh của đầu chóp lại không cần bảo mật? Chả nhẽ anh Q đi code cho khách cũng nghĩ thế??
ko thèm xài ssl cụ nghĩ là ảnh có quan tâm tới bảo mật ko, mấy cái đó có tool quét là ra hết mà, 10 năm trước em làm hoài. cái vụ chiếm quyền tk facebook mới vui, xem 2 đứa người yêu đang chat với nhau vui lắm

thichduthu2011

Tầu Hỏa
sao ko? đã ko muốn nói ngay từ đầu thì thôi, đằng này cứ nghĩ ng khác ko biết nên càng vẽ hươu vẽ vượn tỏ vẻ nguy hiểm. nói mịa thế cho nó nhanh.
Không chắc rồi và em hỏi cho có thôi vì nó đã thể hiện trong còm của cụ :))

noname_star

Xe tăng
mấy cái bif của nhà xài cho sv thực tập config chứ gì, cái bif cho khách hàng thì mới cho dân chuyên config. còn mấy cái web nhà trồng xài nộ bộ thì cho sv thực tập làm là chuyện bình thường mà
Code hay config thế cụ? Đây là code ko phải config.
Đồ dùng secu data mà cho sv với fresher làm á? Cái Web admin nó thể hiện rõ là cái sv ấy là 1 mớ hổ lốn còn gì. Sv VALA đặt trên đó luôn đó. Mail nội bộ trên đó luôn. Ô thế BK fair nhỉ, các sếp chát thì open luôn. Các em thích xem thì cứ ngó qua thôi. Em chưa thấy cty lớn lớn nào nào đâu. Mà cái BIF thương mại của BK khác gì đâu. Xem video thì Web clone từ DIPro. Bản thương mại vẫn vậy mà. Show trên Techcom HL đó.
Công nhận BK open.
PS: Mà cụ đừng phét. Ko phải nhà làm ra. Clone nhé. Riêng liên quán cái NGFW là Bk chưa có cửa đâu. Ko phải cứ viết dăm ba cái app là ra đc NGFW.

Chỉnh sửa cuối:

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
ko thèm xài ssl cụ nghĩ là ảnh có quan tâm tới bảo mật ko, mấy cái đó có tool quét là ra hết mà, 10 năm trước em làm hoài. cái vụ chiếm quyền tk facebook mới vui, xem 2 đứa người yêu đang chat với nhau vui lắm
Theo em cụ không cần rửa mặt cho anh Q đâu, bóng lắm rồi ;))

noname_star

Xe tăng
Vâng, cụ cứ đoán. Nó đưa ra clip và cụ cũng bảo đây là "bước đầu" nhưng suy ra đủ thứ linh tinh. Em thì chỉ nói cái gì nhìn thấy trong bước đầu thôi :))
Em suy gì đâu nhỉ? "Bước đầu" là chính hacker nói. Em ko nói. Em cũng chưa suy đoán gì. Thể hiện rất rõ trong cái video của hacker mà. Cụ chưa rõ chỗ nào em chỉ cho.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
dân trí bờ cờ chỉ đến mức thế này thôi ah?
được mỗi cái tổ lái, lươn lẹo, nhể :))
Em nói đơn giản ntn cho cụ hiểu. Máy em không cài bất cứ phần mềm diệt virus nào vì đơn giản là em không quan tâm và sợ nó còn về phần mềm nó mang tính "phù hợp" là chính, đôi khi viết lại cả ngàn dòng lệnh chỉ để nhanh hơn 1/n giây cho nên đừng suy đoán lung tung :))