[Funland] Công ty chuyên về bảo mật bị hack.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em suy gì đâu nhỉ? "Bước đầu" là chính hacker nói. Em ko nói. Em cũng chưa suy đoán gì. Thể hiện rất rõ trong cái video của hacker mà. Cụ chưa rõ chỗ nào em chỉ cho.
Cụ lùi lại còm cụ trích em đầu tiên. Em có 2 gạch đầu dòng đấy :))

PVN.OTF

Xe tải
ko có hệ thông nào là ko có lỗi hết, hiện tại vụ này đang rating nên sẽ có nhiều người thử tấn công vào, thay vì gồng mình chống nó thì ta giới hạn ai có thể truy cập vô cho khỏe, với lại cái mail QH nó hơi nhạy cảm nên làm vậy là đúng, mấy em choai choai ko biết thử hack lung tung là đi tù cả đám . Còn mấy cái nội bộ của bkav thì nó muốn giới hạn ntn cũng dc. chốt là ko có chuyện tắt server đâu, trừ khi server cá nhân. Còn cái vụ voz tắt server cũng ko có chuyện đó đâu, đơn giản là nó limit access. thấy bên đây ko biết gì mà cà khịa nên thông não anh em chút.
limit access chỉ còn mỗi a Wảng và nhân viên truy cập đc thì khác gì rút điện, ah` rút dây mạng cho chuẩn. :))
mấy cái bif của nhà xài cho sv thực tập config chứ gì, cái bif cho khách hàng thì mới cho dân chuyên config. còn mấy cái web nhà trồng xài nộ bộ thì cho sv thực tập làm là chuyện bình thường mà.
Trình độ gỡ tội như này, với của sư mặt dày thộn kia, thì sao mà đủ tẩy trắng. cái web nội bộ đấy mục đích code ra để bảo mật, bảo vệ những câu chuyện nội bộ, nói như ông thì làm cái web bảo mật kém ra để dùng cho vui ah ? trong khi zalo,telegram,ICQ... đầy cái có chức năng đầy đủ hơn. Cái web đấy còn có đủ nhóm kể cả ban giám đốc cơ. Thôi ông đừng nói nữa, đổi nhân viên khác làm đi.

lamboghi

Xe tải
Code hay config thế cụ? Đây là code ko phải config.
Đồ dùng secu data mà cho sv với fresher làm á? Cái Web admin nó thể hiện rõ là cái sv ấy là 1 mớ hổ lốn còn gì. Sv VALA đặt trên đó luôn đó. Mail nội bộ trên đó luôn. Ô thế BK fair nhỉ, các sếp chát thì open luôn. Các em thích xem thì cứ ngó qua thôi. Em chưa thấy cty lớn lớn nào nào đâu. Mà cái BIF thương mại của BK khác gì đâu. Xem video thì Web clone từ DIPro. Bản thương mại vẫn vậy mà. Show trên Techcom HL đó.
Công nhận BK open.
ko biết cụ có làm trong ngành ko, chứ mấy cái web nội bộ xài thường để cho sv thực tập, hoặc ai ko có việc làm. Còn những người giỏi sẽ làm các hợp đồng cho đối tác kiếm tiền nuôi công ty. Cái web công ty em hiện đang chat ,report, báo cáo nói thiệt là cực cùi, nhưng ko có ai quan tâm, chạy dc là ok
Còn vụ sv ngó ngiêng thì chưa thấy ai làm, trừ khi muốn nghĩ việc.
Còn cái bif thì cụ nên tìm hiểu kĩ nó là cái gì, làm thế nào để nó hoạt đông tốt. ko phải bỏ vô là nó chạy đâu, còn phải config tá lả tùy yêu cầu khách hàng nữa.
Cũng có thể những công ty em làm qua cũng làm y chang vậy nên em thấy bình thường

NovRainInFall

Xe tăng
Em nói đơn giản ntn cho cụ hiểu. Máy em không cài bất cứ phần mềm diệt virus nào vì đơn giản là em không quan tâm và sợ nó còn về phần mềm nó mang tính "phù hợp" là chính, đôi khi viết lại cả ngàn dòng lệnh chỉ để nhanh hơn 1/n giây cho nên đừng suy đoán lung tung :))
suy với chả đoán, chú quẳng mịa nó cái source code sample nào mà chú tự hào viết 1000 dòng lệnh coi, nhớ tự viết chứ đừng copy/paste, hay gen code kiểu bọn hãm lai sờ rây nhé ;))

chú cài hay ko cài phần mềm diệt virus nào thì mặc xác chú, a đek quan tâm, cái a quan tâm là cái trình còi của chú đến đâu mà giờ cũng NỔ vãi nhái thế? =))

lamboghi

Xe tải
limit access chỉ còn mỗi a Wảng và nhân viên truy cập đc thì khác gì rút điện, ah` rút dây mạng cho chuẩn. :))

Trình độ gỡ tội như này, với của sư mặt dày thộn kia, thì sao mà đủ tẩy trắng. cái web nội bộ đấy mục đích code ra để bảo mật, bảo vệ những câu chuyện nội bộ, nói như ông thì làm cái web bảo mật kém ra để dùng cho vui ah ? trong khi zalo,telegram,ICQ... đầy cái có chức năng đầy đủ hơn. Cái web đấy còn có đủ nhóm kể cả ban giám đốc cơ. Thôi ông đừng nói nữa, đổi nhân viên khác làm đi.
hazz đọc cụ comment thấy cụ ko biết gì mà chém kinh quá, thực tế ko phải như cụ nghĩ đâu

thichduthu2011

Tầu Hỏa
suy với chả đoán, chú quẳng mịa nó cái source code sample nào mà chú tự hào viết 1000 dòng lệnh coi, nhớ tự viết chứ đừng copy/paste, hay gen code kiểu bọn hãm lai sờ rây nhé ;))

chú cài hay ko cài phần mềm diệt virus nào thì mặc xác chú, a đek quan tâm, cái a quan tâm là cái trình còi của chú đến đâu mà giờ cũng NỔ vãi nhái thế? =))
Thế cụ quăng lên đi rồi em làm theo vì em trình còi :))

noname_star

Xe tăng
ko biết cụ có làm trong ngành ko, chứ mấy cái web nội bộ xài thường để cho sv thực tập, hoặc ai ko có việc làm. Còn những người giỏi sẽ làm các hợp đồng cho đối tác kiếm tiền nuôi công ty. Cái web công ty em hiện đang chat ,report, báo cáo nói thiệt là cực cùi, nhưng ko có ai quan tâm, chạy dc là ok
Còn vụ sv ngó ngiêng thì chưa thấy ai làm, trừ khi muốn nghĩ việc.
Còn cái bif thì cụ nên tìm hiểu kĩ nó là cái gì, làm thế nào để nó hoạt đông tốt. ko phải bỏ vô là nó chạy đâu, còn phải config tá lả tùy yêu cầu khách hàng nữa.
Cũng có thể những công ty em làm qua cũng làm y chang vậy nên em thấy bình thường
Cụ lái kinh vậy. Em làm trong ngàng luôn. SQL injection liên quan đến config hả cụ?

htc4

Xe buýt
Hi vọng người duyệt những gói đầu tư vào lĩnh vực CNTT Công sẽ có nhận thức đúng đắn - để các doanh nghiệp khác có cơ hội công bằng hơn 1 tẹo!
Nhìn gương anh C C và Nhật Cường để mà hạ bút ký!
Khó lắm cụ ạ! Vừa có quyết định của bộ 4T cử anh Q làm "kiến trúc sư trưởng" của trung tâm công nghệ phòng chống Covid đây:
Với nhận thức về virus như anh Q thì e rằng bản đồ VN sẽ rực sáng trên nền bản đồ Virus của thế giới luôn. May CP và các bộ ngành khác không tin vào CNTT lắm không thì toi nặng :D

NovRainInFall

Xe tăng
Chê người khác trình còi chả lẽ còi hơn? Thế thì im đi chứ nhỉ :))
uh, thì đúng là còi thật mà, đã bao giờ code một nghìn dòng lệnh để sửa sai đâu? thế nên thấy khoe tôi mới há hốc mồm, ơ kìa, sao khoe xong lại lảng thế? =))

vuvanphong

Xe điện
Khó lắm cụ ạ! Vừa có quyết định của bộ 4T cử anh Q làm "kiến trúc sư trưởng" của trung tâm công nghệ phòng chống Covid đây:
Với nhận thức về virus như anh Q thì e rằng bản đồ VN sẽ rực sáng trên nền bản đồ Virus của thế giới luôn. May CP và các bộ ngành khác không tin vào CNTT lắm không thì toi nặng :D
Hic! Anh Quảng bị hiệu ứng Halo - Có bình sữa uống mãi không hết - uống mãi không lớn, lại tưởng mình giỏi! Phát biểu nhăng cuội hết năm nay qua năm khác!
Giờ hỏi 500 000 anh em OF có ai dùng sản phẩm gì của Bờ Không là biết ngay!

Mr.Alo

Xe lăn
cái đó từ đầu mùa rồi cụ , vì thế mới nát mạng thông tin , mà giờ thấy trong sg tuyên bố luôn ko dùng app vùng xanh của anh ý nữa :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
uh, thì đúng là còi thật mà, đã bao giờ code một nghìn dòng lệnh để sửa sai đâu? thế nên thấy khoe tôi mới há hốc mồm, ơ kìa, sao khoe xong lại lảng thế? =))
Nếu nói cả triệu có khi cụ há luôn không ngậm lại được ấy nhỉ? Người nói cần người nghe và để hiểu cần kiến thức tương đồng cho nên cụ cũng đừng ngại :))

PVN.OTF

Xe tải
hazz đọc cụ comment thấy cụ ko biết gì mà chém kinh quá, thực tế ko phải như cụ nghĩ đâu
Thì e có rảnh để làm cho BÊ đâu mà biết chi tiết :)). Sự thật thì nó phải là dùng đồ của nhà làm ra nhưng giờ mới biết nó như mứt ah cụ ? sau vụ này mà B vẫn đc nhận các dự án 4.0 của nhà water, thì đúng là đáng buồn cho tổ quốc e. Tiền kênh dự án đã thất thoát, lại còn nhận sản phẩm ngu xuẩn thì đúng là mạt

xbadboyz

Xe điện
Nếu nói cả triệu có khi cụ há luôn không ngậm lại được ấy nhỉ? Người nói cần người nghe và để hiểu cần kiến thức tương đồng cho nên cụ cũng đừng ngại :))
Em đoán là cụ định chơi ểu a Quảng phải ko?
Cụ cứ thách lỡ thằng xunchong đọc được tung hê hết cả lên thì toi anh Q em à.

cairong_2011

Xe container
Anh nào làm cũng được. Nhưng em thấy trong đợt dịch từ năm 2019 đến giờ App liên quan cũng bùng phát nhiều quá mà chẳng biết ai đúng,sai nên dùng. Dùng hết thì ko thể. mà nhiều thế rồi thành cãi nhau mất. Mà em thấy chỗ 4T chẳng có ý kiến gì. Em đi QN tự tin mình có App Ncovi đã khai báo, xuống chỉ cần quét QR Code là OK. Hóa ra các em đó lại dùng Zalo. Thế là lại khai lại

htc4

Xe buýt
Hic! Anh Quảng bị hiệu ứng Halo - Có bình sữa uống mãi không hết - uống mãi không lớn, lại tưởng mình giỏi! Phát biểu nhăng cuội hết năm nay qua năm khác!
Giờ hỏi 500 000 anh em OF có ai dùng sản phẩm gì của Bờ Không là biết ngay!
Nếu cụ đọc trong những đoạn chat mà hacker leak ra có thể thấy BKAV quan hệ với chính quyền đến cỡ nào. Nó là quan hệ lợi ích nên rất khó để các công ty khác chen chân vào được, gần như là bầu sữa ngân sách mỗi năm ngần nào tiền cứ vẽ dự án mà tiêu thôi. Các công ty khác thừa tầm làm như BKAV nhưng họ chọn đánh những thị trường doanh nghiệp lành mạnh hơn, không phải chung chi và không cần đánh giày rót nước cho quan chức.

vuvanphong

Xe điện
Nếu cụ đọc trong những đoạn chat mà hacker leak ra có thể thấy BKAV quan hệ với chính quyền đến cỡ nào. Nó là quan hệ lợi ích nên rất khó để các công ty khác chen chân vào được, gần như là bầu sữa ngân sách mỗi năm ngần nào tiền cứ vẽ dự án mà tiêu thôi. Các công ty khác thừa tầm làm như BKAV nhưng họ chọn đánh những thị trường doanh nghiệp lành mạnh hơn, không phải chung chi và không cần đánh giày rót nước cho quan chức.
Vâng, cái đó em cũng không ngạc nhiên cụ ạ.