[Funland] Công ty chuyên về bảo mật bị hack.

doctor103

Xe điện
Đầu tiên cụ thử gg kaspersky năm 2021 có tên không nhé? (để thấy muốn có tên phải đăng ký, đóng phí chứ không phải ... auto).
Danh sách giải thưởng của Kasperksy đây: https://www.kaspersky.com/about/awards?ignoreredirects=true
Khá dài em chỉ screenshot 1 số cái thôi, Kas là top thế giới rùi, có 1 loạt chứng nhận từ nhiều tổ chức thế giới, mà năm ngoái 2020 vẫn có VB100, năm nay chưa hết đâu nhé. Phần mềm top 1 VN có được giải nào trong list này :|

Tiếp đến cụ hãy lưu ý CMC là phần mềm miễn phí trong khi bkav là phần mềm thương mại nên so sánh hơi khập khiễng tiếp đến nữa cụ đọc link dưới. Đại khái anh đạt lâu rồi anh không kiểm định nữa (có thể sợ rớt có thể sợ tốn xiền tùy cụ đoán :)) )

BKAV ngừng sử dụng logo VB100 | Tinh tế (tinhte.vn)
CMC là phần mềm miễn phí mà đạt chứng nhận thì kém hơn bản thương mại bkav à. Hay so với bản miễn phí của bkav nhé, mà bản miễn phí của bkav ít tính năng hơn bản thương mại thì phải. Còn Cyradar thì có phí hay miễn phí vậy cụ.
Đat chứng chỉ từ 10 năm trước và sau 10 năm thì chắc các tiêu chuẩn bảo mật không thay đổi nên không cần kiểm định nữa.
Đạt được danh hiệu đã khó, giữ được danh hiệu còn khó hơn
Với bkav có lẽ tiêu chuẩn do họ định nghĩa, bất cứ thứ gì bkav làm đều top 1 từ lời của họ mà không cần 1 đơn vị nào chứng nhận :D

jake90

Xe tăng
phần mềm này hình như xưa còn quét cả file hệ thống, ko biết h thế nào các cụ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Danh sách giải thưởng của Kasperksy đây: https://www.kaspersky.com/about/awards?ignoreredirects=true
Khá dài em chỉ screenshot 1 số cái thôi, Kas là top thế giới rùi, có 1 loạt chứng nhận từ nhiều tổ chức thế giới, mà năm ngoái 2020 vẫn có VB100, năm nay chưa hết đâu nhé. Phần mềm top 1 VN có được giải nào trong list này :|
View attachment 6439746

CMC là phần mềm miễn phí mà đạt chứng nhận thì kém hơn bản thương mại bkav à. Hay so với bản miễn phí của bkav nhé, mà bản miễn phí của bkav ít tính năng hơn bản thương mại thì phải. Còn Cyradar thì có phí hay miễn phí vậy cụ.
Đat chứng chỉ từ 10 năm trước và sau 10 năm thì chắc các tiêu chuẩn bảo mật không thay đổi nên không cần kiểm định nữa.
Với bkav có lẽ tiêu chuẩn do họ định nghĩa, bất cứ thứ gì bkav làm đều top 1 từ lời của họ mà không cần 1 đơn vị nào chứng nhận :D
Cụ ss ở VN thôi, em đưa kas vào để cụ thấy nó không phải auto mà là phải đăng ký. Về phần mềm thương mại thì cụ cứ lấy doanh số mà so :))

Trần Gia

Xe tăng
Cái loại công ty công nghệ chuyên bú bình ngân sách thì có giá trị chóa gì đâu
E hóng hớt thấy bảo a Q nên người nhờ mấy cái đề án CPDT, giờ thì đang theo món số hóa của các tỉnh. Mãnh đất màu mỡ nhất lại đến từ tiền thuế thì chắc cũng hơn anh Huy NC đôi chút cụ nhỉ 😎

STElectrics

Xe lăn
Thớt này làm em nhớ có cụ Sơn Tùng hay Tùng Sơn là chú của anh Quảng. Lâu lắm rồi không thấy cụ ấy lên đây nữa.

Mr.Alo

Xe lăn
View attachment 6439746

cụ rảnh thế , block luôn cái nick đó cho nhanh cãi mệt đầu
Bkav là phần mềm diệt Windows thì đúng hơn 😄
em nhớ ngày xửa ngày xưa cài win xong cài bkav luôn mà chạy nó còn bép bép cả ngàn con virut :))

Mzc

Xe điện
Chưa livestream hả các cụ?

doctor103

Xe điện
Cụ ss ở VN thôi, em đưa kas vào để cụ thấy nó không phải auto mà là phải đăng ký. Về phần mềm thương mại thì cụ cứ lấy doanh số mà so :))
ss ở VN còn chưa ăn thua nữa là so ở quốc tế cụ nhỉ :))
mà không đỡ được vụ chứng nhận giải thưởng thì cụ tổ lái sang vụ kinh tế, ngay từ đầu cụ nói luôn top vì bán phần mềm diệt virus đi. BKAV mà không có mảng này thì chắc nghỉ từ lâu rùi, mà em không rõ đối tác của bkav là những đơn vị nào nữa.
Thôi em chỉ hóng sau đợt này công ty B thế nào thôi, có khi lại là cơ hội đánh bóng tên tuổi

cụ rảnh thế , block luôn cái nick đó cho nhanh cãi mệt đầu

em nhớ ngày xửa ngày xưa cài win xong cài bkav luôn mà chạy nó còn bép bép cả ngàn con virut :))
Để biết là vẫn có người ủng hộ công ty B :))

Kurumasuki

Xe container
Phải có những vụ thế này để trào lưu nổ, phông bạt, lừa... trong mọi lĩnh vực của xã hội VN bị lên án.
Chúng ta mang tiếng quá nhiều với thế giới rồi.

rgbhis

Xe tăng
Em biết đâu. Chỉ thấy chú Malaysia giải quyết việc bị phần BKAV chặn trong 5p. Nó là cái gì thì em chịu.
Các file thực thi exe thì thường bị phần mềm AV chặn, muốn chạy thì phải cho vào exception list thôi mà cụ. Cụ ko rõ chú Malay kia làm cái gì thì ko thể đánh giá cái Bkav hay dở thế nào trong trường hợp này đc.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
ss ở VN còn chưa ăn thua nữa là so ở quốc tế cụ nhỉ :))
mà không đỡ được vụ chứng nhận giải thưởng thì cụ tổ lái sang vụ kinh tế, ngay từ đầu cụ nói luôn top vì bán phần mềm diệt virus đi. BKAV mà không có mảng này thì chắc nghỉ từ lâu rùi, mà em không rõ đối tác của bkav là những đơn vị nào nữa.
Thôi em chỉ hóng sau đợt này công ty B thế nào thôi, có khi lại là cơ hội đánh bóng tên tuổi

Để biết là vẫn có người ủng hộ công ty B :))
So quốc tế là nổ còn so VN là đúng. Nổ thì cụ chưởi còn đúng thì cụ cũng không cho nói, nổ và dìm chưa biết cái nào hơn cái nào :))

doctor103

Xe điện
Ủng hộ gì đâu nhưng có tý liên quan nghề nghiệp mà phát biểu thiếu công bằng em tự cảm thấy hèn hèn nên không a dua thôi :))
vẫn thấy rao là sản phẩm đẳng cấp quốc tế mà,
em ngoại đạo thì thấy thế thôi. Với cả so trong lãnh thổ VN thì cũng khó nói vì chắc cụ biết còn nhiều yếu tố chi phối, nhiều doanh nghiệp làm ăn tốt ở VN nhưng mà có dám ho he đi nước ngoài đâu

phansonvt2005

Xe máy
Vụ này căng nhưng mà tiếc cho 1 cty của việt nam

FUN PLUS

Xe buýt
Có khi nào máy thở cũng bị con covid hack vào luôn ko nhỉ?

Xe xích đu

Xe tải

noname_star

Xe tăng
Đầu tiên cụ thử gg kaspersky năm 2021 có tên không nhé? (để thấy muốn có tên phải đăng ký, đóng phí chứ không phải ... auto). Tiếp đến cụ hãy lưu ý CMC là phần mềm miễn phí trong khi bkav là phần mềm thương mại nên so sánh hơi khập khiễng tiếp đến nữa cụ đọc link dưới. Đại khái anh đạt lâu rồi anh không kiểm định nữa (có thể sợ rớt có thể sợ tốn xiền tùy cụ đoán :)) )

BKAV ngừng sử dụng logo VB100 | Tinh tế (tinhte.vn)
Cụ cho em hỏi, so Windows với Linux có khập khiễng ko ạ?

boy_spott

Xe điện
Đính đòn nặng quá may cho Q là chưa IPO