[Funland] Công ty chuyên về bảo mật bị hack.

dexom

Xe Cứu Trợ
Ko phải vụ này cụ ạ. Vụ hack vào Mẽo cơ, intepol nó biết nhưng muốn bắt cả ổ thì nổ hack vào ser nó rồi lên mạng bô bô cái mồm lên thế là đội hack nó ngửi mùi tanh nó chạy mất, vụ đó cả mẽo, hàn itepo cay lòi mắt. Còn tường tận cụ google đi. Dân it vn thiếu đieu lấy cái bô up lên mặt
Thế thì ngu thật.

Cartoner

Xe điện
Cái vụ hack này nhỏ thôi. Cái các cụ nên lo lắng là hệ thống dữ liệu quốc gia giờ đã đc số hóa ấy. Với trình độ mặt bằng chung cảnh sát khu vực thường chỉ tập huấn sử dụng mạng máy tính ngắn hạn, thì việc để máy tính nhiễm spy và để hack mất tài khoản truy cập vào phần mềm quản lý cư dân là điều có thể xảy ra. Dữ liệu đấy rất quan trọng nên có thể bị mất mà mình ko biết mất từ bao giờ.
Truy cập được bằng tk nhập dữ liệu nào đó vào hệ thống thì bình thường. Lấy được dư liệu e là hơi khó.

PVN.OTF

Xe tải
Truy cập được bằng tk nhập dữ liệu nào đó vào hệ thống thì bình thường. Lấy được dư liệu e là hơi khó.
Ít ra cũng lấy đc lượng cư dân do tk đó quản lý, một phường thì cũng cả nghìn người rồi.

Cartoner

Xe điện
Ít ra cũng lấy đc lượng cư dân do tk đó quản lý, một phường thì cũng cả nghìn người rồi.
Hack mà dễ thế thì nó đi hack tài khoản ngân hàng lấy tiền cho rồi. Chứ lấy dữ liệu dân cư làm gì nữa?

toduongvpvn

Xe hơi
Em không phải dân IT nên không rõ về kỹ thuật, nhưng em đã tận mắt chứng kiến 1 kỹ sư Malaysia sau 5p hý hoáy trên laptop thì cái phần mềm diệt virus BKAV phiên bản mới nhất thành trò hề.
Là trò gì cụ?

Hư Không

Xe tăng
Bài phỏng vấn mới nhất với hacker thì nó có hơn 400 email hỏi mua mã nguồn. Nó đã bán 2 bản coppi rồi.
Ngoài ra thì hacker cũng đã lấy hết dữ liệu người dùng đã cài đặt bluezone. Nhưng nó chưa bán gói thông tin giá trị đó (hàng trăm nghìn người dùng).
Quả này thì BKAV khả năng bán xới chứ còn danh gì trên giang hồ nữa. May là em chưa bao giờ dùng sản phẩm gì của bkav.
Thẳng này nó ăn trong gov, nên ng dùng có chửi, tẩy chay bao năm rồi cũng thế thôi. FB nó mới post bài nổ tung trời lên kìa.

tqv8

Xe tải
Cái vụ hack này nhỏ thôi. Cái các cụ nên lo lắng là hệ thống dữ liệu quốc gia giờ đã đc số hóa ấy. Với trình độ mặt bằng chung cảnh sát khu vực thường chỉ tập huấn sử dụng mạng máy tính ngắn hạn, thì việc để máy tính nhiễm spy và để hack mất tài khoản truy cập vào phần mềm quản lý cư dân là điều có thể xảy ra. Dữ liệu đấy rất quan trọng nên có thể bị mất mà mình ko biết mất từ bao giờ.
Đối với dữ liệu bảo mật thì họ sẽ dùng mạng nội bộ chứ không dùng internet đâu cụ.

tqv8

Xe tải
Hack mà dễ thế thì nó đi hack tài khoản ngân hàng lấy tiền cho rồi. Chứ lấy dữ liệu dân cư làm gì nữa?
Hacker đã hack được vào máy chủ thì sẽ lấy được toàn bộ dữ liệu chứ không còn là 1 2 tài khoản đâu các cụ ạ.
Hack được vào các ngân hàng là cực khó đấy các cụ, BKAV bị hack nên mới thành trò cười trên các diễn đàn công nghệ.

tqv8

Xe tải
Nếu hacker đánh cắp được dữ liệu của Bkav liệu có khi nào sẽ lộ ra ngoài việc bkav bảo vệ máy tính cho khách hàng mà còn thu thập thông tin cá nhân của các máy đã cài không nhỉ ? Giả sử nếu có việc này thì bkav có vi phạm luật không các cụ nhỉ ?
Thường khi cài đặt nó sẽ có điều khoản, cụ phải đọc xong tích vào ô đồng ý thì mới được cài đặt. Các quyền thường nó sẽ ghi rõ ra rồi, cứ vậy nó làm thôi cụ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thẳng này nó ăn trong gov, nên ng dùng có chửi, tẩy chay bao năm rồi cũng thế thôi. FB nó mới post bài nổ tung trời lên kìa.
Rồi cũng chả ra đâu vào đâu cho mà xem.
Mấy hôm nữa lại ai về nhà nấy và OFer lại có drama khác để chém.

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ nào thông thái cho em xin cái tên Q ""Nổ" ở đâu ra và từ khi nào không ah???

Nói gì thì nói VN ta, những kẻ nổ cũng không kém nhưng kog đc ghép với từ này.
Nguyển Tử Quảng thường được anh ấy viết là QuangNT --> gọi là Quảng TNT --> Quảng nổ.

fireman

Xe tăng
Bị đánh cắp mã nguồn từ nội bộ là khó tránh, chủ yếu là hy vọng những đứa nv cũ đừng liều mạng thôi :))
Cty bảo mật mà dễ hack bởi 1 thằng nhv cũ thì cũng sợ nhỉ. Em đánh giá là còn sợ hơn bị hack bởi thằng bên ngoài. Tốt nhất tránh những cty này ra nếu làm ăn với nó.

doctor103

Xe điện
Nói về trình độ thì Q dù nổ vẫn là top trên ở VN. Thực tế là thế không chối cãi được dù có muốn gato :))

p/s : sản phẩm của Q em không dùng và khuyên người khác không dùng vì lý do đặc thù chứ không phải vì chê nó kém
Sao cụ biết top VN, hay nghe PR nhiều quá, mà top thì top nào

kieuthienan

Xe buýt
chú này từ trước em đã không thấy có gì hay

minhhai985

Xe lăn
trộm nó báo trước ko biết có chống nổi ko? rõ khổ công ty công nghệ mà sếp phải thừa nhận secu kém. :D

TNLak

Xe điện

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cty bảo mật mà dễ hack bởi 1 thằng nhv cũ thì cũng sợ nhỉ. Em đánh giá là còn sợ hơn bị hack bởi thằng bên ngoài. Tốt nhất tránh những cty này ra nếu làm ăn với nó.
Trộm mã nguồn với hack cụ thấy hoàn toàn giống nhau à? :))
Sao cụ biết top VN, hay nghe PR nhiều quá, mà top thì top nào
Em còn dám nói nó nhất nữa chứ đừng nói top. Cụ chỉ ra cho em VN bây giờ có phần mềm diệt virus nào hơn bkav xem? :))

fireman

Xe tăng

Em còn dám nói nó nhất nữa chứ đừng nói top. Cụ chỉ ra cho em VN bây giờ có phần mềm diệt virus nào hơn bkav xem? :))
Cụ không đọc kỹ pót em à. Kiểu nào thì dữ liệu khách hàng đều rủi ro.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ không đọc kỹ pót em à. Kiểu nào thì dữ liệu khách hàng đều rủi ro.
Em đọc còm cụ trả lời em và thấy không lq nên em hỏi lại thôi. Em chả nói gì đến khách hàng cả chỉ nói đại khái là công ty phần mềm bị nv cũ trộm mã nguồn là ... hên xui :))

lenguyen_1983

Xe điện

Lão này thâm nho vãi ra. Đọc cái này vui lém.