[Funland] Công trình nào cũng có tiến độ như thế này cho người dân được nhờ

haivanphe

Xe container
Bạn em chuyển về Royal, em chuyển về Times cùng đợt với nhau cách đây 5 năm. Lúc đó sale của anh Vova rồi báo chí loan tin là sau 1 năm là có đường mở rộng nên mới mua, chuyển nhà về hẹn nhau là đường đẹp rồi thì chạy vèo cái đến nhà nhau uống rượu. Đến giờ uống rượu cả 2 chục trận rồi mà chưa biết bao giờ có đường.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Phải thừa nhận làm với a Vin thì Chất lượng- Tiến độ luôn là hàng đầu :) Để cho các cụ thì cứ phải đội vốn đội thời gian x2 x3 lần mới ngon dc :))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đơn giản là GATO thôi mà các cụ. Nhiều tiền hơn mình kiểu gì chả có thắc mắc =))
Ấy, em tuổi gì dám phán xét ai GATO cụ ơi? :((
Thời gian với em là quý hiếm nên em chỉ dành để cày xiền mua cháu bát bột thôi! :D

quasin3000

Xe tăng
Đây là BT chứ không phải BOT cụ ná. Nhanh thì cụ cứ nên công nhận là nhanh, sao cứ phải anti người ta là gì. Em nói thật nếu không dính đền NN thì nó còn làm nhanh nữa. Làm càng nhanh thì khu Sài đồng càng được giá.
Làm với Vin mà không đúng tiến độ là nó phạt theo hợp đồng. Không nhanh, đúng kỹ thuật là mất tiền. Thằng nào chẳng phải nhanh.

Các công trình khác à ơi, một phần do năng lực, một phần là không có tiền. Cho nên cả hai cùng bầy hầy, chết dân quanh đấy thôi.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Đường " đường Chiến thắng B52 " chứ cụ hoặc là " Tàu bay " !
Hồi 1989 nó đã là đg Trường Chinh rồi cụ. Đg Tàu bay là dân tự đặt . Hồi đó Chỗ hố mẻ có quán phở Tàu bay khá nổi

phunv74

Xe tải
Còn cái đường Láng thì sao các cụ nhỉ, vì để nó hoàn tất thì cũng phải xử lý cá đường Láng nó mới thông lên cầu Nhật Tân đc. Ko biết có anh Vin Slow nào nhận làm cái đó hay là giống cái ngõ nhà em, quy hoạch từ năm 1999 mà giờ vẫn y nguyên.

omerta77

Xe điện
Ấy, em tuổi gì dám phán xét ai GATO cụ ơi? :((
Thời gian với em là quý hiếm nên em chỉ dành để cày xiền mua cháu bát bột thôi! :D
Tại e chỉ định so sánh cách làm giữa tư nhân với nhà nước để thấy hiệu quả của tư nhân khi họ làm như thế nào. Và người dân đang được hưởng lợi từ việc đó. Vậy tại sao nhiều người chỉ chăm chăm vào những lý do ngoài lề mà không chấp nhận sự thật?
Còn người KD thì đương nhiên phải có lợi họ mới làm chứ. Với cá nhân e cũng mong họ có lợi để tiếp tục thực hiện các công trình khác.
Xã hội cũng nhìn vào sự khác biệt này để ủng hộ các doanh nghiệp tư nhân VN ngày càng được nhận nhiều công trình công cộng hơn nữa.

KatKik

Xe điện
Giải phóng mặt bằng còn mướt mới xong.

khoinguyen82

Xe tải
Nếu các công trình dạng này mà được đấu thầu và quản lý công khai, minh bạch để các doanh nghiệp tư nhân có tiềm lực làm e nghĩ tiến độ sẽ nhanh
Không phải nhanh mà cực nhanh với công nghệ xd bây giờ, vì càng rút ngắn thời gian thi công thì càng giảm được nhiều chi phí, cái này ai cũng hiểu nhưng khi nguồn vốn là đi vay từ những kẻ đã không phải lo trả xu nào lại còn kiếm chác được từ khoản vay ấy thì tất lẽ dĩ ngẫu càng lâu thì lại càng ngon ^^

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Bạn em chuyển về Royal, em chuyển về Times cùng đợt với nhau cách đây 5 năm. Lúc đó sale của anh Vova rồi báo chí loan tin là sau 1 năm là có đường mở rộng nên mới mua, chuyển nhà về hẹn nhau là đường đẹp rồi thì chạy vèo cái đến nhà nhau uống rượu. Đến giờ uống rượu cả 2 chục trận rồi mà chưa biết bao giờ có đường.
Chắc sang năm là okie thôi cụ ơi, con đường quan trọng nối liền các siêu đô thị của ô Vin :D

khoinguyen82

Xe tải
Nói chung để làm được như Vin thì chưa 1 ông nào ở VN so được kể cả khối tư nhân về độ nhanh, chuyên nghiệp và bài bản, thời thế tạo anh hùng nhưng thằng đầu đất thì có đặt cơ hội vào tay cũng vẫn bại như thường, Vin tung hoành khá ồn ào nhưng anh Vova luôn kín tiếng, đấy mới là đẳng của 1 soái khủng!

mango

Xe tăng
Vincom không trực tiếp thi công, nhưng quản lý tiến độ và an toàn lao động quá chuẩn.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Không rõ đoạn này xử lý ntn cụ nhỉ, e thấy đoạn Minh Khai Đại La này mới là nút thắt quan trọng haiz
Cả đoạn thì em không rõ. Nhưng nhà vợ em ở đối diện cổng chợ Đồng Tâm thì đã nhận xong đền bù và chuyển đi chỗ khác ở, bàn giao lại nhà rồi. Mấy hộ xung quanh cũng vậy luôn.

luxshopping

Xe đạp
331 Nguyễn Đình Chiểu, Phường 5, Quận 3, TP. HCM
Website
luxshopping.vn

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cả đoạn thì em không rõ. Nhưng nhà vợ em ở đối diện cổng chợ Đồng Tâm thì đã nhận xong đền bù và chuyển đi chỗ khác ở, bàn giao lại nhà rồi. Mấy hộ xung quanh cũng vậy luôn.
Thực ra là có đi qua mới biết chứ ngồi đâu đâu thì nói thế nào chẳng được anh Ốc ạ. Cả đoạn Đại La từ Ngã tư Vọng về Chợ Mơ đã có rất nhiều cửa hàng đang chẳng treo biển "Thanh lý cửa hàng chuyển địa điểm mới" rồi.

aychet-aychet

Tháo bánh
Có tiền, có mặt bằng sạch thì chỉ có đúng và vượt tiến độ thôi nhé. Cụ cứ so sánh nhưng ko cùng một mặt bằng thì nó khập khiễng lắm