[Funland] Cộng đồng mạng có bị dắt mũi? Kết quả cuối cùng sẽ như thế nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
cụ vất vả e mới lo chứ em thì khỏe lắm. tương cụ biết bảo a khỏe a ra làm lại sao kê lại chứ môi tháng lãi cứ 50tr từ 14 tỷ thì giờ nó khác rồi.
Khổ, cụ lại lo cho em, cảm ơn cụ lo ... xa nhé. Đủ 3 còm thăm hỏi em dừng :))

Mountain Men

Xe buýt
Giải thích cho mọi người dễ hiểu :))

- Ngay khi mất đầu tàu gương mẫu CĐM quay xe chiến đấu với "phe nhà" ngay trong 1 nốt nhạc mà quên mất "kẻ thù chung" (thức thời :)) ).
- "Bây giờ để có 1.000 tỷ tiền mặt để đóng góp, chia sẻ cùng với đất nước, làm sao có được? Không lẽ tôi đi vay ngân hàng rồi ghi vào chỗ nội dung: Vay để đóng góp cho vấn đề COVID-19?" (trung thực :)) )
Kể cả anh ấy không có đủ hay dừng góp 1000 tỷ thì chắc không bị ăn chởi nhiều đâu. Đơn giản đó xiền của anh ấy và các đại gia xù từ thiện thì nhiều rồi.
Nghệ sĩ nổi tiếng xù tiền từ thiện thì xưa nay hiếm.
Một nghìn tỷ nếu có xù của anh Đại Nam không bao giờ bằng 1 nghìn lẻ mà anh HL lấy của người khác. Cụ nào hôm nọ lôi đôi ba cái thất thoát chục nghìn tỷ vào cũng thế =))=))=))

Mr.Grass

Xe buýt

Mr.Grass

Xe buýt
Giải thích cho mọi người dễ hiểu :))

- Ngay khi mất đầu tàu gương mẫu CĐM quay xe chiến đấu với "phe nhà" ngay trong 1 nốt nhạc mà quên mất "kẻ thù chung" (thức thời :)) ).
- "Bây giờ để có 1.000 tỷ tiền mặt để đóng góp, chia sẻ cùng với đất nước, làm sao có được? Không lẽ tôi đi vay ngân hàng rồi ghi vào chỗ nội dung: Vay để đóng góp cho vấn đề COVID-19?" (trung thực :)) )
cụ đánh traó tài thật, ông D kể cả giờ a bảo a ko zui nữa a ko từ thiện thì làm gì anh. còn HL cầm tiền của ng khác thì ko thể coi như tiền của mình như a D dc.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chả quote được nên em đành nói vu vơ :))

Lời anh D nói trong clip (có báo làm chứng :)) ) em chỉ điểm tin chứ có suy diễn gì đâu? :))

Mr.Grass

Xe buýt
Chả quote được nên em đành nói vu vơ :))

Lời anh D nói trong clip (có báo làm chứng :)) ) em chỉ điểm tin chứ có suy diễn gì đâu? :))
vâng e tưởng cụ bảo tiền vào túi ta là tiền của ta bất kể tiền gì.

Mountain Men

Xe buýt
cụ đánh traó tài thật, ông D kể cả giờ a bảo a ko zui nữa a ko từ thiện thì làm gì anh. còn HL cầm tiền của ng khác thì ko thể coi như tiền của mình như a D dc.
Ý cụ ấy có khi là mảnh đất hiến ấy dễ ăn cắp của các cụ trên này, nó to 1000 tỷ cơ!
Hơn 14 tỷ mất của các cụ nhiều=))
Mà công nhận là anh ĐN rất khôn khi hiến đất đấy :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
vâng e tưởng cụ bảo tiền vào túi ta là tiền của ta bất kể tiền gì.
Tha cho em đi, em thích tranh luận và kể cả chém gió nhưng tranh luận thì phải đàng hoàng chứ không né đòn bằng cách công kích cá nhân còn chém gió thì phải fun chứ không phải móc mỉa. Cả 2 không đạt nên em thôi :))

Mr.Grass

Xe buýt
Ý cụ ấy có khi là mảnh đất hiến ấy dễ ăn cắp của các cụ trên này, nó to 1000 tỷ cơ!
Hơn 14 tỷ mất của các cụ nhiều=))
Mà công nhận là anh ĐN rất khôn khi hiến đất đấy :D
Ô D có nói rồi đó cụ, ông ấy lấy sào thì đền 1 sào và thêm tiền cho ng ta có cái tích lũy đó, hơn nữa a tạo công ăn việc làm cho dân tỉnh đó chắc cụ ko theo dõi kỹ. E thì riêng vấn đề đất đai cơ chế mình nó vậy e ko bàn nhưng e nể những ng như a Dung cực kỳ vì ko có kiện cáo gì đất đai. Ở VN chỉ có khoảng 3 người e thấy làm dc việc như vậy. Còn 14 tỷ kia nói thật với cụ nó tiền mồ hôi của a bán vé số, chị lao công, em học sinh, ... nó có dc dựa trên lời kêu gọi vì đồng bào đang khốn khổ nhất cụ ạ, nó mới khốn. Còn ô D ít ra cụ có lựa chọn bán cho ông lấy tiền hay ko.

Mr.Grass

Xe buýt
E
Tha cho em đi, em thích tranh luận và kể cả chém gió nhưng tranh luận thì phải đàng hoàng chứ không né đòn bằng cách công kích cá nhân còn chém gió thì phải fun chứ không phải móc mỉa. Cả 2 không đạt nên em thôi :))
E thực sự thích cụ vì dù có thế nào cụ tranh luận trên lý lẽ ko chụp mũ e nể chứ e nào dám chụp cụ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E thực sự thích cụ vì dù có thế nào cụ tranh luận trên lý lẽ ko chụp mũ e nể chứ e nào dám chụp cụ
Cụ vô tình chụp em vào phe HL rồi đấy. Nghĩ ntn là chuyện của mỗi cá nhân nhưng em thấy tự dưng lq đến nhiều phe quá cũng ... ái ngại (từ trước đến nay em là DLV, seeder chắc cũng của vài chục phe rồi :)) )

Mr.Grass

Xe buýt
Cụ vô tình chụp em vào phe HL rồi đấy. Nghĩ ntn là chuyện của mỗi cá nhân nhưng em thấy tự dưng lq đến nhiều phe quá cũng ... ái ngại (từ trước đến nay em là DLV, seeder chắc cũng của vài chục phe rồi :)) )
thề với cụ em ko bao giờ nghĩ cụ vậy, có điều nghe a Dũng van xin HL thế nào nhỉ, HL có thể vẫn là ng tốt, nhưng trong mỗi ng đều có con quy nó to hay nhỏ do cái thiện có chế ngự dc hay ko thôi, hy vọng gì nhỉ HL quay đầu là bờ. E hy vọng cụ cũng đọc dc cái đó, vì mình vì cái tôi đôi khi gây cái ko thiên mà ko biết đâu cụ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
thề với cụ em ko bao giờ nghĩ cụ vậy, có điều nghe a Dũng van xin HL thế nào nhỉ, HL có thể vẫn là ng tốt, nhưng trong mỗi ng đều có con quy nó to hay nhỏ do cái thiện có chế ngự dc hay ko thôi, hy vọng gì nhỉ HL quay đầu là bờ. E hy vọng cụ cũng đọc dc cái đó, vì mình vì cái tôi đôi khi gây cái ko thiên mà ko biết đâu cụ.
D bênh H thôi nhưng em không trách D mà còn thấy nể vì đàn ông là phải vậy. Trước thiên hạ phải bảo vệ người pn của mình bất chấp còn sai đúng gì thì đóng cửa dạy nhau :))

toyennha

Xe lăn
Nói ít thì ngta còn nghe. Ngày nào cũng lên cào mặt(vì đã từng tin yêu thằng thần y nên bị nó lừa) thì thành ra nhàm.
Thôi e té, nhà bao việc.
Quẹt nhà, rửa chén, nấu cơm đi. Vào GV uống Cafe với em rồi ở nhà em 21 ngày khỏi phải nghe gấu hát. ( khi đi nhớ đi ô tô em với lão thẳng tiến Vũng Tàu 20 ngày sau về :)

Mr.Grass

Xe buýt
D bênh H thôi nhưng em không trách D mà còn thấy nể vì đàn ông là phải vậy. Trước thiên hạ phải bảo vệ người pn của mình bất chấp còn sai đúng gì thì đóng cửa dạy nhau :))
vâng e đồng quan điểm với cụ và e nghĩ việc nhà họ phúc họa họ tự quyết định. Nhưng e mong mọi ng nghĩ lợi dụng từ thiện trên sự đau khổ ng khác là cực kỳ khốn nạn dù có lý do gì nữa vô ý hay ko. Lúc Miền trung bị lũ lụt báo đài ra rả cả ngày, báo chí thì vài giây lại cập nhật, chưa nói mạng mô tả chi tiết cái cực khổ từng ng từng nhà từng khu, các cán bộ căng mình khắc phục... thôi e chả nhắc nữa mà có 1 ng cầm 14tỷ từ thiện của ng khác mà ngồi khểnh râu để xem để đọc thì thực sự e ko hiểu loại ng gì nữa cụ ạ. Bao biện kiểu gì cụ

MiTa

Xe lăn
Quẹt nhà, rửa chén, nấu cơm đi. Vào GV uống Cafe với em rồi ở nhà em 21 ngày khỏi phải nghe gấu hát. ( khi đi nhớ đi ô tô em với lão thẳng tiến Vũng Tàu 20 ngày sau về :)
Vào lại bị xích nửa tháng trong đó với lão đời e nhục. Để e ngoài này ngày còn chạy mấy cuốc bike kiếm cơm chứ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
vâng e đồng quan điểm với cụ và e nghĩ việc nhà họ phúc họa họ tự quyết định. Nhưng e mong mọi ng nghĩ lợi dụng từ thiện trên sự đau khổ ng khác là cực kỳ khốn nạn dù có lý do gì nữa vô ý hay ko. Lúc Miền trung bị lũ lụt báo đài ra rả cả ngày, báo chí thì vài giây lại cập nhật, chưa nói mạng mô tả chi tiết cái cực khổ từng ng từng nhà từng khu, các cán bộ căng mình khắc phục... thôi e chả nhắc nữa mà có 1 ng cầm 14tỷ từ thiện của ng khác mà ngồi khểnh râu để xem để đọc thì thực sự e ko hiểu loại ng gì nữa cụ ạ. Bao biện kiểu gì cụ
Khi em đưa ra suy nghĩ của mình em luôn đặt thử mình vào họ, cái xấu chưa rõ em bỏ qua chỉ lấy cái tốt để thông cảm nên suy nghĩ của em đa số khác người chứ không hề thiên vị (trong vụ này em cũng chưa hề lấy bất cứ thông tin đồn đoán bất lợi nào của bà H ra để phán xét cả vì nếu làm như vậy là tiêu chuẩn kép :)) )

toyennha

Xe lăn
Vào lại bị xích nửa tháng trong đó với lão đời e nhục. Để e ngoài này ngày còn chạy mấy cuốc bike kiếm cơm chứ.
Oh GV em bị 15 hay 21 rồi á. Được ra ko được vào.. chưa biết vụ 15 hay 21 ngày sau thì thế nào. Em vừa nói chuyện với thằng trưởng công p.3 GV em xong nó học chung lớp với em hồi cấp 3 học ngu toàn có ý bài của em. Tại phường em là tâm điểm. Nói quá nói lại 1 hồi em bảo. "ĐỤ MÁ. Tao đi đái mấy giờ mấy lần 1 ngày tụi bây biết, bọn nó truyền tình tập thể bọn bay *** hay... " CS như CCC

poiuy

Xe ba gác
Đồng ý với cụ, đi làm về mệt bcm ra vừa ăn cơm mở tv lên xem mấy cái show nhảm của đám nghệ sỹ phía nam là cteo thể ngửi nổi! Mà ko hiểu sao giờ chiếm sóng lắm vậy, show mang tính trí tuệ, kiến thức của phía bắc lại mất hút luôn! Chán thật
Em đã từng nghe câu này (đại ý): "Hài rẻ tiền mới xem chứ hài mắc tiền thì tiền đâu ra mà xem". Quan niệm của 1 bộ phận khán giả như vậy nên hài rẻ tiền mới có đất sống.

Mr.Grass

Xe buýt
Khi em đưa ra suy nghĩ của mình em luôn đặt thử mình vào họ, cái xấu chưa rõ em bỏ qua chỉ lấy cái tốt để thông cảm nên suy nghĩ của em đa số khác người chứ không hề thiên vị (trong vụ này em cũng chưa hề lấy bất cứ thông tin đồn đoán bất lợi nào của bà H ra để phán xét cả vì nếu làm như vậy là tiêu chuẩn kép :)) )
Cụ ko thiên vị mà cụ đang nhầm vai rồi, cụ nên nhập vai ng đang trèo nóc nhà, nhà cửa đang tan hoang, lợn gà đang mất hết, các cán bộ chiến sĩ đã hy sinh.... để cụ suy nghĩ cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng