[Funland] Cộng đồng mạng có bị dắt mũi? Kết quả cuối cùng sẽ như thế nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ ko thiên vị mà cụ đang nhầm vai rồi, cụ nên nhập vai ng đang trèo nóc nhà, nhà cửa đang tan hoang, lợn gà đang mất hết, các cán bộ chiến sĩ đã hy sinh.... để cụ suy nghĩ cụ ạ
Vâng, mỗi người có cách suy nghĩ khác nhau nên khó mà đồng nhất được. Mình cứ nói thoải mái quan điểm của mình và tôn trọng quan điểm người khác nếu muốn họ cũng tôn trọng quan điểm của mình :))

p/s : em đi ngủ đây, đến giờ rồi :))

Mr.Grass

Xe buýt
Vâng, mỗi người có cách suy nghĩ khác nhau nên khó mà đồng nhất được. Mình cứ nói thoải mái quan điểm của mình và tôn trọng quan điểm người khác nếu muốn họ cũng tôn trọng quan điểm của mình :))

p/s : em đi ngủ đây, đến giờ rồi :))
vâng mình ko là diễn viên nên đóng sẽ khó đạt lắm, e hy vọng cụ thử nhập vai ng vùng lũ lúc đó xem và suy nghĩ cho 3 tuyến nhân vật luôn để định hướng cho chuẩn cụ ạ, mình nghĩ cho 1 thôi nó vô tình ko công bằng. Nhân tiện e nhăc cụ bà H ko có ý lôi HL vào mà chỉ liên quan VHY (lại là lừa đảo dân nghèo) rằng nó chữa dc hay ko thì nói 1 câu thôi có hay Không. Thôi chúc cụ vui

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thông tin lượm lặt được, vụ bà H được đưa lên HTV7 trong bản tin trưa và "đểu" nhất là lại nhắc đến các vụ Yến chùa Ba Vàng, Khá Bảnh :))

p/s : htv7 không có chức năng xem lại nên em không có video, muốn xem thì cccm cứ gg :))

Sao có ý kiến cho rằng hài Nam hời hợt nhỉ, em người Bắc nhưng rất thích hài Nam vì khả năng đối đáp, ứng phó tình huống của dv Nam nhạy bén và hiếm người sử dụng yếu tố dung tục để chọc cười kg (sau này bọn thánh chửi cũng được lên sân khấu thì hơi nát thật, nhưng em tin là chúng chỉ hút khách ở yếu tố mới lạ nên sẽ sớm bị đào thải). Em thích các vở diễn của các nghệ sĩ Thanh Bạch-Xuân Hương, Thành Lộc, Tấn Hoàng, Trung Dân, Gia Bảo vô cùng.
Còn ngoài Bắc, lớp già có hai bác Trịnh Thịnh, Trịnh Mai hài hước mà ko hề dung tục, sau này có loạt vở diễn Đời cười 1, 2, 3 rất hay và sôi nổi, nhưng sự đổi mới của sk Bắc có vẻ ko đa dạng nên từ lớp anh Đức Hải về sau, dv trẻ Nam tiến nhiều.
Riêng về hài Tết Xuân Hinh, Quang Tèo, Trung Hiếu, Bình Trọng... khai thác yếu tố tục quá sâu, đành rằng dân gian có thể là thế, nhưng dân gian gì cũng phải thích nghi với dòng chảy ngày càng văn minh của xã hội chứ, sợ.

vừa đi vừa láii

Xe container
Thông tin lượm lặt được, vụ bà H được đưa lên HTV7 trong bản tin trưa và "đểu" nhất là lại nhắc đến các vụ Yến chùa Ba Vàng, Khá Bảnh :))

p/s : htv7 không có chức năng xem lại nên em không có video, muốn xem thì cccm cứ gg :))
Phía bà Hằng còn bị công kích nhiều. Càng công kích càng lộ chân tướng đội showbit :))

Nói chung những cái xấu phía bà Hằng đã lộ hết rồi nên bây giờ chẳng có gì là lá bài độc gây ép phê cho bà nữa. ;))
Cùng lắm là làm bộ phim dài tập chiếu trong giờ vàng nữa là xong =))

Phía bà Hằng cứ báo chuẩn bị live chim là đội kia có chú phải truyền nước biển, hoặc uống thuốc trợ tim =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Phía bà Hằng còn bị công kích nhiều. Càng công kích càng lộ chân tướng đội showbit :))

Nói chung những cái xấu phía bà Hằng đã lộ hết rồi nên bây giờ chẳng có gì là lá bài độc gây ép phê cho bà nữa. ;))
Cùng lắm là làm bộ phim dài tập chiếu trong giờ vàng nữa là xong =))

Phía bà Hằng cứ báo chuẩn bị live chim là đội kia có chú phải truyền nước biển, hoặc uống thuốc trợ tim =))
Kiểm duyệt gắt quá. Đội kia đang mong :))

tranmanhha

Xe điện
Sao có ý kiến cho rằng hài Nam hời hợt nhỉ, em người Bắc nhưng rất thích hài Nam vì khả năng đối đáp, ứng phó tình huống của dv Nam nhạy bén và hiếm người sử dụng yếu tố dung tục để chọc cười kg (sau này bọn thánh chửi cũng được lên sân khấu thì hơi nát thật, nhưng em tin là chúng chỉ hút khách ở yếu tố mới lạ nên sẽ sớm bị đào thải). Em thích các vở diễn của các nghệ sĩ Thanh Bạch-Xuân Hương, Thành Lộc, Tấn Hoàng, Trung Dân, Gia Bảo vô cùng.
Còn ngoài Bắc, lớp già có hai bác Trịnh Thịnh, Trịnh Mai hài hước mà ko hề dung tục, sau này có loạt vở diễn Đời cười 1, 2, 3 rất hay và sôi nổi, nhưng sự đổi mới của sk Bắc có vẻ ko đa dạng nên từ lớp anh Đức Hải về sau, dv trẻ Nam tiến nhiều.
Riêng về hài Tết Xuân Hinh, Quang Tèo, Trung Hiếu, Bình Trọng... khai thác yếu tố tục quá sâu, đành rằng dân gian có thể là thế, nhưng dân gian gì cũng phải thích nghi với dòng chảy ngày càng văn minh của xã hội chứ, sợ.
Khả năng là phim hài dễ kiếm tiền nhất. Đầu tư ít, thời gian thu tiền nhanh. Vì vậy đâu đâu cũng thấy phim hài, diễn viên hài. Đề tài thì có hạn, đâm ra xem nhiều nhàm chán.

MSVV là quý nhân phù trợ giúp bà H xoay vần thế cục nhưng sau ms chười khắp, gây khắp, vì ko biết ngày mai ai sẽ bị réo tên, thành ra phe đối lập chỉ có cách lựa chọn liên kết lại để cùng đối đầu.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Thớt kia đọc cũng có tính giải trí khiếp.
Công nhận dắt mũi ở ta dễ thế.
Một ông đưa ra cái clip chả biết làm ra từ đâu khi nào?
Xong phán là clip đó có ý đồ xấu doạ trẻ con.
Thế là 800 ông bay vào chửi rủa như đúng rồi.
Sao mà nó buồn cười chết đi được.
Chả lẽ họ không biết suy nghĩ hay sao?
May mà có 1 người còn tỉnh táo đặt câu hỏi, thì được trả lời qua loa là do cùng thời điểm đó phát hiện ra clip.:))
Ủa clip đó nó nằm đó thì thời điểm nào mà chả có nó.
Clip đó người ta trend theo 1 nghệ sĩ cải lương nổi tiếng.
Mới đọc em cũng định hỏi như Cụ kia rồi, sực nhớ đó là vùng cấm.:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thớt kia đọc cũng có tính giải trí khiếp.
Công nhận dắt mũi ở ta dễ thế.
Một ông đưa ra cái clip chả biết làm ra từ đâu khi nào?
Xong phán là clip đó có ý đồ xấu doạ trẻ con.
Thế là 800 ông bay vào chửi rủa như đúng rồi.
Sao mà nó buồn cười chết đi được.
Chả lẽ họ không biết suy nghĩ hay sao?
May mà có 1 người còn tỉnh táo đặt câu hỏi, thì được trả lời qua loa là do cùng thời điểm đó phát hiện ra clip.:))
Ủa clip đó nó nằm đó thì thời điểm nào mà chả có nó.
Clip đó người ta trend theo 1 nghệ sĩ cải lương nổi tiếng.
Mới đọc em cũng định hỏi như Cụ kia rồi, sực nhớ đó là vùng cấm.:))
Chuyện tối qua, em thấy mở hẳn 1 thớt kêu gọi và rừng người lao vào. Em sợ để lâu các chém sĩ sẽ ngượng vì lỡ lời rồi lặn thì sau này không còn ai chém nên mới thương tình phọt ra cái clip cải lương của ns Hồng Nga (sợ không hiểu còn ghi chú thời điểm có lời thoại :)) ) và đến sáng thì thớt biến mất. Haha nghệ sĩ hài mà không cho làm clip nhép để tếu táo thì đúng là quá đáng :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện tối qua, em thấy mở hẳn 1 thớt kêu gọi và rừng người lao vào. Em sợ để lâu các chém sĩ sẽ ngượng vì lỡ lời rồi lặn thì sau này không còn ai chém nên mới thương tình phọt ra cái clip cải lương của ns Hồng Nga (sợ không hiểu còn ghi chú thời điểm có lời thoại :)) ) và đến sáng thì thớt biến mất. Haha nghệ sĩ hài mà không cho làm clip nhép để tếu táo thì đúng là quá đáng :))
Em đọc nhiều còm mà cười đau ruột.
Sao mà con người nó ngô nghê dễ bị dụ vậy nữa không biết?
Cười thì cười nhưng thấy đáng lo.
Khi người ta ác độc, hung hãn sẽ bất chấp nhận thức đúng sai.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cười hơn nữa là không gt cho đồng đội, tối qua đã rõ mà hôm nay vẫn đầy người sụp hầm :))
Giải thích cho ng ta nghĩ mình này nọ à Cụ.
Mình lúc nào cũng phải đúng, cả trong lúc mình sai.:))
Thiêu thân nhiều quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng