[Funland] Cộng đồng mạng có bị dắt mũi? Kết quả cuối cùng sẽ như thế nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng

vomom88

Xe hơi
Ông anh hai của em vừa đóng phin được mấy trăm tỉ không phải đùa đâu à nha. Anh ấy diễn rất tốt, đụng chút là nước mắt trào nhiều hơn nước tiểu. Vì bận đóng phin nên cũng không đi được miền trung, mong các bác thông cảm.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vietnam Nát không theo phe chị Hằng đâu nhé, cẩn thận chị Hằng kiện đưa tin sai sự thật là vỡ mồm
PV báo này toàn hàng tuổi con cháu của cụ, nghe bọn nó đổ thóc giống ra mà ăn
Tóm lại cụ chụp mũ nhé :))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Hay. Tranh luận thế này mới là văn minh chứ cứ từ bụng ta suy ra bụng người rồi phỉ báng cá chân thật chán.
1-0 nghiêng về cụ chủ thớt. Em hóng cụ @ Huy Art phản biện.
Sao em trích bài trả lời của cụ chủ thớt không được nhỉ.
Em đã nói là thớt này văn minh mà Cụ.
Vào nơi văn minh mình có cục súc thì cũng phải giảm lại và ngược lại.
Nâng bản thân mình lên ai mà không muốn?

Muon_biet

Xe cút kít
Em kệ họ tranh luận trong khuôn khổ luật Pháp cho phép!

taychoitapsu

Xe buýt
Thời gian gần đây liên tiếp xuất hiện một số cá nhân sử dụng sức ảnh hưởng của bản thân và sự tiện ích của mạng xã hội để tổ chức livestream, thu hút đông đảo người xem/nghe. Phần lớn thời lượng trong những lần livestream đó "diễn giả" chủ yếu công kích cá nhân, chỉ trích một số tổ chức, đơn vị bằng lời lẽ thô tục. Càng có đông người xem/nghe, "diễn giả" càng hăng lên giọng khoe mẽ, dạy đời và rủa sả không thương tiếc đích danh nhiều người, kể cả một số người nổi tiếng. Thông tin được tung ra khi livestream chưa chắc đúng - sai nhưng hành vi thóa mạ người khác và phát ngôn tục tĩu trên không gian mạng, được truyền phát cho số đông người xem/ nghe thì đều đã có dấu hiệu phạm luật.

Nhưng nếu đúng như vậy

Thì hai vợ chồng này quá là đẹp đôi, hôm kia Hằng cam kết không lai chim, thì giờ Dũng thế thân

Jamebonds

Xe container
Ôi cái thằng HL cầm 14 tỷ dư luận đòi làm rõ cả tháng rồi mà nó lên clip nói linh tinh mấy câu rồi im luôn được hử các cụ? tiền của bao người, 14 tỷ cũng là cả 1 gia sản đối với bao người mà nó im lặng ko cần giải trình đơn giản thế sao?
E ko cần nó chứng minh j cả, e chỉ cần nó ngay lâpk tức phải chuyển cho 1 bên thứ 3 để đảm bảo tiền đóng góp vẫn còn đó

pooka

Xe container
Ôi cái thằng HL cầm 14 tỷ dư luận đòi làm rõ cả tháng rồi mà nó lên clip nói linh tinh mấy câu rồi im luôn được hử các cụ? tiền của bao người, 14 tỷ cũng là cả 1 gia sản đối với bao người mà nó im lặng ko cần giải trình đơn giản thế sao?
E ko cần nó chứng minh j cả, e chỉ cần nó ngay lâpk tức phải chuyển cho 1 bên thứ 3 để đảm bảo tiền đóng góp vẫn còn đó
Bây giờ mà chuyển thì phải nhận sai, không nhận mà chuyển khoản đi cũng không xong.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Anh Dũng đáng mặt đàn ông. Em khen không phải về nội dung clip mà về việc dám đứng lên bảo vệ vợ mình, mở đường cho vợ rút lui trong danh dự và đặc biệt là thái độ những giây cuối của clip :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đàng nào thì cũng chả ỉm được 14 tỷ (cứ cho là có mưu đồ) thì theo tâm lý thông thường là chuyển quách cho xong nợ nhưng đơn giản thế thì đã chả có chuyện. Theo em đoán thì HL cũng muốn chuyển lắm nhưng chuyển xong thì CĐM lại gào lên đơn giản thế mà ngâm đến 6 tháng, chắc thấy nuốt không trôi nên ói ra đây chứ có tâm gì đâu và cuộc tấn công lại nổi lên trong khi cao trào đã lắng xuống. Haha giải pháp tốt nhất là cứ âm thầm làm những gì như mình nói ban đầu, hậu quả thì đã nhận rồi và cũng gần như hết mức có thể nên cứ ... từ từ :))

Jamebonds

Xe container
Bây giờ mà chuyển thì phải nhận sai, không nhận mà chuyển khoản đi cũng không xong.
Ít nhất nó cũng chứng m đc là tiền vẫn còn đó cụ ạ
Nó phải chuyển trước, có thể chỉ là gửi vào đó để đảm bảo thôi, sau chi chỗ nào nó có thể gửi y/c giải ngân cho bên giữ tiền. Chứ giờ nó giữ, nó im như kia thì ko biết đâu mà tin đc

momoyama68868

Xe điện
A minh chúng cho thiên hạ thấy Làm Giàu
Không Khó cụ ey, ỉm được quẳng cho đám le ve như thèng thớt này chút là có đứa ẳng lên binh vực ngai đó :))
Tính vô đây zắt mũi cccm of sao ta, từ từ mà xem kịch hay

Chỉnh sửa cuối:

haivina

Xe điện
Bên ngoài mạng xh bao la đã có dắt mũi rồi. Về nhóm nhỏ này lại có bác định hướng ace nữa. Quả là thiên la địa võng.

HVuong8888

Xe tải
Thú thực cháu chẳng quan tâm lắm tới bà H hay ĐN. Và cháu cũng nghĩ mục tiêu tối cao của sự vụ này là giáng đòn mạnh vào đám ns bẩn, bấy lâu nay chiếm sóng media, chiêu trò, lối sống lệch lạc (gay, bóng, đấu ⚔...).
Thiết nghĩ nhiều người đồng quan điểm vs cháu, đặc biệt các cụ phía Nam, có F1 đang tuổi trưởng thành » tránh 1 thế hệ chuộng gameshow, hài nhảm, chiêu trò.
Đồng ý với cụ, đi làm về mệt bcm ra vừa ăn cơm mở tv lên xem mấy cái show nhảm của đám nghệ sỹ phía nam là cteo thể ngửi nổi! Mà ko hiểu sao giờ chiếm sóng lắm vậy, show mang tính trí tuệ, kiến thức của phía bắc lại mất hút luôn! Chán thật

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đồng ý với cụ, đi làm về mệt bcm ra vừa ăn cơm mở tv lên xem mấy cái show nhảm của đám nghệ sỹ phía nam là cteo thể ngửi nổi! Mà ko hiểu sao giờ chiếm sóng lắm vậy, show mang tính trí tuệ, kiến thức của phía bắc lại mất hút luôn! Chán thật
Các đài phía Bắc cũng toàn đám nghệ sĩ phía Nam diễn hả cụ? Nếu đúng thì các cụ tẩy chay là đúng vì mỗi vùng miền có khẩu vị khác nhau nên phải có đầu bếp khác nhau chứ :))

momoyama68868

Xe điện
Lúc người dân cần cứu giupz con lươn đó ở đâu

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Giải thích cho mọi người dễ hiểu :))

- Ngay khi mất đầu tàu gương mẫu CĐM quay xe chiến đấu với "phe nhà" ngay trong 1 nốt nhạc mà quên mất "kẻ thù chung" (thức thời :)) ).
- "Bây giờ để có 1.000 tỷ tiền mặt để đóng góp, chia sẻ cùng với đất nước, làm sao có được? Không lẽ tôi đi vay ngân hàng rồi ghi vào chỗ nội dung: Vay để đóng góp cho vấn đề COVID-19?" (trung thực :)) )

2 cụ nên GG về cty đó, nó ko liên quan đến TP HCM nhá =))
Chính vì GG chưa ra thông tin về quỹ đóng góp của BD trong khi thời sự liên tục đưa tin HN có Vingroup góp 1277 tỷ (2020) và 4 triệu liều vacxin (2021), quỹ TH.HCM đã có 2077 tỷ nên em mới hỏi xem có ai biết gì ko.
Thày thichduthu hiểu câu hỏi của em, cảm ơn thày.

Trạng thái
Thớt đang đóng