[Thảo luận] Công chức "bẩn"

clever

Xe tải
bó tay với ông công chức này rồi khó cho cụ chủ đây

bong07

Xe container
gieo gió thì gặp bão thôi!

batmancar

Xe điện
Cụ đợi gặp nó ở cổng nhà nó ý, bảo nó muốn gì, cụ đền cho nó mấy phát ( làm nhẹ nhàng và kín đáo nhé) em đảm bảo nó nhớ đến chết. Cụ cần cung cấp nhân lực thì ới em, bữa bia thôi.

chicubi

Xe tải
Cụ tìm xem nhà nó ở đâu , tối mua tặng cho nó 1 bọc mắm tôm trộn dầu nhớt . Cách này hiệu quả tương đối cao đấy Cụ ạ . Mà trước hết Cụ đưa tên và cơ quan nó lên đây để A E chửi rủa nó 1 lúc cho xả xì trét

dht

Xe điện
những người tốt thì hay bị như vậy đấy cụ , nếu cụ là người vô cảm và cố tình ko hiểu em nghĩ cụ ko lên vào đây cm.......:-q
Là em đang định làm theo tư vấn của một số cụ trên này, tức là phải dùng đến mứt đấy, theo luật thì phải làm thế nào hả cụ?
Kụ vô cảm quá. Sự nó đã rồi thì kụ chủ thớt mới đưa lên đây để hỏi ý kiến ae OF! Chứ ổn thỏa rồi thì có zì đáng bàn nhiều?
Vào hùa xui cụ chửi bới, hành hung thì có khó gì. Hành xử như vậy đâu phải người văn minh. Cụ chê ông kia bẩn thì cũng không nên dùng những cách bẩn thỉu hơn để đáp lại. Bỏ qua cho thanh thản cụ ạ.

Va chạm giao thông nói chung là không ai múôn. Cụ có dám chắc rằng không bao giờ cụ hay vợ vụ ô tình nhỡ "chân" đâm xe khác không?

Vấn đề ở đây là cách xử xự sau khi xảy ra sự việc. Em đã từng a chạm, mình có lỗi cũng có, mà người ta có lỗi cũng có. Em luôn mềm mỏng nhẹ nhàng, kể cả khi người kia bức xúc chửi bới đe dọa em. Nhiều người lúc đầu chửi bới ghê lắm, thậm chí còn dọa "lần sau thấy mày tao đâm chết" nhưng chẳng bao lâu sau đó thì nhũn như con chi chi (xin lỗi em không ám chỉ mợ Chi Chi trên OF đâu :D ), luôn mồm em xin anh, chỉ thiếu quỳ lạy để em bỏ qua lỗi.

về luật thì không có điều luật nào bắt buộc ông kia phải bỏ tiền ra đền xe cụ, cho dù ông ấy sai hòan tòan đâm hỏng xe cụ. BH của ông ấy sẽ đền xe của cụ. Còn việc cá nhân đền tiền khắc phục hỏng xe là thỏa thuận của hai bên. Ông ắy không đền cụ xu nào mà gọi BH đến thì cụ cũng phải chịu, vì ông ấy làm đúng luật.

Các cụ trách em vô cảm, em chẳng phủ nhận, vì tình cảm em để đúng lúc đúng chỗ. Khi đã nói chuyện pháp luật thì càng tỉnh táo, ít cảm tính càng tốt. Hùng hổ hung hăng hô hào đâm chém, đanh nhau, ném phân... là hành động của ngưỡng kẻ bồng bột, hoặc quá khích.

Em không dám khuyên cụ nên thế nào. Cụ muốn được bồi thường thì cụ phải giữ hiện trường, bàn bạc cùng ông kia khắc phục hậu quả. Không giữ được hiện trường thì chính mình tạo điều kiện cho ông kia rũ bỏ trách nhiệm, thế thì nên tự trách bản thân trước.

keptman

Xe buýt
Cửa xe mình bị như thế cũng ko thể để cho cửa xe nó nguyên vẹn đc, chơi lại 1 cái cho bõ tức - đằng nào chả đi BH cụ nhỉ.

xe 2 chan

Xe máy
thôi thỳ cho mấy chú trẻ trẻ vẽ hoa cũng được cho bõ tức

mrBui

Xe máy
Cửa xe mình bị như thế cũng ko thể để cho cửa xe nó nguyên vẹn đc, chơi lại 1 cái cho bõ tức - đằng nào chả đi BH cụ nhỉ.
Em nghĩ các bác toàn tư vấn cách xử lý nhằm giải quyết bức xúc cho mình thôi mà chả nghĩ đến hậu quả gì cả, em nghĩ đừng trộn mắm tôm, vẽ hoa..... làm gì vì mình làm thế vừa bẩn tay nếu mình đang làm người ta thấy mình có hơn gì người ta.
Kụ chủ thớt ơi, đừng làm theo kụ nhé, nên văn minh một chút, kụ sang Cty em em tư vấn làm ko công cho, bên em chuyên làm baner quảng cáo, em sẽ vẽ giúp một cái baner lên xe kụ kia với chủ để "người Hà Nội văn minh", vừa đẹp không mất tiền, mà kụ kia ra đường kiểu gì mà chả sướng với thiên hạ.
Ngu ý này có được ko các kụ.... :)

lexus LS600h

Xe hơi
người ta già nhưng được cái là người ta mất nết các Cụ ạ

matmo

Xe tăng
Bỏ qua cho lành. Coi như là bài học tốt cho Gấu.
Cuộc đời phía trước còn...dài...gian khổ...nắm!

manhkienhb

Xe tải
Cho nó ít mắm tôm vào trong capo.

trongkhanh09

Xe tăng
Chuyện như này các cụ ạ:
Trưa hôm qua gấu nhà em đi làm về bị 1 xe tông móp cửa sau bên lái. Theo gấu kể thì đang đi (trên đường 1 chiều), xe kia rẽ ra (từ đoạn nối hai chiều đường dành cho xe quay đầu) và tông vào xe gấu nhà em.
Chủ xe gây tai nạn là 1 công chức cấp Sở. Do ông này làm ở cơ quan bên cạnh và ông ta cũng có tuổi rồi nên gấu nhà em chấp nhận giải quyết việc này vào buổi chiều.
Buổi chiều không thấy ông ấy gọi điện, gấu nhà em gọi điện thì ông ta giở giọng cùn: "Nếu cô muốn tôi đền bù thì mang xe ra hiện trường và mời CA đến giải quyết".
Em không hiểu tay này thuộc thể loại gì các cụ ạ. Em rất bức xúc.
Theo các cụ thì em nên xử lý thằng công chức bẩn này thế nào ạ?

Ngta vẫn bảo "đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giất" cụ ạ.
Em nghĩ là với loại cùn, bẩn thế này thì mình chả phải văn minh lịch sự làm gì.

Mà em nói thật, công chức cấp Sở chỉ là tép riu thôi chứ là cái gì. Chính những quan chức to hơn ngta lại ôn tồn, nhã nhặn hơn cái đám này nhiều

VuQuangHieu

Xe tải
Thằng này thấy đàn bà con gái nên định bắt nạt đấy mà, cụ cứ đên nơi nói chuyện trực tiếp, không chiu nữa thì dùng biện pháp mạnh sau

TieuFu

Xe container
Vụ này rút ra bài học: Đừng nghe công chức nói, hãy xem công chức làm!
Chia buồn với cái xe cụ chủ?
Cụ cứ vào thẳng cơ quan này hỏi chuyện đàng hoàng, không thành công cũng thành nhân:D

hoangdole

Xe buýt
Xử nó bằng luật đường phố đi cụ

trongkhanh09

Xe tăng
bao giờ cụ cần người đi vạch xe nó thì ới em phát :D

carphuong

Xe đạp
chuyện của cụ cũng giống của em hồi trước,em mượn con civic của ông Bác đi công việc.vô tình chiếc moring ủi e từ đằng sau tới làm xe em bị móp cảng .em xuống hỏi thì hắn cho địa chỉ nhà.đưa cho e cái cạc là trưởng phòng công ty xây dựng,và hẹn em 5h chiều hết giờ làm việc điện thoại cho hắn. em cũng tin và đi đến cuối ngày thì điện thoại,mấy Bác biết hắn nói sao không?"Tôi làm gì đụng xe ông hồi nào,ông đừng nói bậy"em tức quá ngày mai đi đến công ty ngồi chờ ở ngoài uống cafe chờ hắn.đúng lúc hắn đến em chạy xe máy ngàn qua và không quên tay cầm theo cái vỏ nắp pepsi và thế là cào cho xe nó 1 đường dài từ trước ra sao.như vậy mới nhớ đời.

pkhcsht

Xe điện
Chuyện như này các cụ ạ:

....
Theo các cụ thì em nên xử lý thằng công chức bẩn này thế nào ạ?
Cụ nên đánh cờ nước một, bước một gọi ông đó ra nói chuyện phải quấy cafe, ... Tùy cơ rồi tính tiếp.

mingjun

Xe tăng
Cụ dựa vào đâu khẳng định đấy là công chức Sở? Hay chỉ nghe nói thế. Biết đâu vớ vẩn lại là lái xe hay cán bộ bt thôi thì sao