[Thảo luận] Công chức "bẩn"

xebokeooto

Xe tăng
Cụ chủ bây giờ thiếu bằng chứng, do vậy cụ bảo gấu gọi đt lại cho thằng ấy và ghi âm toàn bộ cuộc nói chuyện (nhớ khiêu khích để cho thằng ấy tuôn ra nhưng câu không hay). Sau đó in ra đĩa CD hoặc up lên Youtube.
Sau đó cụ làm cái đơn gửi các phòng ban nơi nó làm việc (Giám đốc, phó giám đốc, phòng tổ chức, phụ nữ, công đoàn,..... thật nhiều vào) và kèm theo đĩa CD hoặc đường link đoạn ghi âm.
Cho nó chết mị nó đi. :))

tuvit77

Xe tăng
Theo em nên thế này và nhớ có cả ghi hình ghi âm để làm bằng chứng cụ nhé! Cụ cứ khích cho nó nóng lên, rồi bao nhiêu ngôn từ chợ búa của thằng công chức kia nó văng ra hết --> Và thế là cụ lại có thêm bằng chứng để làm tiếp bước 2: Đơn từ , đa phương hóa, đồng kính gửi.... để đánh vào tư cách, xét thi đua, lên bậc, lên chức,... của công chức "bẩn" cụ nhé!
À cụ chủ còn quên chưa cho anh em OF số ĐT của công chức "bẩn" kia rồi. có số ĐT thì có nhiều người mắng cho tay kia thay cụ đấy!
chuẩn đấy , cụ chủ cứ cho sdt lên đây mỗi anh em trên này điện chửi cho nó một câu có khi nó điên đầu mà tèo ấy chứ ......:-|

Huthasa

Xe container
Ôi giời, cụ chủ có gì phải xoắn. Làm cái súng cao su với bịch bi ve, thêm cân kẹo cho bọn trẻ con thì hạ hỏa ngay ấy mờ.

meoluoi

Xe điện
Miệng quan trôn trẻ :-"

bum

Xe buýt
Em đọc xong không hiểu cụ và vợ cụ muốn gì? Muốn bắt đền ông kia là vô lý. Nếu ông ý sai thi BH đền bù chứ ông ấy không có trách nhiệm đền bù.

Theo luật khi va chạm thì phải mời cơ quan chức năng và BH đến để làm thủ tục đền bù. Nhà cụ đã không làm đúng thủ tục rồi kêu ca nỗi gì?
Là em đang định làm theo tư vấn của một số cụ trên này, tức là phải dùng đến mứt đấy, theo luật thì phải làm thế nào hả cụ?

3_banh

Xe điện
Tóm lại cụ chủ muốn đền tiền, cho thằng kia 1 bài học hay cả 2:
Đền tiền thì hơi khó vì nó cùn rồi, với lại về nguyên tắc thì bảo hiểm của thằng kia phải đền xe cụ. Cho bài học thì đến chỗ nó làm ầm lên, nhưng cụ cẩn thận nó lại vu tội gây rối mất trật tự công sở nhà nước, còn nói chuyện tử tế thì ko mong rồi.

Xe em vừa bị 1 thằng nó mải nghe đt phang vào mông, vỡ cản sau, nó cũng dừng để giải quyết mà ko chạy, hẹn hôm sau đến gara nó quen để sửa đền, móc người nó chả có giấy tờ gì, có vài đồng nên em cũng ko cầm. Hôm sau gọi thì nó bảo hẹn hôm sau nữa, em cũng thử xem nó thế nào thôi chứ cũng xác định tự đi làm bh cho nhanh, chả biết nó gửi xe mình vào gara nó thì thành xe gì.

hienhtd

Xe tải

typn1975

Xe tăng
Em đọc xong không hiểu cụ và vợ cụ muốn gì? Muốn bắt đền ông kia là vô lý. Nếu ông ý sai thi BH đền bù chứ ông ấy không có trách nhiệm đền bù.

Theo luật khi va chạm thì phải mời cơ quan chức năng và BH đến để làm thủ tục đền bù. Nhà cụ đã không làm đúng thủ tục rồi kêu ca nỗi gì?
Kụ vô cảm quá. Sự nó đã rồi thì kụ chủ thớt mới đưa lên đây để hỏi ý kiến ae OF! Chứ ổn thỏa rồi thì có zì đáng bàn nhiều?

quatmo212

Xe điện
đúng là quá bẩn, gấu nhà cụ tin người quá :(

duminh

Đi bộ
Website
gbr.vn
Cụ trộn *** với sơn quăng vào xe nó mỗi ngày 1 lần cho em. Rửa cả năm ko hết mùi.

Pantene

Xe tăng
Cụ nhắn tin cho nó bảo vào google gõ: Công chức "bẩn"
Rồi tự chọn lấy cách nào để chuộc lỗi thì cứ mạnh dạn nói ra. Hi hi

bum

Xe buýt
Tóm lại cụ chủ muốn đền tiền, cho thằng kia 1 bài học hay cả 2:
Đền tiền thì hơi khó vì nó cùn rồi, với lại về nguyên tắc thì bảo hiểm của thằng kia phải đền xe cụ. Cho bài học thì đến chỗ nó làm ầm lên, nhưng cụ cẩn thận nó lại vu tội gây rối mất trật tự công sở nhà nước, còn nói chuyện tử tế thì ko mong rồi.

Xe em vừa bị 1 thằng nó mải nghe đt phang vào mông, vỡ cản sau, nó cũng dừng để giải quyết mà ko chạy, hẹn hôm sau đến gara nó quen để sửa đền, móc người nó chả có giấy tờ gì, có vài đồng nên em cũng ko cầm. Hôm sau gọi thì nó bảo hẹn hôm sau nữa, em cũng thử xem nó thế nào thôi chứ cũng xác định tự đi làm bh cho nhanh, chả biết nó gửi xe mình vào gara nó thì thành xe gì.
Xe thì em đã đi làm BH rồi, chỉ bực mình về cách cư sử của thằng già đó thôi cụ ạ, nó tử tế thì đã chẳng có vấn đề gì.

bellring

Xe buýt
Cụ chủ cho số của ông công chức kia lên đi. Mỗi anh em nhắn cho 1 tin thì ông này chắc điên đầu luôn. Em sợ ông kia không chịu được "bom tin" của anh em lại gọi vợ cụ đi giải quyết ngay.

PhanhGap

Xe điện
Thực ra nó là công chức thôi mà cụ. Có gì khó để đối phó đâu.
Chuẩn đấy cụ à, nó là công chức, còn có cái để mà mất. Chứ dính với mấy thằng lưu manh lừa đảo chuyên nghiệp thì mình có được cũng mất nhiều thứ khác bởi chúng nó cò quay có hệ thống.
p/s: Avatar của cụ hót bỏ xừ ý.=))

bmwl7

Xe tải
1. Em chứng kiến 1 vụ ở tây cách đây cũng nhiều năm:

1 sinh viên lái xe quệt gẫy gương 4B 1 giáo viên trường Đại học, tại 1 phố nhỏ ven trường đó. Thanh niên này dừng xe, xuống lấy bút ghi lại số điện thoại để lên kính lái, rồi đi tiếp (đi thẳng thì bị dân xung quanh có ý kiến ngay). Giáo viên này mang xe ra gara sửa, thay gương ngon nhất, thay xong xuôi thi alo theo số điện thoại kia. Ở đầu dây bên kia là thư ký của hiệu trưởng trường này, nhấc máy.

Em được chính nạn nhân bức xúc kể lại ngay sau vụ việc xảy ra.

2. Ở VN thì va quệt nhẹ nhàng, xước sát nhẹ hay có BH cả, mà vui vẻ xử lý hay ngỏ lời xin thì cũng dễ dàng bỏ qua thôi. Dù thông thường thì xe gây tai nạn đa phần là không có BH nên phải bắt đền tại chỗ là hợp lý nhất.