Con trai dẫn phụ huynh đi phượt xuyên Việt xuân 2014.

KhoanLang

Xe hơi
Nói chung mỗi người mỗi quan điểm, mỗi cách sống riêng, không ai là hoàn hảo cả... Và đã là pulic sẽ có lời này ý nọ

Em để ý là những ngày đầu tuy cụ chủ cầm lái trong suốt chuyến đi nhưng vẫn cập nhật hàng ngày cho mọi ng theo dõi

Hôm nay vào để tiếp tục đọc thớt của Cụ, thớt trôi đến trang 4, thực sự thấy tiếc

Có 1 điều mà chắc chắn là không nhiều người làm được như Cụ

Em ủng hộ Cụ. Tiếp đi Cụ à
em cảm ơn cụ đã bỏ thời gian đọc, mấy hôm nay em lái suốt, với lại 1 số chỗ không có internet nên e không up hình được, từ hôm nay em sẽ cố gắng cập nhật hàng ngày cụ nhé

SimsSam

Xe điện
Cụ chủ và gia đình khỏe mạnh và tiếp tục chuyến đi là nhất rồi. Cháu mấy hôm không thấy bài cứ hóng thôi.

martin889

Xe hơi
Hôm e ở Nha Trang thì cũng là hôm cụ ở Nha Trang thi fai cơ mà chưa có duyên gặp nhau
Sau đó e lên ĐL, Mũi Né, HCM rồi về HN cả tuần rùi cu a
Chúc cả nhà cụ đi chơi vui vẻ, an toàn a

em cảm ơn cụ đã bỏ thời gian đọc, mấy hôm nay em lái suốt, với lại 1 số chỗ không có internet nên e không up hình được, từ hôm nay em sẽ cố gắng cập nhật hàng ngày cụ nhé

usernames78

Xe buýt
e đã đi như cụ cũng tầm trên 20 ngày nhưng tiếc là k chụp nhiều ảnh, và e thi h hưởng thụ nên k lọ mọ nhiều như cụ chủ,
e thích cái câu nói: khi nhỏ chúng ta đc học 5 điều mà đúng là éo có điều nào nói yêu ng sinh thành ra ta cả, rất chuẩn, chế độ của thiên đường xhcn đã nghĩ ra những cái thật khủng khiếp ....
mỗi ng mỗi suy nghĩ và cách nhìn nhận cũng như sở thích, đừng cố ep nhau bắt phải 1 chế độ ..... 1 qan điểm, 1 sở thích, e yêu tự do
gợi ý vs cụ chủ: cụ tới Đà lạt cụ sẽ thấy, thiên đường xhcn đã biến cái thành phố mộng mơ thành 1 thành phố thế nào .... dvu, chất lượng, vệ sinh rất giống phía bắc ..... nếu k nhầm vùng này ngày xưa gọi là vùng kinh tế mới lâm đồng. và gọi là đc ng bắc "xây dựng" lên đấy .... e thật k biết nói là xây dựng hay là phá nữa .

Chỉnh sửa cuối:

duypokemon6s2

Xe hơi

Hai mẹ con cụ chủ tình củm quá, em thích tấm này. Bài của cụ rất hay, quan điểm rõ ràng.

drbinh

Xe hơi
Vâng, em xin thật lòng cảm ơn cụ đã góp ý, em cũng không hiểu sao em "bố đời" mà lại được nhiều cụ quan tâm đến thế, hay do văn phong em hơi "đời" nhỉ?
Em cũng không hiểu sao cụ và 1 số cụ cứ bảo em là "không tôn trọng" những con người/sự việc/hiện tượng ...
Ơ hay, bài viết của em, em không có quyền nói là em không thích những những con người/sự việc/hiện tượng đó được sao?
Các cụ đừng nghĩ 90 triệu người VN đều thích cùng một con người/sự việc/hiện tượng nhé
Các cụ thích 5 điều gì gì nhưng em không thích, vì đã KHÔNG dạy ta phải yêu ông bà cha mẹ - người sinh ra và nuôi ta khôn lớn. Không yêu ông bà cha mẹ, không yêu gia đình thì đừng mong yêu được những cái vĩ mô như Tổ quốc và đồng bào.
Thế nên các cụ đừng ép người khác phải thích nhưng con người/sự vật/hiện tượng giống các cụ, nếu người ta có trót không có sở thích giống các cụ thì các cụ cũng đừng suy luận là người ta "không tôn trọng" con người/sự việc/hiện tượng rồi nói em nặng lời kẻo tội em :)

Em chỉ xin chốt lại là cái gì cũng có tính tương đối, điều đúng của ngày hôm nay nhưng mai chưa chắc đã đúng, niềm vui của người này có thể là nỗi buồn của kẻ khác, người hùng với người này nhưng lại là thằng hèn với người khác, kẻ thù ngày hôm nay nhưng mai lại có thể là bạn mình, thế mới là cuộc sống, các cụ nhỉ :)
Nếu cụ nào không thích quan điểm của em thì có thể ngừng đọc, đừng comment nặng lời làm em cụt hứng report
tính cách quan điểm của cụ giống em.ủng hộ cụ.chúc cụ và gia đình đi an toàn và mạnh khỏe

nhatld

Xe tăng
Thớt em ngó đầu tiên trong mục này là của cụ đó. :D

30N-7144

Xe hơi
Cụ đưa phụ huynh đi thật nhiều ý nghĩa mà ít người làm được, em ủng hộ Cụ về chuyến đi và quan điểm cá nhân, chúc mừng gia đình Cụ.

KhoanLang

Xe hơi
Ngày 9:

theo đúng lịch trình nhà em dâỵ sớm thẳng tiến Ninh Thuận, trên đường đi gặp cái tháp này, nhưng đang trùng tu nên không được vào, đứng ngoài chụp tạm vậy,
từ Nha Trang trở về phía Nam, có rất nhiều khu di tích tháp Chăm ( chàm)

vào đến Phan Rang, cả nhà tìm đến Tháp Chăm Pklong Gia Rai: Ngọn tháp đẹp bậc nhất trong hệ thống Tháp Chăm cổ ở Việt Nam, nằm cách trung tâm Phan Rang 6km,

trời nắng quá, chụp vài cái rồi lên đường

ăn trưa tại quán này, quán nổi tiếng nhất Phan Rang, nhìn là biết

gọi những món này

sạch bách

tổng thiệt hại

ăn xong lên đường tới Bình Thuận, trên đường đi gặp em xe khách lội ruộng, không ai bị sao

Ninh Thuận đang có mấy dự án điện gió, thấy bảo nhà nước vẫn chưa cho phép kinh doanh điện gió (vấn đề chính sách), đi ngang qua 1 dãy tuabin gió khổng lồ

Đặc sản của Ninh Thuận là nắng và nóng :D nên toàn trồng Thanh Long ( họ cây xuơng rồng), đường đẹp và mịn lắm, người dân rất có ý thức

đã vào đất Bình Thuận, trên đường qua Mũi Né nhà em tranh thủ ghé bàu cát trắng, đang đi thì bị một đàn bò đi ngược chiều, may không con nào húc vào xe mình

em nhỏ Bình Thuận

đã thấy bàu cát trắng từ xa

đang đi không để ý, xe em bị sa lầy cát ( tại thấy mấy thằng xe jeep đi được nên mình cũng lao theo ), mất hơn 15 phút mới qua được, hú hồn

đến bàu cát, nghĩ mình cũng hơi liều vì trong này toàn xe địa hình với jeep vào, chả có con sedan nào vác xác vào đây, bảo sao trên đường vào có rất nhiều ánh mắt từ những xe jeep nhìn sang hehê

Ở đây cũng chả có trò gì ngoài xe đi cát và chụp ảnh

Hồ sen

Chụp mấy tấm rồi đi
Tối nhà mình ngủ tại Mũi Né

KhoanLang

Xe hơi
Hôm e ở Nha Trang thì cũng là hôm cụ ở Nha Trang thi fai cơ mà chưa có duyên gặp nhau
Sau đó e lên ĐL, Mũi Né, HCM rồi về HN cả tuần rùi cu a
Chúc cả nhà cụ đi chơi vui vẻ, an toàn a
em cảm ơn cụ nhé, cụ thông cảm đi với gia đình nên nhiều lúc lu bu lắm, đưa đón không xểnh ra lúc nào được, sau chuyến này em ấp ủ 1 chuyến xuyên việt 1 mình bằng xe máy :D
mà cụ đi máy bay SG HN à, sao về nhanh thế ? hy vọng có dịp gặp cụ

usernames78

Xe buýt
27 ngày thì mất có 9 ngày là đã tới mũi né, vậy 18 ngày sau làm gì cụ chủ, e mà là cụ mỗi nơi e ở 2-3 ngày để trải nghiệm hết tất cả những gì nơi đó có

duypokemon6s2

Xe hơi
Em ngóng xem cụ ra Côn Đảo bằng tàu biển thế nào. Nhà em đi tàu cánh ngầm từ Kiên Giang ra Phú Quốc có 2h30' mà say gần chết. Trẻ con nhà em hàng ngày đi học bằng xe Bus hơn 10km vào Mỹ Đình nên ngồi oto cả ngày cũng k say, đi tàu cánh ngầm dc 1h thì say ngất ngư - Bố ơi con chết mất. Nên đợt ra Côn Đảo nhà em chọn phương án bay, không dám đi tàu nữa.

KhoanLang

Xe hơi
đã sửa lại bài dưới

Chỉnh sửa cuối:

KhoanLang

Xe hơi
Ngày 10:

Sáng dậy đi thăm tháp Chăm Posa inu

Gặp ông từ người Chăm, dáng vẻ rất khắc khổ, thấy mình cầm máy ảnh, ông bảo :"có nhiều người đến đây chụp ảnh lắm, nhưng tao xin ảnh mà không được, mình liền chụp rồi rửa ảnh luôn tặng bác ( mình mang máy rửa ảnh CP900 của Canon theo), bác mừng lắm. Hỏi ra mới biết bác là người gốc Chăm, 1 tháng trông đền được nhà nước trả lương 2tr5, tự lo ăn uống

Bí mật ngôi tháp cổ :D

Chụp kỷ niệm với ông từ trông tháp

Mũi Né nhà mình đã đi mấy năm trước rồi nên không ở lại nữa mà đi luôn, 1 vài hình ảnh về bãi biển Mũi Né (2)

Do trời nắng quá, và nhiều người nói là đi tàu thủy ra Côn Đảo rất mệt nên nhà mình đi thẳng đến SG rồi book vé ra Côn Đảo, không đi Vũng Tàu rồi đi tàu
thủy ra Côn Đảo theo lịch trình nữa, trước khi vào SG tranh thủ thăm địa đạo Củ Chi, có 2 khu tham quan: Bến Dược và Bến gì em quên tên, nhà em vào Bến Dược
vì thấy bảo Bến Dược có nhiều di tích hơn.

Trưa nắng cả nhà gọi nồi lẩu, rẻ quá, 200k

Ăn xong tranh thủ đi thăm địa đạo, đất ở đây cứng như nền xi măng, thấy bảo trời mưa cũng không trơn trượt, bảo sao người ta đào được hầm mà không cần cột chống.

Miệng hầm

Dưới hầm

Đi cho biết chứ mình thấy đau lưng lắm, vì tư thế vừa đi vừa cúi lưng

Lên thôi
Chụp tấm hình ky niệm về khoe với mọi người

Ai vào đây cũng được phát cho 1 cái decan dán vào người kỷ niệm

Tạm biệt Củ Chi, cả nhà lên xe về SG, ghé qua BẢo tàng chứng tích chiến tranh, một bảo tàng được tạp chí du lịch của nước ngoài đánh giá là "rất đáng xem"

Em xem rồi nên ở ngoài, xem có em Tây hay ta nào xinh không mà chả thấy, thôi đành chụp ông Vua chiến trường này vậy, nòng mình dài như thế này thì tốt :D

TRên đường về KS, Sài gòn đẹp lắm, toàn kẹt xe, toàn kẹt xe

Tối qua quận 5 đường Hùng Vương thấy quán lẩu đông lắm, quán tên Dân Ích, vào ăn nồi lẩu, rẻ mà ko ngon lắm
Cả nhà về KS ngủ sớm, mai bay ra Côn Đảo chuyến 6h, may mà book vé kịp 3tr5/người khứ hồi

Nam Đế

Xe buýt
Em hóng ảnh Côn Đảo, em đã đi một số đảo của Việt Nam mình rồi nhưng chưa có cơ hội đi Côn Đảo, nhìn ảnh du lịch mà mê mẩn luôn.

La Pulga

Xe buýt
Chuyến đi thú vị quá, e đợi ảnh Côn Đảo của cụ !

quangtrung8

Xe tải
Hay quá.Em đợi ảnh tiếp theo của cụ chủ.

Vuabongxit

Xe hơi
Nhờ cụ đăng chi tiết chuyến đi Côn Đảo với ạ.
Gia đình em đang lên kế hoạch đi Côn Đảo trong năm nay nên rất cần thông tin.

thankien

Xe hơi
Cụ bật mí thêm về bí mật bên tháp cổ đi.

TL_Vietnam

Xe lăn
EM cứ ngắm mãi quả bom nhà kụ :D