Con trai dẫn phụ huynh đi phượt xuyên Việt xuân 2014.

cmyk77

Xe điện
Quả thật là đang bon bon xem thấy cụ chủ có hiếu quá bỗng phịch cái xuống ổ gà.....mất cả hứng chả muốn xem nữa..........

KhoanLang

Xe hơi
Cảm Ơn các cụ, e đang ở Côn Đảo, đang ngồi viết nhật ký ^^

inovavgj

Xe container
chuyến đi hay, chúc cụ và phụ huynh khỏe

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Nhà cháu nghĩ cụ không nên đệm thêm mấy câu kiểu "quê hương một vị ..." vào, như vậy nguy cơ thớt bị mất khá cao, như vậy mọi người không có cái xem :D
Quan điểm nhà cháu giống cụ, mỗi người một cách nhìn, một đánh giá, chỉ góp ý để giữ thớt chứ không nói chuyện đúng sai.

Cụ nói chuẩn.

Cuộc đời ưu ái cụ ơi, nên tranh thủ đưa phụ huynh đi thôi, đi thế này mới thực sự là cha mẹ con cái "sống" với nhau từ sáng đến tối, chứ ở nhà có khi một ngày chỉ gặp nhau vài tiếng lúc ăn cơm ^^
Cụ chủ đúng là người có tiền có khác, ăn nói mạnh bạo tự tin khác thường. Tại hạ xin bái phục.:))

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em tưởng mình e có cái cảm giác như Cụ chứ.

Quả thật là đang bon bon xem thấy cụ chủ có hiếu quá bỗng phịch cái xuống ổ gà.....mất cả hứng chả muốn xem nữa..........

vangamom

Xe container
Chúc mừng cụ chủ và gia đình có chuyến đi ý nghĩa. Em ngưỡng mộ cụ quá đúng là nhà có điều kiện có khác, xe đẹp tiền chuẩn bị những 100củ, súng ống toàn xịn cụ nhỉ toàn ống Lờ không à.

buidinhphuoc

Xe điện
Nói anh chủ đừng giận, phụ huynh nhà anh chủ ngồi vầy coi không đượchttp://

duchung_bmw

Xe tăng
Cụ mua đôi giầy đang đi ở đâu vậy,cho e xin địa chỉ và giá tham khảo nhé.chuyến đi của cụ và gia đình quá tuyêt,chúc cụ thượng lộ bình an

SimsSam

Xe điện
Cụ chủ mấy hôm không cập nhật àh, ace đang chờ đấy.

Chúc Cụ và gia đình an toàn và khỏe mạnh trong cả chuyến đi, cháu đánh đề theo số cuối bảng số xe của Cụ mà chưa nổ, chắc hôm Cụ về HN sẽ nổ thôi. Cháu fun tí nhé.

tabalo79

Xe buýt
em đã tham khảo 1 số lịch trình của các cụ xuyên Việt trên này thì thấy ngày đầu tiên toàn chạy HN - Đông Hà, mí lị ngày đầu tiên còn khỏe nên e nghĩ chạy được, nếu đường tốt ( đường hôm rằm sau Tết chắc vẫn vắng ), cá nhân em đã từng phóng xe máy 500km từ Đà Nẵng đến Khánh Hòa trong 1 ngày (phượt chinh phục cực Đông) :D

Các cụ có thể góp ý thêm chi tiết, cụ thể những đường nào xấu xe em ko đi được không ạ?
Em rất đỗi cảm phục tấm lòng hiếu đễ của cụ, chúc cụ và kỵ có 1 chuyến đi zui zẻ, trốn được kỵ bà để đi gái gú đúng sở của cụ & kỵ :D

Chỉnh sửa cuối:

xanhbabe

Xe tải
Em đọc một lèo, thấy cơ bản là thấy hay. Trước đây khi chưa 4b thì cũng đã mong có một chuyến đi như vậy, nhưng giờ khi đã có điều kiện về kinh tế rồi thì sức khỏe 2 cụ không được đảm bảo nữa, thấy có lỗi với các cụ nhà mình.
Chúc gia đình cụ thượng lộ bình an, bỏ qua những điều vụn vặt không phù hợp.

KhoanLang

Xe hơi

Sáng 6h mọi người đã tỉnh ngủ vì hqua ngủ rất sớm. Mọi người đi vệ sinh cá nhân còn mình tranh thủ chụp ảnh hải đăng Đại Lãnh lúc bình minh, tiếc là hôm nay trời gió to, âm u nên ko thấy mặt trời lặn. (2)

Rủ mọi người lên hải đăng nào, đây là cổng tháp hải đăng

Trèo khoảng 100 bậc cầu thang xoắn ốc là tới đỉnh tháp hải đăng

Mở cửa nào

Toàn cảnh biển cực Đông tổ quốc Việt Nam mũi Đại Lãnh (còn gọi là mũi Điện hoặc mũi Rạng Đông )

Hải đăng Đại Lãnh được người Pháp xây năm 1890 và là một trong những hải đăg cổ nhất nước ta. Thời chiến tranh chống Mỹ, hải đăng ngừng hoạt động vì làm ảnh hưởng đến hoạt động của đoàn tàu không số chạy qua cảng Vũng Rô ( ngay sát hải đăng). Toàn cảnh hải đăng nhìn từ bên dưới trạm

Chụp tấm ảnh kỷ niệm trên đỉnh hải đăng, gió to quá.

Đèn hải đăng do Vn thiết kế, chạy bằng điện 12volt 1 chiều, chiếu xa 45km nhờ hệ thống thấu kính

Cả nhà xuống thăm cột mốc đánh dấu cực Đông Việt Nam , (còn gọi là mũi Điện hoặc mũi Rạng Đông ) nằm cách chân hải đăng 1km

Chụp ảnh lưu niệm với phụ huynh tại cột mốc đánh dấu cực Đông của tổ quốc. Khỏi phải nói phụ huynh mình sung sướng và tự hào ra mặt khi đặt chân đến nơi này (hình như mọi ng đã quên hết những vất vả cực nhọc hôm qua)
Có 1 số tranh cãi về cực Đông (trên đất liền) của Việt Nam, từ xưa đến nay (từ thời Pháp) người ta đã CHÍNH THỨC công nhận mũi Đại Lãnh là điểm cực Đông của Việt nam như các bạn thấy trong hình, nhưng gần đây có 1 số bạn cho rằng cực Đông nằm ở Mũi Đôi thuộc tỉnh Khánh Hoà, bản thân mình đã ra mũi Đôi ( mất 2 ngày leo rừng và nhảy vách đá) nhưng cá nhân mình thấy mũi Đôi chưa thực sự là cực đông vì khi nước thuỷ triều lên thì phần đất đó bị ngập nước như một hòn đảo nổi vì vậy ko thể công nhận là cực đông trên đất liền được.
Không phải ngẫu nhiên mà Pháp và các nhà khoa học vẫn chính thức công nhận Mũi Đại Lãnh là cực Đông trên đất liền của việt nam.

Hải đăng Đại Lãnh nhìn từ mũi Điện

Tạm biệt các chú ở trạm hải đăng, nhà mình xuống núi. Trên đường xuống chụp phát toàn cảnh biển Đại Lãnh, gió và sóng rất to

Xuôgs đến chân núi thì trời mưa to, may quá,

Chui vào xe cả nhà thở phào, tạm biệt Đại Lãnh

Trên đường ra, đi qua cảng Vũng Rô

Ghé qua đài tưởng niệm đoàn tàu không số ở Vũng Rô

Nơi đây được mệnh danh là "đường Hồ Chí Minh trên biển" nơi đón các đoàn tàu không số chở vũ khí vào miền Nam

KhoanLang

Xe hơi

Ra khỏi Vũng Rô, leo đèo Cả, đến đỉnh là sang địa phận tỉnh Khánh Hoà

Trời hết mưa, cả nhà rất phấn khích khi gặp cầu vồng kép ( 2 cầu vồng xuất hiện cùng 1 lúc, cái trên, cái dưới)

Dưới chân đèo ghé quán Hiền ăn sáng đặc sản "lẩu mực"

Nồi lẩu 85kx4 người=340k

Có ai ăn cay bằng mình ko

12h trưa, đang đi thì thấy mây đẹp quá nên vừa lái xe vừa chụp mấy tấm (2)

15h đến Nha Trang, thuê ks Kim Long 350k/phòng có ban công nhìn thẳng ra biển, sóng to quá ko tắm biển đc, cả nhà lăn ra ngủ

Tối ăn cơm ở Thanh Tuyền 96 Trần Phú với những món đó

Tổng thiệt hại

Ăn xong đi dạo quanh Nha Trang 1 vòng

Tháp Trầm Hương, trung tâm

Đường phố rộng rãi thoáng mát quá, nhưng bùn ngủ rùi, về ngủ thôi.

KhoanLang

Xe hơi
Cụ mua đôi giầy đang đi ở đâu vậy,cho e xin địa chỉ và giá tham khảo nhé.chuyến đi của cụ và gia đình quá tuyêt,chúc cụ thượng lộ bình an
Em mua 2 năm nay rồi cụ ạ, giá lúc đó có 600k/đôi, e mua luôn 9 đôi, mấy tháng trước thấy bọn geoux trong mipec cũng bán đôi giống hệt 4tr nhưng ko xịn bằng blundstone

KhoanLang

Xe hơi
Em rất đỗi cảm phục tấm lòng hiếu đễ của cụ, chúc cụ và kỵ có 1 chuyến đi zui zẻ, trốn được kỵ bà để đi gái gú đúng sở của cụ & kỵ :D
Cảm ơn cụ, cụ hiểu anh em quá ^^

newcar

Xe tải
Cụ này còn trẻ chắc khoảng 30 nhưng kinh tế khá giả, nhưng tính cách hơi bố đời. Thời gian còn dài, cuộc đời sẽ dạy cụ mềm mại hơn. Sống ở đời, dù thích hay không cũng nên tôn trọng nhưng người xung quanh kể cả là người đã chết. Thớt này dành cho việc việc tả những chuyến đi không nên đưa ra quan điểm cá nhân về chính trị và những người khác. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ và an toàn
Cụ suy luận thế thì em chịu rồi, em đi bằng tiền của nhà em, ko liên quan đến sự tồn tại của một cá nhân nào. Với cách suy diễn lôgic như thế thì cụ nên tôn trọng con khỉ, vì nó tiến hóa thành người thì chúng ta mới có ngày hôm nay.