[Funland] Con thi xong giờ e lo các cụ .

7vienngocrong

Xe tăng
Cái câu đứng đầu lớp từ mồm bố mẹ ra e thấy nhạy cảm lắm :D
Thường thì con hát mẹ khen hay.
Thi thì nó đánh giá hết học lực tốt hay xấu, nên không nên nói trước cái gì.
Còn lại thì vẫn là học tài thi phận, có khi lúc thi thử toàn 10 nhưng lúc thi thật đầu óc lại quay cuồng vậy là lại tạch.
Nên thôi đừng nói đứng đầu lớp chỉ nên nói học tốt là được thôi, đến lúc thi thì kết quả nó sẽ rõ ràng hết :D
Con e điểm tổng kết cuối năm còn nhất khối 9 và đại diện tiêu biểu của trường bên phái nữ nhận áo đoàn thanh niên, cả trường 2 bạn thôi. Chính vì học môn nào cũng cao điểm nên chủ quan môn toán hôm nay đó cụ. Ôn thi lớp 10 mà nó xem phim chơi game trộm nữa.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chuyện học hành của con cái em có quan điểm cứ Top trong lớp, trong trường là ok, thi cử nó chỉ là kết quả phản ánh tại một thời điểm nào đó thôi còn năng lực nó là cả quá trình. Như kiểu cờ bạc ấy ko cần biết điểm vniindex cao hay thấp, cứ mã mình thích gặt hái được là ok, BĐS cũng thế. Tóm lại không cần biết mèo trắng hay mèo đen miễn bắt được chuột là mèo tốt :))
Em đọc ở đâu đó là có sự phân bố ngẫu nhiên, cứ trong một quần thể nhỏ mà top thì OK rồi. Không nhất thiết phải TOP trong mọi tập hợp.
Mà mèo nhà cụ thì chắc có sẵn chuột rồi, cần gì bắt. :))

7vienngocrong

Xe tăng
Vào lớp 10 mà bố mẹ vẫn phải kèm nhỉ, còn học giỏi nhất lớp nữa.
Càng lớp lớn thì bố mẹ trình độ đâu bằng thầy cô giỏi cơ chứ.
Mà 10 năm nữa con em mới vào lớp 10, lúc đó thì em zà quá mnr.
Nhà e bẩu cái nào con k hiểu hỏi bố mẹ, nếu bố mẹ chỉ được chỉ. Tới giờ cũng ổn cụ.

Smile1102

Xe container
Thế thì nhất định là do mợ lấy phải ông chồng vừa lười vừa dốt :)
Chồng em ko lười ko dốt mà giỏi quá nên ko thể cảm thông dc với bọn dốt. Dạy 3s đã muốn con có đáp số, và luôn luôn nghĩ là oh sao nó lại có thể dốt đến như vậy 😂

Smile1102

Xe container
Nhà e bẩu cái nào con k hiểu hỏi bố mẹ, nếu bố mẹ chỉ được chỉ. Tới giờ cũng ổn cụ.
Con nhà em tuyệt vọng với bố mẹ rồi, vì hỏi bài nào khó thì bố mẹ lại bảo thôi khó thế này ko cần học hay đến mà hỏi cô :D
Còn bài ko khó thì nó lại chê mình làm chậm hơn nó.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đọc ở đâu đó là có sự phân bố ngẫu nhiên, cứ trong một quần thể nhỏ mà top thì OK rồi. Không nhất thiết phải TOP trong mọi tập hợp.
Mà mèo nhà cụ thì chắc có sẵn chuột rồi, cần gì bắt. :))
Vâng, em vẫn thích đầu gà hơn má lợn, khi đó nó có động lực đan xen lẫn niềm vui cụ ah. Còn tụi trẻ nhà em thì kệ chúng nó phải tự xây thôi. Giờ già rồi em phá hết, âu cũng là cách dậy cho các con thấy sự phân bổ và vòng tuần hoàn trong xã hội :))

7vienngocrong

Xe tăng
Con cái nó có gen, tố chất của bố mẹ, nhà mợ giỏi cả đôi thế thì con nó có ngủ suốt ngày vẫn ngon nhá. Như thằng cu nhà anh ấy, đầu toàn đất =)) =)) =))
Nói đến thèng cu nhà e em cú lắm. Nó thuộc dạng thông minh hơn chị nó nhưng lười. Học lúc nào cũng hạng 2 trong lớp thôi chớ k chịu lên hạng 1. Thi cữ hối nó học nó toàn lảng lảng chơi, rồi thi xong điểm k được tuyệt đối bị e la nó bẩu" Con lười mà thi được 9 hay 8 mẹ còn muốn gì nữa?." E điên tiếc mắng nó "mẹ biết con có khả năng đạt điểm tối đa sao k chịu học". Nó nói vậy được rồi mà mẹ. Nó viết chữ k đẹp e la nó lại nói đi làm đánh văn bản chỉ cần kí tên thôi mà...
Em nói mẹ muốn con làm cho mẹ tự hào chút đi, nó lại nói đừng so sánh với con hàng xóm nghen.

7vienngocrong

Xe tăng
Chồng em ko lười ko dốt mà giỏi quá nên ko thể cảm thông dc với bọn dốt. Dạy 3s đã muốn con có đáp số, và luôn luôn nghĩ là oh sao nó lại có thể dốt đến như vậy 😂
Hihi chồng e còn nói thầy cô giờ kì dạy hs k tư duy.

Smile1102

Xe container
Nói đến thèng cu nhà e em cú lắm. Nó thuộc dạng thông minh hơn chị nó nhưng lười. Học lúc nào cũng hạng 2 trong lớp thôi chớ k chịu lên hạng 1. Thi cữ hối nó học nó toàn lảng lảng chơi, rồi thi xong điểm k được tuyệt đối bị e la nó bẩu" Con lười mà thi được 9 hay 8 mẹ còn muốn gì nữa?." E điên tiếc mắng nó "mẹ biết con có khả năng đạt điểm tối đa sao k chịu học". Nó nói vậy được rồi mà mẹ. Nó viết chữ k đẹp e la nó lại nói đi làm đánh văn bản chỉ cần kí tên thôi mà...
Em nói mẹ muốn con làm cho mẹ tự hào chút đi, nó lại nói đừng so sánh với con hàng xóm nghen.
Em lại chỉ cần con em giữa lớp thôi và ko thích đứng đầu lâm, nhất là đưngz đầu mà ko cần cố mấy. Kỳ 2 lớp 12 này con đầu nhà em nó cho luôn quả đội sổ đây mà ko làm gì đc nó.

chieubuon

Xe tăng
Năm này con trâu nhà e thi lớp 10. Về học lực nó cấp 2 đều đứng đầu lớp nên e tin tưởng nó. Ôn thi lớp 10 e chỉ bảo nó môn văn và anh văn, môn toán bố nó phụ trách.
Hôm nay thi xong môn toán nó làm e chới với hụt hẫng vì toán thực tế nó làm k đâu vào đâu.
Giờ e lo quá hic hic.
Có cái gì mà chới với với lo nhỉ ??

Mưa tháng 11

Xe tăng
Thương các con và thương các bố mẹ quá.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà mợ thế là còn khá đấy. Nhà em con nó hỏi mẹ bài vở gì thì mẹ nó 100 lần như một: Đi mà hỏi thằng bố mày đang ngồi chơi kia kìa, tao còn bao việc (thực ra là chả biết mẹ gì). Quay ra hỏi bố thì em nhìn bài vở của chúng nó cứ như tranh của picasso ấy, cũng chém 100 lần như một cho sang mồm: Thôi con tự nghĩ rồi làm, có gì mai cô sửa cho mới ngấm vào đầu, học như thế mới chắc và phản ánh đúng năng lực con ah :))

7vienngocrong

Xe tăng
Em lại chỉ cần con em giữa lớp thôi và ko thích đứng đầu lâm, nhất là đưngz đầu mà ko cần cố mấy. Kỳ 2 lớp 12 này con đầu nhà em nó cho luôn quả đội sổ đây mà ko làm gì đc nó.
Ôi trời e sợ mấy ô con trai quá á. Mợ có biết e đi họp phụ huynh cô giáo cho chụp bảng điểm chung cả lớp về e ngồi e bấm điểm TB cả năm của lớp nó để e có căn cứ la nó. Thấy điểm nó đứng thứ 2 trong lớp nói nó nó bẩu "mẹ ơi đừng ham số 1".

Smile1102

Xe container
Ôi trời e sợ mấy ô con trai quá á. Mợ có biết e đi họp phụ huynh cô giáo cho chụp bảng điểm chung cả lớp về e ngồi e bấm điểm TB cả năm của lớp nó để e có căn cứ la nó. Thấy điểm nó đứng thứ 2 trong lớp nói nó nó bẩu "mẹ ơi đừng ham số 1".
Thế con mợ giỏi quá rồi cần lo gì nữa.Có khi kiếm lớp khó hơn cho nó học.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Năm này con trâu nhà e thi lớp 10. Về học lực nó cấp 2 đều đứng đầu lớp nên e tin tưởng nó. Ôn thi lớp 10 e chỉ bảo nó môn văn và anh văn, môn toán bố nó phụ trách.
Hôm nay thi xong môn toán nó làm e chới với hụt hẫng vì toán thực tế nó làm k đâu vào đâu.
Giờ e lo quá hic hic.
Em thấy nói đề năm nay "lạ", các cháu khóc hết nước mắt

7vienngocrong

Xe tăng
Nhà mợ thế là còn khá đấy. Nhà em con nó hỏi mẹ bài vở gì thì mẹ nó 100 lần như một: Đi mà hỏi thằng bố mày đang ngồi chơi kia kìa, tao còn bao việc (thực ra là chả biết mẹ gì). Quay ra hỏi bố thì em nhìn bài vở của chúng nó cứ như tranh của picasso ấy, cũng chém 100 lần như một cho sang mồm: Thôi con tự nghĩ rồi làm, có gì mai cô sửa cho mới ngấm vào đầu, học như thế mới chắc và phản ánh đúng năng lực con ah :))
Nhà e cả đại gia đình là kỹ sư giáo viên tiến sĩ cụ ơi nên sĩ diện lắm haha cũng phải chứng tỏ cho tụi nó thấy ba mẹ học xong k quên. Thế là lâu lâu nó hỏi giựt ngược. Có lần môn sinh học bài tập nhị phân nguyên phân gì ấy e chả nhớ nói thật mẹ quên rồi, con xem lại nguyên lý của nó rồi ứng dụng toán vô làm bài tập. Nó làm được điểm cao môn sinh vậy đó.