[Funland] Con thi xong giờ e lo các cụ .

le_petit

Xe tăng
Đúng là con nhà người ta, k bao giờ làm bố mẹ bạn khác ngừng ước mơ :))
Môn Anh là môn các con ko cần nháp và các bạn giỏi làm chỉ trong vòng 15 phút sau khi bắt đầu tính giờ, vì vậy coi thi môn này rất chán, học sinh ngồi vẽ nghịch hoặc gục đầu ngủ rất nhiều.

phuongmit

Xe cút kít
Môn Anh là môn các con ko cần nháp và các bạn giỏi làm chỉ trong vòng 15 phút sau khi bắt đầu tính giờ, vì vậy coi thi môn này rất chán, học sinh ngồi vẽ nghịch hoặc gục đầu ngủ rất nhiều.
Vầng nhưng 5p với 15p là 1 đoạn dài thật dài đó cụ :))

le_petit

Xe tăng
Vầng nhưng 5p với 15p là 1 đoạn dài thật dài đó cụ :))
Từ khi phát đề đến lúc tính giờ thêm gần chục phút, nhưng tổng 10 phút thì ko thể đọc và tô được 40 câu cụ ah, kể cả bọn chuyên ngữ người Anh!

landaumuaxe

Xe điện
Con trai cụ vãi chưởng thật đấy. Con em nay cũng thi, nó top 5 tiếng anh của lớp 9, đợt rồi thi ielts để chuẩn bị cộng điểm NTT cũng được 6.5 overall, mà thi đê này làm xong rồi soát lại là vừa hết giờ, vẫn sai 1 câu đấy. Mà con cụ đợt thi thử CNN được mấy điểm? Nếu trình tiếng anh như này mà thi thử cnn mà tổng điểm khtn và xh được hơn 10 thì lo gì nữa.
Em ko chém, lớp con e có vài bạn thi ielts thì bạn thấp nhất được 7.0 . Bạn đó tiếng anh còn xa mấy bạn top lớp. Con e thì chỉ có giải TA quận thôi. Hôm thi cnn thì văn làm kém, vì vào bài ko ôn, còn TA thì ok

Vanh234

Xe buýt
Thông điệp truyền tải có phải là: if bố don’t buy Bugati, i will use one kiếm to get it k cụ
Mợ gửi lên cục sở hữu trí tuệ đăng ký bản quyền đi ợ. Ke ke. ;))
Đây đích thực là con của ông bố mê siêu xe rồi 🤣.
Lắm lúc điên với nó lắm CCCM ạ - sách vở toàn ô tô, đao kiếm với người que chém nhau thôi. Nói mãi không được, trước mấy hôm em phải nhắc đi nhắc lại là vẽ lung tung mà vẽ vào bài thi là này toang đấy con ạ.
Đề kiểm tra văn đây ạ 🤣🤣🤣

DurexMsize

Xe tải
gì 50% cụ, khoảng 80% nhé. ngoài ra HN có nhiều trường bán công, trường tư nữa mà. Truyền thông làm quá lên, hoặc căng với nhà cho con thi trường chuyên, trường top thôi.
nội thành có khi còn chưa được 50%. Số kia chỉ là tính cho cả các huyện ngoại thành, các huyện ngoại thành thì đâu có chọi dữ dội như trong mấy quận nội thành như Ba Đình. Mà số lượng tập trung ở các quận nội thành quá nhiều.

landaumuaxe

Xe điện
Từ khi phát đề đến lúc tính giờ thêm gần chục phút, nhưng tổng 10 phút thì ko thể đọc và tô được 40 câu cụ ah, kể cả bọn chuyên ngữ người Anh!
Hiii, cảm ơn cụ, sau 15p thì nó làm đủ 2v, vòng 1 tích nhap vòng 2 làm lại vào bài thi. Lớp con nhà e là lớp song bằng, nên cơ bản mặt bằng TA đều khá. Giờ em lo môn toán ngày mai, và thứ 2 con thi tiếng anh của chuyên nữa.

thuyhtt

Xe tăng
Con trai cụ vãi chưởng thật đấy. Con em nay cũng thi, nó top 5 tiếng anh của lớp 9, đợt rồi thi ielts để chuẩn bị cộng điểm NTT cũng được 6.5 overall, mà thi đê này làm xong rồi soát lại là vừa hết giờ, vẫn sai 1 câu đấy. Mà con cụ đợt thi thử CNN được mấy điểm? Nếu trình tiếng anh như này mà thi thử cnn mà tổng điểm khtn và xh được hơn 10 thì lo gì nữa.
Các cụ đừng so ielts với bài thi chuyên hay vào 10, nó khác nhau mà. Bạn cùng lớp con em ielts 8 mà làm đề này cũng sai 1 câu. Ielts 8 với 6.5 chênh nhau cũng nhiều mà cụ.

landaumuaxe

Xe điện
Lắm lúc điên với nó lắm CCCM ạ - sách vở toàn ô tô, đao kiếm với người que chém nhau thôi. Nói mãi không được, trước mấy hôm em phải nhắc đi nhắc lại là vẽ lung tung mà vẽ vào bài thi là này toang đấy con ạ.
Vậy con mợ đúng cùng phòng bạn nhà e rồi, cũng tên Minh luôn hii.

thuyhtt

Xe tăng
nội thành có khi còn chưa được 50%. Số kia chỉ là tính cho cả các huyện ngoại thành, các huyện ngoại thành thì đâu có chọi dữ dội như trong mấy quận nội thành như Ba Đình. Mà số lượng tập trung ở các quận nội thành quá nhiều.
thế sao cụ ko ra ngoại thành mà thi? Do lựa chọn của cụ mà. Còn em nói về tỉ lệ chọi 10 công nói chung, 80% đc học công ko hề căng. Căng do các cụ tự lựa chọn thôi chứ?

landaumuaxe

Xe điện
Các cụ đừng so ielts với bài thi chuyên hay vào 10, nó khác nhau mà. Bạn cùng lớp con em ielts 8 mà làm đề này cũng sai 1 câu. Ielts 8 với 6.5 chênh nhau cũng nhiều mà cụ.
Chuẩn rồi, các bạn thi ielts con lớp e được 7 với 7.5 nhưng lại thuộc top trung bình của lớp, các bạn thi ielts là học ôn luyện, mấy bạn đó k được vào đội tuyển anh của trường, còn bạn nhà e đi có giải quận. Nói chung là giờ xong rồi, hướng nó nghỉ ngơi mai chiến toán, ngày kia chiến anh chuyên

thuyhtt

Xe tăng
mấy đôi giày ngon đấy cụ. Cụ cho bạn vẽ, rồi bán bản vẽ cho bọn nước ngoài đi.

Muathangnam

Xì hơi lốp
Em ko chém, lớp con e có vài bạn thi ielts thì bạn thấp nhất được 7.0 . Bạn đó tiếng anh còn xa mấy bạn top lớp. Con e thì chỉ có giải TA quận thôi. Hôm thi cnn thì văn làm kém, vì vào bài ko ôn, còn TA thì ok
Em có nói cụ chém đâu, tiếng anh thì nhiều gia đình đầu tư mà, giỏi là bình thường. Em vừa chém với thằng con em thì nó cũng bảo đề hôm nay mà xác định làm nháp nhanh, chưa bao gồm soát, chỉ khoanh vào đề thì làm nhanh 5 phút sau khi tính giờ là có thể.
Thi cnn mà tiếng anh được 7 trở lên thì 98% là đỗ rồi cụ. Khtn dành 80% thời gian làm 30% câu mình biết và còn lại nhắm mắt khoanh bừa cũng phải được 4 điểm trở lên, xh thì không cần khoanh bừa và thường đều đạt được gần 6 điểm là ít nhất.

Vanh234

Xe buýt
Đây là nháp con mợ thật không? Hay trên mạng? Vì con giai e thi cùng bạn này, bạn này sbd đuôi 38. Con e 42, hôm nay bạn nhà e làm tiếng anh độ 5p là xong, vì lúc cô giáo báo bắt đầu làm thì nó đã tích được 28/40 câu, ơn giời về so đáp án thì đúng hết, văn sáng nay thì hơi kém hơn, giờ đặt hy vọng vào môn toán, thực sự là mệt mỏi, bạn nhà e thì ngồi vẽ cho hết giờ
F1 nhà cụ cũng tên M ạ - em vừa xem lại SBD thì đúng rồi (…438); Cả phòng thi có 2 bạn nữ 😀.
F1 nhà em kém TA mà nay “chó ngáp phải ruồi” nên làm tốt hơn kỳ vọng, … em nhìn tờ nháp mới đến câu 3-4 mà đã thấy sai mất 2 câu rồi nhưng tổng thể cũng ổn. Cu cậu bảo lúc cô bảo bắt đầu làm bào con đã khoanh được gần 20 câu rồi.

landaumuaxe

Xe điện
F1 nhà cụ cũng tên M ạ - em vừa xem lại SBD thì đúng rồi (…438); Cả phòng thi có 2 bạn nữ 😀.
F1 nhà em kém TA mà nay “chó ngáp phải ruồi” nên làm tốt hơn kỳ vọng, … em nhìn tờ nháp mới đến câu 3-4 mà đã thấy sai mất 2 câu rồi nhưng tổng thể cũng ổn. Cu cậu bảo lúc cô bảo bắt đầu làm bào con đã khoanh được gần 20 câu rồi. Thế là kinh đới, vì trắc nghiệm mà haha.
Con mợ k khá TA mà cũng tích được 20/40 câu lúc cô bắt đầu tính, kém gì con e khá TA cũng chỉ 28/40, trắc nghiệm mà
chiều vợ em báo lúc đón con thi về, tối về hỏi con thì nó bảo lúc con lên lớp thì cô đọc đến bạn sbd 38, bạn nhà e thì em đk thi chuyên anh. Nên TA nó sẽ khá nhất. Tự tin nhất

A Quang Minh

Xe tăng
cái này khả năng đúng đấy cụ. Cu nhà em về bảo làm xong 15ph rồi ngủ,bị em mắng cho 1 trận, nó bảo TA kiểm tra xong rồi vài lượt rồi, thì ko còn biết làm gì nữa ạ

landaumuaxe

Xe điện
cái này khả năng đúng đấy cụ. Cu nhà em về bảo làm xong 15ph rồi ngủ,bị em mắng cho 1 trận, nó bảo TA kiểm tra xong rồi vài lượt rồi, thì ko còn biết làm gì nữa ạ
Vâng, đề này nhiều bạn khá làm nhanh, bạn nhà e cũng 15p là tua 2 vòng, 1 v nháp, 1v làm bài thi, so KQ.
Cụ nói bé thôi, ko ông phuongmit vào lại tâm tư bảo bốc phét, con cụ còn ktra vài lượt hơn cả bạn nhà em rồi

tunglam2806

Xe tăng
Hì hì. 10p đủ thời gian với các bạn học tốt tiếng anh cụ ạ. Không cần đến các bạn chuyên ngữ đâu. Tất nhiên vẫn có sai sót 1 2 câu nếu không may mắn.