[Funland] Con thi xong giờ e lo các cụ .

Thỏ vẩu

Xe tải
Đề Anh được đấy...

thuyhtt

Xe tăng
Quá chuối khi bỏ đồng chí. Cô liều thật. Đến giờ em thấy đa phần trúng tủ môn Văn mợ ạ. Lớp con em các bạn phấn khởi lắm. Các phụ huynh đều chém môn Anh chiều nay chỉ như cuộc dạo chơi thôi:))
TA HN bao năm nay vẫn chuối cả vườn như thế cụ ạ, mang tiếng thủ đo mà ko hơn gì anh em bạn bè.
Nhà em quyết định nằm ở chiều thứ 2 cơ :D.

Batman

Xe container
Năm nay em nhàn, chẳng phải đưa đón đứa nào. Giờ em đi chơi đây.

Thỏ vẩu

Xe tải
Định dạng đề khá lạ so với số đông. Như vậy, Thỏ dụ đoán đúng. Đã có bất ngờ ở môn Anh

Chắc chắn điểm tuyệt đối,thậm chí 9 cũng k nhiều. Hoàn toàn k phải cuộc dạo chơi như nhiều phụ huynh lạc quan tếu.

my.eb

Xe điện
Định dạng đề khá lạ so với số đông. Như vậy, Thỏ dụ đoán đúng. Đã có bất ngờ ở môn Anh

Chắc chắn điểm tuyệt đối,thậm chí 9 cũng k nhiều. Hoàn toàn k phải cuộc dạo chơi như nhiều phụ huynh lạc quan tếu.
Em thích đề năm nay hơn năm ngoái, ít nhất phải nhăn trán tý chứ năm ngoái trơn tuồn tuột.

Thỏ vẩu

Xe tải
Em thích đề năm nay hơn năm ngoái, ít nhất phải nhăn trán tý chứ năm ngoái trơn tuồn tuột.
Dần dần sẽ đi vào thực tiễn và mang tính ứng dụng. Thỏ khen 2 đề Văn, Ngoại ngữ năm nay, ưng bụng.

Thỏ vẩu

Xe tải
HN hôm nay con em cũng đi thi 2 môn cũng lo lắm các cụ ạ
Bậc cha mẹ ai cũng vậy mà bác. Thỏ thì trải 4 năm trước nên hiểu. Đó là lý do Thỏ vào đây chém gió để chia sẻ cũng các bác có con năm nay thi.

Thỏ vẩu

Xe tải

tunglam2806

Xe tăng

Chuẩn cụ. Nên ra đề như thế này. Chứ như đề năm ngoái 9-10 nhiều vô số. Không có tính phân loại

luutu21

Xe buýt
Báo cũng đăng linh tinh ghê View attachment 8562954

Em đang nói lớp 10 CÔNG LẬP, cụ ạ. Nội thành HN thì cũng dưới 60%, E ko nói dân lập, Bán công https://vietnamnet.vn/ha-noi-cong-bo-chi-tieu-vao-lop-10-cong-lap-2271442.html

Các huyện ngoại thành thì gần như 100% các cháu vào công lập vì thừa trường thiếu học sinh. Các Quận nội thành thì khó hơn nhiều, như Hà Đông có 23 trường THCS mà chỉ có 3 trường THPT nên tỷ lệ các cháu phải học trường ngoài công lập cao hơn nhiều.

thuyhtt

Xe tăng

con em vừa chấm 9,5 ta.
Các bạn ở lớp, có vài bạn 10 cụ ạ. Cũng nhiều bạn giỏi ta mà sai 1-2 câu.
Em chờ bất ngờ ở môn hóa chuyên của Hà Nội năm nay cụ ạ, xem sau bao nhiêu năm tháng, đề hóa có dám bỏ vợi tính toán, đi sâu vào bản chất hóa học, làm hài lòng học sinh yêu hóa chân chính hay không? Đề hóa KHTN và SP năm nay đã giảm tải tính toán, nhiều câu hỏi thực tiễn, đáng khen.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Chem

Xe điện
Đi đón con thi xong môn anh, nghe lỏm câu chuyện lên đây "buôn lại" cùng các cụ:
- Một trong những bạn nữ ra khỏi điểm trường đầu tiên sau tiếng trống đi cùng mẹ: mười điểm ko có nhưng, em cố nhìn cái logo đồng phục xem bạn ấy học cấp 2 trường nào nhưng ko đc.
- Tiếp tục 1 bạn nữ đi ngang qua trước mặt cùng mẹ: con làm 15 phút là xong còn lại thời gian ngồi check bài - tự nhiên dự đoán chủ quan đề năm nay "mềm" với các cháu.
- Bạn trai thứ 3 có vẻ hơi nhăn nhó và thiếu tự tin khi được bố hỏi han làm bài thế nào.
- Ông con trai sau khi yên tọa trên xe mới được bố hỏi: đề dễ à con? Đâu, đề cũng khó tương đối đấy chứ. Tự check đc 75% đúng tự tin, còn lại loại đc 2 đáp án sai và chọn đc cái con thấy sát nghĩa nhất. Trong lúc đi ra con check với bạn số còn lại này và đa số đúng bố ạ. Ok, đc rồi. Loại ra khỏi đầu về ngủ giấc đi, chiều vác giày ra công viên đi bộ với bố tí cho đầu óc thư thả để mai kia cày nốt 2 môn còn lại.
Hôm đón cháu bé gái thi Thanh Xuân hỏi mỗi câu: ổn ko con? Ko ổn tí nào bố ạ...có mấy bạn khóc khi ra khỏi phòng thi. Con có khóc ko? Chẳng việc gì phải khóc, khóc có sửa đc bài thi đâu. Được, kinh nghiệm và dạng đề phải nhớ nhé con, còn 2 cuộc thi nữa và mục tiêu chính là gì thì phải dồn sức cho nó.
Mai còn môn toán và kia còn môn chuyên (nếu bạn nào thi), chúc các con thi tốt và các phụ huynh vững tâm.