[Funland] Con thi xong giờ e lo các cụ .

Vn-Index

Xe tải
ko đúng trongk tâm hay câu hỏi đi xa so với motip dạy và học cũ hả cụ?
Không đúng trọng tâm ôn thôi cụ, năm nay số lượng thi đông nên điểm chuẩn khả năng ngang năm ngoái

Vanh234

Xe buýt
Em vừa thấy trên fb: Con bị đình chỉ thi vì mang đ thoại vào phòng thi. Lí do là mẹ đưa cho cái cục gạch để gọi mẹ đón khi ra:(
Khổ thân cháu - cú sốc khó trôi, không lẽ giám thị không nhắc lại nội qui?
Sáng ngồi cà phê bọn em cũng chém chuyện này - hoá ra là do hội đồng thi thì phải? Như chỗ F1 nhà em thì là không mang điện thoại vào trường luôn, chỗ khác thì là không mang vào phòng thi - để ở ngoài.
Em chỉ thấy không có liên lạc với lại muốn đón con sớm nên phụ huynh cứ nhau hết vào cổng trường - tắc cứng hết cả.
Em thì dặn F1 đi bộ hẳn ra ngoài xa - vậy mà cũng lòng vòng mãi vì không quay xe được phải đi vòng.

phuongmit

Xe cút kít
Khổ thân cháu - cú sốc khó trôi, không lẽ giám thị không nhắc lại nội qui?
Sáng ngồi cà phê bọn em cũng chém chuyện này - hoá ra là do hội đồng thi thì phải? Như chỗ F1 nhà em thì là không mang điện thoại vào trường luôn, chỗ khác thì là không mang vào phòng thi - để ở ngoài.
Em chỉ thấy không có liên lạc với lại muốn đón con sớm nên phụ huynh cứ nhau hết vào cổng trường - tắc cứng hết cả.
Em thì dặn F1 đi bộ hẳn ra ngoài xa - vậy mà cũng lòng vòng mãi vì không quay xe được phải đi vòng.
Chắc cụ đùa, có cả 01 buổi đến nhận phòng thi và phổ biến quy chế mà giờ đổ lỗi cho hội đồng :))

Vanh234

Xe buýt
Không đúng trọng tâm ôn thôi cụ, năm nay số lượng thi đông nên điểm chuẩn khả năng ngang năm ngoái
Không đúng với bài tủ theo giáo viên của cháu thôi - cháu em bên Long Biên bảo cô bỏ qua bài Đồng Chí - không ôn tí nào luôn?

Vanh234

Xe buýt
Chắc cụ đùa, có cả 01 buổi đến nhận phòng thi và phổ biến quy chế mà giờ đổ lỗi cho hội đồng :))
Cụ đọc thế nào bảo em đổ lỗi cho hội đồng thế?
Em chỉ hỏi giám thị có “nhắc lại” không thôi mà?

quanfgv36

Xe máy
E đã từng kinh qua giai đoạn áp lực này #:-sthực sự là quá mệt mỏi cho các cháu và phụ huynh

my.eb

Xe điện
cô chuối thế, bỏ NNSXX đc rồi, lại dám bỏ đồng chí thì ko có cơ sở.
Đúng, dù thế nào thì em cũng thấy bỏ Đồng chí thì quá là mạo hiểm.
Nói chung, đề vào thơ vẫn dễ hơn vào truyện các cụ ạ, theo quan điểm cá nhân của em.
Em bắt đầu vào vị trí hóng đề Anh chiều nay ;))

thuyhtt

Xe tăng
Nói chung, đề vào thơ vẫn dễ hơn vào truyện các cụ ạ, theo quan điểm cá nhân của em.
cụ hóng sớm thế, thí sinh nhà em giờ vẫn còn đang ngủ trưa chưa dậy :D.

Thỏ vẩu

Xe tải
Các bác nhắc các con hết sức lưu ý môn Anh chiều nay. Khả năng đề khá khoai và cũng có tính phân hóa cao do rút k/n những năm trước.

wild nature

Xe điện
nhà em lệch tủ, vì đồng chí vừa thi năm 2021. Nhưng làm có vẻ ổn.
Như em biết lớp con em ko ai ôn kỹ đồng chí :D.
Thằng F1.1 thi Đồng chí, con F1.2 cũng Đồng chí
Các cô giáo thì ôn Bếp Lửa rất kỹ🔥

phuongmit

Xe cút kít
Học gì thi đấy, gv nào xui bỏ bài này câu kia là dở rồi ;)) e hóng vỉa hè thì bảo đề chiều nay k sử dụng tiếng Việt

my.eb

Xe điện
Trong lúc chờ, em kể GS và các cụ mợ nghe,
Hồi ông con em đi thi, cách ngày thi 3 hôm, ông ấy mất cái máy tính Casio xịn xò con bò mẹ mới mua hơn 800k :((. Mất mà nó ko nói, cứ loay hoay hỏi mượn hết người nọ người kia, sáng hôm sau đi thi thì tối nay em mới biết.
Mua thì ko kịp rồi, em tức tốc post bài lên hội nhóm hỏi mượn, 3ph sau, tín hiệu từ vũ trụ chuyển về, có một chị học C3 tại 1 trường điểm trong Quận, cách em 50m đường chim đi bộ, cho thằng cu em mượn.
Coi như là xin vía của chị luôn, mẹ con hồ hởi phấn khởi yên tâm. >:D<
Ở cái viền trên máy tính, có tên chị C3, và decal hình trái tim. Em cũng hơi gợn gợn rồi, nhưng vì đi mượn, giờ bóc ra của con bé thì em sợ mai trả nó biết ăn nói thế nào, nên em đánh liều để yên.
Sáng hôm sau, đưa thằng bé vào phòng thi, em ngồi thấp thỏm đợi. Thực sự cái viền máy tính ám ảnh đời em 2h. :(
Lúc ra đón ông con, đợi mãi mới thấy nó lách ra. Tay cầm tờ đề toán, liếc qua thấy có mấy chữ ký bút đỏ, em chột dạ, bome dồi :((
Hóa ra là ko phải, chỉ là các cô trông thi ký tên thôi. Lát sau em nói với nó lo lắng của em, nó bảo, nếu bị đánh dấu bài, người ta sẽ cho ra phòng riêng, gọi bố mẹ đến đón ngay :(
Giờ kể lại em vẫn nguyên cảm giác sợ hãi hôm đó, hic.

Chỉnh sửa cuối:

wild nature

Xe điện
E ko hiểu hóng đề Anh là hóng cái gì, 🤔

tunglam2806

Xe tăng
cô chuối thế, bỏ NNSXX đc rồi, lại dám bỏ đồng chí thì ko có cơ sở.
Quá chuối khi bỏ đồng chí. Cô liều thật. Đến giờ em thấy đa phần trúng tủ môn Văn mợ ạ. Lớp con em các bạn phấn khởi lắm. Các phụ huynh đều chém môn Anh chiều nay chỉ như cuộc dạo chơi thôi:))

wild nature

Xe điện
Vấn đề vào Khoa top nào của trường ĐH nào cụ? Thi vào C3 HN đa phần chỉ thi đấu HS quanh khu vực HN và 1 số các bạn tỉnh (tùy trường). Còn ĐH thì phải chiến đấu các bạn trường Chuyên tỉnh khác. Tỷ lệ cạnh tranh cao hơn nhiều.
Ko biết sang năm như nào, chứ năm nay F1 nhà e đang ôn thi ĐH, mà thấy nhàn tênh. Vẫn cu cậu, 3 năm trc thi C3 toát mồ hôi, ngày nghỉ cầy 2-3 ca học thêm.
Năm nay cầy SAT >1500 và Ielt >7.5, thêm cái GPA nữa thì cơ hội đỗ khoa, trường top đầu ko quá khó. (Ý em là có thể thi SAT, IELT vài lần, còn thi C3 chỉ 1 lần)

Vuthuychi

Xe tải
Trong lúc chờ, em kể GS và các cụ mợ nghe,
Hồi ông con em đi thi, cách ngày thi 3 hôm, ông ấy mất cái máy tính Casio xịn xò con bò mẹ mới mua hơn 800k :((. Mất mà nó ko nói, cứ loay hoay hỏi mượn hết người nọ người kia, sáng hôm sau đi thi thì tối nay em mới biết.
Mua thì ko kịp rồi, em tức tốc post bài lên hội nhóm hỏi mượn, 3ph sau, tín hiệu từ vũ trụ chuyển về, có một chị học C3 tại 1 trường điểm trong Quận, cách em 50m đường chim đi bộ, cho thằng cu em mượn.
Coi như là xin vía của chị luôn, mẹ con hồ hởi phấn khởi yên tâm. >:D<
Ở cái viền trên máy tính, có tên chị C3, và decal hình trái tim. Em cũng hơi gợn gợn rồi, nhưng vì đi mượn, giờ bóc ra của con bé thì em sợ mai trả nó biết ăn nói thế nào, nên em đánh liều để yên.
Sáng hôm sau, đưa thằng bé vào phòng thi, em ngồi thấp thỏm đợi. Thực sự cái viền máy tính ám ảnh đời em 2h. :(
Lúc ra đón ông con, đợi mãi mới thấy nó lách ra. Tay cầm tờ đề toán, liếc qua thấy có mấy chữ ký bút đỏ, em chột dạ, bome dồi :((
Hóa ra là ko phải, chỉ là các trông thi ký tên thôi. Lát sau em nói với nó lo lắng của em, nó bảo, nếu bị đánh dấu bài, người ta sẽ cho ra phòng riêng, gọi bố mẹ đến đón ngay :(
Giờ kể lại em vẫn nguyên cảm giác sợ hãi hôm đó, hic.
Phụ huynh này được 😁
Con em 3 đứa học hành, thi cử, chọn trường, hướng nghiệp..Sói em chịu 100% trách nhiệm. Đợt con lớn nhà em thi Đánh giá năng lực vào T7 nên em nghỉ ở nhà. Sói hỏi em đi đón con thi về không, em cũng thích đi nhưng không dám đi, sợ nó thi không may mắn. Không biết có phải kế để trốn tránh trách nhiệm không, nhưng mấy nhóc con em đi thi, em toàn để Sói chở đi 😂

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Phụ huynh này được 😁
Con em 3 đứa học hành, thi cử, chọn trường, hướng nghiệp..Sói em chịu 100% trách nhiệm. Đợt con lớn nhà em thi Đánh giá năng lực vào T7 nên em nghỉ ở nhà. Sói hỏi em đi đón con thi về không, em cũng thích đi nhưng không dám đi, sợ nó thi không may mắn😂
Hehe, em có một niềm say mê từ hồi bọn trẻ C1,2,3 là cứ theo chân chúng nó hết trận nọ đến trận (đấu) kia, dù cho kết quả thế nào đi nữa :D
Có khi đến lúc có cháu mà vẫn say mê thế thì buồn cười nhỉ ;))