[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

one way street

Xe buýt
Nhìn ảnh của con, thương con quá! Mẹ cháu nhớ up tình hình của con nhé, con thật nghị lực khi vượt qua đc 2 ca mổ như vậy,

minhdiep

Xe tải
Cả nhà Tin ơi, cố lên nhé.
Nhìn ảnh con yêu quá.

minhdiep

Xe tải
Tế bào khối u Ku Tin hơi khác với cu Bin nhà em. Của Bin nhà em là loại ATRT, thuộc thể loại rất hiếm và rất nguy hiểm. Trước đây, khi mổ xong, em cũng cân nhắc đưa cu Bin về nước để điều trị, nhưng tham vấn với BS ở Bạch Mai thì bản thân họ cũng chưa bao giờ gặp loại này, thế nên em phải lựa chọn cho cháu ở lại HQ để làm hóa trị và xạ trị, mặc dù biết là chi phí sẽ cực lớn và rất mệt mỏi. Ở nhà thì còn có anh, có em, có mọi người, sang kia tròng trọc có mỗi hai vợ chồng, mệt mỏi và đơn độc lắm. Cũng may là đợt này có thêm bác sang, đỡ đần đc nhiều, hơn nữa mọi người trên OF cũng luôn quan tâm động viên, cũng đỡ được nhiều

Em cũng đang băn khoăn liệu trình sau điều trị, bởi tây y thì họ cũng chỉ làm đến thế thôi. Hết hóa trị thì về, kiểm tra lại 3 tháng một lần. Khối u của Bin đến grade4 rồi, khá lớn, khả năng tái phát là rất cao. Thông tin của bác cũng mở ra thêm một hướng mới cho liệu trình tiếp theo. Mai em sẽ qua bên Thái Hà để tìm hiểu thêm thông tin xem thế nào. Cũng đã đọc qua một số thông tin về phương pháp điều trị của Dr.Ba, cũng nhiều thông tin trái ngược, tuy nhiên, em cũng hiểu một thực tế là, với căn bệnh này thì chả ai nói trước được điều gì cả

Em rất mừng thấy Ku Tin bước đầu có kết quả khả quan, hai vợ chồng bác cũng phải giữ vũng tinh thần nhé, cuộc chiến đấu còn dài
Mọi ng hãy vượt qua gia đoạn này nhé.Cầu mong cho Bon và Tin sẽ mạnh khỏe trở về

vandinh

Xe container
Cầu mong cho các cháu nhanh hồi phục và mạnh khỏe.

longnx

Xe hơi
Chia sẻ cùng cụ , chúc gd cụ vững mạnh tiến bước

firefox4

Xe điện
Cám ơn Cha Mẹ Ku Tin, thực sự là nghị lực của bé Tin rất lớn, mới có mấy tháng tuổi mà đã vượt qua hai ca đại phẫu nguy hiểm đến vậy. Đúng là trẻ em luôn được các thiên thần giúp đỡ. Hai bác đã cho em thêm được niềm tin và hy vọng rất lớn, ku Tin đã là một kỳ tích rồi. Từ lúc biết Bin bị bệnh, đầu tiên là sự tuyệt vọng, sau đó là niềm hy vọng nhỏ nhoi. Cho đến tận bây giờ, em ko dám kỳ vọng gì nhiều, chỉ biết ngày nào tốt ngày đấy. Hôm nay mừng vì con khỏe hơn, mừng vì con ăn được nhiều hơn, mừng vì con vui vẻ, tươi tắn hơn.

Nghĩ lại thời gian vừa qua, quả thật là cũng không biết hai vợ chồng đã vượt qua bằng cách nào. Nhớ lại hôm đi khám, em ngồi ôm con ở gốc cây chờ kết quả, mà lúc đó tâm trạng rối bời, nhìn mọi người qua lại như những chiếc bóng, trong lòng thì chỉ toàn một nỗi tức giận, tại sao lại bắt thằng bé chịu khổ thế này, tại sao lại giáng một nỗi đau xuống gia đình mình, tại sao lại không cho mình chịu đựng thay cho con, mình có chết ngay để cho con được sống cũng không cần một giây suy nghĩ. Hai bác chờ đợi bé Tin trong phòng mổ 8h chắc chắn cũng là quãng thời gian dưới địa ngục, hai vợ chồng em cũng vậy. Vợ thì ngồi im niệm Phật, em thì một lúc lại ra cửa phòng mổ, chắp tay hướng vào trong, cầu xin con cố gắng vượt qua đỉnh núi lớn này, xin con thêm một cơ hội để Ba Mẹ được chăm sóc cho con, để cả gia đình được sống yên vui, hạnh phúc. Sau này, đến lúc chăm Bin thì lại thương vợ. Cưới nhau được hơn chục năm, vợ em hết phải chăm ông Nội Bin ốm, sau lại chăm bà Nội Bin, cũng bị ung thư, ra vào viện như cơm bữa. Yên ổn được vài năm, nghĩ bụng cuộc sống cũng chả mong gì hơn, đi làm kiếm được đồng tiền, cũng chả giàu, nhưng đủ ăn, đủ nuôi con, hai thằng cu thì ngoan ngoãn, cuộc sống viên mãn, thế mà đùng một cái. Sạt nghiệp ư, chắc chắn rồi, nhưng với sức khỏe của con cái, tiền là cái gì đâu, quan trọng chỉ là được ở bên nhau

Các bác OF ơi, có lẽ là trải qua những gì như nhà em hay bé Tin phải chịu đựng, em mới thấy là, đôi khi, mình vì miếng cơm manh áo, cuộc sống hàng ngày nó cuốn mình đi mà sao nhãng gia đình. Em có một tâm sự với các bác. Tiền thì phải kiếm, thậm chí là kiếm thật nhiều, nhưng đừng kiếm bằng mọi giá. Nó không mang lại hạnh phúc, nhưng nó đảm bảo an toàn cho cuộc sống. Trên tất cả, các bác hãy giành thời gian cho gia đình, nhất là cho con cái. Hãy chơi với con, dạy cho con, cho con được hưởng tình yêu trọn vẹn nhất, cha mẹ hãy là người bạn thân thiết nhất của con mình

Hôm đầu tiên sau mổ vào thăm Bin, Bin nhìn thấy Ba Mẹ vào thì nước mắt ứa ra, lúc đó em đã thì thầm với Bin, con cố gắng lên, con đừng sợ, Ba Mẹ luôn bên con, Ba Mẹ hứa là sẽ yêu con nhiều hơn nữa, Ba Mẹ hứa là sẽ không bao giờ mắng con một lời, sẽ không bao giờ đánh con thêm một roi nào nữa. Em tin tưởng là sau khi vượt qua thử thách, Bin sẽ hiểu đc tình cha mẹ, Bin được cả cộng đồng chia sẻ, Bin sẽ hiểu được giá trị của cuộc sống, tình thương yêu là mới là điều căn bản nhất, Bin sẽ thành người mà không cần phải đánh mắng hay roi vọt

Cám ơn các bác, cám ơn bé Tin cùng cha mẹ. Đã lâu em không viết dòng nào, cũng chỉ vì tinh thần xuống quá thấp. Nhưng bé Tin đã cho em thêm hy vọng
Đọc bài của cụ mà em rưng rưng nước mắt. Chúc bé Bin và bé Tin mau lành bệnh. Chúc cụ luôn vững niềm tin để điều trị cho bé.

Leila

Xe buýt
...
Nghĩ lại thời gian vừa qua, quả thật là cũng không biết hai vợ chồng đã vượt qua bằng cách nào. Nhớ lại hôm đi khám, em ngồi ôm con ở gốc cây chờ kết quả, mà lúc đó tâm trạng rối bời, nhìn mọi người qua lại như những chiếc bóng, trong lòng thì chỉ toàn một nỗi tức giận, tại sao lại bắt thằng bé chịu khổ thế này, tại sao lại giáng một nỗi đau xuống gia đình mình, tại sao lại không cho mình chịu đựng thay cho con, mình có chết ngay để cho con được sống cũng không cần một giây suy nghĩ. Hai bác chờ đợi bé Tin trong phòng mổ 8h chắc chắn cũng là quãng thời gian dưới địa ngục, hai vợ chồng em cũng vậy. Vợ thì ngồi im niệm Phật, em thì một lúc lại ra cửa phòng mổ, chắp tay hướng vào trong, cầu xin con cố gắng vượt qua đỉnh núi lớn này, xin con thêm một cơ hội để Ba Mẹ được chăm sóc cho con, để cả gia đình được sống yên vui, hạnh phúc. Sau này, đến lúc chăm Bin thì lại thương vợ. Cưới nhau được hơn chục năm, vợ em hết phải chăm ông Nội Bin ốm, sau lại chăm bà Nội Bin, cũng bị ung thư, ra vào viện như cơm bữa. Yên ổn được vài năm, nghĩ bụng cuộc sống cũng chả mong gì hơn, đi làm kiếm được đồng tiền, cũng chả giàu, nhưng đủ ăn, đủ nuôi con, hai thằng cu thì ngoan ngoãn, cuộc sống viên mãn, thế mà đùng một cái. Sạt nghiệp ư, chắc chắn rồi, nhưng với sức khỏe của con cái, tiền là cái gì đâu, quan trọng chỉ là được ở bên nhau

Các bác OF ơi, có lẽ là trải qua những gì như nhà em hay bé Tin phải chịu đựng, em mới thấy là, đôi khi, mình vì miếng cơm manh áo, cuộc sống hàng ngày nó cuốn mình đi mà sao nhãng gia đình. Em có một tâm sự với các bác. Tiền thì phải kiếm, thậm chí là kiếm thật nhiều, nhưng đừng kiếm bằng mọi giá. Nó không mang lại hạnh phúc, nhưng nó đảm bảo an toàn cho cuộc sống. Trên tất cả, các bác hãy giành thời gian cho gia đình, nhất là cho con cái. Hãy chơi với con, dạy cho con, cho con được hưởng tình yêu trọn vẹn nhất, cha mẹ hãy là người bạn thân thiết nhất của con mình

Hôm đầu tiên sau mổ vào thăm Bin, Bin nhìn thấy Ba Mẹ vào thì nước mắt ứa ra, lúc đó em đã thì thầm với Bin, con cố gắng lên, con đừng sợ, Ba Mẹ luôn bên con, Ba Mẹ hứa là sẽ yêu con nhiều hơn nữa, Ba Mẹ hứa là sẽ không bao giờ mắng con một lời, sẽ không bao giờ đánh con thêm một roi nào nữa. Em tin tưởng là sau khi vượt qua thử thách, Bin sẽ hiểu đc tình cha mẹ, Bin được cả cộng đồng chia sẻ, Bin sẽ hiểu được giá trị của cuộc sống, tình thương yêu là mới là điều căn bản nhất, Bin sẽ thành người mà không cần phải đánh mắng hay roi vọt

Cám ơn các bác, cám ơn bé Tin cùng cha mẹ. Đã lâu em không viết dòng nào, cũng chỉ vì tinh thần xuống quá thấp. Nhưng bé Tin đã cho em thêm hy vọng
20/4/2012
Cảm ơn mọi người đã chia sẻ và động viên rất nhiều, thật sự đã giúp cho "3 chiến binh nhà Tin" thêm nghị lực rất nhiều. Thật sự là với một chiến binh dũng cảm và dày dạn trận mạc như Tin, việc mổ chỉ là chuyện nhỏ và Tin chưa bao giờ sợ cả, nên lần nào mổ xong Tin cũng tỉnh queo, có lẽ vì Tin có quyền tè dầm bất kỳ lúc nào Tin muốn mà không ai dám ý kiến :)

...

KuTin đáng yêu quá! Ông trời ăn ở không công bằng!!! Có thể các con còn nhỏ quá, chưa ý thức được nỗi đau tinh thần mà bản thân và gia đình đang phải gánh chịu nhưng các con có tội tình gì đâu mà bắt các con phải chịu đau đớn về thể xác như thế này???

Em cực kỳ thấu hiểu tâm trạng của các bác vì đó là suy nghĩ chung của những người không may bị cancer/ hoặc có người thân yêu bị cancer. Bản thân em và gia đình cũng từng trải qua những giây phút "nghẹt thở" mà cứ phải giấu nước mắt vào trong, ngửa mặt lên mà oán trách ông trời, người nọ là chỗ dựa tinh thần cho người kia, tự trấn an mình phải kiên cường, phải mạnh mẽ để cùng người thân chiến đấu với bệnh tật. Trân trọng, nâng niu từng phút giây mình đang sống. Làm tất cả những gì có thể để người khoẻ và người ốm cảm thấy có ý nghĩa hơn và thanh thản trong lòng. "Còn nước còn tát". "Ở đâu có sự sống, ở đó có hi vọng". Các bác phải vững vàng để làm chỗ dựa tinh thần cho người thân. Cầu mong cho hai Bé Con gặp được những điều kỳ diệu trong cuộc sống.

thichxeoto

Xe điện
Nhìn con thương quá, chúc con sớm bình phục.

KuTin

Xe đạp
Anh Nam ơi, cố lên anh nhé, anh nhìn Tin và nhà em này, mong rằng những tấm hình này sẽ tiếp thêm nghị lực cho Bin, cho anh chị và cho gia đình mình nhé!

Tin 2 tuần sau mổ:

Tin 4 tuần sau mổ, từ chối đề nghị hóa trị 1 năm của bệnh viện, chuẩn bị xuất viện về VN chữa theo phương pháp bác Ba..
(Gõ dòng này vào lúc này nó đơn giản thế thôi nhưng ngay cái thời khắc lúc đó, vợ chồng em cũng chỉ 5 ăn 5 thua, chỉ biết cầu xin Trời Phật chỉ đường dẫn lối và cầu mong quyết định của mình là đúng anh ạ)

Tin 2 tháng sau mổ, tròn 6 tháng tuổi

Tin 3 tháng sau mổ và 2 tháng uống thuốc bác Ba, sức khỏe con tốt lên trông thấy. Bố mẹ quyết định thưởng cả nhà một chuyến đi biển Phan Thiết nghỉ ngơi sau bao nhiêu mệt mỏi nửa năm qua..

Clip Cu Tin được thả xuống hồ bơi một mình 3 tháng sau mổ và 2 tháng uống thuốc bác Ba, con rất linh động và thích thú..
http://www.youtube.com/watch?v=_CegFSPwt3Y

Anh ơi, hy vọng Bin và cả nhà anh sớm có những ngày tháng vui vẻ hạnh phúc này nhé!

Chỉnh sửa cuối:

one way street

Xe buýt
Trộm vía cu Tin sau 3 tháng mổ mà đã trông phong độ lắm rồi. Chúc anh chị luôn giữ đc nụ cười rạng rỡ như này.......

Lại thêm 1 lần nữa phát khóc khi vào thớt này gặp thêm bạn Tin... rồi lại thấy vui mừng nhìn thấy cả nhà cu Tin rạng ngời hạnh phúc bên nhau.

Chúc cả 2 gia đình Namcuif và KuTin tiếp tục vững bước :-bd

firefox4

Xe điện
Trộm vía KuTin đẹp zai y như bố nhỉ. :)

Pigwalk

Xe container
Đọc những dòng cụ viết mà mũi cứ cay cay, chúc cụ và cháu mau chóng vượt qua.

hanoien

Xe điện
Bác Namcuif và Kutin cố lên nhé.
Hãy vững niềm tin.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tuyệt vời thật,đúng là không thể tin nổi. Trẻ em luôn có một sức sống vô cùng mãnh liệt

Bin hôm nay là hết 3 lần truyền thuốc. Em sẽ cho Bin đi hết liệu trình điều trị bên kia, nhưng sang đầu tuần em sẽ xin gặp Dr.Ba để được tư vấn, nếu đc thì lấy thuốc gửi sang để Bin uống song song luôn

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Cu Tin điều trị chỗ a Ba có truyền không hay chỉ uống thuốc thôi hả mợ?
Hình như có gặp mợ trong thang máy rồi thì phải... :)

bayer

Xe máy
Chúc mọi điều tốt đẹp và kì diệu sẽ đến với các con!!!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng