Chi hội Con nhớ bố lắm

BoTuRoo

Xe buýt
Con biết bố luôn ở bên con để giúp con mỗi khi con thấy bế tắc, những lúc như thế bố đều chỉ lối cho con cách để thoát ra. Hôm qua con đi làm từ thiện và lễ chùa, thấy lòng nhẹ đi nhiều

BoTuRoo

Xe buýt
Năm nay mẹ làm thêm 1 mâm để mời các bác bạn thân của bố theo yêu cầu của con, mọi năm dù không mời thì mấy bác cũng đến thắp hương cho bố, con muốn bố về cùng các bác ôn lại những kỷ niệm đẹp của tình bạn vĩnh cửu mà bố và các bác đã có, giữa thời buổi con người sống ngày một vô cảm hơn thì tình bạn của bố và các bác bây giờ ít lắm

Chỉnh sửa cuối:

BoTuRoo

Xe buýt
Nhiều lúc con muốn nói chuyện với bố để muốn biết bố sống thế nào ở thế giới đó, con muốn hỏi ý kiến bố cho những quyết định lớn của cuộc đời con mà con lại băn khoăn vì nghe người ta nói không nên gọi nhiều không tốt cho bố, con lại thôi, cuộc sống của con đã lắm gian truân, con không muốn bố mệt nữa, em con đã gọi bố mấy lần để hỏi chuyện của nó rồi.

BoTuRoo

Xe buýt
Nhiều lúc con không biết mình nên làm thế nào, nhiều lúc bên ngoài cười vui vẻ thế mà trong lòng tê tái lắm, con chỉ mong không có một giây trống để không phải nghĩ ngợi gì, mong luôn nhìn thấy nụ cười trẻ thơ để quên đi những nhọc nhằn, mong được có nhiều thời gian để chơi thể thao hay tụ tập với bạn bè để thấy được bình yên, thanh thản trong lòng

cuchuoidh

Xe hơi
đôi khi có những thứ ta muốn nói ra nhưng lại ngại,1 câu đơn giản " con yêu bố..." con đã không nói đc,con xin lỗi bố,3nam nay lúc nào con cũng nhớ tới bố,có những thứ khi còn bên ta ta không biết chân trọng,tới khi rời xa ta mới biết ân hận,mong rằng những ai còn bố,mẹ sẽ biết quý trọng yêu thương và đơn giản nói 1 câu con yêu bố mẹ nhiều lắm( điều mà con tôi đã không làm đc và cũng là điều ân hận nhất của con

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
cuchuoidh nói:
đôi khi có những thứ ta muốn nói ra nhưng lại ngại,1 câu đơn giản " con yêu bố..." con đã không nói đc,con xin lỗi bố,3nam nay lúc nào con cũng nhớ tới bố,có những thứ khi còn bên ta ta không biết chân trọng,tới khi rời xa ta mới biết ân hận,mong rằng những ai còn bố,mẹ sẽ biết quý trọng yêu thương và đơn giản nói 1 câu con yêu bố mẹ nhiều lắm( điều mà con tôi đã không làm đc và cũng là điều ân hận nhất của con
Hu i dít? :|

muadem

Xe cút kít
Rưng rưng cùng mợ Bô tẹo :((

Tự nhiên lộ âm binh đấy Cò à :D

BoTuRoo

Xe buýt
Em cảm ơn các cụ/mợ cùng chia sẻ tâm trạng với em. 17 năm qua em không còn bố, người mà em luôn coi đó là tấm gương sáng để em noi theo về sự chính trực, lòng nhân ái, bao dung, tình yêu thương với tất cả mọi người, sống trọn tình nghĩa với bạn bè, người thân và cả với những người xa lạ. Đã gần 20 năm trôi qua mà tất cả bạn bè từ đồng đội trong quân ngũ, bạn đại học, bạn đồng hương, đồng nghiệp, hàng xóm, anh em họ hàng, con cháu v.v đều nhắc đến với lòng tiếc nuối, em thấy rất tự hào vì được là con của bố. Hôm nay là ngày giỗ bố em,em muốn gửi đến bố một lời yêu thương nhất mà khi bố còn sống em chưa bao giờ nói: " bố ơi, con yêu bố lắm, và con rất tự hào về bố "

Doji Padma

Xe tải
Xin gửi tới bác lời cầu nguyện an lạc nơi cõi vĩnh hằng. Chắc hẳn Bác sẽ rất hài lòng với con gái hiếu thảo mợ Boo

Trop

Xe tăng
Hôm qua khách đông không mợ Bô ?
Ông già nhà em cũng mất hơn chục năm rồi.
Trong ngày giỗ, cái cảm giác lúc chuẩn bị mâm cơm cho họ hàng, bạn bè trong tiếng ồn ào, trong những câu chuyện kể về người đã khuất thật khó tả...
Lúc vui vui những kỷ niệm đẹp, lúc rưng rưng câu chuyện buồn, có lúc chả nhịn được cười những cú "nghịch ngợm" để đời của Bố qua lời kể của các bác học cùng lớp.
Chuyện vừa chăn trâu vừa đọc sách như trong cổ tích, chuyện già rồi mà đá bóng vẫn oách xà lách nhất Viện KHVN, chuyện sửa TV và Radio cho cả làng, cả khu tập thể....

Cầu mong cho các linh hồn an nghỉ nơi chín suối.

BoTuRoo

Xe buýt
Hôm qua khách đông không mợ Bô ?
Ông già nhà em cũng mất hơn chục năm rồi.
Trong ngày giỗ, cái cảm giác lúc chuẩn bị mâm cơm cho họ hàng, bạn bè trong tiếng ồn ào, trong những câu chuyện kể về người đã khuất thật khó tả...
Lúc vui vui những kỷ niệm đẹp, lúc rưng rưng câu chuyện buồn, có lúc chả nhịn được cười những cú "nghịch ngợm" để đời của Bố qua lời kể của các bác học cùng lớp.
Chuyện vừa chăn trâu vừa đọc sách như trong cổ tích, chuyện già rồi mà đá bóng vẫn oách xà lách nhất Viện KHVN, chuyện sửa TV và Radio cho cả làng, cả khu tập thể....

Cầu mong cho các linh hồn an nghỉ nơi chín suối.
Cảm ơn em, cũng chỉ toàn người thân và mấy chiến hữu thân thiết thôi của ông thôi, các ông bảo tứ trụ mất 1 rồi, còn ,nghe các ông kể lại những kỷ niệm cũng thấy đỡ nhớ bố, hôm nay mới biết mợ Trop cũng không còn bố nhỉ, mà con trai với con gái nhớ bố theo 2 cách khác nhau đúng không :)

GANHO

Xe buýt
Cảm ơn em, cũng chỉ toàn người thân và mấy chiến hữu thân thiết thôi của ông thôi, các ông bảo tứ trụ mất 1 rồi, còn ,nghe các ông kể lại những kỷ niệm cũng thấy đỡ nhớ bố, hôm nay mới biết mợ Trop cũng không còn bố nhỉ, mà con trai với con gái nhớ bố theo 2 cách khác nhau đúng không :)
Khác nhiều Mợ à, ngày Bố mất rồi đến Mẹ mất em chả khóc được, bề ngoài phải cứng rắn để lo công việc, nhưng đến ngày cưới thì em lại khóc vì nhớ

BoTuRoo

Xe buýt
Khác nhiều Mợ à, ngày Bố mất rồi đến Mẹ mất em chả khóc được, bề ngoài phải cứng rắn để lo công việc, nhưng đến ngày cưới thì em lại khóc vì nhớ
Thế là ngày cưới cụ thì chẳng có bố và mẹ nhỉ, thế là em còn may mắn hơn cụ rồi

GANHO

Xe buýt
Thế là ngày cưới cụ thì chẳng có bố và mẹ nhỉ, thế là em còn may mắn hơn cụ rồi
Đọc bài của Mợ xong lại nhớ đến ngày xưa, bố mẹ toàn ăn sắn để nhường cơm ít sắn cho bọn em ăn, đến giờ nhìn thấy sắn em vẫn còn sợ
Nhớ nhưng đêm mưa to gió bão bố mang vó đi cất cá, mẹ thì không ngủ được chỉ chờ đến khi bố về, bọn em còn bé thì thấy cá là thích rồi, chả biết Bố vất vả thế nào.
Nhớ trung thu bố mẹ ngồi làm đèn ông sao cho bọn em lượn khoe cho trẻ hàng xóm thèm thuồng, nhớ thật!

BoTuRoo

Xe buýt
Thấm thoắt đã gần 1 năm trôi qua, 1 năm với bao nỗi buồn và những cố gắng gượng dậy để sống tiếp, hôm nay con lại nhớ bố, con biết chắc chắn là bố đã tiếp sức mạnh để con vượt qua được thời gian khó khăn vừa qua

sangphung

Xe hơi
cuộc đòi nhiều sóng gió,bạn có người bố tốt thì bạn sẽ ít phải trả giá hơn để đứng được vững vàng, chúc bạn may mắn trong cuộc sống