Chi hội Con nhớ bố lắm

Skagen

Xe tăng
Trích thư của Cố Tổng thống Mỹ Abraham Lincoln gửi thầy Hiệu trưởng ngôi trường nơi con trai theo học:

"Xin (Thầy) hãy giúp cháu nhìn thấy thế giới kỳ diệu của sách, nhưng cũng hãy cho cháu có đủ thời gian để lặng lẽ suy tư về sự bí ẩn muôn đời của cuộc sống: đàn chim tung cánh trên bầu trời, đàn ong bay lượn trong ánh nắng và những bông hoa nở ngát bên đồi xanh".

Đây là bức ảnh em chụp tình cờ lúc dẫn F1 ra vườn chơi hôm về quê cuối tuần. Hy vọng Mợ sẽ cảm nhận được những khoảnh khắc đáng yêu của cuộc sống và vợi bớt những ưu tư, phiền muộn thời gian qua. Take care of yourself and have a nice day! :):):)

BoTuRoo

Xe buýt
Cảm ơn cụ S an ủi, hàng ngày mọi người nhìn iem vẫn hồn nhiên lắm

Doji Padma

Xe tải
Đọc dòng tâm sự của mợ em cảm động vô cùng.
Thay mặt toàn chi hội GCC em nồng nhiệt mời mợ ra nhập hội. Trong hội anh em chém gió nhiều nếu mợ tham gia diễn đàn nhiều chắc mợ hiểu.

Tuy nhiên tham gia hội phải có quy củ, lễ ra mắt không thể không có, logo thì em làm OF cũng chẳng lo. Mợ cứ mạnh dạn làm thớt xin ra mắt đi, kinh phí em lo với mợ 50%.

Cộp, xoẹt....

Với sự nồng nhiệt và chia sẻ của cụ, em xin mạnh dạn đăng kí xin ra mắt hội. Tuy nhiên em cũng chưa hiểu hết thế nào là Thớt, cụ giải thích em thêm nhé. Lễ ra mắt là như nào, em phải chuẩn bị những gì (profile)
Em cũng hơi ngại đấy, cụ support em?

Cảm ơn cụ về thành ý 50%...

ducxit

Xe điện
Doji Padma nói:
Với sự nồng nhiệt và chia sẻ của cụ, em xin mạnh dạn đăng kí xin ra mắt hội. Tuy nhiên em cũng chưa hiểu hết thế nào là Thớt, cụ giải thích em thêm nhé. Lễ ra mắt là như nào, em phải chuẩn bị những gì (profile)

Hay quá. Các mợ nhà mình đâu rồi vào đón khách kìa

Skagen

Xe tăng

Mợ cứ thông báo lễ ra mắt, cả nhà tụ tập uống rượu chúc mừng. Mợ chẳng phải chuẩn bị gì đâu, chỉ có mỗi nhiệm vụ ăn mặc đẹp như Mợ Boturo là xong. :)) Mọi thứ đã có Chánh Tổng lo hết. :D

Mà Lễ ra mắt bao giờ cũng có sự góp vui của ca sỹ Lệ Quyên và sự hiện diện của Quốc vương Căm-Pu-Chia, Mợ nhá. ;;)

Doji Padma

Xe tải
Mợ cứ thông báo lễ ra mắt, cả nhà tụ tập uống rượu chúc mừng. Mợ chẳng phải chuẩn bị gì đâu, chỉ có mỗi nhiệm vụ ăn mặc đẹp như Mợ Boturo là xong. :)) Mọi thứ đã có Chánh Tổng lo hết. :D

Mà Lễ ra mắt bao giờ cũng có sự góp vui của ca sỹ Lệ Quyên và sự hiện diện của Quốc vương Căm-Pu-Chia, Mợ nhá. ;;)

Em hiểu
Em định đến cuối tuần sau, sau ngày 28-6 khi việc nhà em cũng xong xuôi... Mong gặp đông đủ các cụ và các mợ
cụ Chánh setup giúp em nhé

@ducxit: em ko định làm khách đâu cụ

Doji Padma

Xe tải
Em xin được đồng cảm chia sẻ với Mợ BoTuRoo về những tình cảm với Bố của mợ. Những tâm sự của mợ thật gần gũi và rất xúc động và giống như một cuốn phim quay chậm, đầy đủ cung bậc và thăng trầm của một đời người. Cũng sắp đến ngày Giỗ của Ba em rồi, nỗi buồn và mất mát của em vẫn còn nguyên đó chưa hề nguôi ngoai bởi Ba em là người có tinh thần lạc quan yêu đời khi và một tấm lòng vô cùng nhân hậu, biết bao thế hệ sinh viên qua đi, mọi thứ vẫn như vừa mới Ngày Hôm Qua...

Nhân ngày lễ của Cha, Thân mến được gửi tặng các Cụ/Mợ bài Hát Papa của nam ca sĩ Paul Anka với tình cảm mến thương yêu kính của những đứa con với những người Cha vĩ đại của chúng ta

(Em không biết cách chèn Youtube có đúng không)

[http://www.youtube.com/watch?v=QZ6LwbmlZ-E]

Được coi là ca khúc kinh điển nhất về cha, Papa của nam ca sĩ Paul Anka đã từng được dịch ra rất nhiều thứ tiếng trên thế giới. Những ca từ đầy ý nghĩa về tình yêu thương vô bờ bến của một người cha dành cho vợ và các con mình đã làm đắm say biết bao thế hệ người yêu nhạc trên khắp thế giới.
Papa giống như là lời kể của một người con khi hồi tưởng lại quá khứ với nỗi nhớ cha da diết. Người cha trong bài hát đã trải qua biết bao vất vả, khó khăn và cả những giọt nước mắt của sự hy sinh để đem lại cuộc sống ấm no cho gia đình mình.
Có những lúc tưởng như người cha ấy đã gục ngã trước những sự oan nghiệt của cuộc sống. Nhưng không, ông vẫn luôn mạnh mẽ và đứng vững trước mọi thử thách để nuôi dạy con mình nên người. Papa mang một lời nhắn nhủ rằng: Cha luôn là người vĩ đại nhất và là tấm gương sáng nhất để con cái noi theo
[Theo baomoi.com]

Skagen

Xe tăng
Mợ muốn chèn Video Clip thì hãy nhấn vào nút Insert Video ở thanh công cụ (biểu tượng như đoạn film ấy), sau đó copy đường dẫn vào, rồi nhấn OK là được. Em thử hộ Mợ nhé!

[video=youtube;QZ6LwbmlZ-E]http://www.youtube.com/watch?v=QZ6LwbmlZ-E[/video]

Doji Padma

Xe tải
em cũng làm thế mà nó vẫn chỉ ra đường link nằm trong [ ]
chèn ảnh nữa ạ, làm thế nào cụ chỉ cho em

BoTuRoo

Xe buýt
Cảm ơn mợ Doji về sự chia sẻ và đồng cảm của mợ

Skagen

Xe tăng
em cũng làm thế mà nó vẫn chỉ ra đường link nằm trong [ ]
chèn ảnh nữa ạ, làm thế nào cụ chỉ cho em
Chèn ảnh thì Mợ vào ĐÂY nghiên cứu thêm nhá.

Ngoài ra, em cũng đang ấp ủ ý định mở lớp phụ đạo up ảnh, nhưng chưa tìm được Học viên. :D :)) =))

Doji Padma

Xe tải
Em có 1 store pictures đại loại matching với cái signature của cụ :>

Mình hợp tác đổi dầu lấy lương thực không cụ? :-ss
Nhưng chắc phải lập Thớt khác kẻo làm loãng topic của Mợ BoTuRoo (đến nay em đã hiểu thớt là gì mặc dù cụ Chánh bận quá ko define cho em)

:-|

BoTuRoo

Xe buýt
Mời mợ sang thớt GCC online 24/7 mà chém các thể loại thập cẩm, cảm ơn mợ chia sẻ :)
Em có 1 store pictures đại loại matching với cái signature của cụ :>

Mình hợp tác đổi dầu lấy lương thực không cụ? :-ss
Nhưng chắc phải lập Thớt khác kẻo làm loãng topic của Mợ BoTuRoo (đến nay em đã hiểu thớt là gì mặc dù cụ Chánh bận quá ko define cho em)

:-|

Doji Padma

Xe tải
Cảm ơn mợ Bo đã chỉ chỗ cho em.

Đọc tâm sự của mợ, em cũng thấy có nhiều nét giống giống nhà em nhất là hồi bao cấp. Em cũng dính líu 1 ít của thời đấy, nghèo mà vui nhưng cũng tủi và hậu quả là em cũng bị thiếu dinh dưỡng nên ko lớn được. Lúc đấy em mới học cấp I, nhưng mà vẫn thấy tự hào vì từ cấp I mình đã làm đc khối việc, chứ cái bọn trẻ con tiểu học bây giờ thì ăn cũng chả xong.

Em nhớ có một buổi chiều đẹp trời, mẹ em tự nhiên lại tin tưởng giao cho em bảng tem phiếu để đi mua đồ, hồi đấy tem phiếu của mấy cái thực phẩm như cá, đậu phụ và nước mắm nó chung tất vào nhau, thế là em quá thích chí lon ton chạy ra cửa hàng mậu dịch trong niềm vui hân hoan vì chưa bao giờ được tự giao dịch cả, bây giờ lại được đi mua mua bán bán cho cả gia đình thì vui quá. Mẹ em dặn đi dặn lại là chỉ mua 1 phiếu cá thôi, mà cá hồi đấy là cá biển như kiểu cá nục dẹt bây giờ í, nhưng mà bé tí ra, xong rồi đóng đá thành từng tảng mang về cho nó tan ra thì ôi toàn là cá ươn. Nhưng thời đó default là thế, có mà mua là tốt lắm rồi vì có tháng chẳng có xe cá ươn nào về mà cắt tem cơ. Cô mậu dịch viên kiểu mẫu đã nhanh chóng cắt ngoéo của em cả ô tem nước mắm, nhưng mà em trẻ con ko biết kiểm tra lại thế là nhận từ tay cô rồi cất kỹ trong người mang về nhà. Về nhà mẹ em phát hiện ra mất mất cái tem nước mắm rồi và buồn bã suốt cả mấy ngày, mắng em vì cả nhà sẽ ko có nước mắm mà ăn trong cả tháng. Sau rồi em cũng vớt vát chạy lại cửa hàng để hỏi cô ý nhưng đã bị cô ý mắng cho là đã mang về nhà rồi còn hỏi cái gì nữa, làm sao mà biết được cái tem đấy nó ở chỗ nào, trẻ con đi đường làm rơi mất còn dám nói à?? thế là em cứ thắc mắc mãi trong lòng mất mấy năm là cái tem đấy rõ ràng nó dính liền với cả bảng tem chứ sao mà rơi đc nhỉ???

Chắc Mợ đang có nỗi niềm, thôi đừng buồn nhé. Chắc em cũng ít tuổi hơn mợ nhưng em vẫn có thể Chúc mợ Vững chãi như núi xanh, thảnh thơi như mây trắng vì cuộc đời này có quá nhiều thử thách nhưng lại thật ngắn ngủi.

Mong được tiếp tục nghe chuyện của mợ.

muadem

Xe cút kít

lexusandbmw

Xe điện
[video=youtube;3bU8lww0tGU]http://www.youtube.com/watch?v=3bU8lww0tGU[/video]

BoTuRoo

Xe buýt
Mai là đến ngày giỗ bố rồi, thấm thoăt đã 17 năm qua đi, những bước ngoặt khó khăn nhất của cuộc đời con không có bố ở bên

BoTuRoo

Xe buýt
Năm nay cô ra HN để ăn giỗ bố, cô cùng mẹ và các anh chị em về quê thắp hương để mời bố về. Con đã khấn bố hãy phù hộ để con có nghị lực để bước tiếp chặng đường phía trước.