[Funland] Con ngoài giá thú!

revolutions

Xe buýt
Mợ 40 thì bác kia cũng ngoài 40 rồi, chưa vợ con mà gia đình phản đối thì cũng hơi vô lý. Nhưng quan điểm của e thì nếu bác kia tốt, có thật tâm với mẹ con mợ thì theo, không thì sống như hiện tại là tốt nhất, cố sau lại khổ nhau.

lamthanhngoc

Xe tải
Đang yên đang lành tự dưng vác nợ vào thân làm gì thế mợ chủ. Hãy vì mình và vì con, quay lại chính bể khổ chứ không phải bờ đâu.
Thằng đàn ông tử tế đã không làm như thế với cả trâu lẫn nghé.

DidiLe

Xe container
Em vẫn muốn quay lại cụ ạ, còn bé thì không có tiếp xúc với bố nhiều nên không có xíu tình cảm nào hết, hic.
Em nghĩ. Quên đi chợ rảnh nợ. Xoạc nhau đã là điều khó. Xoạc ra sản phẩm mà không trách nhiệm thì luyến lưu làm gì. Coi như đi cầu xả nước kéo quần là xong.

refaire

Xe tăng
Câu kết of post mợ tự trả lời rồi, cần gì hỏi ai nữa. Thật

yourdalink

Xe container
Em nghĩ thằng cha đó có gia đình rồi. Còn nếu chưa thì cũng có vết gì đó, buê đuê chẳng hạn. Thế nó có chu cấp cho con k?

bimQA

Xe hơi
Cho con đủ bm là cái tốt mợ ạ nhưng có chắc về sống chung rồi con có hp hơn không nếu có 1 người bố vô trách nhiệm như thế
Mợ 40 thì bác kia cũng ngoài 40 rồi, chưa vợ con mà gia đình phản đối thì cũng hơi vô lý. Nhưng quan điểm của e thì nếu bác kia tốt, có thật tâm với mẹ con mợ thì theo, không thì sống như hiện tại là tốt nhất, cố sau lại khổ nhau.
Đang yên đang lành tự dưng vác nợ vào thân làm gì thế mợ chủ. Hãy vì mình và vì con, quay lại chính bể khổ chứ không phải bờ đâu.
Thằng đàn ông tử tế đã không làm như thế với cả trâu lẫn nghé.
Em nghĩ. Quên đi chợ rảnh nợ. Xoạc nhau đã là điều khó. Xoạc ra sản phẩm mà không trách nhiệm thì luyến lưu làm gì. Coi như đi cầu xả nước kéo quần là xong.
Em nghĩ thằng cha đó có gia đình rồi. Còn nếu chưa thì cũng có vết gì đó, buê đuê chẳng hạn. Thế nó có chu cấp cho con k?
Cám ơn các cụ đã quan tâm, hiện tại thì em đã chọn ko đi theo bố cháu nữa ạ, còn đang suy nghĩ là có nên để bố bé liên lạc với bé như cũ hay ko thôi? Vẫn đang tìm phương án tối ưu nhất các cụ ạ.

DidiLe

Xe container
Cám ơn các cụ đã quan tâm, hiện tại thì em đã chọn ko đi theo bố cháu nữa ạ, còn đang suy nghĩ là có nên để bố bé liên lạc với bé như cũ hay ko thôi? Vẫn đang tìm phương án tối ưu nhất các cụ ạ.
Mợ tìm 1người khác ạh.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Hic, cụ tốt quá!
Anh vẫn muốn nhận con nhưng không nhận mẹ nó cụ à!
nhầm rồi mợ, muốn nhận con nhưng ko muốn nhận vợ!!!!! còn mẹ nó thì vẫn mãi mãi là mẹ nó!!!!

bimQA

Xe hơi
Ồ. Chưa đâu mợ. Chỉ là mợ tốn thời gian vào chỗ không đáng thôi.
Chắc em phải thay đổi bản thân, mở rộng mối quan hệ thì mới nhanh tìm thấy cụ nhỉ. Mà giờ tìm người tử tế còn độc thân khó như mò kim đáy bể.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
9 năm người ta muốn đón mình về thì họ đã làm rồi.trong tâm người ta ko có mẹ con bạn. Bạn nhìn nhận thực tế đừng để mình thêm tổn thương nữa, mình nói thật đấy, sẽ có ng xứng đáng hơn hoặc ở vậy thôi bạn ạ. Thích thì qua lại thôi. Đừng ràng buộc lại tự làm đau mình

Lady in red

Xe buýt
Em ít còm ở những thớt kiểu này, nhưng thấy mợ còm như trên nên xin nêu quan điểm cá nhân:
1) Đứa bé là con, là giọt máu của thằng kia (xin lỗi các cụ, em nghĩ nó nên được gọi là thằng thôi) mà sự quan tâm chỉ là gọi điện thăm hỏi thì chính xác nó là một thằng vô trách nhiệm, không xứng đáng ở vai trò là cha của cháu bé.
2) Về phía mợ, như tâm sự trên, thằng kia có vẻ không có tình yêu hoặc ít nhất là trông chờ vào trách nhiệm để cho 2 mẹ con mợ có 1 gia đình như mợ mong mỏi cũng không hề có. Và nếu vậy, đừng cố níu kéo. Vì nếu cố, có thể sẽ có một gia đình, nhưng mợ sẽ sớm khổ vì nó, rồi con mợ sẽ tiếp tục được nếm trải trong một gia đình cơm canh chẳng lành ngọt.
Nếu mợ vẫn lo tốt cho chính 2 mẹ con mình, đừng quan tâm đến thằng kia nữa, hãy để nó chủ động đề xuất phương án. Và mợ là người duyệt. Nếu không có đề xuất nào từ nó, hãy tìm, hy vọng và đón đợi một cánh cổng mới sẽ đến với 2 mẹ con trong tương lai, mợ nhé!
Chúc hai mẹ con mợ may mắn!
Còm chuẩn lão ạ. Loại đàn ông đó nên đặt xuống đýt mà khinh thôi. Em thật.

bimQA

Xe hơi
9 năm người ta muốn đón mình về thì họ đã làm rồi.trong tâm người ta ko có mẹ con bạn. Bạn nhìn nhận thực tế đừng để mình thêm tổn thương nữa, mình nói thật đấy, sẽ có ng xứng đáng hơn hoặc ở vậy thôi bạn ạ. Thích thì qua lại thôi. Đừng ràng buộc lại tự làm đau mình
Vâng, em đang tự giải thoát mình khỏi cái ý nghĩ là có thể dựa dẫm vào anh đây cụ, sống vì bản thân và con chứ ko ngó nghiêng nữa.