[Funland] Con ngoài giá thú!

Dark_Man

Xe buýt
Cụ nói vậy sai rồi, là do họ tự chuốc lấy thôi.

Nhân tiện ở mấy trang trước có đề cập đến vấn đề úp sọt, em ko hiểu sao các cụ lại cho rằng mình bị úp sọt chứ, hoặc đổi ngược lại các bạn nữ thì hay kêu ka là mình bị dụ dỗ.
Niềm hạnh phúc hân hoan thì cả đôi bên đều được trải nghiệm sao cứ phải đổ lỗi cho đối phương như vậy!?
Cụ nói thật lòng đi, dù trong bất kì hoàn cảnh nào phụ nữ cũng luôn là người thiệt thòi hơn mà

bimQA

Xe hơi
[/QUOTE]
Chắc do mợ xấu gái quá thôi.
Chứ ông 40 mà chưa vợ như thế còn chê nữa thì...
Chắc lúc ấy ấy là vì rượu?
Haiza!
[/QUOTE]
Chắc do em xấu gái thật haha.

Cụ lại đổ là vì rượu. Haizz

Taihoatu

Xe lăn
Giờ anh nhà mợ cũng là offer vào đây đối chất mới rõ, quan điểm của e là, chỉ trong chăn mới biết chăn có rận. Còn bên ngoài thì chỉ nghe 2 tai mới rõ đc vì trong cuộc ai chẳng có lý do chính đáng

bimQA

Xe hơi
Giờ anh nhà mợ cũng là offer vào đây đối chất mới rõ, quan điểm của e là, chỉ trong chăn mới biết chăn có rận. Còn bên ngoài thì chỉ nghe 2 tai mới rõ đc vì trong cuộc ai chẳng có lý do chính đáng
Cụ muốn đối chất cái gì ạ, em có hỏi ai đúng ai sai đâu mà phải đối chất.
Em chỉ tham khảo nên làm thế nào là tốt nhât cho cả 3, cách xử lý như em có ổn ko thôi, đều có 2 luồng ý kiến đấy cụ.

Thichduthu1

Xe tải
Còm của cụ làm em suy nghĩ nhiều quá!
Nhưng tình cảm cha con qua màn hình điện thoại như vậy liệu có ổn không ạ!
Nói với mợ thế này. Mợ xác định đc là ng đó đối với mợ ra sao rồi. Mợ hoặc kiếm niềm vui mới hay ở vậy với con. Chứ ng kia như vậy là khó về ở với mợ rồi

bimQA

Xe hơi
Sau nhiều lần đọc lại tất cả các còm của cụ mợ em chốt lại như này:

Dù sao thì em cũng đã thông báo cho anh là xoá zalo+chặn sđt của anh rồi, nên em sẽ xem xem anh có lại đi tìm con 1 lần nào nữa (dĩ nhiên ko thể đợi qua lâu) hay ko? Nếu có, sẽ ghi nhận sự chân thành của bố bé và chấp nhận cho bố con liên lạc như cũ? Nếu ko thì sẽ cắt đứt hoàn toàn, tìm cách giải thích ít tổn thương nhất cho bé.

Nhiều cụ mợ bảo em ích kỷ khi chỉ đưa ra 2 lựa chọn: hoặc nhận cả 2 mẹ con hoặc ko cho nhận gì hết là ko đúng ạ. Khi em đề nghị bố bé đón 2 mẹ con ra thì lúc đó anh có quyền từ chối mà, em đâu có năn nỉ van xin đâu? Anh ko cần suy nghĩ mà trả lời ngay lúc đó là liệu em có thật sự dám bỏ lại tất cả để ra Bắc sống ko thôi?
Bẵng đi vài hôm bố bé ko gọi cho bé, nên em đã cố tình gọi lại truy hỏi thì mới vòng vo, ko dám nói, bảo nói ra sợ em đau lòng, cuối cùng mới trả lời là gia đình ko chấp nhận. Nhưng thật sự em thấy bố bé ko thật lòng quan tâm bé cho lắm nên em mới nói là ko cho gặp lại ấy, chắc em cả giận nên mất khôn rồi! Haizz.

ms.đẹp

Xe tải
Mợ cứ cho con liên lạc với bố, niềm vui và hạnh phúc của con mình không nên tước bỏ. Còn mợ thì em thật, xác định kiếm mối khác đi thôi, quả đấy không thật lòng yêu mợ thì hi vọng gì, để rồi tự chuốc lấy đau thương.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Nghe cái từ " Con ngoài giá thú " tội tội cho bọn trẻ nhỉ. Đề nghị bỏ cái từ đó đi.
Trường hợp của mợ là con xịn , đâu phải ngoài giá thú gì đâu.
Tay kia chưa có gia đình và mợ cũng khai sinh đoàng hoàng cho cháu cơ mà.

bimQA

Xe hơi
Mợ cứ cho con liên lạc với bố, niềm vui và hạnh phúc của con mình không nên tước bỏ. Còn mợ thì em thật, xác định kiếm mối khác đi thôi, quả đấy không thật lòng yêu mợ thì hi vọng gì, để rồi tự chuốc lấy đau thương.
Đã xác định ko vương vấn nữa rồi mợ ạ. Cám ơn mợ!

bimQA

Xe hơi
Nghe cái từ " Con ngoài giá thú " tội tội cho bọn trẻ nhỉ. Đề nghị bỏ cái từ đó đi.
Ơ em tưởng sinh con mà chưa ĐKKH thì là con ngoài giá thú chứ nhỉ!?

thuongnho

Xe buýt
Mợ đang muốn gắn tình cảm cha con đi cùng với tình cảm nam nữ. Anh kia có thể yêu con n hết tc với mợ mà mợ thì cứ muốn sống chung nếu anh kia muốn gần con. Như vậy là ko công bằng và đưa người ta vào thế khó. Mợ xem lại trc kia đến với nhau bằng gì. Nếu ko thực sự yêu nhau thì giờ làm sao mà về sóng với nhau dc. Nên tách 2 thứ tình cảm đó ra, nếu thực sự yêu nhau thì hãy sống với nhau, còn ko thì để người ta quan tâm, chăm sóc con thôi.

Nguyenmanhdung

Xe tải
Thế bây giờ anh kia cưới mợ và đón cả 2 mẹ con về ở mợ có đồng ý không ???

otzi

Xe tăng
em nghĩ mợ nên quên hẳn ông bố này đi. Ông ấy đã không thích rồi có lấy con ra để ép cho dù có được cũng chả hạnh phúc vui vẻ gì đâu. Mợ đã sống 9 năm không có ông ấy chả làm sao thì phần đời còn lại cũng có thể như thế. Chả có gì đáng bận tậm cả. Mợ chặn tất tần tật, kiên quyết cắt đứt một cách dứt khoát đi. Không có xem xét hay suy tư gì nữa. Giờ tập trung chăm lo cho con, tìm hạnh phúc mới thôi. Cái gì đã qua thì cho nó qua thôi.

bimQA

Xe hơi
Mợ đang muốn gắn tình cảm cha con đi cùng với tình cảm nam nữ. Anh kia có thể yêu con n hết tc với mợ mà mợ thì cứ muốn sống chung nếu anh kia muốn gần con. Như vậy là ko công bằng và đưa người ta vào thế khó. Mợ xem lại trc kia đến với nhau bằng gì. Nếu ko thực sự yêu nhau thì giờ làm sao mà về sóng với nhau dc. Nên tách 2 thứ tình cảm đó ra, nếu thực sự yêu nhau thì hãy sống với nhau, còn ko thì để người ta quan tâm, chăm sóc con thôi.
Vâng, em đang từng bước thực hiện ạ, cảm xúc trong em vẫn chưa yên hẵng nên phải từ từ mợ ạ.

Parejo_10

Xe điện
em nghĩ mợ nên quên hẳn ông bố này đi. Ông ấy đã không thích rồi có lấy con ra để ép cho dù có được cũng chả hạnh phúc vui vẻ gì đâu. Mợ đã sống 9 năm không có ông ấy chả làm sao thì phần đời còn lại cũng có thể như thế. Chả có gì đáng bận tậm cả. Mợ chặn tất tần tật, kiên quyết cắt đứt một cách dứt khoát đi. Không có xem xét hay suy tư gì nữa. Giờ tập trung chăm lo cho con, tìm hạnh phúc mới thôi. Cái gì đã qua thì cho nó qua thôi.
Nhưng mà nó hơi ngang trái ở chỗ. Con mợ ý là con trai mà càng lớn nó lại càng giống cái thằng bố ( thường là vậy ). Với lại con trai lớn lên mà thiếu người cha thường thiệt thòi. Nếu con mợ ý là con gái thì sự việc đơn giản hơn và mợ ý ko tâm tư như vậy.

bimQA

Xe hơi
Thế bây giờ anh kia cưới mợ và đón cả 2 mẹ con về ở mợ có đồng ý không ???
Cụ đã đọc hết thớt chưa? Nếu đã đọc hết thì em trả lời cụ thế này, giờ thì em ko đồng ý đâu ạ, mọi việc êm xuôi thì ko sao, đã có vấn đề lấn cấn thì em bỏ qua luôn ạ

barca6996

Xe container
E có ông bạn gần giống trường hợp của mợ chủ. Bạn e gặp một cô tình cảm thắm thiết và có với nhau một bé dù bạn e k muốn có nhưng cô kia quyết giữ như mợ. Vì nhiều lý do e k tiện kể ra hai người k về sống chung nhà nhưng vẫn đi lại gặp gỡ nhau thường xuyên. Bạn e cũng có trách nhiệm lo cho hai mẹ con tương đối đầy đủ kể cả tổ chức các chuyến đi du lịch cả 3 người. H bé đã học lớp 2 cũng rất quý bố dù k sống với nhau tuần gặp một hai lần. Gần đây thấy bạn kể cô kia nói k còn cảm xúc với bạn e và k thể làm vụ quan hệ vợ chồng với bạn e được nữa vì đã có người khác, nhưng vẫn muốn giữ quan hệ giữa bố con vì cô ta biết bạn e có điều kiện có thể chăm lo cho con được tốt hơn.bạn e chấp nhận giải tán và nói với cô ấy là e làm vậy thì chỉ khổ cho con. Trước đây thì bạn e lo toàn bộ chi phí sinh hoạt học hành mua sắm cho cả hai h bạn e nói chỉ lo cho con và có để được một khoản tiền tương đối dành cho con lúc trưởng thành. Bạn e chỉ k muốn những khoản tiền ăn học hiện tại cũng như khoản tiền kia chuyển qua cô kia vì k tin tưởng rằng khoản tiền của bạn e lo cho con được sử dụng đúng mục đích. E biết việc này vì e là người được giao để giải quyết ý muốn của bạn e.
Qua vụ bạn e và việc mợ chủ đưa lên đây e có nhận xét 1.cả hai người phụ nữ trong việc này vừa ích kỷ vừa quá cảm xúc khi chỉ nghĩ đến bản thân mà k nghĩ đến con dù có đứa con là ý muốn của bản thân chứ không phải của đối tác. 2 hai người đàn ông trong việc này dù k muốn có con nhưng khi đã có họ đều là người có trách nhiệm.
E k có ý phân biệt giới tính e chỉ kết luận qua những gì e biết và đọc hiểu trên đây. Đưa câu chuyện này lên để các cụ /mợ tham khảo.p/s e phản đối việc single mom cũng là vì việc này

barca6996

Xe container
Cụ này chưa hiểu từ giá thú rồi. Mà nó chủ yếu dùng cho các vấn đề liên quan đến pháp lý. Nói chung nó dành cho các trường hợp đứa con sinh ra khi bố mẹ không có đăng ký kết hôn

bimQA

Xe hơi
E có ông bạn gần giống trường hợp của mợ chủ. Bạn e gặp một cô tình cảm thắm thiết và có với nhau một bé dù bạn e k muốn có nhưng cô kia quyết giữ như mợ. Vì nhiều lý do e k tiện kể ra hai người k về sống chung nhà nhưng vẫn đi lại gặp gỡ nhau thường xuyên. Bạn e cũng có trách nhiệm lo cho hai mẹ con tương đối đầy đủ kể cả tổ chức các chuyến đi du lịch cả 3 người. H bé đã học lớp 2 cũng rất quý bố dù k sống với nhau tuần gặp một hai lần. Gần đây thấy bạn kể cô kia nói k còn cảm xúc với bạn e và k thể làm vụ quan hệ vợ chồng với bạn e được nữa vì đã có người khác, nhưng vẫn muốn giữ quan hệ giữa bố con vì cô ta biết bạn e có điều kiện có thể chăm lo cho con được tốt hơn.bạn e chấp nhận giải tán và nói với cô ấy là e làm vậy thì chỉ khổ cho con. Trước đây thì bạn e lo toàn bộ chi phí sinh hoạt học hành mua sắm cho cả hai h bạn e nói chỉ lo cho con và có để được một khoản tiền tương đối dành cho con lúc trưởng thành. Bạn e chỉ k muốn những khoản tiền ăn học hiện tại cũng như khoản tiền kia chuyển qua cô kia vì k tin tưởng rằng khoản tiền của bạn e lo cho con được sử dụng đúng mục đích. E biết việc này vì e là người được giao để giải quyết ý muốn của bạn e.
Qua vụ bạn e và việc mợ chủ đưa lên đây e có nhận xét 1.cả hai người phụ nữ trong việc này vừa ích kỷ vừa quá cảm xúc khi chỉ nghĩ đến bản thân mà k nghĩ đến con dù có đứa con là ý muốn của bản thân chứ không phải của đối tác. 2 hai người đàn ông trong việc này dù k muốn có con nhưng khi đã có họ đều là người có trách nhiệm.
E k có ý phân biệt giới tính e chỉ kết luận qua những gì e biết và đọc hiểu trên đây. Đưa câu chuyện này lên để các cụ /mợ tham khảo.p/s e phản đối việc single mom cũng là vì việc này
Em chỉ muốn hỏi là bạn cụ đã vợ con gì chưa? Nếu chưa thì ok, còn nếu đã có gđ riêng thì người ích kỷ ở đây lại là người đàn ông cụ à, và em thì sẽ ko chấp nhận việc chung chồng đâu. Mong cụ hiểu!

Chỉnh sửa cuối: