[Funland] Con ngoài giá thú!

Nguyenmanhdung

Xe tải
lấy nhau về cũng chẳng vui vẻ gì đâu . Nếu là tôi tôi sẽ chọn hàng tháng chu cấp tiền cho 2 mẹ con đến năm đứa bé đến 18 tuổi .

barca6996

Xe container
Em chỉ muốn hỏi là bạn cụ đã vợ con gì chưa? Nếu chưa thì ok, còn nếu đã có gđ riêng thì người ích kỷ ở đây lại là người đàn ông cụ à, và em thì sẽ ko chấp nhận việc chung chồng đâu. Mong cụ hiểu!
Bạn e coi như chưa. Vấn đề e tham gia là cách nhìn nhận và giải quyết đứa con chứ không phải là người lớn mợ ag

bimQA

Xe hơi
Bạn e coi như chưa. Vấn đề e tham gia là cách nhìn nhận và giải quyết đứa con chứ không phải là người lớn mợ ag
Vì bố bé và bé ở xa nhau quá nên cũng sẽ ko có cơ hội vun đắp tình cảm nhiều như vậy đâu, trẻ con mà, chơi nhiều với nó thì nó mới yêu mến mình đấy cụ.

otzi

Xe tăng
Nhưng mà nó hơi ngang trái ở chỗ. Con mợ ý là con trai mà càng lớn nó lại càng giống cái thằng bố ( thường là vậy ). Với lại con trai lớn lên mà thiếu người cha thường thiệt thòi. Nếu con mợ ý là con gái thì sự việc đơn giản hơn và mợ ý ko tâm tư như vậy.
Vâng, cái này mỗi người 1 quan điểm. Em thì trước giờ vẫn theo quan điểm tiền bạc dứt khoát, ái tình phân minh. Nếu đã không đến với mẹ mà chỉ muốn nhận con thì nên cho đứt hẳn hoặc là đón cả 2 mẹ con hoặc không có gì. Đó là dứt khoát. Mợ còn trẻ, còn có tương lai, hạnh phúc ở phía trước chứ đâu phải single mom thì cứ mãi đơn thân đâu :D

Aiknow

Xe hơi
Mợ phải bước tiếp thôi mợ ơi, đáng nhẽ mợ phải làm việc đó 9 năm về trước nhưng mợ cứ lấn cấn với quá khứ nên ko thể dứt bỏ được 1 người đàn ông vô giá trị với mợ, và cả với con mợ. Mợ nói cứng là buông bỏ nhưng em thấy mợ chưa thật sự đâu, hãy nghĩ như thế này: anh ta lần thứ nhất đẩy mợ xuống vực cách đây 9 năm, mợ đã tự bò lên, bây giờ là lần thứ 2 anh ta lại đẩy mợ xuống vực khi cho mợ hy vọng về 1 gia đình hạnh phúc, gieo lại cho mợ những tình cảm mà đáng lẽ nó phải chết lâu rồi, vậy hãy bò lên khỏi vực tiếp và quyết ko thể để cho người đó đẩy mợ lần thứ 3 được. Anh ta thực chất chỉ là đến tuổi này chưa vợ con nên mới đi tìm giọt máu của mình phòng trừ trường hợp về già cũng ko có con. Thế nên mợ cứ cho anh ta làm cha, ko cần cấm cản, và em tin đối với con mợ thì 1 người cha ko có tình cảm gắn bó từ nhỏ như vậy cháu cũng chỉ coi hơn 1 người họ hàng 1 chút, như 1 khái niệm cho có và 1 bức tranh treo trong phòng thôi, cháu sẽ ko bị tổn thương khi ở xa cha đâu. Quan trọng là về phía mợ, phải dứt khoát (về tâm lý tình cảm của chính mình) chứ ko chỉ có mợ khổ.

IT_nd89surveyus

Xe tải
Ko biết bao giờ dân mình mới được giáo dục giới tính tử tế.
Ko biết xài bcs thì đừng chơi trai/ chơi gái

bimQA

Xe hơi
Mợ phải bước tiếp thôi mợ ơi, đáng nhẽ mợ phải làm việc đó 9 năm về trước nhưng mợ cứ lấn cấn với quá khứ nên ko thể dứt bỏ được 1 người đàn ông vô giá trị với mợ, và cả với con mợ. Mợ nói cứng là buông bỏ nhưng em thấy mợ chưa thật sự đâu, hãy nghĩ như thế này: anh ta lần thứ nhất đẩy mợ xuống vực cách đây 9 năm, mợ đã tự bò lên, bây giờ là lần thứ 2 anh ta lại đẩy mợ xuống vực khi cho mợ hy vọng về 1 gia đình hạnh phúc, gieo lại cho mợ những tình cảm mà đáng lẽ nó phải chết lâu rồi, vậy hãy bò lên khỏi vực tiếp và quyết ko thể để cho người đó đẩy mợ lần thứ 3 được. Anh ta thực chất chỉ là đến tuổi này chưa vợ con nên mới đi tìm giọt máu của mình phòng trừ trường hợp về già cũng ko có con. Thế nên mợ cứ cho anh ta làm cha, ko cần cấm cản, và em tin đối với con mợ thì 1 người cha ko có tình cảm gắn bó từ nhỏ như vậy cháu cũng chỉ coi hơn 1 người họ hàng 1 chút, như 1 khái niệm cho có và 1 bức tranh treo trong phòng thôi, cháu sẽ ko bị tổn thương khi ở xa cha đâu. Quan trọng là về phía mợ, phải dứt khoát (về tâm lý tình cảm của chính mình) chứ ko chỉ có mợ khổ.
Em cũng đồng suy nghĩ như cụ, lần đầu làm tổn thương em thì là lỗi của em nên chẳng trách gì, nhưng lần này rõ ràng anh đã phụ em, cho em hi vọng rồi lại đạp đổ nó.
Em sẽ suy nghĩ thêm ạ.

Lady in red

Xe buýt
Đừng ngu mà về ở với nhau mợ ơi. Kệ nó đi. Mẹ con mợ vẫn ổn. Cần gì nó.

Chĩm111

Xe điện
Còm của cụ làm em suy nghĩ nhiều quá!
Nhưng tình cảm cha con qua màn hình điện thoại như vậy liệu có ổn không ạ!
Em ít còm ở những thớt kiểu này, nhưng thấy mợ còm như trên nên xin nêu quan điểm cá nhân:
1) Đứa bé là con, là giọt máu của thằng kia (xin lỗi các cụ, em nghĩ nó nên được gọi là thằng thôi) mà sự quan tâm chỉ là gọi điện thăm hỏi thì chính xác nó là một thằng vô trách nhiệm, không xứng đáng ở vai trò là cha của cháu bé.
2) Về phía mợ, như tâm sự trên, thằng kia có vẻ không có tình yêu hoặc ít nhất là trông chờ vào trách nhiệm để cho 2 mẹ con mợ có 1 gia đình như mợ mong mỏi cũng không hề có. Và nếu vậy, đừng cố níu kéo. Vì nếu cố, có thể sẽ có một gia đình, nhưng mợ sẽ sớm khổ vì nó, rồi con mợ sẽ tiếp tục được nếm trải trong một gia đình cơm canh chẳng lành ngọt.
Nếu mợ vẫn lo tốt cho chính 2 mẹ con mình, đừng quan tâm đến thằng kia nữa, hãy để nó chủ động đề xuất phương án. Và mợ là người duyệt. Nếu không có đề xuất nào từ nó, hãy tìm, hy vọng và đón đợi một cánh cổng mới sẽ đến với 2 mẹ con trong tương lai, mợ nhé!
Chúc hai mẹ con mợ may mắn!

mazda929

Xe tăng
9 năm trời mà mợ k động lòng với ai và cũng 9 năm đó ông anh cũng k lấy vợ, đây chẳng phải là điềm lành rồi sao (cái duyên cái số nó vồ lấy nhau) là sự trùng phùng vào một ngày k xa đó mợ😊

bimQA

Xe hơi
Em ít còm ở những thớt kiểu này, nhưng thấy mợ còm như trên nên xin nêu quan điểm cá nhân:
1) Đứa bé là con, là giọt máu của thằng kia (xin lỗi các cụ, em nghĩ nó nên được gọi là thằng thôi) mà sự quan tâm chỉ là gọi điện thăm hỏi thì chính xác nó là một thằng vô trách nhiệm, không xứng đáng ở vai trò là cha của cháu bé.
2) Về phía mợ, như tâm sự trên, thằng kia có vẻ không có tình yêu hoặc ít nhất là trông chờ vào trách nhiệm để cho 2 mẹ con mợ có 1 gia đình như mợ mong mỏi cũng không hề có. Và nếu vậy, đừng cố níu kéo. Vì nếu cố, có thể sẽ có một gia đình, nhưng mợ sẽ sớm khổ vì nó, rồi con mợ sẽ tiếp tục được nếm trải trong một gia đình cơm canh chẳng lành ngọt.
Nếu mợ vẫn lo tốt cho chính 2 mẹ con mình, đừng quan tâm đến thằng kia nữa, hãy để nó chủ động đề xuất phương án. Và mợ là người duyệt. Nếu không có đề xuất nào từ nó, hãy tìm, hy vọng và đón đợi một cánh cổng mới sẽ đến với 2 mẹ con trong tương lai, mợ nhé!
Chúc hai mẹ con mợ may mắn!
Đây là phương án tốt nhất hiện nay,em sẽ làm theo lời khuyên của cụ, cám ơn cụ!

bimQA

Xe hơi
9 năm trời mà mợ k động lòng với ai và cũng 9 năm đó ông anh cũng k lấy vợ, đây chẳng phải là điềm lành rồi sao (cái duyên cái số nó vồ lấy nhau) là sự trùng phùng vào một ngày k xa đó mợ😊
Em ko hy vọng nữa đâu cụ, ko muốn bị thất vọng thêm nữa.

barca6996

Xe container
Sao cụ biết 9 năm rồi mợ chủ k với ai. E nghĩ là có nhưng về mặt cảm xúc chắc k được như zai kia và các điều kiện của đối tác cũng k ổn lắm nên mới vậy. Cho đến khi gặp lại người xưa cảm xúc bật lại và vào tuổi này còn j hợp hơn với người là bố của con mình. E cứ ăn ốc nói mò tí có j k phải mợ chủ bỏ qua

phuongpt12

Xe tải
Có bố, có mẹ là tốt, nhưng trường hợp của mợ chưa chắc bởi cụ kia k muốn gánh trách nhiệm!

bimQA

Xe hơi
Có bố, có mẹ là tốt, nhưng trường hợp của mợ chưa chắc bởi cụ kia k muốn gánh trách nhiệm!
Đúng vậy cụ ạ, em đang tìm cách nào để tốt nhất cho bé trong khả năng của em chứ ko trông chờ vào người khác nữa

Meoxuxi

Xe hơi
Cho con đủ bm là cái tốt mợ ạ nhưng có chắc về sống chung rồi con có hp hơn không nếu có 1 người bố vô trách nhiệm như thế