[CCCĐ] Côn Minh - Lệ Giang - Shangrila : Đen đủ đường

otattoo

Đi bộ
Đúng rồi đấy!không nên ấm ức gì cho nên close cái topic này lại đi.Bác không đọc kỹ những gì chủ topic viết à?

MrMilan

Xe điện
Hehe, có vẻ cái tít "...Đen đủ đường" của cụ chủ thớt quá chuận lun. Giờ vưỡn chưa thoát.:P

Nhưng có lẽ cũng phải xem lại mình và mong cụ post tiếp ảnh.
Hi, em đang chỉnh sửa tí ảnh cho nó đẹp một tí.
Còn nhiều việc đen nữa cụ ơi, 4 anh em về tới Lào Cai mới thở phào nhẹ nhõm.

Cụ nào giỏi tiếng Trung đọc hộ em xem họ viết gì trên núi với

Chỉnh sửa cuối:

qmorning

Xe tải
Thôi ai được hay không được các cụ trong đoàn từ từ bảo nhau, để topic này anh em OF chiêm ngưỡng hình ảnh TQ mà nhiều người không có điều kiện đi được. Đi chơi cùng nhau về rồi giờ nói đá nhau thì không đẹp lắm, có thể có những bất đồng nhưng chuyện đã qua nên cho qua, cụ chủ nên chú trọng ngôn từ không nên kể lể đen đủi nữa kẻo 16ng kia phật ý. Cụ cứ post ảnh để anh em xem không cần thanh minh. Dù sao cũng vote các cụ đã đi đến nơi về đến chốn.

MrMilan

Xe điện

Toàn cảnh tu viện, cái ảnh này được đặt ngay ở lối đi vào tu viện

Trời lúc nào cũng xanh ngắt, có vẻ ở đây bay lên trời dễ hơn

MrMilan

Xe điện

Khoảng tầm 6h chiều thì người địa phương tập trung ở đây mà nhảy múa, rất nhiều du khách nhảy theo, cái ông áo đen trước mặt các bác là ông subazu_thai

MrMilan

Xe điện
Chương trình của đoàn là buổi chiều đi công viên Podatso, nhưng do một vài lý do khách quan mà cả đoàn ko đi được, thay vào đó là cả đoàn đi tới một thảo nguyên.
Ở chỗ này em mải mê cưỡi ngựa, không cầm máy ảnh chụp cái nào, tuy nhiên vào mùa đông thì thảo nguyên này hơi xấu, không được đẹp như vào mùa thu.
Lúc đầu người dân địa phương bảo cho thuê ngựa để cưỡi, em đã tưởng tượng ra cảnh mình phi ngựa như Quách Tỉnh chạy trên thảo nguyên mênh mông của người Mông Cổ.
Nhưng sau đó mới vỡ mộng, vì ngựa cho thuê ở đây phải có người dắt đi, họ ko cho khách cưỡi một mình, chắc vì lý do an toàn cho khách.
Đi một vòng ê mông thì cả đoàn đi về, sau đó em mới tới chỗ quảng trường có người Tạng nhẩy múa

cuocbo_haichan

Xe hơi
Mời các cụ đi chỗ khác tranh luận về nhân cách, tính cách, v...v của nhau nhé. Đây là chỗ chơi của anh em OF, chỗ mà mọi người xem như là nơi nhiều cái thú vị nhất của Forum không phải là chỗ cho các cụ ấm ức với một cá nhân nào phải không ạ. Lót dép ngồi nghe cụ chủ kể tiếp.
Cụ lại có cách nhìn phiến diện rồi, chỗ in đậm ấy ạ, hơi kênh nhau cụ nhỉ.

Cụ chủ topic ấy, không những ấm ức với một cá nhân mà ấm ức tận 16 cá nhân=))=)), nên cụ đừng trách móc nhanh vậy.

Anyway, câu chuyện về chuyến đi của cụ chủ topic thật hấp dẫn đối với người ngoài cuộc. Các tranh luận cá nhân sẽ chấm dứt.

PS:Cụ chủ sướng nhỉ, có thêm câu chuyện này của bọn tôi view cứ tăng vù vù.

Close.

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Cụ lại có cách nhìn phiến diện rồi, chỗ in đậm ấy ạ, hơi kênh nhau cụ nhỉ.

Cụ chủ topic ấy, không những ấm ức với một cá nhân mà ấm ức tận 16 cá nhân=))=)), nên cụ đừng trách móc nhanh vậy.

Anyway, câu chuyện về chuyến đi của cụ chủ topic thật hấp dẫn đối với người ngoài cuộc. Các tranh luận cá nhân sẽ chấm dứt.

PS:Cụ chủ sướng nhỉ, có thêm câu chuyện này của bọn tôi view cứ tăng vù vù.

Close.
Ầy Mẹ nó cứ mở thớt khác đi ;;) em vào em up cho xôm :P

TL_Vietnam

Xe lăn
Đẹp quá kụ nhỉ - cả nhà cháu đương xem mê mệt đấy ah :D

canbo

Xe tăng
Oài, đang xem ảnh hay thì lại flam. Thôi kinh nghiêm cho cả 2 phía, từ sau chọn ng có cùng chí hướng và mục đích mà phượt. Cụ chủ post tiếp ảnh nào, em hóng :)

p/s: giúp cụ chủ lấy lại 5 Star rồi nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

MrMilan

Xe điện
Oài, đang xem ảnh hay thì lại flam. Thôi kinh nghiêm cho cả 2 phía, từ sau chọn ng có cùng chí hướng và mục đích mà phượt. Cụ chủ post tiếp ảnh nào, em hóng :)

p/s: giúp cụ chủ lấy lại 5 Star rồi nhé :)
Thank cụ, chắc âm binh đới.
Ảnh em đang chỉnh sửa, tí up lên phục vụ các cụ, còn mỗi tí nữa đâm ra phải tiết kiệm cụ à.

BiK

Xe điện
Em dang đi công tác về mà xem một mạch hết 16 trang của thread, cảm ơn bác chủ thread về những hình ảnh của chuyến đi thú vị, em vodka rồi đấy

MrMilan

Xe điện
Cả đêm trời đổ tuyết, sáng hôm sau dậy sớm đi công viên Podatso thì trời nó thế này đây các cụ

Chỗ nào cũng có tuyết, lúc đầu thì háo hức, nhưng nghĩ lại thấy bất tiện thật. Vì tuyết rơi đóng băng quá cho nên lái xe không dám chạy tới công viên Podatso vì kêu là nguy hiểm.
Nguy hiểm thì em ở nhà đi chùa Quy Sơn chơi.
Cái chùa này ở ngay trong phố cổ Shangrila thôi, đi bộ một tí là tới.

Chỉnh sửa cuối:

ngthenam

Xe buýt
Ảnh kụ chụp đẹp quá, nhà e cũng mong có chuyến đến Lệ giang :)

MrMilan

Xe điện

Chùy Quy Sơn nằm trong ngọn đồi trong công viên Đại Quy Sơn.
Ngay cạnh ngôi chùa là chiếc chuyển kinh luân cao tới 21m và nặng 60 tấn, toàn bộ đều được dát vàng. Trên phần thân của chiếc chuyển kinh luân khổng lồ, người ta trang trí các biểu tượng của phật giáo Tạng truyền, hình các vị thần, núi non, sông nước, tu viện, stupa, hình các dân tộc của Vân Nam, những cánh sen và cả chữ Vạn - biểu tượng của Phật giáo.
Chiếc chuyển kinh luân dát vàng này là biểu tượng của một Shangrila mãi mãi tồn tại với thời gian.

Cận cảnh chiếc chuyển kinh luân này, em thử xoay nhưng tương đối nặng, một mình có lẽ xoay không nổi

vua_luoi

Xe điện
Mấy cụ quấy phá chủ thớt cháu cho vang đỏ đ ít rồi :). Gì thì gí chứ không khoái là phải tách, đi du lịch mà õng ẹo là ngứa mắt lắm.

Little Sushi

Xe buýt
Nhà cháu là bên thứ 3 nên chỉ quan tâm đến ảnh thôi :),các cụ các mợ có vấn đề gì thì vào Box Cafe :)

chuotlang

Xe lừa
1 vs 16 khổ thân cụ chủ rồi, thôi mấy cụ kia lập link ở đâu cho em vào hóng ảnh trước, lâu lắm ko đi shangrila rồi và cũng chưa nhìn thấy tuyết ở đó ;)

laicanthan

Xe container
Em chả biết các cụ ,mợ kia như thế nào ,nhưng bây giờ em thấy thớt này của cụ chủ là hay lắm,ảnh đẹp lời bình cũng dí dỏm:D Em vodka cụ 1 ly nhá