[CCCĐ] Côn Minh - Lệ Giang - Shangrila : Đen đủ đường

MrMilan

Xe điện
Thôi thanh minh mệt quá, em post tí ảnh vậy.

cuocbo_haichan

Xe hơi
Em nói chỉ có chuẩn thôi, không sai một tí nào, cụ có công nhận điều đó không.
Em chúa ghét cái kiểu đi mà ko có một kế hoạch nào định trước cả, có mỗi việc thuê hay không thuê xe ô tô thôi mà bàn tán nửa tiếng.
Chưa kể lúc đến ga Côn Minh, em đã dặn các cụ tập trung ở xe, đừng đi đâu, thế mà lúc quay ra mỗi ông chạy một nơi, riêng tìm được các cụ đã là một vấn đề rồi.
Ai đời hôm sau đi Shangrila mà hôm trước các cụ chả buồn thuê xe, hỏi xem giá bao nhiêu, đi lại thế nào, phải làm hợp đồng bắt nó đến những đâu.
Có chương trình về Đại Lý, thì trước khi rời khỏi Lệ Giang phải ra ga mua vé về Đại Lý, hoặc chí ít cũng phải tìm hiểu xem ở bến xe thì chuyến xe muộn nhất về Đại Lý là mấy giờ.
Chính vì mọi việc không có kế hoạch trước cho nên toàn bị delay, delay ở CÔn Minh 1 đêm, rồi Delay ở Lệ Giang 1 đêm.
May là em đi một mình, kế hoạch trước, mua vé trước cho nên cứ gọi là trót lọt.
Vâng, may cụ đi một mình, vậy mà em cứ tưởng cụ muốn một mình mãi cơ.

Hóa ra cụ vẫn phải nương nhờ vào đoàn những ngày cuối. À, em xin lỗi, chắc dùng từ đó không hợp lý lắm cụ nhỉ?

Chúc topic của cụ nhiều page cụ nhé.

Đoàn luôn trân trọng những người thành thật.@};-

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Oạch các Cụ tranh cãi làm gì cho mệt, theo em đi phượt nên đi với đội hình 8 người của Vi tiểu Bảo là chuẩn nhất \m/ 1 ông 7 bà \:D/

cuocbo_haichan

Xe hơi
Oạch các Cụ tranh cãi làm gì cho mệt, theo em đi phượt nên đi với đội hình 8 người của Vi tiểu Bảo là chuẩn nhất \m/ 1 ông 7 bà \:D/
Cám ơn cụ, cụ giúp topic lấy lại đúng như tiêu chí diễn đàn rồi.@};-:)

MrMilan

Xe điện

Tu viện vẫn đang trong quá trình sửa chữa, cho nên vật liệu vứt khắp nơi

otattoo

Đi bộ
Haa!Đọc cái topic này hài hước quá đi!tôi cũng là 1 trong 16 người con lại.Dù sao sau này tôi cũng sẽ không bjo join cùng bác nữa nên tôi sẽ nói hết suy nghĩ của minh.-->Cảm giác lần đi này từ lúc có 16 người phải gọi là quá vui.Bác chủ chắc cậy sưc khỏe nên đi qua cửa khẩu băng băng rồi ngồi khểnh bên kia TQ,đâu có cần biết doàn còn có nhiều chị em kéo valy mệt nhọc thế nào!Bác làm leader đã không giúp gì được người khác thì đừng có kêu họ chậm.tôi thấy bác thật quá kém.không một ai muốn delay cả.hộ chiếu của bác đóng dấu xuất cảnh qua lào cai một lần rồi nên di nhanh hơn thôi,không thì cũng xin mời bác ở lại.:D!Tôi đọc mà quá bức xúc!ở ga Côn Minh,cả 16 con người nói thật ra đều là vì bác,bác phải về sớm mà chạy đôn đáo đi thuê xe đi Lệ Giang.cuối cùng thì gặp bọn lái xe chó chết no ép trả tiền cũng chả thấy bác nói được 1 câu.làm ca đoàn vừa mất tiền vừa phai đi thuê nhà trong đêm lanh giá.còn xin lỗi bác!tôi di bar đây nhưng vẫn dậy sớm hơn bác đấy bác ạ!bon tôi dậy từ 5h di chụp ảnh cơ!trong lần đi này chắc bác chẳng thể nào đi nhiều chỗ bằng tôi đâu cho nó nhanh.theo như bác là người nhiều kinh nghiệm,sao bác không đi từ đầu một mình đi,để đoàn 16 người cho chuẩn đội hình!:D để bây giờ lên đây lập cái topic kêu than câu view này>mọi người trong đoàn dều đọc được hết những gì bác viết rồi ạ.và hy vọng bác đọc đựoc những gì họ comment.ngừoi như bác đúng là nên đi một mình thì tốt hơn,mà tôi nghĩ trong đoan chả có ai mời bác join lại cùng đâu.haa.trong một chuyến đi bjo chả có những trắc trở.bác muốn cái j cũng thuận buồm xuôi gió,ai cung x muốn.nhưng gặp khó khăn nên chia sẻ cùng nhau,một khi đã xác định đi cùng đoàn.còn bác sau khi dí quả tịt cho anh e thì mình bác lên đùơng.vâng.bác viết ra ở topic này ai đọc cũng khen bác giỏi,bác hay.nhưng thật sự với những người trong cuộc,trong chuyến đi này,bác là một nỗi thất vọng lớn nhât bác ạ.Lòng còn nhiều bức xúc nên thay mặt toan thể đội 16 người đi Lệ Giang xin DISLIKE cái topic nhảm nhí này. :D

MrMilan

Xe điện
Giờ còn có cả âm binh nữa cơ à, tớ mà không vướng vụ vé tầu cùng đoàn tới Lào Cai thì cũng đi 1 mình ngay từ đầu rồi, mà thôi không cãi nhau nữa, tớ post ảnh cho nó lành.

Ở Shongzalin rất nhiều quạ, bay đầy trời, em chụp được có vài kiểu

MrMilan

Xe điện

Em nghe đồn mấy cái màu vàng đấy toàn được dát bằng vàng thật, không biết có phải không.

subazu_thai

Xe buýt
Haizz... nhẽ ra e ko phọt bài nữa mà chỉ vào hóng thoai nhưng lại có ngtưởng nhầm nên lại vào phọt bài típ vậy. E ko phải là cuocbo_haichan. E là sưthái ở chi hội mazda. Từ trc đến h chưa có 1 bài nào ngoài box của hội cả e chỉchơi trong hội thôi. Từ hồi e chơi OF chỉ chơi 1 nick duy nhất: "đi ko đổihọ, ngồi ko đổi tên nha" vì e ko thích chơi âm binh. E cũng chẳng thíchđôi co làm j cho mệt đâu nhưng viết ra mà để bạn gái nhảy vào nói sa sả vào mẹtthì oi thoi mệt hơn ý, khà khà. Fun quá fun quá…

Lại vote cho cụ chủ viết bài hay ảnh đẹp. Bài cụ chủ còn có người khen giọngvăn hay nữa kìa, gato quá đi. À mà họ quên ko khen bài viết còn có cả nhữngđoạn cụ chủ chịu khó search google rồi copy paste giúp ng đọc đỡ mất công nữachứ, hớ hớ. Lần sau cụ chủ cứ đi 1m ntn có khi lại có nhiều trải nhiệm hay hơný nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

kevin_nguyen

Xe hơi
:-B Ai cũng có ý kiến riêng của mình , theo mình chuyến này mọi người về cả rồi thì thôi , mỗi người có 1 cảm xúc riêng , tùy mỗi người bày tỏ , ai đúng ai sai thì lúc này kg quan trọng nữa , mọi người đều đã có chuyến đi của riêng mình rồi , nói nhiều làm gì nhỉ ?

MrMilan

Xe điện

Hình như ngọn núi tuyết phía xa kia là Thạch Ca Tuyết Sơn thì phải, vì em nghe nói ở Shangrila có thể nhìn thấy núi tuyết Thạch Ca

otattoo

Đi bộ
Hee!tôi không chơi ở diễn đàn này.nhưng đọc cái topic gây ức chế quá nên lập nick thôi.chả âm binh âm quỷ quái gì đâu!cạ cứng của subazu đây!:D

Chỉnh sửa cuối:

otattoo

Đi bộ
Cũng chả muốn nói ra đâu,cảm xúc của ai người đấy giữ.nhưng cái gì nói quá không đúng thì dễ gây ức chế cho người khác lắm!Hy vọng mấy người khen bác chủ topic có dịp đi cùng bác ý để trải nghiệm cái giỏi cái hay của bác y :D

Barcelona

Xe tải
Mời các cụ đi chỗ khác tranh luận về nhân cách, tính cách, v...v của nhau nhé. Đây là chỗ chơi của anh em OF, chỗ mà mọi người xem như là nơi nhiều cái thú vị nhất của Forum không phải là chỗ cho các cụ ấm ức với một cá nhân nào phải không ạ. Lót dép ngồi nghe cụ chủ kể tiếp.

vietanh_car

Xe tăng
trời sao các cụ lại cãi nhau ở đây cơ chứ :(

vietanh_car

Xe tăng
Mời các cụ đi chỗ khác tranh luận về nhân cách, tính cách, v...v của nhau nhé. Đây là chỗ chơi của anh em OF, chỗ mà mọi người xem như là nơi nhiều cái thú vị nhất của Forum không phải là chỗ cho các cụ ấm ức với một cá nhân nào phải không ạ. Lót dép ngồi nghe cụ chủ kể tiếp.
cụ Barcelona nói đúng đấy, chắc mấy cụ.... kia nhìn thấy chữ đo đỏ chứ

Masters

Xe buýt
Hehe, có vẻ cái tít "...Đen đủ đường" của cụ chủ thớt quá chuận lun. Giờ vưỡn chưa thoát.:P

Nhưng có lẽ cũng phải xem lại mình và mong cụ post tiếp ảnh.

Chỉnh sửa cuối: