[CCCĐ] Con đường đi mười năm

Hắc Ín

Xe tăng
Đọc bài của cụ thú vị quá! hi vọng mỗi ngày lại được theo dấu chân cụ :). Kính cụ 1 ly, chúc cụ luôn mạnh khỏe ạ!

xe zom

Xe tăng
Nhân chuyện này, tôi khoái mấy vụ garage sale, estate sale... ở bờ Tây nước Mỹ. Ở đây có vụ đó không?
Đây là một trong những nét văn hóa phương Tây . Trong nhà có những đồ vật không cần dùng đến , họ sẽ đăng lên báo địa phương , ngày giờ họ muốn bán thường là vào cuối tuần . Họ thường bán cứ giống như cho , người mua vui vì rẻ , người bán vui vì có thêm tí tiền . Cách 5_7 năm trước Em là tín đồ lùng đô cũ, bây giờ không giám nữa vì không có chỗ chứa .

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
À thì ra là như vậy, bác lịch sự như tây rồi. Ở Việt Nam thì cứ chụp bừa thôi.
Thỉnh thoảng khi đi du lịch, em cũng giả vờ để máy ngang hông chụp chộm, để cho người ta không khó chịu. Thỉnh thoảng ảnh cũng bị mờ.

Em xin lỗi Bác, đúng như Bác nhận xét hình của em bị mờ . Nó cũng có lý do Bác a , thường thì những hình ảnh này em phải chụp chính diện , mà như vậy thì người bị chụp sẽ không hài lòng . Nên em thấy cảnh là chụp nhanh và dấu máy , nên hình ảnh sẽ mang tính minh họa thôi .

Đại Ba

Xe điện
Em thấy cụ nói từ đầu là xe đưa thư của cụ chỉ dùng 2 năm là bỏ, thay xe khác. Mà dòng Little Cub của Honda đó chạy bền lắm, sau 2 năm chắc còn dùng tốt. Vậy chuyện mua bán xe Honda cũ đó sao cụ?

xe zom

Xe tăng
À thì ra là như vậy, bác lịch sự như tây rồi. Ở Việt Nam thì cứ chụp bừa thôi.
Thỉnh thoảng khi đi du lịch, em cũng giả vờ để máy ngang hông chụp chộm, để cho người ta không khó chịu. Thỉnh thoảng ảnh cũng bị mờ.
Vậy là Bác đã hiểu cho em rồi , cám ơn Bác a.

cabin

Xe buýt
Cám ơn bác vì đã làm em nhớ lại một thời hoàng kim của em ở Úc, có thể nói đây là quê hương thứ 2 của em sau đất mẹ Việt Nam. Chúc bác luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc ạ

xe zom

Xe tăng
Em thấy cụ nói từ đầu là xe đưa thư của cụ chỉ dùng 2 năm là bỏ, thay xe khác. Mà dòng Little Cub của Honda đó chạy bền lắm, sau 2 năm chắc còn dùng tốt. Vậy chuyện mua bán xe Honda cũ đó sao cụ?
Nói chịu xác thì xe chạy trên 20.000km là hăng đưa vào tầm ngắm rồi , tối đa không được vượt quá 25.000 km . Xe thì mỗi thứ hai đầu tuần là được thợ máy kiểm tra , nói thiệt với Cụ là em rất xótbcái bánh xe vô cùng , rãnh vỏ xe không được mòn quá 4 mm , nhìn đống vỏ thải mà xót vô cùng . Còn xe sau khi thải ra thì được tập trung về một nơi , tùy theo yêu cầu của các tổ chức từ thiện xe sẽ được cho các quốc gia khó khăn . Phần này em có biết được là vì 4 năm về trước , giáo phận Broken Bay có xin 1 Linh Mục ở giáo phận Xuân Lộc sang sinh sống và phụng vụ . Ngài thấy số xe bỏ còn tốt và muốn xin về cho giáo phận , nhưng khi đựng đến thủ tục và nhất là thuế nhập xe củ là giáo phận Xuân Lộc bỏ luôn .

xe zom

Xe tăng
Cám ơn bác vì đã làm em nhớ lại một thời hoàng kim của em ở Úc, có thể nói đây là quê hương thứ 2 của em sau đất mẹ Việt Nam. Chúc bác luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc ạ
Cảm ơn Bác, Bác ở Úc có lâu không ? Bác có suy giống em rồi , khi còn sống không giúp gi , ước mong được trở về làm cát bụi trong lòng đất Mẹ thôi.

xe zom

Xe tăng

Đây là nhiệm vụ trước khi lên xe chạy mỗi ngày , họ cho em 10p để xem dầu nhớt , bơm hơi , thẳng... nếu thấy bất thường là đưa cho người này

xe zom

Xe tăng

Chiếc yamaha 600cc này em mua được 4 năm , bây giờ đăng báo bán $5.000 , mà chẳng ma nào thèm ( em mua mới $12.999 ) . Mang ra chỗ cửa hàng nó chỉ trả $2.500 thôi các Bác a

ongdogia

Xe tăng
Đọc bài của lão xe zom rất hay, em thích cách nhìn đa dạng và sâu sắc của cụ về Úc, mặc dù cụ là người sống ở đó khá lâu.
Những người chưa một lần đến Úc như em rất thích.

Cám ơn lão, chúc lão khỏe.

datbq

Xe tải
Vì không có điều kiện tìm hiểu cuộc sống mọi miền nên Em rất thích những chia sẽ mộc mạc như bác để bổ sung vào vốn hiểu biết của em. Tất nhiên những nơi đô hội phồn hoa em cũng thích nhưng thông tin đó dễ tìm trên TV, báo chí.
Em muốn vodka thêm cho bác nhưng máy nó bảo làm thế là không tốt cho sức khỏe của bác
Thank

xe zom

Xe tăng
Đọc bài của lão xe zom rất hay, em thích cách nhìn đa dạng và sâu sắc của cụ về Úc, mặc dù cụ là người sống ở đó khá lâu.
Những người chưa một lần đến Úc như em rất thích.

Cám ơn lão, chúc lão khỏe.
"Ông đồ già "_ chỉ từ Ông đồ thôi là em đã nė lắm rồi , vậy Ông còn chêm vào chữ Già nữa thì em phải xưng hô thế nào ą ? . Nói vui cảm ơn những lời chúc và nhận xét về em , em cũng chúc Báchvàchúcvààgđ như vậy luôn nha .
Bác đồ ơi , chắc chuỗi bài về con đường người đưa thư của em phải ngừngnơi đây . Vi Em có nhận được 4 email cho biết loạt bài của em mang tính khoe khoang , nói quá về đời sống Úc để cố làm xấu hình ảnh người Việt ....
Nhân tiện đây em xin lỗi với các Bác đã email cho em, mong rằng ý nghĩa của chia sẻ của em không xấu , chỉ là do trình độ em chưa tới tạo ngộ nhận thôi . Em xin lỗi . Chào các Bạn .
Quan Dang

xe zom

Xe tăng
Ca
Vì không có điều kiện tìm hiểu cuộc sống mọi miền nên Em rất thích những chia sẽ mộc mạc như bác để bổ sung vào vốn hiểu biết của em. Tất nhiên những nơi đô hội phồn hoa em cũng thích nhưng thông tin đó dễ tìm trên TV, báo chí.
Em muốn vodka thêm cho bác nhưng máy nó bảo làm thế là không tốt cho sức khỏe của bác
Thank
Cảm ơn Bác, đời còn dài Bác cứ cho ruuou em để dành nhâm nhi .

halong_fun

Xe tải
bác xe zom cứ chia sẻ tiếp đi, ai không thích thì thôi không đọc nữa, cháu cũng rất thích cách kể chuyển của bác, bác cứ kể để lớp trẻ như em được mở mang hiểu biết và có cách nhìn khách quan hơn về cuộc sống.
PS: phong cách gần giống cụ dungcanhcuaso

HKCat

Xe buýt
Bài của bác Xe Zom điểm 9,5 rồi. Bác thêm tí cars và leggy girls cho đủ tinh thần OF là đạt 10 điẻm! Mong được xem ảnh của bác.

Đại Ba

Xe điện
Bác đồ ơi , chắc chuỗi bài về con đường người đưa thư của em phải ngừngnơi đây . Vi Em có nhận được 4 email cho biết loạt bài của em mang tính khoe khoang , nói quá về đời sống Úc để cố làm xấu hình ảnh người Việt ....
Quan Dang
Trừ phi 4 Email đó là của Admin, Moderator của Forum này thì ta đành chấp nhận (sống theo nguyên tắc ạ). Còn nếu là của ai đó thì nếu họ không thích ta mặc họ thôi, bác cứ kể tiếp về cuộc sống của bác bên đó.

Nghe nói bác mỗi năm được nghỉ 1 kỳ dài ngày, và có đi du lịch. Vậy bữa nào rảnh thì bác kể thêm về những chuyến du lịch đó cũng hay ạ.

xe zom

Xe tăng
Q
bác xe zom cứ chia sẻ tiếp đi, ai không thích thì thôi không đọc nữa, cháu cũng rất thích cách kể chuyển của bác, bác cứ kể để lớp trẻ như em được mở mang hiểu biết và có cách nhìn khách quan hơn về cuộc sống.
PS: phong cách gần giống cụ dungcanhcuaso
Sau một ngày suy nghĩ , đọc hồi âm của Bác em quyết định sẽ đi hết đoạn đường 10 năm . Cảm ơn Bác.

xe zom

Xe tăng
Trừ phi 4 Email đó là của Admin, Moderator của Forum này thì ta đành chấp nhận (sống theo nguyên tắc ạ). Còn nếu là của ai đó thì nếu họ không thích ta mặc họ thôi, bác cứ kể tiếp về cuộc sống của bác bên đó.

Nghe nói bác mỗi năm được nghỉ 1 kỳ dài ngày, và có đi du lịch. Vậy bữa nào rảnh thì bác kể thêm về những chuyến du lịch đó cũng hay ạ.
Vì là lần đầu tham gia nên em không nắm vững nguyên tắc . Tối qua em có xem lại toàn bộ nguyên tắc để được tham gia , thì thấy em vẫn còn nằm trong giới hạn cho phép . Cảm ơn Bác đã giúp .
10 năm qua em có 14 lần nghĩ phép , vậy em sẽ kể lại những chuyến nghĩ phép của em cho Bác nghe .