[CCCĐ] Con đường đi mười năm

berryfun

Xe điện
Cám ơn bác xe zom nha. Dí dỏm, vui tươi, hiểu đời và khiêm tốn.

Để được là anh bưu tá với việc truyền tin là niềm vui. Em nghĩ bác cũng trải qua đủ hỉ, nộ, ái, ố của cuộc đời rồi. Đọc bài của bác thì nơi bác sống đúng là thiên đường. Em thì cũng có nhiều cơ hội để ra đi nhưng thật sự là vẫn quá nặng lòng với quê hương, tình cảm, mồ mả, hương khói cha ông... Vẫn suy tính thiệt hơn được mất khi ra đi, không phải muốn là dứt được. Tuy nhiên trong em vẫn có niềm tin mãnh liệt rồi Dượng sẽ phải chết để Mẹ bình yên. Chúng eim xây lại bằng mười. Dạ lan man chút trong ngày mưa buồn. Thôi chuyện CT nên gác lại, để bác chia sẻ niềm vui với anh em of chứ không mod lock thì mất dzui.

Chúc bác cùng gia đình mạnh khỏe, may mắn và thành đạt.

xe zom

Xe tăng
bên úc có bán đt cũ ko cụ
Có và nhiều nữa Cụ a . Cụ bay sang đây em dẫn Cụ đi mua , Cụ mua 10 cái là đủ tiền vé máy bay rồi . Ở Uc nếu Cụ có thời gian Cụ nên đi shop , bất chợt một ngày nào đó shop sale , không mắc hơn hàng cū đâu . Còn không thì Ebay và Gumtree , Ebay thì Cụ đấu giá , Gumtree thì có giá sẵn và Cụ còn có thể trả giá thoải mái .

xe zom

Xe tăng
Đọc bác say mê luôn, văn phong dí dỏm, em đặc biệt thích hình tượng ông bố Dượng!
Chúc bác ngày nghỉ vui vẻ, có thêm nhiều bài cho tụi em hóng !
Em thì không nhớ rõ thời gian nhưng biết chắc là trước olympic Sydney 2000 , những người sống ở Canbera ( thủ đô của Úc ) đều biết .
Chuyện là như thế này _ khoảng sau 6 giờ chiều thứ sáu cuối tuần , một chiếc xe Holden ( xe do Úc sản xuất ) chạy với tốc độ cao , theo cs báo là tốc độ 83km/h trong khu vực 60km/h . Xe bị chặn bắt lại , cs đến và bắt tài xế xuất trình bằng lái , theo cs tường thuật lại thì người tài xế có quay đầu ra hàng ghế sau và nói gì đó . Sau đó thì người tài xế đó bị phạt và xe đó là xe Thủ Tướng và Thủ Tướng là người ngồi sau. Bạn hãy nghe tài xế trả lời phỏng vấn để xem có gì đặt biệt không nha .

xe zom

Xe tăng
PV: ông có biết đây là xe Thủ Tướng không ?
CS:Có ,tôi có biết. Nhưng xe chạy quá tốc độ và không cắm cờ Công Vụ.
PV: ông có sợ không?
CS: không , vì tôi làm đúng .
PV: ông có chạy quá tốc đô không ?
TX:Có ,vì TT trễ giờ.
PV : tại sao xe không cắm cờ Công Vụ ?
TX : vì TT đi việc riêng
PV : ông đã nói gi với TT
TX : tôi nói là xe bị phạt
PV : và ???
TX : TT nói " ĐÃ LÀM LỖI THÌ PHẢI CHỊU PHẠT ."

xe zom

Xe tăng
sao em thấy giống cụ troll em quá mà em đâu có gây chuyện gì đâu nhỉ chỉ thắc mắc hỏi cụ cho biết thêm kiến thức mà
Bạn ơi , hãy tha lỗi cho mình nha vì cách trả lời làm bạn phiền lòng . Thật tình mình chỉ Bạn cách mua phone ở Úc thiệt đó . Và mình cũng mời Bạn sang Úc mình dẫn ĐI shop là thiệt . Dù thế nào thì cũng lỗi tại mình , mong Bạn bỏ qua .

xe zom

Xe tăng
Với đt 46,000 m2 , đây là chợ trời lớn nhất của tiểu bang NSW .

xe zom

Xe tăng
Nóc chợ được lắp đặt những bảng thu năng lượng mặt trời .

xe zom

Xe tăng

Khu vực ngoài mái hiên là những sạp bán rau qủa của người Á Châu .

Rau muống,rau lang ....

xe zom

Xe tăng

Hầu như Bạn có thể giao tiếp bằng tiếng Việt .

Số các Bạn du học sinh tham gia không ít .

xe zom

Xe tăng

Chanh dây phải không Bác.

Đu đủ đó

Khoai lang đi

xe zom

Xe tăng

Vào trong mua thì do Úc bán và bạn phải mua cả thùng.

Bachnguyen98

Xe tải
Cám ơn Bác , rất tiếc là không chia cuộc sống này cùng Bác được . Hay em là có để nghị này , Bác làm chuyến đi Úc đi . Ở Sydney thì ở nhà em , sau đó Bác mướn xe đi các tiểu bang khác . Trên xe em sẽ chất cho Bác lều ,nổi cơm điện ,túi ngủ ... rất tiết kiệm Bác a . Bác nghĩ sao ?

Motohome gđ em mướn để ĐI cắm trại .
Cám ơn tấm thịnh tình của Bác, nhưng em đang cố cày cuốc để thực hiện một chuyến đi Úc tốc hành cưỡi ngựa xem hoa thôi, chứ vừa đi vừa trải nghiệm như Bác nói thì thật tuyệt vời nhưng chắc em không có điều kiện ạ.

buonnon

Xe buýt
Quê hương mình e chỉ cần 2 chữ thanh bình là quá đủ cụ chủ ạ

vphuc161

Xe buýt
Bạn ơi , hãy tha lỗi cho mình nha vì cách trả lời làm bạn phiền lòng . Thật tình mình chỉ Bạn cách mua phone ở Úc thiệt đó . Và mình cũng mời Bạn sang Úc mình dẫn ĐI shop là thiệt . Dù thế nào thì cũng lỗi tại mình , mong Bạn bỏ qua .
em ko phiền đâu tại em tưởng cụ chủ không thích em hỏi thôi

xe zom

Xe tăng
Cám ơn tấm thịnh tình của Bác, nhưng em đang cố cày cuốc để thực hiện một chuyến đi Úc tốc hành cưỡi ngựa xem hoa thôi, chứ vừa đi vừa trải nghiệm như Bác nói thì thật tuyệt vời nhưng chắc em không có điều kiện ạ.
ĐI một ngày đàng, học một sàng khôn . Em thích câu này , còn Bác thì sao ?

xe zom

Xe tăng
Quê hương mình e chỉ cần 2 chữ thanh bình là quá đủ cụ chủ ạ
Dạo này đọc báo , xem TV em thấy 2 chữ " bền vững " hay đươc sử dụng như : phát triển bền vững .... Em cũng mong Quê Hương mình sẽ Thanh Bình bền vững Cụ a

xe zom

Xe tăng
Chợ trời họ bán cã cá nữa các Bác a

$6.99/kg ăn nhạt nhèo lắm

Cá này hình như tiếng Việt gọi là Cá Ngư , phải không các Bác ?

Nói về Cá thì em cũng có một câu chuyện nhớ đời . Đúng vào thời điểm đại sứ Việt ở Mỹ đi bắt sò , trái quy định rồi bị cs Mỹ bắt ngài liền chối mình không ....biết tiếng Anh . Thì em cũng đi Cá , hôm đó em và 2 người Bạn câu được cũng khá . Hí hững thu dọn ra về , ai dè chất hết đồ lên xe và nô máy chạy thì bị kiểm ngư bắt ( các Bác thấy em nhấn mạnh chư _ lên xe và nô máy_ vì không có 2 hành động này thì coi như em không có tội ) . Họ lô đống Cá em câu ra đo và 4 chú chưa đủ độ dài ( mỗi loại Cá đểu có quy định đô dài tối thiểu được đánh bắt ) , một giấy phạt $264 được trao vào tay . Em cổ cãi bướng " Cá cắn câu rồi , rách mép ... đã chết rồi " . Kiếm ngư trả lời :" Cá dù chết thì tha trở lại biển sẽ là thức ăn cho các con khác và mới có Cá cho anh câu lần sau " . Thôi em chịu phạt cho lành phải không các Bác ?