[CCCĐ] Con đường đi mười năm

otoeco

Xe máy
mời cụ 1 ly. Nghe nói nước úc thiếu Nam, có vùng toàn là nữ. Xem câu chuyện của cụ làm em muốn sang đó ngay rồi đấy. :D

xe zom

Xe tăng
mời cụ 1 ly. Nghe nói nước úc thiếu Nam, có vùng toàn là nữ. Xem câu chuyện của cụ làm em muốn sang đó ngay rồi đấy. :D
Đúng đấy Cụ ą , không biết vùng ấy có vui không ? Nhưng chắc một điều sức khỏe vàttiên bạc nó đội nón ra đi lę lắm. Cụ hỏi thứ Cụ mod em có được đăng câu chuyện đổi vợ đổi chồng không ? Nếu được em sẽ đăng .

xe zom

Xe tăng
Xổ số cũng là một đam mê của người Úc , nhưng nói chính xác hơn là đam mê của người di dân . Không đâm mê sao được khi Các Bác thấy giải thưởng chứ .

Chỉ với số tiền tối thiểu $1.10 mà Bác có thể trúng bạc triệu .

Nhưng nói vậy thôi Bác phải nằm trong số 44.000.000 xác xuất , thì Bác mới ãm số tiền đó được . Hàng năm Bác bỏ ra $5 để được làm hội viên , khi mua vé số Bác đưa thẻ cho họ quẹt . Xong Bác cu ung dung về nhà chờ , sau 8h30 tối nếu Bác nhận được đt từ sở lô tô thì đời bác lên hương rồi . Còn không thì cứ bỏ tiền ra và chờ tiếp vậy

xe zom

Xe tăng

Ở Uc , nếu các Bác ở nhà thì một năm sẽ được 2 lần địa phương đi thu dọn rác . Rác ở đây là tất cả những vật dụng trong nhà mà chủ nhà thấy không còn cần , để lại trong nhà chỉ chật chỗ mà thôi. Trong hình là cái bàn còn tốt, nhưng cái mà em muốn nói đến là cách chủ nhà thể hiện . Sáng đi ngang qua nhà em thấy ông bố và anh con trai khiêng bàn ra để ngay ngắn trước cửa nhà . Tiếp theo sau người Vợ cầm 1 cái hộp trắng để trên mặt bàn , có những cơn gió thổi qua , em thấy anh con trai chạy ra tay cầm theo cuộc băng kẹo . Họ cùng nhau lấy băng keo dán cái hộp cố định trên mặt bàn .

xe zom

Xe tăng
Sau khi họ dời chiếc xe hơi của họ đi ( ý họ dời chiếc xe đi để mọi nguời có thể nhìn rõ cái bàn hơn ). Đến giờ em mới chạy xe từ bên kia đường sang để nhìn cho rõ hơn cái dòng chữ trên hộp : " bàn cho không , còn tốt , bàn có thể kéo dài ra được " .
Chuyện vẫn chưa dùng ở đây , khoảng mấy tiếng sau trời bắt đầu có mưa . Em chạy qua thì thấy cái bàn đã được phủ 1 tấm nylon , trên tấm nylon là cái hộp ban sáng . Vì mưa nên em không dừng lại chụp thêm tấm hình đầy tình người , tiếc thật .

xe zom

Xe tăng
Bác có muốn không ? Tū lạnh , bàn ca phê đây .

xe zom

Xe tăng

Xe chạy , người đi ở Úc là bên tay trái . Trong khi di chuyển thang máy , người không vội sẽ nép về bên trái , nhường bên phải .

Đại Ba

Xe điện
Đồ gia dụng còn ngon mà Free, thích quá.

Bác cho hỏi bên Úc, chính phủ có hỗ trợ ngân sách cho những người làm recycle không? Người gốc Việt mình ở Mỹ hoặc ở Nhật làm tái chế rác thải, hoặc xuất khẩu mấy thứ đó hình như đều được chính phủ cho thêm tiền.

Trước kia, em có nhập máy vi tính secondhand từ Nhật về đó. Tính giá chỉ chừng 20 USD/bộ Desktop. Mà mình thấy người thu gom máy tính họ chi phí cũng nhiều, nên đoán chắc họ được chính phủ hỗ trợ.

phuonghuongngoc

Xe container
Đúng đấy Cụ ą , không biết vùng ấy có vui không ? Nhưng chắc một điều sức khỏe vàttiên bạc nó đội nón ra đi lę lắm. Cụ hỏi thứ Cụ mod em có được đăng câu chuyện đổi vợ đổi chồng không ? Nếu được em sẽ đăng .
Chuyện của cụ xe zom hay quá..cụ có quyền đăng bất cứ thứ gì và chuyện gì mà cụ nhìn và nghe thấy..(trừ chuyện nói xấu tình hình trong nước thôi.)cụ yên tâm nhé,có rất nhiều offer bên cụ...hi..hi...

xe zom

Xe tăng
Thank cụ chủ thớt, em mời cụ 1 ly
Cảm ơn Cụ đã có nhã ý mời rượu em . Em xin mời lại Cụ không biết Cụ sẽ thích gì nào .

Loại rượu nho này được sản xuất tại Hunter Valley , nơi đây cách chỗ em ở là 2 tiếng chạy xe . Giá khởi điểm đây

Có thể chốt giá cuối cungtại đây cchưa? Em không biết Cụ a .

xe zom

Xe tăng
Thấy em đứng đực mặt ra ngắm , cô chủ là bạn em chỉ cho thấy chai rượu nho mà shop cổ đang bán

Em không bị say mà chỉ muốn ...xỉu .

Còn Cụ thì sao? Đây la shop ở địa phương thôi. Cụ ra city còn nhiều chai hay hơn .

xe zom

Xe tăng

Rượu nho đựng trong thùng giấy , dung lượng từ 1lít đến 5lít . Giá từ $ 7 _$ 28 .

xe zom

Xe tăng
Nếu Cụ chưa say , vậy Cụ uống loại mạnh nha.

Úc không có thể mạnh về rượu mạnh nên hầu hết là họ nhập từ nước ngoài .

xe zom

Xe tăng
Cụ quyền tự rót thử một vài loài rượu trước khi mua .

Có cả bia saigon xanh , bán bằng giá các loại bia khác nên ban mình nói bán chậm lắm