[Funland] Con Domino đầu tiên đã bắt đầu đổ ?

hoviethung

Xe lăn
- Nhân với cục to thì cũng chênh nhiều đấy Cụ.
- Lúc mua thường được hứa hẹn có bảo lãnh, có khi còn đảm bảo (bằng miệng) bất cứ lúc nào muốn rút tiền (trước hạn) sẽ được mua lại ngay.

Năm 2020 em cũng nể chỗ người quen, mua 2 suất TP (hơn 1 tỷ/suất) của Becamex qua ngân hàng TP, kỳ hạn 6 tháng, chênh có 2% so với lãi gửi tiết kiệm. Sau 6 tháng em rút luôn vì thấy không yên tâm. Bên NH đó hễ khách gửi tiền hay đáo hạn là lại tỉ tê mời mua TP với Bảo hiểm. Có lần mama em đáo hạn tiền gửi mà cứ bị mời nghe tư vấn, có cả bà chị dâu em đưa đi, ngồi nghe cùng mà còn rối lên không quyết định được (chắc nó mời chào hấp dẫn quá), bà chị em phải nhờ sự trợ giúp (alo cho em bảo nó nói gì không hiểu). Em nghe nửa câu là stop luôn, bảo người nhà chị chỉ gửi TK thông thường và không có nhu cầu khác, em làm luôn đi cho bà còn về, không thì chị bảo bà đi ngân hàng khác. Thế bọn nó mới tha đấy ạ.
Vừa rồi bên nh này cũng đề nghị đáo hạn tp. Gấu chuyển sang gửi tk dù nh nài nỉ. Nói chung món tp bây giờ quá rủi ro. Một mớ tp bên scb không biết bao giờ lấy lại được với tình hình như thế này.

Anhdex

Xe tăng
Vừa rồi bên nh này cũng đề nghị đáo hạn tp. Gấu chuyển sang gửi tk dù nh nài nỉ. Nói chung món tp bây giờ quá rủi ro. Một mớ tp bên scb không biết bao giờ lấy lại được với tình hình như thế này.
Vụ trái phiếu của cụ sao rồi ?

Anhdex

Xe tăng
Tình hình tìm nhà của cụ ra sao rồi? Đọc nhiều quá em lại có cảm giác bất động sản sắp ấm lên. :-o
Chán rồi cụ . Khu em giá vẫn trên trời 😂 em ở khu này quen ko muốn thay đổi giờ chắc đợi vài năm bé con chuyển cấp rồi tính ạ 😀

hm.tuan

Xì hơi lốp
Bước 1: Cứ lùa đồng ý cho khất nợ 2 năm, hoặc ký hợp đồng nhận bằng bđs đã.
Bước 2: Sẽ có nhiều phương án riêng rẽ (gọi là Phân tán rủi ro :)):)):)) )
Pa1: Đối với cho khất nợ thì... tùy tình hình có tiền hay ko, ko có thì... makeno!
Pa2: Đối với nhận bằng bđs thì phân tán rr tiếp, nhiều trò lắm: Nâng giá (có đêk ai định giá đc đâu); bắt tay với bank đã cắm (vì có ts nào mà chưa cắm đâu) để chuyển con nợ....
Còn nhiều Pa lắm, cốt làm sao càng Phân tán rr nhiều lớp càng tốt.
Khi có nền tảng cơ bản, bạn sẽ đọc đc các chiêu trò! Em ko nhớ ai đã bẩu thế, hình như trong 1 cuốn về marketing nào đó.

TieuFu

Xe container
chú phỉnh chơi khốn nạn với trái chủ quá
Kk ! Chú chơi xỏ thế thì trái chủ ngậm đắng rồi ! Đánh nhau không can mà giờ lại đưa cái gậy cho bọn cướp trái ! Giờ nó vụt thì trái già trái non gì cũng rụng hết ! Kk

toyota219

Xe điện
Thấy nói 2 năm, vậy sau 2 năm có thay đổi lớn hả. So với hồi 2008 thì lần này coi bộ ẹ hơn nhiều. :(( :(( :(( :((
Đất đai cao hơn nhiều, trái phiếu default <> Ck giảm, đâu có SS thứ 2 vào mb- mn thì gỗ may mặc dày dép >:) >:) >:) >:) , hối kim trong dân lúc đó so với bây j nằm trong bđs hay trái phiếu gắn với bđs, Tg chia phe+ lfat chung. :D :D :D :D :)) :)) :)) :)) =)) =)) =)) =)) =))

TorienT

Xe container
Ủa cái văn bản này tốt mà các cụ, thế các cụ muốn như thế nào bây giờ.
P/s: Em thấy đợt này chú phỉnh xử lý thận trọng, tích cực và đúng pháp luật đấy chứ (bao gồm cả cái văn bản này).

Cucumin

Xe tăng
Thấy nói 2 năm, vậy sau 2 năm có thay đổi lớn hả. So với hồi 2008 thì lần này coi bộ ẹ hơn nhiều. :(( :(( :(( :((
Đất đai cao hơn nhiều, trái phiếu default <> Ck giảm, đâu có SS thứ 2 vào mb- mn thì gỗ may mặc dày dép >:) >:) >:) >:) , hối kim trong dân lúc đó so với bây j nằm trong bđs hay trái phiếu gắn với bđs, Tg chia phe+ lfat chung. :D :D :D :D :)) :)) :)) :)) =)) =)) =)) =)) =))
Sau hai năm thì lại gia hạn thội Cụ. Mà dần dần nỗi đau sẽ nguôi ngoai đi, 10 năm thì sẽ đóng nắp thành vết seo thôi. Các ngọn Hải Đăng tính hết rồi.

TorienT

Xe container
Em nghĩ trường hợp như cụ nêu, với trái chủ là cá nhân thì khó lắm:
1. Trái chủ hết tiền;
2. Trái chủ khôn rồi, thà không đồng ý thì xấu nhất là mất 1 phần, còn hơn bỏ thêm phần nữa để mất luôn 2 phần.
Với trái chủ là tổ chức thì có thể vì nếu chấp nhận, ít nhất còn thêm 2 năm để cùng nhau tồn tại, không chấp nhận thì cùng kéo nhau xuống hố.
Không đồng ý thì tiến hành khởi kiện cụ. Quyền lớn nhất.

minhhai985

Xe lăn
Câu giờ hộ bọn con nợ thôi, tiền mình tự nhiên phải đi đàm phán đủ kiểu để xin lại, mà có khi còn mất toi.

TieuFu

Xe container
Tất nhiên, chuyện đổi là 1 trong các phương án. Nó khả thi với khổ chủ là các tay lớn. Chứ hằng hà sa số khổ chủ nhỏ thì đừng có mơ.
Mà DN phát hành có đồ chơi rồi anh. Giờ cứ Đàm phán đã. Cứ đàm phán đã.
Thần chú đấy.
Khổ chủ thì ngồi ôm quả TNT
Còn lâu mà được ngồi ! Đồng ý ôm quả tnt nhưng thằng cầm cái kích nổ lại không phải mình, NH sẽ đặt thêm mấy quả lưu đạn rút chốt sẵn để chuồn êm. Lúc ý đại za phật lòng là tan xác !

Cucumin

Xe tăng
Giờ có quả nghị định này, các con nợ sướng phát điên.

TieuFu

Xe container
Câu giờ hộ bọn con nợ thôi, tiền mình tự nhiên phải đi đàm phán đủ kiểu để xin lại, mà có khi còn mất toi.
Cá cắn câu biết đâu mà gỡ ! Tiền tiêu rồi biết trả gì đây ?

Anhdex

Xe tăng
Có cái rút được, có cái chuyển sang vay ngân hàng, có cái thì chưa thấy động tĩnh gì.
Cái này phụ thuộc vào từng doanh nghiệp phát hành rồi .Cụ có vay ko ? Và trong hợp đồng có nói gì vụ nghĩa vụ trả nợ ạ ?

toyota219

Xe điện
Em nghĩ an dân là quan trọng :"> :"> :"> :"> . J in xèng ra nữa thì bị lfat bên ngoài lẫn bên trong sao chiệu nổi. VD như tài sản trên chục tỏi, mà mất đi 1 2 tỏi thì cũng nghèo đi chút chứ vẫn sống đc. :)) :)) :)) :)) Giải quyết thì e nghĩ như ai có mỗi 6 700 tiền gửi :( :( :( :( mà bị lừa thì ưu tiên trước...etc

TieuFu

Xe container
Giờ có quả nghị định này, các con nợ sướng phát điên.
Gỡ bom thành công rồi nhá ! Bây giờ thì cùng thổi cho nhanh lớn !

TieuFu

Xe container
Em nghĩ an dân là quan trọng :"> :"> :"> :"> . J in xèng ra nữa thì bị lfat bên ngoài lẫn bên trong sao chiệu nổi. VD như tài sản trên chục tỏi, mà mất đi 1 2 tỏi thì cũng nghèo đi chút chứ vẫn sống đc. :)) :)) :)) :)) Giải quyết thì e nghĩ như ai có mỗi 6 700 tiền gửi :( :( :( :( mà bị lừa thì ưu tiên trước...etc
Dân thường thì mấy người nuôi trái ! Phần lớn là đầu nậu buôn đỉa !