[Funland] Con Domino đầu tiên đã bắt đầu đổ ?

hoviethung

Xe lăn
ơ thế tự dưng vừa ko lấy đc tiền của mình lại mang nợ thêm ông bank đúng số ấy, tính ra cụ đang mất gấp 2 đó chứ :D
Nh nhận thế chấp là họ chấp nhận rủi ro rồi. Trước mắt là có tiền để gửi lấy lãi cái đã. Còn hơn không được gì.

DONALD TRAMP

Xe buýt
khôi phục cái khỉ gì, em thấy ra NĐ này là giết chết thị trường trái phiếu, từ giờ sẽ chẳng còn ai ngu đi mua tp vì tiền của mình ko đc trả bằng tiền mà sẽ bị gia hạn 2 năm hoặc bị chúng nó bắt đổi sang cầm cổ phiếu hoặc Bds nhưng là cái giá mà chúng nó ép trái chủ phải quy đổi.
Chính xác mà bác, thế nên mới ôm kim loại quý ah. Để em hỏi anh Nhật Cường này kịch bản nào hài hơn thì bày nốt

xebobabanh17201

Xe điện
khôi phục cái khỉ gì, em thấy ra NĐ này là giết chết thị trường trái phiếu, từ giờ sẽ chẳng còn ai ngu đi mua tp vì tiền của mình ko đc trả bằng tiền mà sẽ bị gia hạn 2 năm hoặc bị chúng nó bắt đổi sang cầm cổ phiếu hoặc Bds nhưng là cái giá mà chúng nó ép trái chủ phải quy đổi.
Sau cái nghị định này thì TP BDS coi như về nơi xa, chỉ khổ các Trái chủ hiện tại

Anhdex

Xe tăng
Ơ lạ nhỉ. Thế chấp bằng trái phiếu mà. Nếu đến hạn không trả thì bị bắt nợ, bằng cái thế chấp. Có điều sau vay thì hơi khó nhỉ :D
Quan tâm gì vụ sau vay cụ ơi 😛 giờ cứ thu tiền về túi là mừng chết đi đc rồi 😬 nếu đúng vay xong mà bị bắt nợ trái phiếu đấy thì là em em cũng biếu các anh ngân hàng luôn . Theo cụ ý nói vay đc gần 100% đấy 😂

tqppmpc

Xe buýt
2006 em em cũng bung một mớ cho cái OTC này, có thằng bạn "tiền" nó có vợ làm ở UBCK nên mình nghĩ tin nó nét, nó dí cho quả Xi Măng Đà Nẵng nhớ mãi:))
2007, SSI có phòng giao dịch ở Lý Thái Tổ, sáng sáng các a đánh chứng toàn ngồi cafe, ăn sáng ở Hương cau bên cạnh, thấy Captiva thời đó là đỉnh chạy qua, 1 anh nói : chiều qua showroom lấy cái đi đi, 500 cổ chứ mấy .

Cucumin

Xe tăng
Tưởng bọn trẻ bây giờ thích thuê hơn mua.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Quan tâm gì vụ sau vay cụ ơi 😛 giờ cứ thu tiền về túi là mừng chết đi đc rồi 😬 nếu đúng vay xong mà bị bắt nợ trái phiếu đấy thì là em em cũng biếu các anh ngân hàng luôn . Theo cụ ý nói vay đc gần 100% đấy 😂
Đội trái chủ An Đông đang mơ không được giải pháp như thế đấy ah. Bọn TVS và SCB im thít như câm mù điếc. Kinh thặc, VTP dựng cả bank, cả stock agent để lừa cơ quan chức năng múa gậy vườn hoang, chăn thả trái chủ. Giờ lại được gia han hai năm, không biết có cấm các nhà phát hành trái xuất cảnh không các bác nhỉ chứ đến 2025 lại toàn thấy tiền trái của mình đồ về với danh nghĩa FDI thì "trái ngang" quá.

Light

Xe tăng
Nhà mình kí hợp đồng vay rồi. Bằng số tiền tp. Thế chấp bằng chính tp đó. Nhưng chưa giải ngân. Trả lãi theo phương thức dư nợ thực tế.
Nhà cụ ký vay lại thế chấp bằng chính số trái phiếu. Vậy mình có lấy được tiền vác đi ngân hàng khác gửi không hay nó bắt gửi tiền lại chính ngân hàng mình đang vay ? Nếu bắt gửi lại chính ngân hàng môi giới TP đó, khi đến đáo hạn cty phát hành vẫn không có khả năng chi trả được thì NH nó trừ ngoém hết vào tk tiền gửi của mình ah ? Như vậy chúng nó khống chế tiền của trái chủ mãi sao ? :-?

Rivers

Xe container
Đúng là trái đắng, không biết các anh định thế nào, chứ thế này khác gì mổ gà lấy trứng.

Light

Xe tăng
Ý em muốn hỏi nếu trường hợp sau 2 năm số trái phiếu đến hạn thanh toán mà đội đấy ko có tiền trả thì nghĩa vụ mình phải thanh toán với ngân hàng là như nào ? Trong hợp đồng vay có nói đến ko ?
Lúc đó khéo lại ra luật mới gia hạn tiếp 2 năm nữa và trả lãi bằng chính TP cụ nhỉ. Chỉ khổ những trái chủ đã chót mua. Còn phát hành mới chắc chắn chẳng ai thèm dây dưa nữa. Thị trường TP coi như ngóm

leminhhn

Xe buýt
nước đang reo thôi chưa sôi đâu mà có khi còn bốc hơi cơ...
Tổng giá trị đáo hạn trái phiếu năm 2023 khoảng gần 300.000 tỷ đồng , bất động sản là nhóm ngành chiếm tỉ trọng lớn nhất với 37,6% tổng giá trị đáo hạn trái phiếu riêng lẻ trong năm, tương đương 102.570 tỉ đồng, tăng 76,0% so với cùng kỳ. Các doanh nghiệp bất động sản có giá trị đáo hạn cao nhất trong 2023 bao gồm: CTCP Tập đoàn Đầu tư Địa ốc No Va (14.476 tỉ đồng), CTCP Saigon Glory (7.000 tỉ đồng) và CT TNHH Phát triển Bất động sản An Khang (4.960 tỉ đồng).

Mytv

Xe điện

em lâu ko đến Mipec, đọc bài này mới biết là đến Lotte mart còn rút... View attachment 7708310
Ăn thua j cụ. Hn sg đầy. Đến toà bitexco h còn chỉ để chỗ gửi xe thì cụ biết rồi đó. Thế mới thấy bọn aeon cno tài thật. Ko toà nhà, ko chung cư, ko vị trí đắc địa. Vậy mà kéo khách đông nghịt.

Mytv

Xe điện
Chán rồi cụ . Khu em giá vẫn trên trời 😂 em ở khu này quen ko muốn thay đổi giờ chắc đợi vài năm bé con chuyển cấp rồi tính ạ 😀
Từ cuối năm ngoái 2 chi e e đi tìm nhà cho cu cháu cưới vk mà ko tìm nổi cụ ạ. Cc ngáo đã đành mấy bố nhà ngõ cũng hét giá luôn. Kq chị e dí xxx thèm mua nũa. Về cc cũ bố mẹ đang ở. Bố mẹ về ở với ông bà nội.

TorienT

Xe container
Từ cuối năm ngoái 2 chi e e đi tìm nhà cho cu cháu cưới vk mà ko tìm nổi cụ ạ. Cc ngáo đã đành mấy bố nhà ngõ cũng hét giá luôn. Kq chị e dí xxx thèm mua nũa. Về cc cũ bố mẹ đang ở. Bố mẹ về ở với ông bà nội.
Nhà ngõ tăng trong tầm 20% thì coi như lạm phát thôi cụ. Em hỏi mua thêm cái chung cư mà các bạn ấy toàn tăng 60%-80%.

Anhdex

Xe tăng
Câu hỏi ko có trả lời vào vấn đề chính . Vay thế chấp quyền lợi nghĩa vụ mỗi bên 😀 cuối cùng lại đoán mò tiếp 😛

hoviethung

Xe lăn
Nhà cụ ký vay lại thế chấp bằng chính số trái phiếu. Vậy mình có lấy được tiền vác đi ngân hàng khác gửi không hay nó bắt gửi tiền lại chính ngân hàng mình đang vay ? Nếu bắt gửi lại chính ngân hàng môi giới TP đó, khi đến đáo hạn cty phát hành vẫn không có khả năng chi trả được thì NH nó trừ ngoém hết vào tk tiền gửi của mình ah ? Như vậy chúng nó khống chế tiền của trái chủ mãi sao ? :-?
Thích gửi ngân hàng nào cũng được.

sthd

Xe lăn
đọc cho kĩ đi
luật cho phép thôi, còn đồng ý hay không thì vẫn là quyền của Trái chủ.
thực ra không cần nghị định này thì hai bên vẫn có quyền thỏa thuận điều chỉnh phương thức thanh toán: gia hạn hay không, trả bằng tài sản khác hay không...

nghị định này không bắt buộc trái chủ phải chấp thuận điều chỉnh. quyền vẫn trong tay trái chủ!

hoviethung

Xe lăn
Lúc đó khéo lại ra luật mới gia hạn tiếp 2 năm nữa và trả lãi bằng chính TP cụ nhỉ. Chỉ khổ những trái chủ đã chót mua. Còn phát hành mới chắc chắn chẳng ai thèm dây dưa nữa. Thị trường TP coi như ngóm
Vài bữa nữa kinh tế ổn định. Thì thị trường tp lại như không có chuyện gì xảy ra ấy mà?

TorienT

Xe container
Câu hỏi ko có trả lời vào vấn đề chính . Vay thế chấp quyền lợi nghĩa vụ mỗi bên 😀 cuối cùng lại đoán mò tiếp 😛
Vâng, em không cầm hợp đồng nên không biết nhưng nếu thế chấp trái phiếu không ràng buộc 100% giá trị (90% thôi cũng được) thì nhiều trái chủ tất tay và nhiều nhân viên ngân hàng đi tù lắm.