[Funland] Con Domino đầu tiên đã bắt đầu đổ ?

Cucumin

Xe tăng
Chắc nó phù hợp với các cụ vừa rảnh vừa giàu vừa ko phải lo gì nữa ạ.
Cũng không phải Cụ, tất ngoài yêu tố là giàu và rảnh ra thì phải thực sự đam mê trồng cây cối, làm vườn, đam mê cuộc sống thiên nhiên. Chứ ngần vườn nhà em có hai bạn trẻ mua được có mấy trăm m, mà cuối tuần đợt trước em lên , lúc nào cũng thấy hai bạn ấy làm vườn chăm cây, rồi sửa sang vườn tược, đầu tư cái nhà để ngủ lại......Thấy bảo bọn em chỉ mong lên vườn vì hai vợ chồng đều cực thích.

Chélall

Xe hơi
Cũng không phải Cụ, tất ngoài yêu tố là giàu và rảnh ra thì phải thực sự đam mê trồng cây cối, làm vườn, đam mê cuộc sống thiên nhiên. Chứ ngần vườn nhà em có hai bạn trẻ mua được có mấy trăm m, mà cuối tuần đợt trước em lên , lúc nào cũng thấy hai bạn ấy làm vườn chăm cây, rồi sửa sang vườn tược, đầu tư cái nhà để ngủ lại......Thấy bảo bọn em chỉ mong lên vườn vì hai vợ chồng đều cực thích.
Vầng, nhưng e nghĩ đam mê là 1 chuyện, bền theo đc ko còn nhiều vấn đề lắm. 😁

viet7500

Xe buýt
Có 1 điều e nghĩ mãi k hiểu. Tại sao làm doanh nghiệp lớn như vậy, kd bđs bao năm như vậy kinh nghiệm đầy người mà vẫn để bị ra nông nỗi này ạ. E làm bđs cò con mà còn tự tin là k bao giờ để sập kiểu này nữa là các bố đầu to bằng cái thúng:))
Xin nhờ cccm giải thích giùm e ạ
Những DA lớn nó kéo dài hơn 1 chu kỳ up-down của nền kinh tế cụ ạ. Nên xảy ra tình trạng thiếu vốn là bt, chỉ có điều nó đến lúc nào, và khả năng chống chọi của mỗi DN đến đâu thôi
Nó giống như ông nông dân trồng lúa. Ai cũng biết năm nào cũng có bão, những vẫn phải trồng.

Liều ăn nhiều mà cụ=))!

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Cái món nhà vườn này nếu đầu tư thì nặng đầu lắm cụ nhỉ. Kiểu có tiền nhàn rỗi mà coi nó như là 1 thú chơi thì ok.
Phải có đam mê cụ ah.Bố mẹ vợ e dành ra gần 1000 m2 đất bên long biên cách aeon long biên mấy phút đi bộ để trồng rau sạch nuôi gà và ít cây cảnh.Bộ môn vườn tược này cụ phải có đam mê và thời gian mới làm được

luyenok

Xe điện
Thì em trả lời cụ rồi, tài sản khấu trừ cho các nghĩa vụ sắp xếp theo thứ tự ưu tiên trước rồi mới chia.
Mấy món tài sản này thực tế nó rối rắm vô cùng. Chuyện thật công ty em biết luôn như này:
- Cty X có hợp đồng thuê dài hạn vài sàn của 1 toà nhà, và vay bank 100 tỏi mục đích để thuê văn phòng được thế chấp bằng chính cái quyền sử sử văn phòng từ hợp đồng thuê đó. Sau đó hàng năm công ty X chia nhỏ sàn và cho các công ty khác thuê. Giờ ông bank ko thu hồi đc 100 tỏi kia lại còn phát hiện ra bao lâu nay thằng X nó cho khách khác thuê thu tiền mà nó ko trả nợ vay cho mình.
Giờ ko biết có số liệu nào công khai số tài sản thế chấp khoản vay của các ông bank giá trị thực tế (có thể bán để thu hồi) là được bao nhiêu % giá trị hợp đồng nữa.

Cucumin

Xe tăng
Phải có đam mê cụ ah.Bố mẹ vợ e dành ra gần 1000 m2 đất bên long biên cách aeon long biên mấy phút đi bộ để trồng rau sạch nuôi gà và ít cây cảnh.Bộ môn vườn tược này cụ phải có đam mê và thời gian mới làm được
Trồng Rau ở mặt đất mà không dùng thuốc trừ sâu hơi bị khó đấy , nếu không bắt hay canh được sâu thì nó phá hết. Nhà em có mấy chục m2 trồng rau sát nhà, mà đứa giúp việc nó phải chiến đấu kịch liệt mới sâu mà vẫn bị phá.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Những DA lớn nó kéo dài hơn 1 chu kỳ up-down của nền kinh tế cụ ạ. Nên xảy ra tình trạng thiếu vốn là bt, chỉ có điều nó đến lúc nào, và khả năng chống chọi của mỗi DN đến đâu thôi
Nó giống như ông nông dân trồng lúa. Ai cũng biết năm nào cũng có bão, những vẫn phải trồng.

Liều ăn nhiều mà cụ=))!
Hi. Nó k cò con như mềnh cụ nhẩy. Đánh nhanh rút gọn :))

IP man

Xe lăn
Trồng Rau ở mặt đất mà không dùng thuốc trừ sâu hơi bị khó đấy , nếu không bắt hay canh được sâu thì nó phá hết. Nhà em có mấy chục m2 trồng rau sát nhà, mà đứa giúp việc nó phải chiến đấu kịch liệt mới sâu mà vẫn bị phá.
Vài chục m2 thì bây giờ đưa lên sân thượng, trồng rau thì phải được đôi ba tầng. Hệ thống tưới tuần hoàn, khép kín, đất sạch không có sâu đâu cụ.

Mr.V1

Xe tải
Trồng rau sạch nhà ăn thôi cụ dùng thuốc làm gì.Chuyện sau phá chuột ăn nó là bình thường cụ ah nhưng quan trọng là các cụ ở nhà thấy vui vẻ thoải mái là được.Còn đang có mảnh 600 m2 bỏ không nữa bố vợ còn đanh định trồng thêm cây ăn trái với làm hồ cái koi cho mấy cháu có chỗ chơi.2 con rể can mãi mới thôi đấy

f1_hn

Xe container
Trồng rau sạch nhà ăn thôi cụ dùng thuốc làm gì.Chuyện sau phá chuột ăn nó là bình thường cụ ah nhưng quan trọng là các cụ ở nhà thấy vui vẻ thoải mái là được.Còn đang có mảnh 600 m2 bỏ không nữa bố vợ còn đanh định trồng thêm cây ăn trái với làm hồ cái koi cho mấy cháu có chỗ chơi.2 con rể can mãi mới thôi đấy
Cụ có ông bố vk tuyệt đấy :)

Jiren198

Xe điện

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chế thuốc sinh học đi cụ: tỏi ta + ớt hiểm + nước xay ra => xịt

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Mình Mua ở Xã Hòa Sơn Huyên Lương Sơn thôi, khoảng cách nó cũng gần Hà Nội , mà cách thị trấn Xuân Mai có 2,5km , nên nó cũng khá ngần các dịch vụ, mà trong đấy vẫn có đồi núi nên cảnh cũng vẫn được. Thôi mua gần chơi nó còn dễ vì không ngại đi, mà lúc chán bán đi nó cũng dễ , chứ đánh bắt xa bờ quá ngại lắm . Mình chả bao giờ đầu tư đất ở xa, cứ Hà Nội và khu vực ngoài thanh 30 -45km mà mua thôi. Bọn bạn mình Mua biển miền trung giờ há hết mồm rồi.
hình như làm đường 6 rồi thì phải, ko biết có đúng tiến độ ko

Mr.V1

Xe tải
Thôi xong, ai lại chơi bập bập thế này :((
Đơn giản nhà nước hết tiền thì tiền đâu mà bơm.Nhà nước không bơm là sáng suốt đấy.Bơm ra thì chỉ có nước đi in tiền mà in thêm 100k tỉ thì cụ biết điều gì xảy ra rồi đấy

Nikola.Tesla

Xe buýt
Đơn giản nhà nước hết tiền thì tiền đâu mà bơm.Nhà nước không bơm là sáng suốt đấy.Bơm ra thì chỉ có nước đi in tiền mà in thêm 100k tỉ thì cụ biết điều gì xảy ra rồi đấy
Làm ván mới cũng không quá tệ mà cụ.

Mytv

Xe điện
Mấy gói cứu trợ covid còn chưa giải ngân dc thì tiền đâu mà bơm cho các a bđs. H đang đề xuất tăng thuế một số mặt hàng nữa.