[Funland] Con Domino đầu tiên đã bắt đầu đổ ?

TorienT

Xe container
Hihi.. Thế thì ông anh nhà bác em giống cụ rồi ^^
Những ngày đầu cũng háo hức lắm. Mua đc "second house" là sắm ngay con xe để tiện việc chăm sóc. Đầu tiên thì cũng sểnh nghỉ ngày nào là "về quê" ngày nấy. Cá thì chưa kịp có vì chưa đào được ao (may :D), nhưng gà thì nhiều, lại cả cặp bò với mấy con dê nữa... ^^

Em cũng xuống đc vài lần, lần nào cũng phải mang hương muỗi (loại hương vòng 5 tiếng), thế mà cũng vẫn bị u đỏ 2 cải cổ chân vì muỗi đốt. Nhìn gớm gớm là nên cũng xin phép anh chị lui dần đều ^^

Ông anh em bán cũng lâu rồi. Khéo còn trước cả cụ í ^^
Vâng, ông anh cụ mà mua xe bán tải nữa thì là vừa khít với em luôn. Nên giờ mỗi lần thèm không gian, cây cối em thường thụ hưởng theo ngày ở nơi có tên là resort thôi ạ.

TieuFu

Xe container
Hihi.. Thế thì ông anh nhà bác em giống cụ rồi ^^
Những ngày đầu cũng háo hức lắm. Mua đc "second house" là sắm ngay con xe để tiện việc chăm sóc. Đầu tiên thì cũng sểnh nghỉ ngày nào là "về quê" ngày nấy. Cá thì chưa kịp có vì chưa đào được ao (may :D), nhưng gà thì nhiều, lại cả cặp bò với mấy con dê nữa... ^^

Em cũng xuống đc vài lần, lần nào cũng phải mang hương muỗi (loại hương vòng 5 tiếng), thế mà cũng vẫn bị u đỏ 2 cải cổ chân vì muỗi đốt. Nhìn gớm gớm là nên cũng xin phép anh chị lui dần đều ^^

Ông anh em bán cũng lâu rồi. Khéo còn trước cả cụ í ^^
Kk ! Em nói thật các cụ chưa làm, chưa có trang trại thì tải cái game nông trại về mà chơi ! Chứ xông vào thì dính ngay quả một tiền gà ba tiền thóc, mất thời gian, mất tiền ! Ngon xơi như các cụ nghĩ thì em kêu đám con cháu làm cửu vạn ở thành phố về rồi !

TorienT

Xe container
Kk ! Em nói thật các cụ chưa làm, chưa có trang trại thì tải cái game nông trại về mà chơi ! Chứ xông vào thì dính ngay quả một tiền gà ba tiền thóc, mất thời gian, mất tiền ! Ngon xơi như các cụ nghĩ thì em kêu đám con cháu làm cửu vạn ở thành phố về rồi !
Em lúc đấy có tính lỗ lãi gì đâu, bỏ tiền bỏ thời gian ra chơi mà. Nhưng chơi rồi mới thấy nó không phù hợp với em.

TieuFu

Xe container
Trên có cụ nói đi họp TP SS đã phải ngậm bò hòn chấp nhận trả chậm 1 năm nữa đó
Ngậm lâu là thành xá lỵ đấy, chân tu mấy chục năm mới có chứ đừng đùa ! Kk

XSim

Xe container
Cái vụ nhà vườn em nghĩ phải chuyển lên ở hẳn mới ăn thua, tức là phải có đam mê thực sự với cuộc sống thôn dã, và em nghĩ là em phù hợp :))

Em thì đã găm sẵn mảnh rồi, nhưng chưa về ở được nên tạm bỏ đấy. Em dự định khi các thứ xuôi xuôi (chả biết khi nào :) ) thì em sẽ về đấy ở hẳn luôn, vợ con thì tùy :D Đất không hoang phí lắm vì hàng xóm xung quanh đã "ngang nhiên" vào trồng trọt rồi, may trồng cây ngắn ngày khoai sắn thôi nên cũng đỡ lo :))

• Vodka
Reactions: Qtv

TieuFu

Xe container
Em lúc đấy có tính lỗ lãi gì đâu, bỏ tiền bỏ thời gian ra chơi mà. Nhưng chơi rồi mới thấy nó không phù hợp với em.
Thì đúng rồi ! Mấy thằng cháu nó khoe như trâu mà còn không kham nổi nữa là các cụ trói gà, dọn phân gà, quét rác, cắt cỏ .. làm trên điện thoại ! Thôi thì cứ tải mấy cái game về chơi cho lành ! Kk

phucphat86

Xe hơi
Quả nông trại này nhiều người ngậm quả đắng rồi, cụ nào có điều kiện mua mấy trăm m2 (tầm 1-2 sào) đất nội thành gần nhà nếu sát nhà thì càng tốt rồi trông rau, nuổi gà, cây ăn quả nhỏ nhỏ thì chắc được, chứ còn chạy về quê về núi rừng mô hình VAT thì ko theo được đâu, ở phố quen rồi về quê chỉ một thời gian là chán thôi. Gọi là có công ăn việc làm trong lúc nhàn rỗi, tính thanh khoản cao vứt không cũng chẳng tiếc.
(nhiều cụ đại gia ở các tỉnh hay chơi vài ba lô biệt thư ở một nửa còn một nửa là làm thế đó)

khanhnguyen09

Xe container
Cái vụ nhà vườn em nghĩ phải chuyển lên ở hẳn mới ăn thua, tức là phải có đam mê thực sự với cuộc sống thôn dã, và em nghĩ là em phù hợp :))

Em thì đã găm sẵn mảnh rồi, nhưng chưa về ở được nên tạm bỏ đấy. Em dự định khi các thứ xuôi xuôi (chả biết khi nào :) ) thì em sẽ về đấy ở hẳn luôn, vợ con thì tùy :D Đất không hoang phí lắm vì hàng xóm xung quanh đã "ngang nhiên" vào trồng trọt rồi, may trồng cây ngắn ngày khoai sắn thôi nên cũng đỡ lo :))
Em có bà cô chuyển lên ở hẳn luôn, nhà sàn gỗ xịn lúc đầu sướng, khoe rau sạch suốt, sau một thời gian té về nhà cũ. Nhà kia để không ai ở mối nó xông. :))

Moriarty

Xe container

càng về già càng có xu hướng thích ở gần bệnh viện cụ ạ, sự thực nó phũ phàng thế đấy

bachkhoak40

Xe điện
Nếu định làm nhà vườn thì về quê làm là hay nhất, kiểu gì cũng không bỏ được.

XSim

Xe container
Em có bà cô chuyển lên ở hẳn luôn, nhà sàn gỗ xịn lúc đầu sướng, khoe rau sạch suốt, sau một thời gian té về nhà cũ. Nhà kia để không ai ở mối nó xông. :))
Vâng kinh nghiệm quay xe thì em nghe nhiều rồi :)) Nhưng em là em vẫn muốn thử nhảy hố vôi xem sao =))

TorienT

Xe container
Thì đúng rồi ! Mấy thằng cháu nó khoe như trâu mà còn không kham nổi nữa là các cụ trói gà, dọn phân gà, quét rác, cắt cỏ .. làm trên điện thoại ! Thôi thì cứ tải mấy cái game về chơi cho lành ! Kk
Cũng không cụ, em thuê người làm 100% và điện khí hóa kha khá - chỉ là trò chơi mà lại. Mà chỉ mỗi việc lên chơi hàng tuần cũng không làm đc đấy

Ôi dài thế nhỉ, thế mới biết các cụ trên này lắm tiền đưa cho hội BDS tiêu hộ
Các anh đại gia bds được các cụ cho vay tiền cấp tập đổ vào bds trong thời gian ngắn thì làm gì mà giá nó chẳng cao chót vót. Nguyên nhân giá cao đợt vừa rồi là đây chứ đâu.

TorienT

Xe container
càng về già càng có xu hướng thích ở gần bệnh viện cụ ạ, sự thực nó phũ phàng thế đấy
Thực đấy cụ, nên dù có đi bốn phương trời em vẫn địng hướng một căn thủ đô gần bệnh viện hạng đặc biệt.

XSim

Xe container
À lý do mà em tự tin là:
+ Công việc của em làm IT căn bản có thể làm từ xa được, chỉ cần có mạng là OK.
+ Chỗ đất em găm cũng không xa HN lắm, có xe bus về thẳng trung tâm, lái xe thì mất 45p.
+ Chỗ này sau chắc sẽ đông vui vì có quy hoạch thành thành phố vệ tinh của HN :))

TieuFu

Xe container
Cũng không cụ, em thuê người làm 100% và điện khí hóa kha khá - chỉ là trò chơi mà lại. Mà chỉ mỗi việc lên chơi hàng tuần cũng không làm đc đấy
Thế thì phí ! Cụ bảo bọn nó bật zalo có hình rồi vừa tắm vừa thư giãn !

SuHaoMuoi199

Xe tải
Trên có cụ nói đi họp TP SS đã phải ngậm bò hòn chấp nhận trả chậm 1 năm nữa đó
Trong tình hình này, masan vưỡn phát hành được trái phiếu là kinh đấy.
Em đồ rằng 1 thằng phát hành để chia cho cả team đông âu ( ko full nhưng kiểu chia sẻ).
Thú thực đội này nắm con teck quá ổn để huy động vốn, và huy động cực khoẻ.

• Vodka
Reactions: THH

XSim

Xe container
Em thì không ngại cái này lắm, với lại chỗ em định ở cũng không quá xa HN, tầm 45p xe cấp cứu :))

Căn bản sống mà cứ lo bệnh tật, đi đâu chỉ canh cái bv nó chán lắm.